wget 1.12-pre6 - en to vi translation catalogue (391 entries)

en: 
        The file is already fully retrieved; nothing to do.
vi: 
        Đã nhận tập tin đầy đủ; không cần làm gì.

en: 
    %*s[ skipping %sK ]
vi: 
    %*s[ nhảy qua %sK ]

en: 
    %s received, redirecting output to %s.
vi: 
    đã nhận %s, đang chuyển hướng kết quả tới %s.

en: 
    %s received.
vi: 
    Đã nhận %s.

en: 
    Originally written by Hrvoje Niksic <hniksic@xemacs.org>.
vi: 
    Được viết bởi Hrvoje Niksic <hniksic@xemacs.org>.

en: 
    REST failed, starting from scratch.
vi: 
    REST không thành công; bắt đầu lại từ đầu.

en:        --ask-password            prompt for passwords.
vi:        --ask-password            nhắc nhập mật khẩu.

en:        --auth-no-challenge     send Basic HTTP authentication information
                                   without first waiting for the server's
                                   challenge.
vi:        --auth-no-challenge     Gửi thông tin xác thực HTTP Cơ bản
                                   mà không đợi yêu cầu của máy phục vụ.

en:        --bind-address=ADDRESS    bind to ADDRESS (hostname or IP) on local host.
vi:        --bind-address=ADDRESS    bind tới ADDRESS (tên máy hoặc IP) trên máy nội bộ.

en:        --ca-certificate=FILE    file with the bundle of CA's.
vi:        --ca-certificate=TẬP_TIN    tập tin với các gói của CA.

en:        --ca-directory=DIR       directory where hash list of CA's is stored.
vi:        --ca-directory=DIR       thư mục chứa danh sách hash của CA.

en:        --certificate-type=TYPE  client certificate type, PEM or DER.
vi:        --certificate-type=LOẠI  dạng chứng nhận ứng dụng khách, PEM hoặc DER.

en:        --certificate=FILE       client certificate file.
vi:        --certificate=TẬP_TIN       tập tin chứng nhận của ứng dụng khách

en:        --connect-timeout=SECS    set the connect timeout to SECS.
vi:        --connect-timeout=SECS    đặt thời gian chờ kết nối thành SECS.

en:        --content-disposition   honor the Content-Disposition header when
                                   choosing local file names (EXPERIMENTAL).
vi:        --content-disposition   tùy theo dòng đầu « Content-Disposition »
    			(sắp đặt nội dung) khi chọn tên tập tin cục bộ
    			(VẪN THỰC NGHIỆM)

en:        --cut-dirs=NUMBER          ignore NUMBER remote directory components.
vi:        --cut-dirs=NUMBER          lời đi NUMBER thành phần thư mục ở xa.

en:        --default-page=NAME     Change the default page name (normally
                                   this is `index.html'.).
vi:        --default-page=TÊN     Thay đổi tên trang mặc định (bình thường là « index.html »).

en:        --delete-after       delete files locally after downloading them.
vi:        --delete-after       xóa tập tin nội bộ sau khi tải xong.

en:        --dns-timeout=SECS        set the DNS lookup timeout to SECS.
vi:        --dns-timeout=SECS        đặt thời gian chờ tìm DNS thành SECS.

en:        --egd-file=FILE          file naming the EGD socket with random data.
vi:        --egd-file=TẬP_TIN          đặt tên socket EGD với dữ liệu theo xác suất.

en:        --exclude-domains=LIST      comma-separated list of rejected domains.
vi:        --exclude-domains=LIST      những miền nhả ra, cách nhau một dấu phẩy.

en:        --follow-ftp                follow FTP links from HTML documents.
vi:        --follow-ftp                đi theo liên kết FTP từ tài liệu HTML.

en:        --follow-tags=LIST          comma-separated list of followed HTML tags.
vi:        --follow-tags=LIST          những thẻ HTML đi theo, cách nhau một dấu phẩy.

en:        --ftp-password=PASS     set ftp password to PASS.
vi:        --ftp-password=PASS     đặt mật khẩu ftp thành PASS.

en:        --ftp-stmlf             Use Stream_LF format for all binary FTP files.
vi:        --ftp-stmlf             Dùng định dạng Stream_LF cho mọi tập tin FTP nhị phân.

en:        --ftp-user=USER         set ftp user to USER.
vi:        --ftp-user=USER         đặt người dùng ftp thành USER.

en:        --header=STRING         insert STRING among the headers.
vi:        --header=CHUỖI         chèn CHUỖI vào giữa các phần đầu.

en:        --http-password=PASS    set http password to PASS.
vi:        --http-password=PASS    đặt mật khẩu http thành PASS.

en:        --http-user=USER        set http user to USER.
vi:        --http-user=USER        đặt người dùng http thành USER.

en:        --ignore-case             ignore case when matching files/directories.
vi:        --ignore-case    không phân biệt chữ hoa/thường khi khớp tập tin/thư mục.

en:        --ignore-length         ignore `Content-Length' header field.
vi:        --ignore-length         lờ đi thành phần `Content-Length' của phần đầu.

en:        --ignore-tags=LIST          comma-separated list of ignored HTML tags.
vi:        --ignore-tags=LIST          những thẻ HTML bị lờ đi, cách nhau một dấu phẩy.

en:        --keep-session-cookies  load and save session (non-permanent) cookies.
vi:        --keep-session-cookies  nạp và ghi cookie buổi làm việc (không thường trực).

en:        --limit-rate=RATE         limit download rate to RATE.
vi:        --limit-rate=RATE         giới hạn tốc độ tải xuống thành RATE.

en:        --load-cookies=FILE     load cookies from FILE before session.
vi:        --load-cookies=TẬP_TIN     nạp cookie từ TẬP_TIN trước khi làm việc.

en:        --local-encoding=ENC      use ENC as the local encoding for IRIs.
vi:        --local-encoding=BẢNG_MÃ      dùng bảng mã này làm bảng mã cục bộ cho IRI.

en:        --max-redirect          maximum redirections allowed per page.
vi:        --max-redirect    số lần chuyển hướng tối đa cho phép trên mỗi trang.

en:        --no-cache              disallow server-cached data.
vi:        --no-cache              không cho phép dữ liệu cache trên server.

en:        --no-check-certificate   don't validate the server's certificate.
vi:        --no-check-certificate   không kiểm tra tính hợp lệ của chứng thực của server.

en:        --no-cookies            don't use cookies.
vi:        --no-cookies            không dùng cookies.

en:        --no-dns-cache            disable caching DNS lookups.
vi:        --no-dns-cache            không dùng cache tìm kiếm DNS.

en:        --no-glob               turn off FTP file name globbing.
vi:        --no-glob               không dùng globbing cho tên tập tin FTP.

en:        --no-http-keep-alive    disable HTTP keep-alive (persistent connections).
vi:        --no-http-keep-alive    không giữ HTTP sống (kết nối cố định).

en:        --no-iri                  turn off IRI support.
vi:        --no-iri                  tắt hỗ trợ IRI.

en:        --no-passive-ftp        disable the "passive" transfer mode.
vi:        --no-passive-ftp        không dùng dạng truyền tải "passive" (thụ động).

en:        --no-proxy                explicitly turn off proxy.
vi:        --no-proxy                không dùng proxy.

en:        --no-remove-listing     don't remove `.listing' files.
vi:        --no-remove-listing     không xóa bỏ tập tin `.listing'.

en:        --password=PASS           set both ftp and http password to PASS.
vi:        --password=PASS           đặt cả mật khẩu ftp và http thành PASS.

en:        --post-data=STRING      use the POST method; send STRING as the data.
vi:        --post-data=CHUỖI      dùng phương pháp POST; gửi CHUỖI làm dữ liệu.

en:        --post-file=FILE        use the POST method; send contents of FILE.
vi:        --post-file=TẬP_TIN      dùng phương pháp POST; gửi nội dung của TẬP_TIN.

en:        --prefer-family=FAMILY    connect first to addresses of specified family,
                                     one of IPv6, IPv4, or none.
vi:        --prefer-family=FAMILY    đầu tiên kết nối tới địa chỉ của nhóm chỉ ra,
                                     một trong IPv6, IPv4, hoặc rỗng.

en:        --private-key-type=TYPE  private key type, PEM or DER.
vi:        --private-key-type=LOẠI  dạng chìa khóa riêng tư, PEM hoặc DER.

en:        --private-key=FILE       private key file.
vi:        --private-key=TẬP_TIN       tập tin chìa khóa riêng tư.

en:        --progress=TYPE           select progress gauge type.
vi:        --progress=TYPE           chọn dạng mô tả tiến trình.

en:        --protocol-directories     use protocol name in directories.
vi:        --protocol-directories     dùng tên giao thức trong thư mục.

en:        --proxy-password=PASS   set PASS as proxy password.
vi:        --proxy-password=PASS   đặt PASS làm mật khẩu ủy nhiệm.

en:        --proxy-user=USER       set USER as proxy username.
vi:        --proxy-user=USER       đặt USER làm tên người dùng ủy nhiệm.

en:        --random-file=FILE       file with random data for seeding the SSL PRNG.
vi:        --random-file=TẬP_TIN       tập tin với dữ liệu theo xác suất để tạo thành SSL PRNG.

en:        --random-wait             wait from 0...2*WAIT secs between retrievals.
vi:        --random-wait             chờ từ 0...2*WAIT giây giữa các lần phục hồi.

en:        --read-timeout=SECS       set the read timeout to SECS.
vi:        --read-timeout=SECS       đặt thời gian chờ đọc thành SECS.

en:        --referer=URL           include `Referer: URL' header in HTTP request.
vi:        --referer=URL           thêm phần đầu `Referer: URL' vào yêu cầu HTTP.

en:        --remote-encoding=ENC     use ENC as the default remote encoding.
vi:        --remote-encoding=BẢNG_MÃ     dùng bảng mã này làm bảng mã từ xa mặc định.

en:        --restrict-file-names=OS  restrict chars in file names to ones OS allows.
vi:        --restrict-file-names=OS  giới hạn ký tự trong tên tập tin thành những gì OS cho phép.

en:        --retr-symlinks         when recursing, get linked-to files (not dir).
vi:        --retr-symlinks         khi đệ quy, lấy tập tin được liên kết đến (không phải thư mục).

en:        --retry-connrefused       retry even if connection is refused.
vi:        --retry-connrefused       cố tải dù kết nối bị từ chối.

en:        --save-cookies=FILE     save cookies to FILE after session.
vi:        --save-cookies=TẬP_TIN     ghi cookie vào TẬP_TIN sau khi làm việc.

en:        --save-headers          save the HTTP headers to file.
vi:        --save-headers          ghi phần đầu HTTP vào tập tin.

en:        --secure-protocol=PR     choose secure protocol, one of auto, SSLv2,
                                    SSLv3, and TLSv1.
vi:        --secure-protocol=PR     chọn giao thức bảo mật, một trong số auto, SSLv2,
                                    SSLv3, và TLSv1.

en:        --spider                  don't download anything.
vi:        --spider                  không tải xuống gì hết.

en:        --strict-comments    turn on strict (SGML) handling of HTML comments.
vi:        --strict-comments    dùng việc giới hạn (SGML) điều khiển chú thích HTML.

en:        --user=USER               set both ftp and http user to USER.
vi:        --user=USER               đặt người dùng cho cả ftp và http thành USER.

en:        --waitretry=SECONDS       wait 1..SECONDS between retries of a retrieval.
vi:        --waitretry=SECONDS       chờ 1..SECONDS giữa các lần thử của một sự phục hồi.

en:        --wdebug              print Watt-32 debug output.
vi:        --wdebug              in kết quả gỡ lỗi Watt-32.

en:     %s (env)
vi:     %s (môi trường)

en:     %s (system)
vi:     %s (hệ thống)

en:     %s (user)
vi:     %s (người dùng)

en:    in
vi:    trong

en:   -4,  --inet4-only              connect only to IPv4 addresses.
vi:   -4,  --inet4-only              chỉ kết nối tới các địa chỉ IPv4.

en:   -6,  --inet6-only              connect only to IPv6 addresses.
vi:   -6,  --inet6-only              chỉ kết nối tới các địa chỉ IPv6.

en:   -A,  --accept=LIST               comma-separated list of accepted extensions.
vi:   -A,  --accept=LIST               những phần mở rộng chấp nhận, cách nhau một dấu phẩy.

en:   -B,  --base=URL            resolves HTML input-file links (-i -F)
                                 relative to URL.
vi:   -B,  --base=URL            quyết định các liên kết tập tin nhập HTML (-i -F)
    					cân xứng với URL.

en:   -D,  --domains=LIST              comma-separated list of accepted domains.
vi:   -D,  --domains=LIST              những miền chấp nhận, cách nhau một dấu phẩy.

en:   -E,  --adjust-extension      save HTML/CSS documents with proper extensions.
vi:   -E,  --adjust-extension      lưu tài liệu HTML/CSS với phần mở rộng đúng.

en:   -F,  --force-html          treat input file as HTML.
vi:   -F,  --force-html          coi tập tin dữ liệu vào là HTML.

en:   -H,  --span-hosts                go to foreign hosts when recursive.
vi:   -H,  --span-hosts                đi tới máy khác khi đệ quy.

en:   -I,  --include-directories=LIST  list of allowed directories.
vi:   -I,  --include-directories=LIST  những thư mục cho phép.

en:   -K,  --backup-converted   before converting file X, back up as X.orig.
vi:   -K,  --backup-converted   trước khi chuyển đổi tập tin X, sao lưu thành X.orig.

en:   -K,  --backup-converted   before converting file X, back up as X_orig.
vi:   -K,  --backup-converted   trước khi chuyển đổi tập tin X, sao lưu thành X_orig.

en:   -L,  --relative                  follow relative links only.
vi:   -L,  --relative                  chỉ đi theo liên kết tương đối.

en:   -N,  --timestamping            don't re-retrieve files unless newer than
                                     local.
vi:   -N,  --timestamping            không nhận lại tập tin trừ khi mới hơn
                                     nội bộ.

en:   -O,  --output-document=FILE    write documents to FILE.
vi:   -O,  --output-document=FILE    ghi tài liệu vào FILE.

en:   -P,  --directory-prefix=PREFIX  save files to PREFIX/...
vi:   -P,  --directory-prefix=PREFIX  ghi tập tin vào PREFIX/...

en:   -Q,  --quota=NUMBER            set retrieval quota to NUMBER.
vi:   -Q,  --quota=NUMBER            đặt giới hạn số phục hồi thành NUMBER.

en:   -R,  --reject=LIST               comma-separated list of rejected extensions.
vi:   -R,  --reject=LIST               những phần mở rộng nhả ra, cách nhau một dấu phẩy.

en:   -S,  --server-response         print server response.
vi:   -S,  --server-response         in ra câu trả lời của máy chủ.

en:   -T,  --timeout=SECONDS         set all timeout values to SECONDS.
vi:   -T,  --timeout=SECONDS         đặt mọi giá trị thời gian chờ thành SECONDS.

en:   -U,  --user-agent=AGENT      identify as AGENT instead of Wget/VERSION.
vi:   -U,  --user-agent=AGENT      dùng AGENT làm tên thay cho Wget/PHIÊNBẢN.

en:   -V,  --version           display the version of Wget and exit.
vi:   -V,  --version           hiển thị phiên bản của Wget rồi thoát.

en:   -X,  --exclude-directories=LIST  list of excluded directories.
vi:   -X,  --exclude-directories=LIST  những thư mục bỏ đi.

en:   -a,  --append-output=FILE  append messages to FILE.
vi:   -a,  --append-output=FILE  thêm thông báo sự kiện vào FILE.

en:   -b,  --background        go to background after startup.
vi:   -b,  --background        chuyển vào nền sau sau khi khởi động.

en:   -c,  --continue                resume getting a partially-downloaded file.
vi:   -c,  --continue                tiếp tục tải phần còn tại của một tập tin.

en:   -d,  --debug               print lots of debugging information.
vi:   -d,  --debug               in nhiều thông tin để tìm sửa lỗi.

en:   -e,  --execute=COMMAND   execute a `.wgetrc'-style command.
vi:   -e,  --execute=COMMAND   thực hiện một câu lệnh dạng `.wgetrc'.

en:   -h,  --help              print this help.
vi:   -h,  --help              hiển thị trợ giúp này.

en:   -i,  --input-file=FILE     download URLs found in local or external FILE.
vi:   -i,  --input-file=TẬP_TIN     tải các URL tìm thấy trong TẬP_TIN cục bộ hay bên ngoài.

en:   -k,  --convert-links      make links in downloaded HTML or CSS point to
                                local files.
vi:   -k,  --convert-links      khiến liên kết trong mã HTML hay CSS tải xuống chỉ tới tập tin cục bộ.

en:   -l,  --level=NUMBER       maximum recursion depth (inf or 0 for infinite).
vi:   -l,  --level=SỐ       độ sâu lớn nhất của đệ quy (inf hoặc 0 = vô hạn).

en:   -m,  --mirror             shortcut for -N -r -l inf --no-remove-listing.
vi:   -m,  --mirror             tùy chọn rút gọn tương đương với
    					« -N -r -l inf --no-remove-listing ».

en:   -nH, --no-host-directories      don't create host directories.
vi:   -nH, --no-host-directories      không tạo thư mục máy.

en:   -nc, --no-clobber              skip downloads that would download to
                                     existing files.
vi:   -nc, --no-clobber              bỏ qua những công việc sẽ tải tới tập tin
                                     đã có.

en:   -nd, --no-directories           don't create directories.
vi:   -nd, --no-directories           không tạo thư mục.

en:   -np, --no-parent                 don't ascend to the parent directory.
vi:   -np, --no-parent                 không đi ngược lên thư mục mẹ.

en:   -nv, --no-verbose          turn off verboseness, without being quiet.
vi:   -nv, --no-verbose          không chi tiết, và không im lặng.

en:   -o,  --output-file=FILE    log messages to FILE.
vi:   -o,  --output-file=FILE    ghi sự kiện vào FILE.

en:   -p,  --page-requisites    get all images, etc. needed to display HTML page.
vi:   -p,  --page-requisites    lấy mọi hình ảnh, v.v... cần thiết để hiển thị trang HTML.

en:   -q,  --quiet               quiet (no output).
vi:   -q,  --quiet               im lặng (không đưa sự kiện).

en:   -r,  --recursive          specify recursive download.
vi:   -r,  --recursive          dùng tải đệ quy.

en:   -t,  --tries=NUMBER            set number of retries to NUMBER (0 unlimits).
vi:   -t,  --tries=SỐ            đặt số lần cố thử lại thành SỐ (0 = không giới hạn).

en:   -v,  --verbose             be verbose (this is the default).
vi:   -v,  --verbose             chi tiết (đây là mặc định).

en:   -w,  --wait=SECONDS            wait SECONDS between retrievals.
vi:   -w,  --wait=SECONDS            chờ SECONDS giữa các lần phục hồi.

en:   -x,  --force-directories        force creation of directories.
vi:   -x,  --force-directories        bắt buộc tạo thư mục.

en:   Issued certificate has expired.
vi:   Chứng nhận đã cấp cũng đã hết hạn dùng.

en:   Issued certificate not yet valid.
vi:   Chứng nhận đã cấp nhưng chưa hợp lệ.

en:   Self-signed certificate encountered.
vi:   Gặp chứng nhận tự ký.

en:   Unable to locally verify the issuer's authority.
vi:   Không thể thẩm tra cục bộ quyền của nhà cấp.

en:   eta %s
vi:   tới %s

en:  (%s bytes)
vi:  (%s byte)

en:  (unauthoritative)
vi:  (không có quyền)

en:  [following]
vi:  [theo sau]

en: %d redirections exceeded.
vi: Vượt quá giới hạn %d lần chuyển hướng.

en: %s (%s) - %s saved [%s/%s]
vi: %s (%s) — %s được lưu [%s/%s]

en: %s (%s) - %s saved [%s]
vi: %s (%s) — %s được lưu [%s]

en: %s (%s) - Connection closed at byte %s.
vi: %s (%s) - Đóng kết nối tại byte %s.

en: %s (%s) - Data connection: %s;
vi: %s (%s) - Kết nối dữ liệu: %s;

en: %s (%s) - Read error at byte %s (%s).
vi: %s (%s) - Lỗi đọc tại byte %s (%s).

en: %s (%s) - Read error at byte %s/%s (%s).
vi: %s (%s) - Lỗi đọc tại byte %s/%s (%s).

en: %s (%s) - written to stdout %s[%s/%s]
vi: %s (%s) — được ghi nhớ ra đầu ra tiêu chuẩn %s[%s/%s]

en: %s (%s) - written to stdout %s[%s]
vi: %s (%s) — được ghi nhớ ra đầu ra tiêu chuẩn %s[%s]

en: %s ERROR %d: %s.
vi: %s LỖI %d: %s.

en: %s has sprung into existence.
vi: %s đã xuất hiện.

en: %s request sent, awaiting response...
vi: %s yêu cầu đã gửi, đang đợi câu trả lời...

en: %s: %s, closing control connection.
vi: %s: %s, đang đóng kết nối điều khiển.

en: %s: %s: Failed to allocate %ld bytes; memory exhausted.
vi: %s: %s: Phân phối không thành công %ld byte; cạn bộ nhớ.

en: %s: %s: Failed to allocate enough memory; memory exhausted.
vi: %s: %s: không cấp pháp được đủ bộ nhớ ; cạn bộ nhớ.

en: %s: %s: Invalid boolean %s; use `on' or `off'.
vi: %s: %s: Boolean không đúng %s; hãy dùng « on » (bật) hay « off » (tắt)

en: %s: %s: Invalid byte value %s
vi: %s: %s: Giá trị byte sai %s.

en: %s: %s: Invalid header %s.
vi: %s: %s: Phần đầu sai %s.

en: %s: %s: Invalid number %s.
vi: %s: %s: Số sai %s.

en: %s: %s: Invalid progress type %s.
vi: %s: %s: Loại tiến hành sai %s.

en: %s: %s: Invalid restriction %s,
        use [unix|windows],[lowercase|uppercase],[nocontrol],[ascii].
vi: %s: %s: Giới hạn sai %s, hãy dùng:
     • unix|windows
     • lowercase|uppercase		chữ hoa hoặc chữ thường
     • nocontrol				không có điều khiển

en: %s: %s: Invalid time period %s
vi: %s: %s: Khoảng thời gian sai %s.

en: %s: %s: Invalid value %s.
vi: %s: %s: Giá trị sai %s.

en: %s: %s:%d: unknown token "%s"
vi: %s: %s:%d: không rõ hiệu bài « %s »

en: %s: %s:%d: warning: %s token appears before any machine name
vi: %s: %s:%d: cảnh báo: hiệu bài %s xuất hiện trước bất kỳ tên máy nào

en: %s: %s; disabling logging.
vi: %s: %s; đang tắt bỏ việc ghi sự kiện.

en: %s: Cannot read %s (%s).
vi: %s: Không đọc được %s (%s).

en: %s: Cannot resolve incomplete link %s.
vi: %s: Không tìm thấy được liên kết không hoàn chỉnh %s.

en: %s: Couldn't find usable socket driver.
vi: %s: Không tìm thấy trình điều khiển ổ cắm có thể sử dụng.

en: %s: Error in %s at line %d.
vi: %s: Lỗi trong %s trên dòng %d.

en: %s: Invalid --execute command %s
vi: %s: Câu lệnh « --execute » không đúng %s

en: %s: Invalid URL %s: %s
vi: %s: URL không hợp lệ %s: %s

en: %s: No certificate presented by %s.
vi: %s: Không có chứng thực từ %s.

en: %s: Syntax error in %s at line %d.
vi: %s: Lỗi cú pháp trong %s trên dòng %d.

en: %s: The certificate of %s has been revoked.
vi: %s: Chứng nhận của %s đã bị thu hồi.

en: %s: The certificate of %s hasn't got a known issuer.
vi: %s: Chứng nhận của %s không có nhà cấp đã biết.

en: %s: The certificate of %s is not trusted.
vi: %s: Chứng nhận của %s không tin cậy.

en: %s: Unknown command %s in %s at line %d.
vi: %s: Không rõ câu lệnh %s trong %s trên dòng %d.

en: %s: WGETRC points to %s, which doesn't exist.
vi: %s: WGETRC chỉ tới %s không tồn tại.

en: %s: Warning: Both system and user wgetrc point to %s.
vi: %s: Cảnh báo: Cả wgetrc của hệ thống và người dùng đều chỉ tới %s.

en: %s: aprintf: text buffer is too big (%ld bytes), aborting.
vi: %s: aprintf: vùng đệm văn bản quá lớn (%ld byte), nên hủy bỏ.

en: %s: cannot stat %s: %s
vi: %s: không thể lấy trạng thái về %s: %s

en: %s: cannot verify %s's certificate, issued by %s:
vi: %s: không thể thẩm tra chứng nhận của %s, cấp bởi %s:

en: %s: certificate common name %s doesn't match requested host name %s.
vi: %s: tên chung của chứng nhận %s không tương ứng tên máy yêu cầu %s.

en: %s: certificate common name is invalid (contains a NUL character).
    This may be an indication that the host is not who it claims to be
    (that is, it is not the real %s).
vi: %s: tên chung chứng nhận không hợp lệ (chứa một ký tự NUL).
    Trường hợp này có thể ngụ ý rằng máy không phải là %s thật.

en: %s: corrupt time-stamp.
vi: %s: tem đánh dấu thời gian bị lỗi.

en: %s: illegal option -- %c
vi: %s: tùy chọn không hợp lệ -- %c

en: %s: illegal option -- `-n%c'
vi: %s: tùy chọn không cho phép -- `-n%c'

en: %s: invalid option -- %c
vi: %s: tùy chọn sai -- %c

en: %s: missing URL
vi: %s: thiếu URL

en: %s: option `%c%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn `%c%s' không cho phép một tham số

en: %s: option `%s' is ambiguous
vi: %s: tùy chọn `%s' không rõ ràng

en: %s: option `%s' requires an argument
vi: %s: tùy chọn `%s' yêu cầu một tham số

en: %s: option `--%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn `--%s' không cho phép một tham số

en: %s: option `-W %s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn `-W %s' không cho phép một tham số

en: %s: option `-W %s' is ambiguous
vi: %s: tùy chọn `-W %s' không rõ ràng

en: %s: option requires an argument -- %c
vi: %s: tùy chọn yêu cầu một tham số -- %c

en: %s: unable to resolve bind address %s; disabling bind.
vi: %s: không tìm thấy được địa chỉ bind `%s'; tắt bỏ bind.

en: %s: unable to resolve host address %s
vi: %s: không quyết định được địa chỉ của máy %s

en: %s: unknown/unsupported file type.
vi: %s: loại tập tin không biết/không hỗ trợ.

en: %s: unrecognized option `%c%s'
vi: %s: tùy chọn không nhận ra `%c%s'

en: %s: unrecognized option `--%s'
vi: %s: tùy chọn không nhận ra `--%s'

en: '
vi:  »

en: (no description)
vi: (không mô tả)

en: (try:%2d)
vi: (thử: %2d)

en: , %s (%s) remaining
vi: , còn lại %s (%s)

en: , %s remaining
vi: , còn lại %s

en: ==> CWD not needed.
vi: ==> không cần thiết CWD.

en: ==> CWD not required.
vi: ==> không yêu cầu CWD.

en: Already have correct symlink %s -> %s
vi: Đã có liên kết mềm đúng %s -> %s

en: Authorization failed.
vi: Xác thực không thành công.

en: Bad port number
vi: Số thứ tự cổng xấu

en: Bind error (%s).
vi: Lỗi bind (%s).

en: Can't be verbose and quiet at the same time.
vi: Không thể cùng một lúc thông báo chi tiết và im lặng.

en: Can't timestamp and not clobber old files at the same time.
vi: Không thể cùng một lúc đánh dấu thời gian và không ghi đè tập tin cũ.

en: Cannot back up %s as %s: %s
vi: Không sao lưu được %s thành %s: %s

en: Cannot convert links in %s: %s
vi: Không thể chuyển đổi liên kết trong %s: %s

en: Cannot get REALTIME clock frequency: %s
vi: Không thể lấy tần số đồng hồ THỜI GIAN THỰC: %s

en: Cannot initiate PASV transfer.
vi: Không khởi đầu được sự truyền tải PASV.

en: Cannot open %s: %s
vi: Không thể mở %s: %s

en: Cannot open cookies file %s: %s
vi: Không mở được tập tin cookie %s: %s

en: Cannot parse PASV response.
vi: Không phân tích được câu trả lời PASV.

en: Cannot specify both --ask-password and --password.
vi: Không thể chỉ ra cả « --ask-password » và « --password ».

en: Cannot specify both --inet4-only and --inet6-only.
vi: Không thể chỉ ra cả --inet4-only và --inet6-only.

en: Cannot specify both -k and -O if multiple URLs are given, or in combination
    with -p or -r. See the manual for details.
vi: Đưa ra nhiều địa chỉ URL, hoặc dùng tùy chọn « -p » hay « -r »,
    thì không thể ghi rõ cả hai tùy chọn « -k » và « -O ».
    Xem sổ tay để tìm chi tiết.

en: Cannot write to %s (%s).
vi: Không ghi nhớ được tới %s (%s).

en: Compile:
vi: Biên dịch:

en: Connecting to %s:%d...
vi: Đang kết nối tới %s:%d...

en: Connecting to %s|%s|:%d...
vi: Đang kết nối tới %s[%s]:%d...

en: Continuing in background, pid %d.
vi: Tiếp tục trong nền sau, pid %d.

en: Continuing in background, pid %lu.
vi: Đang tiếp tục trong nền sau, pid %lu.

en: Continuing in background.
vi: Tiếp tục trong nền sau.

en: Control connection closed.
vi: Đã đóng kết nối điều khiển.

en: Conversion from %s to %s isn't supported
vi: Không hỗ trợ chức năng chuyển đổi từ %s sang %s

en: Converted %d files in %s seconds.
vi: Đã chuyển đổi %d tập tin trong %s giây.

en: Converting %s...
vi: Đang chuyển đổi %s...

en: Cookie coming from %s attempted to set domain to %s
vi: Cookie đến từ %s đã thử đặt miền thành %s

en: Copyright (C) 2009 Free Software Foundation, Inc.
vi: Tác quyền © năm 2009 của Tổ chực Phần mềm Tự do.

en: Could not seed PRNG; consider using --random-file.
vi: Không thể tạo nguồn sinh PRNG, coi như sử dụng --random-file.

en: Creating symlink %s -> %s
vi: Đang tạo liên kết mềm %s -> %s

en: Currently maintained by Micah Cowan <micah@cowan.name>.
vi: Nhà duy trì hiện thời: Micah Cowan <micah@cowan.name>.

en: Data transfer aborted.
vi: Dừng truyền tải dữ liệu.

en: Directories:
vi: Thư mục:

en: Directory
vi: Thư mục

en: Disabling SSL due to encountered errors.
vi: Tắt bỏ SSL vì tạo ra lỗi.

en: Download quota of %s EXCEEDED!
vi: Giới hạn tải về %s BỊ VƯỢT QUÁ !

en: Download:
vi: Tải xuống:

en: ERROR
vi: LỖI

en: ERROR: Redirection (%d) without location.
vi: LỖI: Chuyển hướng (%d) mà không có vị trí.

en: Encoding %s isn't valid
vi: Bảng mã %s không hợp lệ

en: Error closing %s: %s
vi: Lỗi đóng %s: %s

en: Error in proxy URL %s: Must be HTTP.
vi: Lỗi trong URL của proxy %s: Phải là HTTP.

en: Error in server greeting.
vi: Lỗi trong lời chào mừng của máy phục vụ.

en: Error in server response, closing control connection.
vi: Lỗi trong câu trả lời của máy phục vụ, đang đóng liên kết điều khiển.

en: Error initializing X509 certificate: %s
vi: Lỗi sơ khởi chứng nhận X509: %s

en: Error matching %s against %s: %s
vi: Lỗi khớp %s với %s: %s

en: Error parsing certificate: %s
vi: Lỗi phân tích cú pháp của chứng nhận: %s

en: Error parsing proxy URL %s: %s.
vi: Lỗi phân tích URL của proxy %s: %s.

en: Error writing to %s: %s
vi: Lỗi ghi nhớ tới %s: %s

en: FINISHED --%s--
    Downloaded: %d files, %s in %s (%s)
vi: KẾT THÚC --%s--
    Đã tải về: %d tập tin, %s trên %s (%s)

en: FTP options:
vi: Tùy chọn FTP:

en: Failed reading proxy response: %s
vi: Đọc câu trả lời proxy không thành công: %s.

en: Failed to unlink symlink %s: %s
vi: Bỏ liên kết mềm %s không thành công: %s

en: Failed writing HTTP request: %s.
vi: Yêu cầu ghi HTTP không thành công: %s.

en: File
vi: Tập tin

en: File %s already there; not retrieving.
vi: Tập tin %s đã có ở đó nên không nhận nữa.

en: File %s already there; not retrieving.
vi: Tập tin %s đã có ở đó nên không nhận nữa.

en: File %s exists.
vi: Tập tin %s đã có.

en: File `%s' already there; not retrieving.
vi: Tập tin `%s' đã có ở đó nên không nhận nữa.

en: Found %d broken link.
    
     | Found %d broken links.
vi[0]: Tìm thấy %d liên kết bị ngắt.

en: Found no broken links.
vi: Không tìm thấy liên kết bị ngắt.

en: GNU Wget %s built on %s.
vi: GNU Wget %s xây dựng trên %s.

en: GNU Wget %s built on VMS %s %s.
vi: GNU Wget %s xây dựng trên VMS %s %s.

en: GNU Wget %s, a non-interactive network retriever.
vi: GNU Wget %s, một chương trình truyền tải mạng có thể chạy ở dạng daemon.

en: Giving up.
vi: Đầu hàng.

en: HTTP options:
vi: Tùy chọn HTTP:

en: HTTPS (SSL/TLS) options:
vi: Tùy chọn HTTPS (SSL/TLS):

en: HTTPS support not compiled in
vi: Chưa biên dịch để hỗ trợ HTTPS

en: IPv6 addresses not supported
vi: Không hỗ trợ địa chỉ IPv6

en: Incomplete or invalid multibyte sequence encountered
vi: Gặp dãy đa byte không hoàn toàn hay không hợp lệ

en: Index of /%s on %s:%d
vi: Chỉ mục của /%s trên %s: %d

en: Invalid IPv6 numeric address
vi: Địa chỉ IPv6 không đúng

en: Invalid PORT.
vi: CỔNG không đúng.

en: Invalid dot style specification %s; leaving unchanged.
vi: Lỗi trong định dạng dấu chấm %s, để nguyên.

en: Invalid host name
vi: Sai tên máy

en: Invalid name of the symlink, skipping.
vi: Sai tên của liên kết mềm, bỏ qua.

en: Invalid user name
vi: Sai tên người dùng

en: Last-modified header invalid -- time-stamp ignored.
vi: Sai phần đầu "Lần-sửa-cuối-cùng" -- lờ đi tem đánh dấu thời gian.

en: Last-modified header missing -- time-stamps turned off.
vi: Thiếu phần đầu "Lần-sửa-cuối-cùng" -- tắt tem đánh dấu thời gian.

en: Length:
vi: Dài:

en: Length: %s
vi: Chiều dài: %s

en: License GPLv3+: GNU GPL version 3 or later
    <http://www.gnu.org/licenses/gpl.html>.
    This is free software: you are free to change and redistribute it.
    There is NO WARRANTY, to the extent permitted by law.
vi: Giấy Phép Công Cộng GNU (GPL), phiên bản 3 hay sau
    <http://gnu.org/licenses/gpl.html>
    Đây là phần mềm tự do : bạn có quyền thay đổi và phát hành lại nó.
    KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, với điều kiện được pháp luật cho phép.

en: Link
vi: Liên kết

en: Link:
vi: Liên kết:

en: Loading robots.txt; please ignore errors.
vi: Đang nạp robots.txt; xin hãy lờ đi các thông báo lỗi.

en: Locale:
vi: Miền địa phương:

en: Location: %s%s
vi: Vị trí: %s%s

en: Logged in!
vi: Đã đăng nhập !

en: Logging and input file:
vi: Tập tin ghi sự kiện và tập tin nhập vào:

en: Logging in as %s ...
vi: Đăng nhập với tên %s...

en: Login incorrect.
vi: Đăng nhập không đúng.

en: Mail bug reports and suggestions to <bug-wget@gnu.org>.
vi: Gửi báo cáo lỗi (bug) và đề nghị tới <bug-wget@gnu.org>.

en: Malformed status line
vi: Dòng trạng thái dạng sai

en: Mandatory arguments to long options are mandatory for short options too.
vi: Tham số cho các tùy chọn dài cũng là tham số cho các tùy chọn ngắn.

en: No URLs found in %s.
vi: Không tìm thấy URL trong %s.

en: No certificate found
vi: Không tìm thấy chứng nhận

en: No data received.
vi: Không nhận được dữ liệu.

en: No error
vi: Không có lỗi

en: No headers, assuming HTTP/0.9
vi: Không có phần đầu, coi như HTTP/0.9

en: No matches on pattern %s.
vi: Không có tương ứng với mẫu %s.

en: No such directory %s.
vi: Không có thư mục %s như vậy.

en: No such file %s.
vi: Không có tập tin %s như vậy.

en: No such file %s.
vi: Không có tập tin %s như vậy.

en: No such file or directory %s.
vi: Không có tập tin hay thư mục %s như vậy.

en: Not descending to %s as it is excluded/not-included.
vi: Không giảm xuống thành %s vì nó bị loại bỏ/không được thêm.

en: Not sure
vi: Không chắc

en: Output will be written to %s.
vi: Kết quả sẽ được ghi vào %s.

en: POST data file %s missing: %s
vi: Thiếu tập tin dữ liệu POST %s: %s

en: Password for user %s:
vi: Mật khẩu cho người dùng %s:

en: Password:
vi: Mật khẩu :

en: Please send bug reports and questions to <bug-wget@gnu.org>.
vi: Hãy gửi báo cáo lỗi và đề nghị tới <bug-wget@gnu.org>.

en: Proxy tunneling failed: %s
vi: Tạo đường hầm proxy không thành công: %s

en: Read error (%s) in headers.
vi: Lỗi đọc (%s) trong phần đầu.

en: Recursion depth %d exceeded max. depth %d.
vi: Độ sâu đệ quy %d vượt quá độ sâu tối đa %d.

en: Recursive accept/reject:
vi: Chấp nhận/nhả ra đệ quy:

en: Recursive download:
vi: Tải đệ quy:

en: Rejecting %s.
vi: Đang từ chối %s.

en: Remote file does not exist -- broken link!!!
vi: Tập tin ở xa không tồn tại — liên kết bị ngắt !

en: Remote file exists and could contain further links,
    but recursion is disabled -- not retrieving.
vi: Tập tin ở xa có phải tồn tại và có thể chứa thêm liên kết,
    nhưng khả năng đệ quy bị tắt nên không lấy nó.

en: Remote file exists and could contain links to other resources -- retrieving.
vi: Tập tin ở xa có phải tồn tại và có thể chứa liên kết đến tài nguyên khác nên đang lấy nó.

en: Remote file exists but does not contain any link -- not retrieving.
vi: Tập tin ở xa có phải tồn tại nhưng không chứa liên kết nên không lấy nó.

en: Remote file exists.
vi: Tập tin ở xa có phải tồn tại.

en: Remote file is newer than local file %s -- retrieving.
vi: Tập tin ở xa mới hơn tập tin cục bộ %s -- đang tải xuống.

en: Remote file is newer, retrieving.
vi: Tập tin ở xa mới hơn, đang nhận.

en: Remote file no newer than local file %s -- not retrieving.
vi: Tập tin ở xa không mới hơn tập tin cục bộ %s -- không tải xuống.

en: Removed %s.
vi: Đã xóa %s.

en: Removing %s since it should be rejected.
vi: Đang xóa bỏ %s vì nó sẽ bị nhả ra.

en: Removing %s.
vi: Đang xoá %s.

en: Resolving %s...
vi: Đang tìm %s...

en: Retrying.
vi: Đang thử lại.

en: Reusing existing connection to %s:%d.
vi: Đang dùng lại kết nối đã có tới %s: %d.

en: Saving to: %s
vi: Đang lưu vào : %s

en: Scheme missing
vi: Thiếu sơ đồ

en: Server error, can't determine system type.
vi: Lỗi máy phục vụ, không xác định được dạng hệ thống.

en: Server file no newer than local file %s -- not retrieving.
vi: Tập tin trên máy chủ không mới hơn tập tin cục bộ %s -- không nhận.

en: Skipping directory %s.
vi: Nhảy qua thư mục %s.

en: Spider mode enabled. Check if remote file exists.
vi: Chế độ nhện đã được hiệu lực. Hãy kiểm tra tập tin ở xa tồn tại không.

en: Startup:
vi: Khởi động:

en: Symlinks not supported, skipping symlink %s.
vi: Không hỗ trợ liên kết mềm, nhảy qua liên kết mềm %s.

en: Syntax error in Set-Cookie: %s at position %d.
vi: Lỗi cú pháp trong Set-Cookie: %s tại vị trí %d.

en: Temporary failure in name resolution
vi: Thất bại tạm thời khi tìm tên

en: The certificate has expired
vi: Chứng nhận đã hết hạn dùng

en: The certificate has not yet been activated
vi: Chứng nhận chưa được kích hoạt

en: The certificate's owner does not match hostname %s
vi: Chủ chứng nhận không tương ứng với tên máy %s

en: The server refuses login.
vi: Máy phục vụ từ chối đăng nhập.

en: The sizes do not match (local %s) -- retrieving.
vi: Kích thước tập tin không tương ứng (cục bộ %s) - đang nhận.

en: The sizes do not match (local %s) -- retrieving.
vi: Kích thước không tương ứng (nội bộ %s) -- đang tải xuống.

en: This version does not have support for IRIs
vi: Phiên bản này không hỗ trợ IRI

en: To connect to %s insecurely, use `--no-check-certificate'.
vi: Để kết nối không an toàn tới %s, hãy dùng `-no-check-certificate'.

en: Try `%s --help' for more options.
vi: Hãy thử `%s --help' để biết thêm tùy chọn.

en: Unable to delete %s: %s
vi: Không xoá được %s: %s

en: Unable to establish SSL connection.
vi: Không thiết lập được kết nối SSL.

en: Unhandled errno %d
vi: Số thứ tự lỗi %d không được quản lý

en: Unknown authentication scheme.
vi: Hệ thống xác thực không rõ.

en: Unknown error
vi: Lỗi không rõ nguyên nhân

en: Unknown host
vi: Máy không rõ

en: Unknown system error
vi: Lỗi hệ thống không rõ

en: Unknown type `%c', closing control connection.
vi: Không rõ loại `%c', đang đóng liên kết điều khiển.

en: Unsupported listing type, trying Unix listing parser.
vi: Dạng danh sách không hỗ trợ, đang thử phân tích dạng danh sách Unix.

en: Unsupported scheme %s
vi: Sơ đồ không hỗ trợ %s

en: Unterminated IPv6 numeric address
vi: Địa chỉ số IPv6 không có giới hạn

en: Usage: %s NETRC [HOSTNAME]
vi: Sử dụng: %s NETRC [TÊN MÁY]

en: Usage: %s [OPTION]... [URL]...
vi: Sử dụng: %s [TÙY CHỌN]... [URL]...

en: Using %s as listing tmp file.
vi: Đang dùng %s làm tập tin danh sách tmp.

en: WARNING
vi: CẢNH BÁO

en: WARNING: Can't reopen standard output in binary mode;
             downloaded file may contain inappropriate line endings.
vi: CẢNH BÁO : không thể mở lại đầu ra tiêu chuẩn trong chế độ nhị phân;
    	tập tin tải xuống có thể chứa kết thúc dòng không thích hợp.

en: WARNING: combining -O with -r or -p will mean that all downloaded content
    will be placed in the single file you specified.
vi: CẢNH BÁO : tổ hợp tùy chọn « -O » với « -r » hay « -p » gây ra
    tất cả nội dung đã tải lên được đặt vào tập tin riêng lẻ bạn đã ghi rõ.

en: WARNING: timestamping does nothing in combination with -O. See the manual
    for details.
vi: CẢNH BÁO : chức năng ghi giờ không làm gì khi dùng cùng với tùy chọn « -O ». Xem sổ tay để tìm chi tiết.

en: WARNING: using a weak random seed.
vi: CẢNH BÁO: đang sử dụng một nguồn sinh theo xác suất yếu.

en: Warning: wildcards not supported in HTTP.
vi: Cảnh báo: không hỗ trợ ký tự đại diện trong HTTP.

en: Will not retrieve dirs since depth is %d (max %d).
vi: Sẽ không nhận thư mục vì độ sâu là %d (max %d).

en: Write failed, closing control connection.
vi: Ghi nhớ không thành công, đang đóng liên kết điều khiển.

en: Wrote HTML-ized index to %s [%s].
vi: Đã viết chỉ mục ở dạng HTML tới %s [%s].

en: Wrote HTML-ized index to %s.
vi: Đã viết chỉ mục ở dạng HTML tới %s.

en: `
vi: «

en: connected.
vi: đã kết nối.

en: couldn't connect to %s port %d: %s
vi: không kết nối được tới %s cổng %d: %s

en: done.
vi: đã xong.

en: done.
vi: đã xong.

en: done.
vi: đã xong.

en: failed: %s.
vi: không thành công: %s.

en: failed: No IPv4/IPv6 addresses for host.
vi: thất bại: Không có địa chỉ IPv4/IPv6 cho máy.

en: failed: timed out.
vi: không thành công: vượt quá thời gian chờ.

en: idn_decode failed (%d): %s
vi: idn_decode bị lỗi (%d): %s

en: idn_encode failed (%d): %s
vi: idn_encode bị lỗi (%d): %s

en: ignored
vi: lờ đi

en: locale_to_utf8: locale is unset
vi: locale_to_utf8: chưa đặt miền địa phương

en: memory exhausted
vi: cạn bộ nhớ

en: nothing to do.
vi: không có gì cần làm.

en: time unknown
vi: thời gian không rõ

en: unspecified
vi: chưa chỉ ra
