GConf 2.25.0 - en to vi translation catalogue (484 entries)

en: "%s": %s
vi: « %s »: %s

en: %s Continue (y/n)?
vi: %s Tiếp tục (Có/không: y/n)?

en: %s option must be used by itself.
vi: Phải dùng tùy chọn %s cô đợn.

en: '\%o' is not an ASCII character and thus isn't allowed in key names
vi: « \%o » không phải một ký tự ASCII nên không cho phép trong tên khóa

en: (no value set)
vi: (chưa đặt giá trị)

en: - Sanity checks for GConf
vi: — Các việc kiểm tra sự đúng mực cho GConf

en: - Tool to manipulate a GConf configuration
vi: — Công cụ để thao tác cấu hình GConf

en: --ignore-schema-defaults is only relevant with --get, --all-entries, --dump, --recursive-list, --get-list-size or --get-list-element
vi: « --ignore-schema-defaults » (bỏ qua các mặc định của giản đồ) chỉ thích đáng với « --get » (lấy), « --all-entries » (mọi mục nhập), « --dump » (đổ), « --recursive-list » (liệt kê đệ qui), « --get-list-size » (lấy kích thước của danh sách) or « --get-list-element » (lấy phần tử của danh sách).

en: --recursive-list should not be used with --get, --set, --unset, --all-entries, --all-dirs, or --search-key
vi: « --recursive-list » (liệt kê đệ qui) không nên dùng với « --get » (lấy), « --set » (đặt), « --unset » (bỏ đặt), « --all-entries » (mọi mục nhập), « ---all-dirs» (mọi thư mục) hay « --search-key » (tìm kiếm khoá).

en: --set_schema should not be used with --get, --set, --unset, --all-entries, --all-dirs, or --search-key
vi: « --set_schema » (đặt giản đồ) không nên dùng với « --get » (lấy), « --set » (đặt), « --unset » (bỏ đặt), « --all-entries » (mọi mục nhập), hoặc « ---all-dirs» (mọi thư mục) hay « --search-key » (tìm kiếm khoá).

en: <%s> provided but current element does not have type %s
vi: Cung cấp <%s> mà phần tử hiện thời không có kiểu %s.

en: <%s> provided but parent <entry> does not have a value
vi: Cung cấp <%s> mà mục mẹ <entry> không có giá trị.

en: <li> has wrong type %s
vi: <li> (phần tử danh sách) có kiểu không đúng %s.

en: A node has unknown "type" attribute `%s', ignoring
vi: Một nút có thuộc tính « type » (kiểu) không xác định « %s » nên bỏ qua.

en: A toplevel node in XML file `%s' is <%s> rather than <entry>, ignoring
vi: Nút mức đầu trong tập tin XML « %s » là <%s> hơn mục nhập <entry> nên bỏ qua.

en: Adding client to server's list failed, CORBA error: %s
vi: Lỗi thêm máy khách vào danh sách của máy phục vụ, lỗi CORBA: %s

en: Adding source `%s'
vi: Đang thêm nguồn « %s »

en: Attached schema `%s' to key `%s'
vi: Đã đính kèm giản đồ « %s » với khóa mở « %s ».

en: Attribute "%s" is invalid on <%s> element in this context
vi: Thuộc tính « %s » không hợp lệ trên  phần tử <%s> trong ngữ cảnh này.

en: Attribute "%s" repeated twice on the same <%s> element
vi: Thuốc tính « %s » lặp lại (hai lần) trên cùng một phần tử <%s>.

en: Backend `%s' failed to return a vtable
vi: Hậu phương « %s » thất bại trả về vtable

en: Backend `%s' missing required vtable member `%s'
vi: Hậu phương « %s » thiếu thành viên « vtable » cần thiết « %s ».

en: Bad XML node: %s
vi: Nút XML sai: %s

en: Bad address `%s'
vi: Địa chỉ sai « %s »

en: Bad address `%s': %s
vi: Địa chỉ sai « %s »: %s

en: Bad key or directory name
vi: Tên thư mục hoặc khóa sai.

en: Bypass server, and access the configuration database directly. Requires that gconfd is not running.
vi: Truy cập trực tiếp cơ sở dữ liệu cấu hình, đi vòng máy phục vụ. Yêu cầu là trình nền gconfd không chạy.

en: CORBA error: %s
vi: Lỗi CORBA: %s

en: Can't add notifications to a local configuration source
vi: Không thể thêm các thông báo vào nguồn cấu hình cục bộ.

en: Can't get and set/unset simultaneously
vi: Không thể đồng thời lấy và đặt/bỏ đặt gì.

en: Can't get type and set/unset simultaneously
vi: Không thể đồng thời lấy kiểu và đặt/bỏ đặt gì.

en: Can't have a period '.' right after a slash '/'
vi: Không thể có dấu chấm câu « . » ở ngay sau một gạch chéo « / »

en: Can't have two slashes '/' in a row
vi: Không thể có 2 gạch chéo « / » trong cùng một hàng

en: Can't overwrite existing read-only value
vi: Không thể ghi đè lên giá trị chỉ-đọc đã có.

en: Can't read from or write to the XML root directory in the address "%s"
vi: Không thể đọc từ/ghi vào thư mục XML gốc tại địa chỉ « %s ».

en: Can't remove file %s: %s
vi: Không thể gỡ bỏ tập tin %s: %s

en: Can't set and get/unset simultaneously
vi: Không thể đồng thời đặt và lấy/bỏ đặt gì.

en: Can't toggle and get/set/unset simultaneously
vi: Không thể đồng thời bật/tắt và lấy/đặt/bỏ-đặt gì.

en: Can't use --all-dirs with --get or --set
vi: Không thể dùng « --all-dirs » (mọi th mục) với « --get » (lấy) hoặc « --set » (đặt).

en: Can't use --all-entries with --get or --set
vi: Không thể dùng « --all-entries » (mọi mục nhập) với « --get » (lấy) hoặc « --set » (đặt).

en: Can't write to file `%s': %s
vi: Không thể ghi vào tập tin « %s »: %s

en: Cannot find directory %s
vi: Không tìm thấy thư mục %s

en: Cannot set schema as value
vi: Không thể đặt giản đồ dạng giá trị.

en: Car Type: %s
vi: Kiểu « car »: %s

en: Cdr Type: %s
vi: Kiểu « cdr »: %s

en: Change GConf mandatory values
vi: Thay đổi giá trị GConf mặc định

en: Change GConf system values
vi: Thay đổi giá trị GConf hệ thống

en: Client options:
vi: Tùy chọn khách:

en: Config file '%s' is empty
vi: Tập tin cấu hình « %s » là rỗng.

en: Configuration server couldn't be contacted
vi: Không thể liên lạc với máy phục vụ cấu hình.

en: Contacting LDAP server: host '%s', port '%d', base DN '%s'
vi: Đang liên lạc với trình phục vụ LDAP: máy « %s », cổng « %d », tên miền cơ bản « %s ».

en: Corrupt data in configuration source database
vi: Gặp dữ liệu bị hỏng trong cơ sở dữ liệu của nguồn cấu hình.

en: Could not connect to session bus: %s
vi: Không thể kết nối tới mạch nối phiên chạy: %s

en: Could not connect to system bus: %s
vi: Không thể kết nối tới mạch nối hệ thống: %s

en: Could not create file '%s', probably because it already exists
vi: Không thể tạo tập tin « %s », có lẽ do nó đã có.

en: Could not flush file '%s' to disk: %s
vi: Không thể chuyển hết tập tin « %s » vào đĩa: %s

en: Could not flush saved state file '%s' to disk: %s
vi: Không thể chuyển hết tập tin tình trạng đã lưu « %s » vào đĩa: %s

en: Could not lock temporary file '%s': %s
vi: Không thể khóa tập tin tạm thời « %s »: %s

en: Could not make directory "%s": %s
vi: Không thể tạo thư mục « %s »: %s

en: Could not make directory `%s': %s
vi: Không thể tạo thư mục « %s »: %s

en: Could not move aside old saved state file '%s': %s
vi: Không thể chuyển ra tập tin tính trạng đã lưu cũ « %s »: %s

en: Could not open lock directory for %s to remove locks: %s
vi: Không thể mở thư mục khóa cho %s để gỡ bỏ khóa: %s

en: Could not open saved state file '%s' for writing: %s
vi: Không thể mở tập tin tính trạng đã lưu « %s » để ghi: %s

en: Could not remove "%s": %s
vi: Không thể gỡ bỏ « %s »: %s

en: Could not remove file %s: %s
vi: Không thể gỡ bỏ tập tin %s: %s

en: Could not send message to gconf daemon: %s
vi: Không thể gửi thông báo cho trình nền gconf: %s

en: Could not stat `%s': %s
vi: Không thể định rõ « %s » : %s

en: Could not write saved state file '%s' fd: %d: %s
vi: Không thể ghi tập tin tính trạng đã lưu « %s » fd: %d: %s

en: Couldn't find the XML root directory in the address `%s'
vi: Không thể tìm được thư mục XML gốc tại địa chỉ « %s ».

en: Couldn't interpret CORBA value for list element
vi: Không thể thông dịch giá trị CORBA cho phần tử danh sách.

en: Couldn't locate backend module for `%s'
vi: Không thể định vị mô-đun hậu phương cho « %s ».

en: Couldn't make sense of CORBA value received in set request for key `%s'
vi: Không hiểu được giá trị CORBA đã nhận trong têu cầu bộ cho khóa « %s ».

en: Couldn't open path file `%s': %s
vi: Không thể mở tập tin đường dẫn « %s »: %s

en: Couldn't resolve address for configuration source
vi: Không thể giải quyết địa chỉ cho nguồn cấu hình.

en: Created Evolution/LDAP source using configuration file '%s'
vi: Đã tạo nguồn Evolution/LDAP dùng tập tin cấu hình « %s ».

en: DESCRIPTION
vi: MÔ TẢ

en: Default Value: %s
vi: Giá trị mặc định: %s

en: Didn't find car and cdr for XML pair node
vi: Không tìm được « car » và « cdr » cho nút cặp đôi XML.

en: Didn't understand XML node <%s> inside an XML list node
vi: Không hiểu được nút XML <%s> nằm trong một nút danh sách XML.

en: Didn't understand XML node <%s> inside an XML pair node
vi: Không hiểu được nút XML <%s> nằm trong nút cặp đôi XML.

en: Didn't understand `%s' (expected integer)
vi: Không hiểu « %s » (ngờ số nguyên).

en: Didn't understand `%s' (expected real number)
vi: Không hiểu « %s » (ngờ số thực).

en: Didn't understand `%s' (expected true or false)
vi: Không hiểu « %s » (ngờ giá trị hợp lý: Đúng hay Sai).

en: Didn't understand `%s' (extra trailing characters)
vi: Không hiểu « %s » (gặp ký tự them đi theo).

en: Didn't understand `%s' (extra unescaped ')' found inside pair)
vi: Không hiểu « %s » (gặp « ) » thêm chưa được thoát nằm trong cặp đôi).

en: Didn't understand `%s' (extra unescaped ']' found inside list)
vi: Không hiểu « %s » (gặp « ] » thêm chưa được thoát nằm trong danh sách).

en: Didn't understand `%s' (list must end with a ']')
vi: Không hiểu « %s » (danh sách phải kết thúc bằng « ] »).

en: Didn't understand `%s' (list must start with a '[')
vi: Không hiểu « %s » (danh sách phải bắt đầu bằng « [ »).

en: Didn't understand `%s' (pair must end with a ')')
vi: Không hiểu « %s » (cặp đôi phải kết thúc bằng « ) »).

en: Didn't understand `%s' (pair must start with a '(')
vi: Không hiểu « %s » (cặp đôi phải bắt đầu bằng « ( »).

en: Didn't understand `%s' (wrong number of elements)
vi: Không hiểu « %s » (sai số của các phần tử).

en: Directory operation on key
vi: Chức năng thư mục trên khóa.

en: Directory/file permissions for XML source at root %s are: %o/%o
vi: Quyền truy cập thư mục/tập tin cho nguồn XML tại gốc %s là: %o/%o

en: Document `%s' has no top level <%s> node
vi: Tài liệu « %s » không có nút <%s> mức đầu.

en: Document `%s' has the wrong type of root node (<%s>, should be <%s>)
vi: Tài liệu « %s » có kiểu sai của nút gốc (<%s>, nên là <%s> [tập tin giản đồ GConf]).

en: Document `%s' is empty?
vi: Tài liệu « %s » là rống không?

en: Don't understand type `%s'
vi: Không hiểu kiểu « %s ».

en: Dump to standard output an XML description of all entries under a directory, recursively.
vi: Đổ đệ qui vào thiết bị xuất chuẩn một mô tả XML của mọi mục nhập dưới một thư mục nào đó.

en: Duplicate entry `%s' in `%s', ignoring
vi: Gặp mục nhập trùng « %s » trong « %s » nên bỏ qua.

en: Element <%s> is not allowed below <%s>
vi: Không cho phép phần tử <%s> dưới <%s>.

en: Element <%s> is not allowed inside a <%s> element
vi: Không cho phép phần tử <%s> nằm trong phần tử <%s>.

en: Element <%s> is not allowed inside current element
vi: Không cho phép phần tử <%s> nằm trong phần tử hiện có.

en: Encoded value is not valid UTF-8
vi: Giá trị mã hóa không phải là UTF-8 hợp lệ.

en: Entry with no name in XML file `%s', ignoring
vi: Gặp mục nhập không tên trong tập tin XML « %s » nên bỏ qua.

en: Error associating schema name '%s' with key name '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi liên quan tên giản đồ « %s » với tên khóa mở « %s »: %s

en: Error checking existence of `%s': %s
vi: Gặp lỗi khi kiểm tra sự tồn tại của « %s »: %s

en: Error compiling regex: %s
vi: Lỗi biên dịch biểu thức chính quy: %s

en: Error finding metainfo: %s
vi: Gặp lỗi khi tìm siêu thông tin: %s

en: Error getting default value for `%s': %s
vi: Gặp lỗi khi lấy giá trị mặc định cho « %s »: %s

en: Error getting metainfo: %s
vi: Gặp lỗi khi lấy siêu thông tin: %s

en: Error getting new value for "%s": %s
vi: Gặp lỗi khi lấy giá trị mới cho « %s »: %s

en: Error getting schema at '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi lấy giản đồ tại « %s »: %s.

en: Error getting value for `%s': %s
vi: Gặp lỗi khi lấy giá trị cho « %s »: %s

en: Error initializing module `%s': %s
vi: Gặp lỗi khi sơ khởi mô-đun « %s »: %s

en: Error listing dirs in `%s': %s
vi: Gặp lỗi khi liệt kê các thư mục trong « %s »: %s

en: Error listing dirs: %s
vi: Gặp lỗi khi liệt kê thư mục: %s

en: Error loading some configuration sources: %s
vi: Gặp lỗi khi tải một số nguồn cấu hình: %s

en: Error obtaining new value for `%s' after change notification from backend `%s': %s
vi: Gặp lỗi khi lấy giá trị mới cho « %s » sau khi hậu phương « %s » thông báo về thay đổi: %s

en: Error obtaining new value for `%s': %s
vi: Gặp lỗi khi lấy giá trị mới cho « %s »: %s

en: Error opening module `%s': %s
vi: Gặp lỗi khi mở mô-đun « %s »: %s

en: Error querying LDAP server: %s
vi: Gặp lỗi khi truy vấn trình phục vụ LDAP: %s

en: Error reading "%s": %s
vi: Gặp lỗi khi đọc « %s »: %s

en: Error reading saved state file: %s
vi: Gặp lỗi khi đọc tập tin tính trạng đã lưu: %s

en: Error reading the file:
vi: Gặp lỗi khi đọc tập tin:

en: Error releasing lockfile: %s
vi: Gặp lỗi khi nhả tập tin khóa: %s

en: Error removing directory "%s": %s
vi: Gặp lỗi khi gỡ bỏ thư mục « %s »: %s

en: Error removing schema name from '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi gỡ bỏ tên giản đồ ra khỏi « %s »: %s

en: Error saving GConf tree to '%s': %s
vi: Gặp lỗi khi lưu cây GConf vào « %s »: %s

en: Error setting schema for `%s': %s
vi: Gặp lỗi khi đặt giản đồ cho « %s »: %s

en: Error setting value for `%s': %s
vi: Gặp lỗi khi đặt giá trị cho « %s »: %s

en: Error setting value: %s
vi: Gặp lỗi khi đặt giá trị: %s

en: Error setting value: %s
vi: Gặp lỗi khi đặt giá trị: %s

en: Error syncing configuration data: %s
vi: Gặp lỗi khi đồng bộ dữ liệu cấu hình: %s

en: Error syncing the XML backend directory cache: %s
vi: Gặp lỗi khi đồng bộ hóa bộ nhớ tạm của thư mục hậu phương XML: %s

en: Error syncing: %s
vi: Gặp lỗi khi đồng bộ: %s

en: Error syncing: %s
vi: Gặp lỗi khi đồng bộ: %s

en: Error unsetting "%s": %s
vi: Gặp lỗi khi bỏ đặt « %s »: %s

en: Error unsetting `%s': %s
vi: Gặp lỗi khi bỏ đặt « %s »: %s

en: Error unsetting `%s': %s
vi: Gặp lỗi khi bỏ đặt « %s »: %s

en: Error while parsing options: %s.
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
vi: Lỗi khi phân tách tùy chọn: %sHãy chạy lệnh « %s --help » (trợ giúp) để xem danh sách đầy đủ các tùy chọn dòng lệnh sẵn có.

en: Error writing file "%s": %s
vi: Gặp lỗi khi ghi vào tập tin « %s »: %s

en: Error: %s
vi: Lỗi: %s

en: Exiting
vi: Đang thoát

en: Expected (%s,%s) pair, got a pair with one or both values missing
vi: Ngờ cặp đôi (%s,%s) mà nhận một cặp đôi thiếu một hay cả hai giá trị.

en: Expected `%s' got `%s' for key %s
vi: Ngờ « %s » mà gặp « %s » cho khóa %s.

en: Expected bool, got %s
vi: Ngờ điều hợp lý (Đúng/sai) mà nhận %s.

en: Expected float, got %s
vi: Ngờ trôi nổi mà nhận %s

en: Expected int, got %s
vi: Ngờ int (số nguyên) mà nhận %s.

en: Expected list of %s, got list of %s
vi: Ngờ danh sách %s mà nhận danh sách %s.

en: Expected list, got %s
vi: Ngờ danh sách mà nhận %s.

en: Expected pair of type (%s,%s) got type (%s,%s)
vi: Ngờ cặp đôi kiểu (%s,%s) mà nhận kiểu (%s,%s).

en: Expected pair, got %s
vi: Ngờ cặp đôi mà nhận %s.

en: Expected schema, got %s
vi: Ngờ giản đồ mà nhận %s.

en: Expected string, got %s
vi: Ngờ chuỗi mà nhận %s.

en: FILENAME
vi: TÊN TẬP TIN

en: Failed
vi: Thất bại

en: Failed reading default value for schema: %s
vi: Lỗi đọc giá trị mặc định cho giản đồ: %s

en: Failed to access configuration source(s): %s
vi: Lỗi truy cập nguồn cấu hình: %s

en: Failed to clean up file '%s': %s
vi: Lỗi xóa sạch tập tin « %s »: %s

en: Failed to close file `%s': %s
vi: Lỗi đóng tập tin « %s »: %s

en: Failed to close gconfd logfile; data may not have been properly saved (%s)
vi: Lỗi đóng tập tin bản ghi của trình nền gconfd nên có lẽ chưa lưu đúng cách dữ liệu (%s).

en: Failed to close new saved state file '%s': %s
vi: Lỗi đóng tập tin tính trạng đã lưu mới « %s »: %s

en: Failed to contact LDAP server: %s
vi: Lỗi liên lạc với trình phục vụ LDAP: %s

en: Failed to contact configuration server; some possible causes are that you need to enable TCP/IP networking for ORBit, or you have stale NFS locks due to a system crash. See http://www.gnome.org/projects/gconf/ for information. (Details - %s)
vi: Lỗi liên lạc với máy phục vụ cấu hình, vài nguyên nhân có thể do bạn cần hiệu lực khả năng chạy mạng của TCP/IP cho ORBit, hoặc vì bạn có khoá NFS quá thời do hệ thống sụp đổ. Hãy xem thông tin tại <http://www.gnome.org/projects/gconf/>. (Chi tiết — %s)

en: Failed to convert IOR '%s' to an object reference
vi: Lỗi chuyển đổi IOR « %s » sang tham chiếu đối tượng.

en: Failed to convert object to IOR
vi: Lỗi chuyển đổi đối tượng thành IOR.

en: Failed to create file `%s': %s
vi: Lỗi tạo tập tin « %s »: %s

en: Failed to create or open '%s'
vi: Lỗi tạo hoặc mở « %s ».

en: Failed to delete "%s": %s
vi: Lỗi xóa bỏ « %s »: %s

en: Failed to delete old file `%s': %s
vi: Lỗi xóa bỏ tập tin cũ « %s »: %s

en: Failed to flush client add to saved state file: %s
vi: Lỗi xóa sạch việc thêm khách vào tập tin tính trạng đã lưu: %s

en: Failed to get IOR for client: %s
vi: Lỗi lấy IOR cho khách: %s

en: Failed to get a lock
vi: Lỗi lấy khóa mở.

en: Failed to get all entries in `%s': %s
vi: Lỗi lấy toàn bộ mục nhập trong « %s »: %s

en: Failed to get bus name for daemon, exiting: %s
vi: Lỗi lấy tên mạch nối cho trình nền nên đang thoát: %s

en: Failed to get configuration file path from '%s'
vi: Lỗi lấy đường dẫn cấu hình từ « %s ».

en: Failed to get connection to session: %s
vi: Lỗi thiết lập kết nối tới phiên chạy: %s

en: Failed to get object reference for ConfigServer
vi: Lỗi lấy tham chiếu đối tượng cho ConfigServer (trình phục vụ cấu hình).

en: Failed to get value for `%s': %s
vi: Lỗi lấy giá trị cho « %s »: %s.

en: Failed to give up lock on XML directory "%s": %s
vi: Lỗi bỏ được khóa trên thư mục XML « %s »: %s

en: Failed to init GConf: %s
vi: Lỗi sơ khởi GConf: %s

en: Failed to link '%s' to '%s': %s
vi: Lỗi liên kết « %s » tới « %s »: %s

en: Failed to load file "%s": %s
vi: Lỗi tải tập tin « %s »: %s

en: Failed to load source "%s": %s
vi: Lỗi tải nguồn « %s »: %s

en: Failed to lock '%s': probably another process has the lock, or your operating system has NFS file locking misconfigured (%s)
vi: Lỗi khóa « %s »: có lẽ vì tiến trình khác đã có khóa đó, hoặc hệ điều hành có sự khóa tập tin NFS được cấu hình sai (%s).

en: Failed to log addition of listener %s (%s); will not be able to restore this listener on gconfd restart, resulting in unreliable notification of configuration changes.
vi: Lỗi ghi lưu việc thêm bộ lắng nghe %s (%s); sẽ không thể khôi phục người nghe này khi khởi động lại trình nền gconfd, dẫn đến thông báo không tin cây về các thay đổi cấu hình.

en: Failed to log addition of listener to gconfd logfile; won't be able to re-add the listener if gconfd exits or shuts down (%s)
vi: Lỗi ghi lưu việc thêm bộ lắng nghe vào tập tin bản ghi của trình nền gconfd nên sẽ không thể thêm lại bộ lắng nghe này nếu gconfd thoát hay đã tắt (%s).

en: Failed to log removal of listener to gconfd logfile; might erroneously re-add the listener if gconfd exits or shuts down (%s)
vi: Lỗi ghi lưu việc xóa bỏ bộ lắng nghe vào tập tin bản ghi của trình nền gconfd, có lẽ sẽ thêm lại sai bộ lắng nghe nếu gconfd thoát hay tắt (%s).

en: Failed to log removal of listener to logfile (most likely harmless, may result in a notification weirdly reappearing): %s
vi: Lỗi ghi lưu việc gỡ bỏ bộ lắng nghe vào tập tin bản ghi (chắc là vô hại, có thể gây ra sự xuất hiện thông báo bất thường): %s

en: Failed to move new saved state file into place: %s
vi: Lỗi chuyển tập tin tình trạng đã lưu mới vào vị trí: %s

en: Failed to move temporary file "%s" to final location "%s": %s
vi: Lỗi chuyển tập tin tạm thời « %s » sang địa điểm cuối cùng « %s »: %s

en: Failed to open "%s": %s
vi: Lỗi mở « %s »: %s

en: Failed to open `%s': %s
vi: Lỗi mở « %s »: %s

en: Failed to open gconfd logfile; won't be able to restore listeners after gconfd shutdown (%s)
vi: Lỗi mở tập tin bản ghi của trình nền gconfd nên sẽ không thể khôi phục bộ lắng nghe sau khi tắt gconfd (%s).

en: Failed to open saved state file: %s
vi: Lỗi mở tập tin tính trạng đã lưu: %s

en: Failed to parse XML file "%s"
vi: Lỗi phân tách tập tin XML « %s ».

en: Failed to remove '%s': %s
vi: Lỗi gỡ bõ « %s »: %s

en: Failed to remove lock directory `%s': %s
vi: Lỗi gỡ bỏ thư mục khóa « %s »: %s

en: Failed to remove lock file `%s': %s
vi: Lỗi gỡ bỏ tập tin khóa « %s »: %s

en: Failed to rename `%s' to `%s': %s
vi: Lỗi đặt lại tên cho « %s » thành « %s »: %s

en: Failed to restore `%s' from `%s': %s
vi: Lỗi khôi phục « %s » từ « %s »: %s

en: Failed to restore original saved state file that had been moved to '%s': %s
vi: Lỗi khôi phục tập tin tính trạng đã lưu gốc đã được chuyển tới « %s »: %s

en: Failed to set mode on `%s': %s
vi: Lỗi lập chế độ lên « %s »: %s

en: Failed to shut down backend
vi: Lỗi tắt hậu phương.

en: Failed to spawn the configuration server (gconfd): %s
vi: Lỗi tạo trình phục vụ cấu hình (gconfd): %s

en: Failed to stat `%s': %s
vi: Không định rõ được « %s »: %s

en: Failed to sync XML cache contents to disk
vi: Lỗi đồng bộ hóa nội dung bộ nhớ tạm XML vào đĩa.

en: Failed to sync one or more sources: %s
vi: Lỗi đồng bộ một hay nhiều nguồn: %s

en: Failed to unset breakage key %s: %s
vi: Lỗi bỏ đặt được khóa mở cách hỏng (breakage) %s: %s

en: Failed to write "%s": %s
vi: Lỗi ghi « %s »: %s

en: Failed to write XML data to `%s': %s
vi: Lỗi ghi dữ liệu XML vào « %s »: %s

en: Failed to write byte to pipe file descriptor %d so client program may hang: %s
vi: Lỗi ghi byte vào bộ diễn tả ống dẫn %d cho nên chương trình khách có thể treo cứng: %s

en: Failed to write client add to saved state file: %s
vi: Lỗi ghi việc thêm khách vào tập tin tính trạng đã lưu: %s

en: Failed to write file `%s': %s
vi: Lỗi ghi vào tập tin « %s »: %s

en: Failed to write some configuration data to disk
vi: Lỗi ghi một phần dữ liệu cấu hình vào đĩa

en: Failure during recursive unset of "%s": %s
vi: Thất bại trong lúc bỏ đặt đệ qui « %s »: %s

en: Failure listing entries in `%s': %s
vi: Lỗi liệt kê các mục nhập trong « %s »: %s

en: Failure shutting down configuration server: %s
vi: Lỗi tắt máy phục vụ cấu hình: %s

en: Fatal error: failed to get object reference for ConfigDatabase
vi: Lỗi trầm trọng: không nhận được tham chiếu cho Cơ sở Dữ liệu về Cấu hình.

en: GCONF_DISABLE_MAKEFILE_SCHEMA_INSTALL is set, not installing schemas
vi: « GCONF_DISABLE_MAKEFILE_SCHEMA_INSTALL » (GConf vô hiệu hóa tập tin xây dụng giản đồ cài đặt) đã được đặt thì sẽ không cài đặt giản đồ.

en: GCONF_DISABLE_MAKEFILE_SCHEMA_UNINSTALL is set, not uninstalling schemas
vi: « GCONF_DISABLE_MAKEFILE_SCHEMA_INSTALL » (GConf vô hiệu hóa tập tin xây dụng giản đồ cài đặt) đã được đặt thì sẽ không gỡ cài đặt giản đồ.

en: GConf Error: %s
vi: Lỗi GConf: %s

en: GConf server is not in use, shutting down.
vi: Máy phục vụ GConf không làm gì nên đang tắt nó.

en: GConf warning: failure listing pairs in `%s': %s
vi: Cảnh báo GConf: lỗi liệt kê các cặp đôi trong « %s »: %s

en: GConf won't work without dynamic module support (gmodule)
vi: GConf sẽ không hoạt động nếu không có hỗ trợ mô-đun động (gmodule).

en: Get a specific element from a list key, numerically indexed.
vi: Lấy một phần tử dứt khoát từ một khóa mở danh sách, được chỉ mục một cách số.

en: Get the long doc string for a key
vi: Lấy chuỗi « doc » (tài liệu) dài cho một khóa mở nào đó.

en: Get the name of the default source
vi: Lấy tên của nguồn mặc định.

en: Get the name of the schema applied to this key
vi: Lấy tên của giản đồ được áp dụng vào khóa mở này.

en: Get the number of elements in a list key.
vi: Lấy số phần tử trong một khóa mở danh sách nào đó.

en: Get the short doc string for a key
vi: Lấy chuỗi « doc » (tài liệu) ngắn cho một khóa mở nào đó.

en: Got %d entries using filter: %s
vi: Được %d mục dùng bộ lọc: %s

en: Ignore schema defaults when reading values.
vi: Bỏ qua các mặc định của giản đồ khi đọc giá trị.

en: Ignoring XML node `%s': %s
vi: Đang bỏ qua nút XML « %s »: %s

en: Ignoring XML node with name `%s': %s
vi: Đang bỏ qua nút XML tên « %s »: %s

en: Ignoring bad car from XML pair: %s
vi: Đang bỏ qua « car » sai từ cặp đôi XML: %s

en: Ignoring bad cdr from XML pair: %s
vi: Đang bỏ qua « cdr » sai từ cặp đôi XML: %s

en: Ignoring schema name `%s', invalid: %s
vi: Đang bỏ qua tên giản đồ « %s » vì không hợp lệ: %s

en: Incorrect type for list element in %s
vi: Kiểu không đúng cho phần tử danh sách trong %s.

en: Initializing Markup backend module
vi: Đang sơ khởi mô-đun hậu phương XML

en: Initializing XML backend module
vi: Đang sơ khởi mô-đun hậu phương XML.

en: Installation options:
vi: Tùy chọn cài đặt:

en: Installed schema `%s' for locale `%s'
vi: Đã cài đặt giản đồ « %s » cho miền địa phương « %s ».

en: Integer `%s' is too large or small
vi: Số nguyên « %s » quá lớn hoặc quá nhỏ.

en: Invalid UTF-8 in locale for schema
vi: UTF-8 không hợp lệ trong miền địa phương cho giản đồ.

en: Invalid UTF-8 in long description for schema
vi: UTF-8 không hợp lệ trong mô tả dài cho giản đồ.

en: Invalid UTF-8 in owner for schema
vi: UTF-8 không hợp lệ trong chủ sở hữu cho giản đồ.

en: Invalid UTF-8 in short description for schema
vi: UTF-8 không hợp lệ trong mô tả ngắn cho giản đồ.

en: Invalid UTF-8 in string value in '%s'
vi: Mã UTF-8 không hợp lệ trong giá trị chuỗi ở « %s ».

en: Invalid cdr_type "%s" on <%s>
vi: Kiểu « cdr_type » « %s » không hợp lệ trên <%s>.

en: Invalid first-element type "%s" on <%s>
vi: Kiểu phần tử đầu « %s » không hợp lệ trên <%s>.

en: Invalid list_type "%s" on <%s>
vi: Kiểu « list_type » (danh sách) « %s » không hợp lệ trên <%s>.

en: Invalid ltype "%s" on <%s>
vi: Kiểu « ltype » « %s » không hợp lệ trên <%s>.

en: Invalid type (list, pair, or unknown) in a list node
vi: Kiểu (danh sách, cặp đôi hoặc không xác định) không hợp lệ trong một nút danh sách.

en: Key %s is not a list.
vi: Khóa mở « %s » không phải là danh sách.

en: Key `%s' listed as schema for key `%s' actually stores type `%s'
vi: Khóa mở « %s » được liệt kê là giản đồ cho khóa mở « %s », nhưng thực tế chứa kiểu « %s ».

en: Key is NULL
vi: Khóa vô giá trị (NULL)

en: Key operation on directory
vi: Chức năng khóa trên thư mục.

en: Key type options:
vi: Tùy chọn kiểu khoá:

en: Key/directory may not end with a slash '/'
vi: Khóa mở/thư mục không thể kết thúc bằng gạch chéo « / »

en: Launch the configuration server (gconfd). (Normally happens automatically when needed.)
vi: Khởi chạy trình phục vụ cấu hình (gconfd). (Thường diễn ra tự động khi cần).

en: Line %d character %d: %s
vi: Dòng %d ký tự %d: %s

en: List Type: %s
vi: Kiểu danh sách: %s

en: List contains a badly-typed node (%s, should be %s)
vi: Danh sách chứa một nút gõ sai (%s, nên là %s).

en: List index is out of bounds.
vi: Chỉ mục danh sách ở ngoại phạm vi.

en: List index must be non-negative.
vi: Chỉ mục danh sách phải là không âm.

en: List type must be a primitive type: string, int, float or bool
vi: Kiểu danh sách phải là một kiểu gốc: string (chuỗi), int (số nguyên), float (trôi nổi) hay bool (đúng/sai).

en: Listener ID %lu doesn't exist
vi: Không có bộ lắng nghe ID %lu.

en: Load from the specified file an XML description of values and set them relative to a directory.
vi: Tải từ tập tin đã xác định một mô tả XML của giá trị, và đặt chúng tương ứng với một thư mục nào đó..

en: Load/Save options:
vi: Tùy chọn Nạp/Lưu :

en: Long Desc: %s
vi: Mô tả dài: %s

en: Missing both car and cdr values from pair in XML file
vi: Thiếu các giá trị của cả « car » lẫn « cdr » từ cặp đôi trong tập tin XML.

en: Missing car from pair of values in XML file
vi: Thiếu « car » từ cặp đôi của giá trị trong tập tin XML.

en: Missing cdr from pair of values in XML file
vi: Thiếu « cdr » từ cặp đôi giá trị trong tập tin XML.

en: Must begin with a slash '/'
vi: Phải bắt đầu với một gạch chéo « / »

en: Must set the GCONF_CONFIG_SOURCE environment variable
vi: Phải đặt biến môi trường « GCONF_CONFIG_SOURCE » (nguồn cấu hình GConf).

en: Must specify a PCRE regex to search for.
vi: Phải chỉ định một biểu thức chính quy PCRE cần tìm.

en: Must specify a key from which to get list element.
vi: Phải chỉ định một khóa từ đó cần lấy phần tử danh sách.

en: Must specify a key or keys on the command line
vi: Phải chỉ định một hay nhiều khóa mở vào dòng lệnh.

en: Must specify a key or keys to get
vi: Phải chỉ định một hay nhiều khóa mở cần lấy.

en: Must specify a key or keys to get type
vi: Phải chỉ định một hay nhiều khóa mở để lấy kiểu.

en: Must specify a key pattern to search for.
vi: Phải chỉ định một mẫu khóa cần tìm.

en: Must specify a key to lookup size of.
vi: Phải chỉ định một khóa mở để tra tìm kích thước của nó.

en: Must specify a schema name followed by the key name to apply it to
vi: Phải chỉ định một tên giản đồ được theo sau bởi tên khóa mở vào đó cần áp dụng nó.

en: Must specify a type when setting a value
vi: Phải định kiểu khi đặt giá trị.

en: Must specify alternating keys/values as arguments
vi: Phải chỉ định các khóa mở/giá trị dạng đối số.

en: Must specify key (schema name) as the only argument
vi: Phải chỉ định khóa mở (tên giản đồ) là đối số duy nhất.

en: Must specify keys to unapply schema from
vi: Phải chỉ định một hay nhiều khóa mở ra đó cần gỡ áp dụng giản đồ.

en: Must specify list index.
vi: Phải chỉ định chỉ mục danh sách.

en: Must specify one or more directories to dump.
vi: Phải chỉ định một hay nhiều thư mục cần đổ.

en: Must specify one or more directories to get key/value pairs from.
vi: Phải chỉ định một hay nhiều thư mục từ đó cần lấy các cặp đôi khóa mở/giá trị.

en: Must specify one or more directories to get subdirs from.
vi: Phải chỉ định một hay nhiều thư mục từ đó cần lấy các thư mục con.

en: Must specify one or more directories to recursively list.
vi: Phải chỉ định một hay nhiều thư mục cần liệt kê đệ qui.

en: Must specify one or more keys as arguments
vi: Phải chỉ định một hay nhiều khoá dạng đối số

en: Must specify one or more keys to recursively unset.
vi: Phải chỉ định một hay nhiều khóa mở cần bỏ đặt đệ qui.

en: Must specify one or more keys to unset.
vi: Phải chỉ định một hay nhiều khóa mở cần bỏ đặt.

en: Must specify some directories to break
vi: Phải chỉ định một số thư mục cần hỏng.

en: Must specify some keys to break
vi: Phải chỉ định một số khóa mở cần hỏng.

en: Must specify some schema files to install
vi: Phải chỉ định một số tập tin giản đồ cần cài đặt.

en: No "%s" attribute on element <%s>
vi: Không có thuộc tính « %s » trên phần tử <%s>.

en: No "filter" attribute specified on <template> in '%s'
vi: Không có thuộc tính về « lọc » cho biểu mẫu <template> trong « %s ».

en: No "type" attribute for <%s> node
vi: Không có thuộc tính « type » (kiểu) cho nút <%s>.

en: No "value" attribute for node
vi: Không có thuộc tính « value » (giá trị) cho nút.

en: No '/' in key "%s"
vi: Không có chéo « / » trong khóa « %s ».

en: No <template> specified in '%s'
vi: Không có biểu mẫu <template> được xác định trong « %s ».

en: No LDAP server or base DN specified in '%s'
vi: Không có trình phục vụ LDAP hoặc DN (tên miền) cơ bản được xác định trong « %s ».

en: No configuration files found. Trying to use the default configuration source `%s'
vi: Không tìm thấy tập tin cấu hình nào nên đang cố dùng nguồn cấu hình mặc định « %s »

en: No configuration source addresses successfully resolved. Can't load or store configuration data
vi: Không giải quyết địa chỉ nguồn cấu hình nào nên không thể tải hay lưu dữ liệu cấu hình

en: No configuration sources in the source path. Configuration won't be saved; edit %s%s
vi: Không có nguồn cấu hình nào trong đường dẫn nguồn nên sẽ không lưu cấu hình; hãy sửa đổi %s%s

en: No database available to save your configuration
vi: Không có sẵn cơ sở dữ liệu nơi cần lưu cấu hình của bạn.

en: No doc string stored in schema at '%s'
vi: Không có chuỗi « doc » chứa trong giản đồ tại « %s ».

en: No schema known for `%s'
vi: Không có giản đồ được biết cho « %s ».

en: No schema stored at '%s'
vi: Không có giản đồ được lưu tại « %s ».

en: No such file `%s'
vi: Không có tập tin « %s » như vậy.

en: No text is allowed inside element <%s>
vi: Không cho phép chữ nằm trong phần tử <%s>.

en: No value found for key %s
vi: Không tìm thấy giá trị cho khoá %s

en: No value set for `%s'
vi: Chưa đặt giá trị cho « %s ».

en: No value to set for key: `%s'
vi: Không có giá trị cần đặt cho khóa mở: « %s ».

en: No writable configuration sources successfully resolved. May be unable to save some configuration changes
vi: Không giải quyết nguồn cấu hình nào có khả năng ghi nên có lẽ là không thể lưu một số thay đổi cấu hình

en: None of the resolved addresses are writable; saving configuration settings will not be possible
vi: Không có địa chỉ đã giải quyết nào có khả năng ghi nên không thể lưu các thiết lập cấu hình.

en: Not a boolean value: %s
vi: Không phải một giá trị luận lý: %s

en: Not running within active session
vi: Không phải chạy bên trong phiên chạy đang chạy

en: OWNER
vi: SỞ HỮU

en: Object Activation Framework error
vi: Gặp lỗi của khuôn khổ kích hoạt đối tượng.

en: Operation not allowed without configuration server
vi: Không cho phép thao tác này nếu không có máy phục vụ cấu hình.

en: Outermost element in menu file must be <gconf> not <%s>
vi: Phần tử ngoài cùng trong tập tin trình đơn phải là <gconf>, không phải <%s>.

en: Owner: %s
vi: Sở hữu: %s

en: Pair car type must be a primitive type: string, int, float or bool
vi: Kiểu cặp đôi « car » phải là kiểu gốc: string (chuỗi), int (số nguyên), float (trôi nổi) hay bool (đúng/sai).

en: Pair cdr type must be a primitive type: string, int, float or bool
vi: Kiểu cặp đôi « cdr » phải là kiểu gốc: string (chuỗi), int (số nguyên), float (trôi nổi) hay bool (đúng/sai).

en: Parse error
vi: Lỗi phân tách

en: Permission denied
vi: Quyền truy cập bị từ chối.

en: Please contact your system administrator to resolve the following problem:
    Could not lock the file "%s"; this indicates that there may be a problem with your operating system configuration. If you have an NFS-mounted home directory, either the client or the server may be set up incorrectly. See the rpc.statd and rpc.lockd documentation. A common cause of this error is that the "nfslock" service has been disabled.The error was "%s" (errno = %d).
vi: Hãy liên lạc với quản trị hệ thống để giải quyết vấn đề sau :
    Không thể khóa tập tin « %s »; biểu thị có lẽ hệ điều hành bạn gặp khó. Nếu bạn có một thư mục chính gắn kết cách NFS, có thể là máy khách hay máy phục vụ được thiết lập không đúng. Hãy xem tài liệu về « rpc.statd » và « rpc.lockd ». Một nguyên nhân thông thường của lỗi này là dịch vụ « nfslock » bị vô hiệu hóa. Lỗi đó là « %s » (số hiệu lỗi = %d).

en: Please contact your system administrator to resolve the following problem:
    Could not open or create the file "%s"; this indicates that there may be a problem with your configuration, as many programs will need to create files in your home directory. The error was "%s" (errno = %d).
vi: Hãy liên lạc với quản trị hệ thống để giải quyết vấn đề sau :
    Không thể mở hay tạo tập tin « %s »; biểu thị có lẽ cấu hình bạn gặp khó, vì rất nhiều chương trình cần tạo các tập tin trong thư mục chính của bạn. Lỗi đó là « %s » (số hiệu lỗi = %d).

en: Please contact your system administrator to resolve the following problem:
    Could not resolve the address "%s" in the configuration file "%s": %s
vi: Hãy liên lạc với quản trị hệ thống để giải quyết vấn đề sau:
    Không thể giải quyết địa chỉ « %s » trong tập tin cấu hình « %s »: %s

en: Please contact your system administrator to resolve the following problem:
    No configuration sources in the configuration file "%s"; this means that preferences and other settings can't be saved. %s%s
vi: Hãy liên lạc với quản trị hệ thống để giải quyết vấn đề sau:
    Không có các nguồn cấu hình trong tập tin cấu hình « %s »; điều này có nghĩa là không thể lưu các tùy thích và các thiết lập khác. %s%s

en: Print all key/value pairs in a directory.
vi: In ra toàn bộ các cặp đôi giá trị/khóa mở nằm trong một thư mục.

en: Print all subdirectories and entries under a directory, recursively.
vi: In ra đệ qui toàn bộ các thư mục con và các mục nhập nằm trong một thư mục nào đó.

en: Print all subdirectories in a directory.
vi: In ra toàn bộ các thư mục con trong một thư mục.

en: Print the data type of a key to standard output.
vi: In ra kiểu dữ liệu của một khóa mở nào đó vào thiết bị xuất chuẩn.

en: Print the value of a key to standard output.
vi: In ra giá trị của một khóa mở tới thiết bị xuất chuẩn.

en: Print version
vi: Hiển thị thông tin phiên bản.

en: Privileges are required to change GConf mandatory values
vi: Cần đặc quyền để thay đổi giá trị GConf mặc định

en: Privileges are required to change GConf system values
vi: Cần đặc quyền để thay đổi giá trị GConf hệ thống

en: Properly installs schema files on the command line into the database. Specify a custom configuration source in the GCONF_CONFIG_SOURCE environment variable, or set set the variable to an empty string to use the default configuration source.
vi: Cài đặt hoàn hảo các tập tin giản đồ trên dòng lệnh vào cơ sở dữ liệu. Biến môi trường « GCONF_CONFIG_SOURCE » (nguồn cấu hình GConf) nên được đặt vào nguồn cấu hình không mặc định hay đặt lạ chuỗi trống để dùng giá trị mặc định.

en: Properly uninstalls schema files on the command line from the database. GCONF_CONFIG_SOURCE environment variable should be set to a non-default configuration source or set to the empty string to use the default.
vi: Bỏ cài đặt hoàn hảo các tập tin giản đồ trên dòng lệnh ra cơ sở dữ liệu. Biến môi trường « GCONF_CONFIG_SOURCE » (nguồn cấu hình GConf) nên được đặt vào nguồn cấu hình không mặc định hay đặt lạ chuỗi trống để dùng giá trị mặc định.

en: Quoted string doesn't begin with a quotation mark
vi: Chuỗi trích dẫn không bắt đầu bằng một dấu trích dẫn.

en: Quoted string doesn't end with a quotation mark
vi: Chuỗi trích dẫn không kết thúc bằng một dấu trích dẫn.

en: Read error on file `%s': %s
vi: Gặp lỗi đọc trên tập tin « %s »: %s

en: Received invalid value in set request
vi: Đã nhận giá trị không hợp lệ trong yêu cầu bộ.

en: Received list from gconfd with a bad list type
vi: Nhận được danh sách từ trình nền gconfd với kiểu danh sách sai.

en: Received request to drop all cached data
vi: Đã nhận yêu cầu để thả toàn bộ dữ liệu đã lưu tạm.

en: Received request to sync synchronously
vi: Đã nhận yêu cầu để đồng bộ hóa một cách đồng bộ.

en: Recursively unset all keys at or below the key/directory names on the command line
vi: Bỏ đặt đệ qui toàn bộ các khóa mở nằm tại hay dưới các tên khóa mở/thư mục trên dòng lệnh

en: Remove any schema name applied to the given keys
vi: Gỡ bỏ bất kỳ tên giản đồ nào được áp dụng vào các khóa mở được cho.

en: Remove directory operation is no longer supported, just remove all the values in the directory
vi: Không còn hỗ trợ khả năng gỡ bỏ thư mục, hãy gỡ bỏ mọi giá trị trong thư mục.

en: Resolved address "%s" to a partially writable configuration source at position %d
vi: Đã giải quyết địa chỉ « %s » đến nguồn cấu hình có thể ghi một phần tại vị trí %d

en: Resolved address "%s" to a read-only configuration source at position %d
vi: Đã giải quyết địa chỉ « %s » đến nguồn cấu hình chỉ-đọc tại vị trí %d.

en: Resolved address "%s" to a writable configuration source at position %d
vi: Đã giải quyết địa chỉ « %s » đến nguồn cấu hình có thể ghi tại vị trí %d.

en: Return 0 if gconfd is running, 2 if not.
vi: Trở về 0 nếu gconfd có đang chạy, còn 2 nếu không.

en: Return 0 if the directory exists, 2 if it does not.
vi: Trở về 0 nếu có thư mục, còn 2 nếu không.

en: Returning exception: %s
vi: Trở lại ngoại lệ: %s

en: Root node of '%s' must be <evoldap>, not <%s>
vi: Nút gốc của « %s » phải là <evoldap>, không phải <%s>.

en: Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
vi: Hãy chạy lệnh « %s --help » (trợ giúp) để xem danh sách đầy đủ các tùy chọn dòng lệnh sẵn có.

en: SIGHUP received, reloading all databases
vi: Mới nhận SIGHUP nên đang tải lại mọi cơ sở dữ liệu.

en: SOURCE
vi: NGUỒN

en: Schema `%s' specified for `%s' stores a non-schema value
vi: Giản đồ « %s » dành cho « %s » có lưu trữ một giá trị không thuộc giản đồ.

en: Schema contains invalid UTF-8
vi: Giản đồ chứa UTF-8 không hợp lệ.

en: Schema options:
vi: Tùy chọn giản đồ :

en: Schema specifies type list but doesn't specify the type of the list elements
vi: Giản đồ chỉ định kiểu danh sách (type list) nhưng không chỉ định kiểu của các phần tử danh sách đó.

en: Schema specifies type pair but doesn't specify the type of the car/cdr elements
vi: Giản đồ chỉ định kiểu cặp đôi (type pair) nhưng không chỉ định kiểu của các phần tử « car/cdr ».

en: Search for a key, recursively.
vi: Tìm kiếm khoá, một cách đệ quy.

en: Searching for entries using filter: %s
vi: Đang tìm kiếm mục, dùng bộ lọc: %s

en: Server couldn't resolve the address `%s'
vi: Máy phục vụ không thể giải quyết địa chỉ « %s ».

en: Server options:
vi: Tùy chọn máy phục vụ :

en: Server ping error: %s
vi: Lỗi ping máy phục vụ: %s

en: Set a key to a value and sync. Use with --type.
vi: Đặt một khóa mở cho một giá trị và đồng bộ. Dùng với « --type » (kiểu).

en: Set a schema and sync. Use with --short-desc, --long-desc, --owner, and --type.
vi: Đặt một giản đồ và đồng bộ. Dùng với « --short-desc » (mô tả ngắn), « --long-desc » (mô tả dài), « --owner » (chủ sở hữu), và « --type » (kiểu).

en: Short Desc: %s
vi: Mô tả ngắn: %s

en: Show client options
vi: Hiển thị các tùy chọn của ứng dụng khách

en: Show installation options
vi: Hiển thị các tùy chọn về cách cài đặt

en: Show key type options
vi: Hiển thị các tùy chọn về kiểu khoá

en: Show load/save options
vi: Hiển thị các tùy chọn về thao tác tải và lưu

en: Show schema options
vi: Hiển thị các tùy chọn về giản đồ

en: Show server options
vi: Hiển thị các tùy chọn về máy phục vụ

en: Show test options
vi: Hiển thị các tùy chọn về cách thử ra

en: Shut down gconfd. DON'T USE THIS OPTION WITHOUT GOOD REASON.
vi: Tắt trình nền gconfd. ĐỪNG SỬ DỤNG TÙY CHỌN NÀY KHI KHÔNG CÓ LÝ DO XÁC ĐÁNG.

en: Shutdown error: %s
vi: Gặp lỗi khi tắt: %s

en: Shutdown request received
vi: Mới nhận yêu cầu tắt máy.

en: Some client removed itself from the GConf server when it hadn't been added.
vi: Một khách nào đó đã tự xóa bỏ nó khỏi máy phục vụ GConf khi nó đã không được thêm vào.

en: Specify a configuration source to use rather than the default path
vi: Chỉ định nguồn cấu hình cần dùng hơn là đường dẫn mặc định.

en: Specify a schema file to be installed
vi: Chỉ định một tập tin giản đồ cần cài đặt.

en: Specify a several-line description to go in a schema.
vi: Chỉ định một mô tả trong vài dòng vào giản đồ.

en: Specify a short half-line description to go in a schema.
vi: Chỉ định một mô tả ngắn trong nửa dòng vào trong giản đồ.

en: Specify the owner of a schema
vi: Chỉ định chủ sở hữu giản đồ.

en: Specify the schema name followed by the key to apply the schema name to
vi: Chỉ định tên giản đồ được theo sau bởi khóa mở vào đó cần áp dụng tên giản đồ.

en: Specify the type of the car pair value being set, or the type of the value a schema describes. Unique abbreviations OK.
vi: Chỉ định kiểu giá trị cặp đôi « car » đang được đặt, hay kiểu giá trị mà một giản đồ mô tả. Cho phép các viết tắt duy nhất.

en: Specify the type of the cdr pair value being set, or the type of the value a schema describes. Unique abbreviations OK.
vi: Chỉ định kiểu giá trị cặp đôi « cdr » đang được đặt, hay kiểu giá trị mà một giản đồ mô tả. Cho phép các viết tắt duy nhất.

en: Specify the type of the list value being set, or the type of the value a schema describes. Unique abbreviations OK.
vi: Chỉ định kiểu giá trị danh sách đang được đặt, hoặc kiểu giá trị mà giản đồ mô tả. Cho phép các chữ viết tắt độc nhất.

en: Specify the type of the value being set, or the type of the value a schema describes. Unique abbreviations OK.
vi: Chỉ định kiểu giá trị đang được đặt, hay kiểu giá trị mà giản đồ mô tả. Cho phép các chữ viết tắt độc nhất.

en: Success
vi: Thành công

en: Test options:
vi: Tùy chọn thử ra:

en: Text contains invalid UTF-8
vi: Văn bản chứa UTF-8 không hợp lệ.

en: The '/' name can only be a directory, not a key
vi: Tên « / » chỉ có thể là một thư mục, không phải là khóa mở.

en: The files that contain your preference settings are currently in use.
    
    You might be logged in to a session from another computer, and the other login session is using your preference settings files.
    
    You can continue to use the current session, but this might cause temporary problems with the preference settings in the other session.
    
    Do you want to continue?
vi: Các tập tin chứa dữ liệu tùy thích của bạn hiện thời đang được dùng.
    
    Có lẽ vì bạn đã đăng nhập vào một phiên làm việc từ máy khác, và phiên đăng nhập đó đang dùng những tập tin tùy thích này.
    
    Như thế thì bạn có thể tiếp tục sử dụng phiên làm việc này, mà có thể gây ra lỗi tạm cho tùy thích trong phiên khác.
    
    Bạn có muốn tiếp tục không?

en: Toggles a boolean key.
vi: Bật/tắt một khoá luận lý.

en: Torture-test an application by setting and unsetting a bunch of keys inside the directories on the command line.
vi: Kiểm tra một cách chặt chẽ một ứng dụng nào đó, bằng cách đặt và bỏ đặt một chùm các khóa mở nằm trong những thư mục trong dòng lệnh.

en: Torture-test an application by setting and unsetting a bunch of values of different types for keys on the command line.
vi: Kiểm tra một cách chặt chẽ một ứng dụng nào đó, bằng cách đặt và bỏ đặt một chùm các giá trị cho các kiểu khác nhau cho các khóa mở trong dòng lệnh.

en: Trying to break your application by setting bad values for key:
      %s
vi: Đang cố gắng hỏng ứng dụng của bạn bằng cách đặt các giá trị sai cho khóa mở:
      %s

en: Trying to break your application by setting bad values for keys in directory:
      %s
vi: Đang cố gắng hỏng ứng dụng của bạn bằng cách đặt các giá trị sai cho các khóa mở trong thư mục:
      %s

en: Two <car> elements given for same pair
vi: Gặp hai phần tử <car> được trao cho cùng một cặp đôi.

en: Two <cdr> elements given for same pair
vi: Gặp hai phần tử <cdr> được trao cho cùng một cặp đôi.

en: Two <default> elements below a <local_schema>
vi: Gặp hai phần tử <default> (mặc định) dưới <local_schema> (giản đồ cục bộ).

en: Two <longdesc> elements below a <local_schema>
vi: Gặp hai phần tử <longdesc> (mô tả dài) dưới <local_schema> (giản đồ cục bộ).

en: Type mismatch
vi: Sai kiểu.

en: Type: %s
vi: Kiểu: %s

en: Unable to open saved state file '%s': %s
vi: Không thể mở tập tin tính trạng đã lưu « %s »: %s

en: Unable to parse XML file '%s'
vi: Không thể phân tách tập tin XML « %s ».

en: Unable to remove directory `%s' from the XML backend cache, because it has not been successfully synced to disk
vi: Không thể gỡ bỏ thư mục « %s » ra khỏi bộ nhớ hậu phương XML, vì nó chưa được đồng bộ thành công vào đĩa.

en: Unable to restore a listener on address '%s', couldn't resolve the database
vi: Không thể khôi phục bộ lắng nghe trên địa chỉ « %s » nên không thể giải quyết cơ sở dữ liệu.

en: Unable to store a value at key '%s', as the configuration server has no writable databases. There are some common causes of this problem: 1) your configuration path file %s/path doesn't contain any databases or wasn't found 2) somehow we mistakenly created two gconfd processes 3) your operating system is misconfigured so NFS file locking doesn't work in your home directory or 4) your NFS client machine crashed and didn't properly notify the server on reboot that file locks should be dropped. If you have two gconfd processes (or had two at the time the second was launched), logging out, killing all copies of gconfd, and logging back in may help. If you have stale locks, remove ~/.gconf*/*lock. Perhaps the problem is that you attempted to use GConf from two machines at once, and ORBit still has its default configuration that prevents remote CORBA connections - put "ORBIIOPIPv4=1" in /etc/orbitrc. As always, check the user.* syslog for details on problems gconfd encountered. There can only be one gconfd per home directory, and it must own a lockfile in ~/.gconfd and also lockfiles in individual storage locations such as ~/.gconf
vi: Không thể lưu giá trị tại khóa mở « %s », vì trình phục vụ cấu hình không có cơ sở dữ liệu nào có khả năng ghi. Một số nguyên nhân thường gặp của vấn đề này:
     1.	tập tin đường dẫn cấu hình « %s/đường dẫn » của bạn không chứa cơ sở dữ liệu nào hoặc đã không được tìm thấy;
     2	vì lý do nào đó mà đã tạo sai hai tiến trình gconfd; 3	hệ điều hành bị cấu hình sai nên việc khóa tập tin NFS không được trong thư mục chính của bạn;
     4	máy khách NFS đã sụp đổ và đã không thông báo đúng cho máy phục vụ khi khởi động lại mà các khóa tập tin nên bị bỏ.
    
    Nếu có hai tiến trình nền gconfd (hay có hai vào lúc tiến trình thứ hai được khởi chạy) thì việc đăng xuất, buộc kết thúc toàn bộ bản sao của gconfd và đăng nhập trở lại có thể cứu giúp. Nếu bạn có khóa cũ nào, hãy gỡ bỏ <~/.gconf*/*lock>. Có lẽ vấn đề là do bạn đã cố sử dụng GConf từ hai máy cùng một lúc, mà ORBit vẫn còn có cấu hình mặc định của nó sẽ ngăn cản các kết nối CORBA từ xa — như thế thì, hãy đặt « ORBIIOPIPv4=1 » trong tập tin tài nguyên </etc/orbitrc>. Như trong mọi trường hợp, hãy kiểm tra xem bản ghi hệ thống <user.* syslog> chứa chi tiết các vấn đề mà gconfd gặp phải. Chỉ có thể có một trình nền gconfd cho mỗithư mục chính của người dùng, và nó phải sở hữu một tập tin khóa trong <~/.gconfd> cũng phải có tập tin khóa trong các vị trí lưu trữ riêng như là <~/.gconf>.

en: Uninstalled schema `%s' from locale `%s'
vi: Đã cài đặt giản đồ « %s » ra miền địa phương « %s ».

en: Unknown value "%s" for "%s" attribute on element <%s>
vi: Không biết giá trị « %s » cho thuộc tính « %s » trên phần tử <%s>.

en: Unload a set of values described in an XML file.
vi: Bỏ tải một bộ giá trị được diễn tả trong một tập tin XML nào đó.

en: Unloading XML backend module.
vi: Đang bỏ tải mô-đun hậu phương XML.

en: Unloading text markup backend module.
vi: Đang bỏ tải mô-đun hậu phương đánh dấu văn bản.

en: Unset
vi: Bỏ đặt

en: Unset the keys on the command line
vi: Thôi đặt các khóa mở lên dòng lệnh.

en: Usage: %s <dir>
vi: Cách sử dụng: %s <thư_mục>

en: Usage: %s <dir>
      Merges a markup backend filesystem hierarchy like:
        dir/%%gconf.xml
            subdir1/%%gconf.xml
            subdir2/%%gconf.xml
      to:
        dir/%%gconf-tree.xml
vi: Cách sử dụng: %s <thư_mục>
      Pha trộn ton ti hệ thống tập tin hậu phương đánh dấu như:
        dir/%%gconf.xml
            subdir1/%%gconf.xml
            subdir2/%%gconf.xml
      thành:
        dir/%%gconf-tree.xml

en: Value at '%s' is not a schema
vi: Giá trị tại « %s » không phải là giản đồ.

en: Value for `%s' set in a read-only source at the front of your configuration path
vi: Đã đặt giá trị cho « %s » trong nguồn chỉ-đọc ở phía trước đường dẫn cấu hình của bạn.

en: Value type is only relevant when setting a value
vi: Kiểu giá trị chỉ thích đáng khi đặt giá trị.

en: WARNING: <locale> node has no `name="locale"' attribute, ignoring
vi: CẢNH BÁO: nút <locale> (miền địa phương) không có thuộc tính « name="locale" » (tên = miền địa phương) nên bỏ qua.

en: WARNING: Failed to parse boolean value `%s'
vi: CẢNH BÁO: lỗi phân tách giá trị « bool » (đúng/sai) « %s ».

en: WARNING: Failed to parse default value `%s' for schema (%s)
vi: CẢNH BÁO: lỗi phân tách giá trị mặc định « %s » cho giản đồ (%s).

en: WARNING: Failed to parse float value `%s'
vi: CẢNH BÁO: lỗi phân tách giá trị « float » (trôi nổi) « %s ».

en: WARNING: Failed to parse int value `%s'
vi: CẢNH BÁO: lỗi phân tách giá trị « int » (số nguyên) « %s ».

en: WARNING: Failed to parse string value `%s'
vi: CẢNH BÁO: lỗi phân tách giá trị « string » (chuỗi) « %s ».

en: WARNING: Invalid node <%s> in a <locale> node
vi: CẢNH BÁO: nút <%s> không hợp lệ nằm trong một nút <locale> (miền địa phương).

en: WARNING: You cannot set a default value for a schema
vi: CẢNH BÁO: không thể đặt giá trị mặc định cho giản đồ.

en: WARNING: car_type can only be int, float, string or bool and not `%s'
vi: CẢNH BÁO: « car_type » (kiểu car) chỉ có thể là string (chuỗi), int (số nguyên), float (trôi nổi) hay bool (đúng/sai) mà không phải là « %s ».

en: WARNING: cdr_type can only be int, float, string or bool and not `%s'
vi: CẢNH BÁO: « cdr_type » (kiểu danh sách) chỉ có thể là string (chuỗi), int (số nguyên), float (trôi nổi) hay bool (đúng/sai) mà không phải là « %s ».

en: WARNING: empty <applyto> node
vi: CẢNH BÁO: nút <applyto> (áp dụng vào) rỗng.

en: WARNING: failed to associate schema `%s' with key `%s': %s
vi: CẢNH BÁO: lỗi tượng ứng giản đồ « %s » với khóa mở « %s »: %s.

en: WARNING: failed to install schema `%s', locale `%s': %s
vi: CẢNH BÁO: lỗi cài đặt giản đồ « %s », miền địa phương « %s »: %s

en: WARNING: failed to parse type name `%s'
vi: CẢNH BÁO: lỗi phân tách tên kiểu « %s ».

en: WARNING: failed to uninstall schema `%s', locale `%s': %s
vi: CẢNH BÁO: lỗi gỡ cài đặt giản đồ « %s », miền địa phương « %s »: %s

en: WARNING: gconftool internal error, unknown GConfValueType
vi: CẢNH BÁO: lỗi bên trong Gconftool (công cụ cấu hình), không biết GConfValueType (kiểu giá trị cấu hình).

en: WARNING: invalid or missing car_type or cdr_type for schema (%s)
vi: CẢNH BÁO: « car_type » (kiểu car) hoặc « cdr_type » (kiểu cdr) thiếu hay không hợp lệ cho giản đồ (%s).

en: WARNING: invalid or missing list_type for schema (%s)
vi: CẢNH BÁO: « list_type » (kiểu dang sách) thiếu hay không hợp lệ cho giản đồ (%s).

en: WARNING: invalid or missing type for schema (%s)
vi: CẢNH BÁO: kiểu thiếu hay không hợp lệ cho giản đồ (%s).

en: WARNING: key specified (%s) for schema under a <value> - ignoring
vi: CẢNH BÁO: đã chỉ định khóa mở (%s) cho giản đồ dưới một <value> (giá trị) nên bỏ qua.

en: WARNING: list_type can only be int, float, string or bool and not `%s'
vi: CẢNH BÁO: « list_type » (kiểu danh sách) chỉ có thể là string (chuỗi), int (số nguyên), float (trôi nổi) hay bool (đúng/sai) mà không phải là « %s ».

en: WARNING: multiple <locale> nodes for locale `%s', ignoring all past first
vi: CẢNH BÁO: có nhiều nút <locale> (miền địa phương) cho miền địa phương « %s » nên bỏ qua toàn bộ sau đầu.

en: WARNING: must have a child node under <value>
vi: CẢNH BÁO: phải có nút con nằm dưới <value> (giá trị).

en: WARNING: must specify both a <car> and a <cdr> in a <pair>
vi: CẢNH BÁO: phải chỉ định cả <car> lẫn <cdr> đều trong <pair> (cặp đôi).

en: WARNING: no <car_type> specified for schema of type pair
vi: CẢNH BÁO: chưa chỉ định <car_type> (kiểu car) cho giản đồ kiểu cặp đôi.

en: WARNING: no <cdr_type> specified for schema of type pair
vi: CẢNH BÁO: chưa chỉ định <cdr_type> (kiểu cdr) cho giản đồ kiểu cặp đôi.

en: WARNING: no <list_type> specified for schema of type list
vi: CẢNH BÁO: chưa chỉ định <list_type> (kiểu danh sách) cho giản đồ kiểu danh sách.

en: WARNING: no key specified for schema
vi: CẢNH BÁO: chưa chỉ định khóa mở cho giản đồ.

en: WARNING: node <%s> below <%s> not understood
vi: CẢNH BÁO: không hiểu nút <%s> nằm dưới <%s>.

en: WARNING: node <%s> not understood
vi: CẢNH BÁO: không hiểu nút <%s>.

en: WARNING: node <%s> not understood below <%s>
vi: CẢNH BÁO: không hiểu nút <%s> nằm dưới <%s>.

en: WARNING: node <%s> not understood below <schema>
vi: CẢNH BÁO: không hiểu nút <%s> nằm dới <schema> (giản đồ).

en: We didn't have the lock on file `%s', but we should have
vi: Đã không có khóa trên tập tin « %s », nên có nó.

en: When setting a list you must specify a primitive list-type
vi: Phải chỉ định một kiểu danh sách gốc khi đặt danh sách.

en: When setting a pair you must specify a primitive car-type and cdr-type
vi: Phải chỉ định kiểu « car » hay « cdr » gốc khi đặt một cặp đôi.

en: XML filename `%s' is a directory
vi: Tên tập tin XML « %s » là một thư mục.

en: You must have at least one <locale> entry in a <schema>
vi: Phải có ít nhất một mục nhập <locale> (miền địa phương) trong một <schema> (giản đồ).

en: You must specify a configuration source with --config-source when using --direct
vi: Cần phải chỉ định một nguồn cấu hình với « --config-source » khi dùng « --direct » (trực tiếp)

en: [FILE...]|[KEY...]|[DIR...]
vi: [TẬP_TIN...]|[KHOÁ...]|[THƯ_MỤC...]

en: _Continue
vi: _Tiếp tục

en: _Log Out
vi: Đang _xuất

en: `%c' is an invalid character in a configuration storage address
vi: « %c » là một ký tự không hợp lệ trong địa chỉ lưu cấu hình.

en: `%c' is an invalid character in key/directory names
vi: « %c » là một ký tự không hợp lệ trong các tên khóa mở/thư mục.

en: couldn't contact ORB to resolve existing gconfd object reference
vi: không thể liên lạc với ORB để giải quyết tham chiếu đối tượng gconfd hiện có.

en: couldn't create directory `%s': %s
vi: không thể tạo thư mục « %s » %s

en: daemon gave erroneous reply: %s
vi: trình nền đã đáp ứng sai: %s

en: gconfd compiled with debugging; trying to load gconf.path from the source directory
vi: GConfd được biên dịch với khả năng gỡ rối; đang cố tải <gconf.path> từ thư mục nguồn.

en: int|bool|float|string
vi: ngy.|bun|nổi|chuỗi

en: int|bool|float|string|list|pair
vi: ngy.|bun|nổi|chuỗi|liệt|cặp

en: none
vi: không có

en: parsing XML file: lists and pairs may not be placed inside a pair
vi: đang phân tách tập tin XML: không cho phép đặt danh sách hoặc cặp đôi nằm trong một cặp đôi.

en: starting (version %s), pid %u user '%s'
vi: đang khởi chạy (phiên bản %s), số tiến trình (PID) %u, người dùng « %s ».
