GConf 2.9.92 - en to th translation catalogue (476 entries)

en: "%s": %s
th: "%s":·%s

en: %s Continue (y/n)?
th: %s ดำเนินการต่อไปหรือไม่ (y/n)?

en: %s option must be used by itself.
th: ตัวเลือก %s ต้องใช้เพียงลำพังเท่านั้น

en: '\%o' is not an ASCII character and thus isn't allowed in key names
th: '\%o' ไม่ใช่อักขระแอสกี จึงใช้ในชื่อคีย์ไม่ได้

en: (no value set)
th: (ไม่มีค่าตั้ง)

en: - Sanity checks for GConf
th: - ตรวจสอบความเรียบร้อยของ GConf

en: - Tool to manipulate a GConf configuration
th: - เครื่องมือดำเนินการกับค่าตั้ง GConf

en: --ignore-schema-defaults is only relevant with --get, --all-entries, --dump, --recursive-list, --get-list-size or --get-list-element
th: ใช้ --ignore-schema-defaults กับ --get, --all-entries, --dump, --recursive-list, --get-list-size หรือ --get-list-element ได้เท่านั้น

en: --recursive-list should not be used with --get, --set, --unset, --all-entries, --all-dirs, or --search-key
th: --recursive-list ไม่ควรใช้กับ --get, --set, --unset, --all-entries, --all-dirs หรือ --search-key

en: --set_schema should not be used with --get, --set, --unset, --all-entries, --all-dirs, or --search-key
th: --set-schema ไม่ควรใช้กับ --get, --set, --unset, --all-entries, --all-dirs หรือ --search-key

en: <%s> provided but current element does not have type %s
th: มี <%s> อยู่ แต่อิลิเมนต์ปัจจุบันไม่ได้เป็นชนิด %s

en: <%s> provided but parent <entry> does not have a value
th: มี <%s> อยู่ แต่ <entry> แม่ไม่มีค่า

en: <li> has wrong type %s
th: <li> เป็นชนิด %s ซึ่งไม่ถูกต้อง

en: A node has unknown "type" attribute `%s', ignoring
th: มีโหนดที่มีแอตทริบิวต์ "type" เป็นค่าไม่รู้จัก `%s' จะอ่านข้ามไปเสีย

en: A toplevel node in XML file `%s' is <%s> rather than <entry>, ignoring
th: โหนดบนสุดในแฟ้ม XML `%s' เป็น <%s> แทนที่จะเป็น <entry> จะอ่านข้ามไปเสีย

en: Adding client to server's list failed, CORBA error: %s
th: ไม่สามารถเพิ่มไคลเอนต์ลงในลิสต์ของเซิร์ฟเวอร์ ข้อผิดพลาดของ CORBA: %s

en: Adding source `%s'
th: กำลังเพิ่มแหล่ง `%s'

en: Attached schema `%s' to key `%s'
th: แนบ schema `%s' เข้ากับคีย์ `%s' แล้ว

en: Attribute "%s" is invalid on <%s> element in this context
th: แอตทริบิวต์ "%s" ใช้ไม่ได้ในอิลิเมนต์ <%s> ในบริบทนี้

en: Backend `%s' failed to return a vtable
th: แบ็กเอนด์ `%s' ไม่คืนค่า vtable มาให้

en: Backend `%s' missing required vtable member `%s'
th: แบ็กเอนด์ `%s' ไม่มีสมาชิก vtable ชื่อ `%s' ซึ่งต้องการ

en: Bad XML node: %s
th: โหนด XML เสีย: %s

en: Bad address `%s'
th: ที่อยู่ `%s' ใช้ไม่ได้

en: Bad address `%s': %s
th: ที่อยู่ `%s' ใช้ไม่ได้: %s

en: Bad key or directory name
th: ชื่อไดเรกทอรีหรือคีย์ใช้ไม่ได้

en: Bypass server, and access the configuration database directly. Requires that gconfd is not running.
th: ลัดข้ามเซิร์ฟเวอร์ และเข้าถึงฐานข้อมูลค่าตั้งโดยตรง ใช้เมื่อ gconfd ไม่ได้ทำงานอยู่เท่านั้น

en: CORBA error: %s
th: CORBA ผิดพลาด: %s

en: Can't add notifications to a local configuration source
th: ไม่สามารถเพิ่มการแจ้งเตือนในแหล่งค่าตั้งท้องถิ่น

en: Can't get and set/unset simultaneously
th: ไม่สามารถตั้งและล้างค่าในเวลาเดียวกัน

en: Can't get type and set/unset simultaneously
th: ไม่สามารถอ่านชนิดและตั้งหรือล้างค่าในเวลาเดียวกัน

en: Can't have a period '.' right after a slash '/'
th: มีจุด '.' ต่อจากขีดทับ '/' ทันทีไม่ได้

en: Can't have two slashes '/' in a row
th: มีขีดทับ '/' ซ้อนกันสองตัวไม่ได้

en: Can't overwrite existing read-only value
th: ไม่สามารถเขียนทับค่าเดิมซึ่งให้อ่านได้เท่านั้น

en: Can't read from or write to the XML root directory in the address "%s"
th: ไม่สามารถอ่านหรือเขียนไดเรกทอรีรากของ XML ในแอดเดรส "%s"

en: Can't remove file %s: %s
th: ไม่สามารถลบแฟ้ม %s ได้: %s

en: Can't set and get/unset simultaneously
th: ไม่สามารถอ่านและล้างค่าในเวลาเดียวกัน

en: Can't toggle and get/set/unset simultaneously
th: ไม่สามารถกลับค่าพร้อมกับอ่านหรือตั้งหรือล้างค่าในเวลาเดียวกัน

en: Can't use --all-dirs with --get or --set
th: ไม่สามารถใช้ --all-dirs กับ --get หรือ --set

en: Can't use --all-entries with --get or --set
th: ไม่สามารถใช้ --all-entries กับ --get หรือ --set

en: Can't write to file `%s': %s
th: ไม่สามารถเขียนแฟ้ม `%s': %s

en: Cannot find directory %s
th: ไม่พบไดเรกทอรี %s

en: Cannot set schema as value
th: ไม่สามารถกำหนด schema ให้เป็นค่าของคีย์ได้

en: Car Type: %s
th: ชนิดของ car: %s

en: Cdr Type: %s
th: ชนิดของ cdr: %s

en: Change GConf mandatory values
th: เปลี่ยนค่า GConf บังคับ

en: Change GConf system values
th: เปลี่ยนค่า GConf สำหรับระบบ

en: Client options:
th: ตัวเลือกไคลเอนต์:

en: Config file '%s' is empty
th: แฟ้มค่าตั้ง '%s' ว่างเปล่า

en: Configuration server couldn't be contacted
th: ไม่สามารถติดต่อเซิร์ฟเวอร์ค่าตั้ง

en: Contacting LDAP server: host '%s', port '%d', base DN '%s'
th: กำลังติดต่อเซิร์ฟเวอร์ LDAP: โฮสต์ '%s', พอร์ต '%d', DN ฐาน '%s'

en: Corrupt data in configuration source database
th: ข้อมูลในฐานข้อมูลค่าตั้งเสียหาย

en: Could not connect to session bus: %s
th: ไม่สามารถติดต่อไปยังบัสของวาระ: %s

en: Could not connect to system bus: %s
th: ไม่สามารถติดต่อไปยังบัสของระบบ: %s

en: Could not create file '%s', probably because it already exists
th: ไม่สามารถสร้างแฟ้ม '%s' เป็นไปได้ว่ามีแฟ้มชื่อนี้อยู่แล้ว

en: Could not flush file '%s' to disk: %s
th: ไม่สามารถปล่อยข้อมูลคงค้างของแฟ้ม '%s' ลงดิสก์: %s

en: Could not flush saved state file '%s' to disk: %s
th: ไม่สามารถปล่อยข้อมูลคงค้างของแฟ้มบันทึกสถานะ '%s' ลงดิสก์: %s

en: Could not lock temporary file '%s': %s
th: ไม่สามารถล็อคแฟ้มชั่วคราว '%s': %s

en: Could not make directory "%s": %s
th: ไม่สามารถสร้างไดเรกทอรี "%s": %s

en: Could not make directory `%s': %s
th: สร้างไดเรกทอรี `%s' ไม่สำเร็จ: %s

en: Could not move aside old saved state file '%s': %s
th: ไม่สามารถย้ายแฟ้มบันทึกสถานะอันเก่า '%s' ออกไป: %s

en: Could not open lock directory for %s to remove locks: %s
th: ไม่สามารถเปิดไดเรกทอรีล็อคสำหรับ %s เพื่อปลดล็อค: %s

en: Could not open saved state file '%s' for writing: %s
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มบันทึกสถานะ '%s' เพื่อเขียน: %s

en: Could not remove "%s": %s
th: ไม่สามารถลบ "%s": %s

en: Could not remove file %s: %s
th: ไม่สามารถลบแฟ้ม %s: %s

en: Could not send message to GConf daemon: %s
th: ไม่สามารถส่งข้อความไปยังดีมอน GConf: %s

en: Could not stat `%s': %s
th: ไม่สามารถ stat `%s' ได้: %s

en: Could not write saved state file '%s' fd: %d: %s
th: ไม่สามารถเขียนแฟ้มบันทึกสถานะ '%s' fd: %d: %s

en: Couldn't find the XML root directory in the address `%s'
th: หาไดเรกทอรีรากของ XML ในแอดเดรส `%s' ไม่พบ

en: Couldn't interpret CORBA value for list element
th: ไม่สามารถตีความค่า CORBA สำหรับสมาชิกของลิสต์

en: Couldn't locate backend module for `%s'
th: หามอดูลแบ็กเอนด์ `%s' ไม่พบ

en: Couldn't make sense of CORBA value received in set request for key `%s'
th: ไม่สามารถตีความค่า CORBA ที่ได้รับในการร้องขอกำหนดค่าสำหรับคีย์ `%s'

en: Couldn't open path file `%s': %s
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มพาธ `%s': %s

en: Couldn't resolve address for configuration source
th: ไม่สามารถแปลที่อยู่ของแหล่งค่าตั้งได้

en: Created Evolution/LDAP source using configuration file '%s'
th: สร้างแหล่ง Evolution/LDAP โดยใช้แฟ้มค่าตั้ง '%s' แล้ว

en: Default Value: %s
th: ค่าปริยาย: %s

en: Didn't find car and cdr for XML pair node
th: ไม่พบ car และ cdr ในโหนดของคู่แบบ XML

en: Didn't understand XML node <%s> inside an XML list node
th: ไม่เข้าใจโหนด XML <%s> ภายในโหนดของลิสต์แบบ XML

en: Didn't understand XML node <%s> inside an XML pair node
th: ไม่เข้าใจโหนด XML <%s> ที่อยู่ในโหนดของคู่แบบ XML

en: Didn't understand `%s' (expected integer)
th: ไม่เข้าใจ `%s' (ต้องการเลขจำนวนเต็ม)

en: Didn't understand `%s' (expected real number)
th: ไม่เข้าใจ `%s' (ต้องการเลขจำนวนจริง)

en: Didn't understand `%s' (expected true or false)
th: ไม่เข้าใจ `%s' (ต้องการ true หรือ false)

en: Didn't understand `%s' (extra trailing characters)
th: ไม่เข้าใจ `%s' (มีอักขระเกินพ่วงท้าย)

en: Didn't understand `%s' (extra unescaped ')' found inside pair)
th: ไม่เข้าใจ `%s' (มีอักขระ ')' ที่ไม่ได้หลีกอยู่ในคู่)

en: Didn't understand `%s' (extra unescaped ']' found inside list)
th: ไม่เข้าใจ `%s' (มีอักขระ ']' ที่ไม่ได้หลีกอยู่ในลิสต์)

en: Didn't understand `%s' (list must end with a ']')
th: ไม่เข้าใจ `%s' (ลิสต์ต้องลงท้ายด้วย ']')

en: Didn't understand `%s' (list must start with a '[')
th: ไม่เข้าใจ `%s' (ลิสต์ต้องขึ้นต้นด้วย '[')

en: Didn't understand `%s' (pair must end with a ')')
th: ไม่เข้าใจ `%s' (คู่ต้องลงท้ายด้วย ')')

en: Didn't understand `%s' (pair must start with a '(')
th: ไม่เข้าใจ `%s' (คู่ต้องขึ้นต้นด้วย '(')

en: Didn't understand `%s' (wrong number of elements)
th: ไม่เข้าใจ `%s' (จำนวนอิลิเมนต์ไม่ถูกต้อง)

en: Directory operation on key
th: พยายามกระทำการแบบไดเรกทอรีกับคีย์

en: Directory/file permissions for XML source at root %s are: %o/%o
th: การกำหนดสิทธิ์ของไดเรกทอรี/แฟ้มสำหรับข้อมูล XML ที่ราก %s คือ: %o/%o

en: Document `%s' has no top level <%s> node
th: เอกสาร `%s' ไม่มีโหนด <%s> ระดับบนสุด

en: Document `%s' has the wrong type of root node (<%s>, should be <%s>)
th: เอกสาร `%s' มีชนิดของโหนดรากไม่ถูกต้อง (<%s> ซึ่งควรเป็น <%s>)

en: Document `%s' is empty?
th: เอกสาร `%s' ว่างเปล่า?

en: Don't understand type `%s'
th: ไม่เข้าใจชนิด `%s'

en: Dump to standard output an XML description of all entries under a directory, recursively.
th: แสดงข้อมูลของทุกรายการในลำดับชั้นภายใต้ไดเรกทอรีที่กำหนดออกทางเอาต์พุตมาตรฐาน

en: Duplicate entry `%s' in `%s', ignoring
th: มีรายการ `%s' ซ้ำใน `%s' จะอ่านข้ามไปเสีย

en: Element <%s> is not allowed below <%s>
th: อิลิเมนต์ <%s> อยู่ใน <%s> ไม่ได้

en: Element <%s> is not allowed inside a <%s> element
th: อิลิเมนต์ <%s> อยู่ในอิลิเมนต์ <%s> ไม่ได้

en: Element <%s> is not allowed inside current element
th: อิลิเมนต์ <%s> อยู่ในอิลิเมนต์ปัจจุบันไม่ได้

en: Encoded value is not valid UTF-8
th: ค่าที่ลงรหัสไม่ได้เป็น UTF-8 ที่ถูกต้อง

en: Entry with no name in XML file `%s', ignoring
th: มีรายการไม่มีชื่อในแฟ้ม XML `%s' จะอ่านข้ามไปเสีย

en: Error associating schema name '%s' with key name '%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเชื่อมโยงชื่อ schema '%s' กับชื่อคีย์ '%s': %s

en: Error checking existence of `%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตรวจสอบการมีอยู่ของ `%s': %s

en: Error compiling regex: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแปลนิพจน์เรกิวลาร์: %s

en: Error finding metainfo: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะหา metainfo: %s

en: Error getting default value for `%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะขอค่าปริยายของ `%s': %s

en: Error getting metainfo: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่าน metainfo: %s

en: Error getting new value for "%s": %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะขอค่าใหม่ของ "%s": %s

en: Error getting schema at '%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่าน schema ที่ '%s': %s

en: Error getting value for `%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะถามค่าของ `%s': %s

en: Error initializing module `%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเริ่มมอดูล `%s': %s

en: Error listing dirs in `%s': %s
th: ไม่สามารถแสดงรายการไดเรกทอรีใน `%s': %s

en: Error listing dirs: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดระหว่างแสดงรายการในไดเรกทอรี: %s

en: Error loading some configuration sources: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะโหลดแหล่งค่าตั้ง: %s

en: Error obtaining new value for `%s' after change notification from backend `%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะขอค่าใหม่ของ `%s' หลังการแจ้งการเปลี่ยนแปลงจากแบ็กเอนด์ `%s': %s

en: Error obtaining new value for `%s': %s
th: ไม่สามารถอ่านค่าใหม่สำหรับ `%s' ได้: %s

en: Error opening module `%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดมอดูล `%s': %s

en: Error querying LDAP server: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสอบถามเซิร์ฟเวอร์ LDAP: %s

en: Error reading "%s": %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่าน "%s": %s

en: Error reading saved state file: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านแฟ้มบันทึกสถานะ: %s

en: Error reading the file:
th: เกิดข้อผิดพลาดในการอ่านแฟ้ม:

en: Error releasing lockfile: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะปลดล็อคแฟ้ม: %s

en: Error removing directory "%s": %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบไดเรกทอรี "%s": %s

en: Error removing schema name from '%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบชื่อ schema จาก '%s': %s

en: Error saving GConf tree to '%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึกโครงสร้างต้นไม้ของ GConf ลงใน '%s': %s

en: Error setting schema for `%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะกำหนด schema สำหรับ `%s': %s

en: Error setting value for `%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะกำหนดค่าให้กับ `%s': %s

en: Error setting value: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดระหว่างตั้งค่า: %s

en: Error setting value: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะตั้งค่า: %s

en: Error syncing configuration data: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะ sync ข้อมูลค่าตั้ง: %s

en: Error syncing the XML backend directory cache: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดระหว่าง sync แคชของไดเรกทอรีในแบ็กเอนต์แบบ XML: %s

en: Error syncing: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะ sync: %s

en: Error syncing: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะ sync: %s

en: Error unsetting "%s": %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะยกเลิกค่าของ "%s": %s

en: Error unsetting `%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะยกเลิกค่าของ `%s': %s

en: Error unsetting `%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะล้างค่า `%s': %s

en: Error while parsing options: %s.
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแจงตัวเลือก %s
    กรุณาเรียก '%s --help' เพื่อดูตัวเลือกบรรทัดคำสั่งที่เป็นไปได้ทั้งหมด

en: Error writing file "%s": %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเขียนแฟ้ม "%s": %s

en: Error: %s
th: ผิดพลาด: %s

en: Exiting
th: กำลังออก

en: Expected (%s,%s) pair, got a pair with one or both values missing
th: ต้องการคู่ (%s,%s) แต่พบคู่ที่ค่าใดค่าหนึ่งหรือทั้งสองค่าขาดหายไป

en: Expected `%s' got `%s' for key %s
th: ต้องการชนิด `%s' แต่พบชนิด `%s' ในคีย์ %s

en: Expected bool, got %s
th: ต้องการค่าบูลีน แต่พบ %s

en: Expected float, got %s
th: ต้องการค่า float แต่พบ %s

en: Expected int, got %s
th: ต้องการค่า int แต่พบ %s

en: Expected list of %s, got list of %s
th: ต้องการลิสต์ของ %s แต่พบลิสต์ของ %s แทน

en: Expected list, got %s
th: ต้องการลิสต์ แต่พบ %s แทน

en: Expected pair of type (%s,%s) got type (%s,%s)
th: ต้องการคู่ชนิด (%s,%s) แต่พบชนิด (%s,%s) แทน

en: Expected pair, got %s
th: ต้องการคู่ แต่พบ %s แทน

en: Expected schema, got %s
th: ต้องการ schema แต่พบ %s

en: Expected string, got %s
th: ต้องการค่าสตริง แต่พบ %s

en: Failed
th: ล้มเหลว

en: Failed reading default value for schema: %s
th: ไม่สามารถอ่านค่าปริยายสำหรับ schema: %s

en: Failed to access configuration source(s): %s
th: ไม่สามารถเข้าถึงแหล่งค่าตั้ง (ทั้งหลาย) ได้: %s

en: Failed to clean up file '%s': %s
th: ไม่สามารถเก็บกวาดแฟ้ม '%s': %s

en: Failed to close file `%s': %s
th: ไม่สามารถปิดแฟ้ม `%s' ได้: %s

en: Failed to close gconfd logfile; data may not have been properly saved (%s)
th: ไม่สามารถปิดแฟ้มปูมของ gconfd ได้ ข้อมูลอาจถูกบันทึกไม่ถูกต้อง (%s)

en: Failed to close new saved state file '%s': %s
th: ไม่สามารถปิดแฟ้มบันทึกสถานะอันใหม่ '%s': %s

en: Failed to contact LDAP server: %s
th: ไม่สามารถติดต่อเซิร์ฟเวอร์ LDAP ได้: %s

en: Failed to contact configuration server; some possible causes are that you need to enable TCP/IP networking for ORBit, or you have stale NFS locks due to a system crash. See http://projects.gnome.org/gconf/ for information. (Details - %s)
th: ไม่สามารถติดต่อเซิร์ฟเวอร์ค่าตั้งได้ สาเหตุที่เป็นไปได้คือ คุณอาจต้องเปิดใช้เครือข่าย TCP/IP ให้ ORBit ใช้ หรือคุณอาจมีการล็อคผ่าน NFS ค้างอยู่ เพราะระบบล่มไป กรุณาอ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ http://projects.gnome.org/gconf/ (รายละเอียด - %s)

en: Failed to convert IOR '%s' to an object reference
th: ไม่สามารถแปลง IOR '%s' ไปเป็นตัวอ้างอิงออบเจกต์ได้

en: Failed to convert object to IOR
th: ไม่สามารถแปลงออบเจกต์เป็น IOR ได้

en: Failed to create file `%s': %s
th: ไม่สามารถสร้างแฟ้ม `%s' ได้: %s

en: Failed to create or open '%s'
th: ไม่สามารถสร้างหรือเปิด '%s'

en: Failed to delete "%s": %s
th: ไม่สามารถลบ "%s" ได้: %s

en: Failed to delete old file `%s': %s
th: ไม่สามารถลบแฟ้มเก่า `%s' ได้: %s

en: Failed to flush client add to saved state file: %s
th: ไม่สามารถ flush บันทึกการเพิ่มไคลเอนต์ลงสู่แฟ้มบันทึกสถานะ: %s

en: Failed to get IOR for client: %s
th: ไม่สามารถอ่านค่า IOR สำหรับไคลเอนต์: %s

en: Failed to get a lock
th: ล็อคไม่สำเร็จ

en: Failed to get all entries in `%s': %s
th: ไม่สามารถขอรายการทั้งหมดใน `%s': %s

en: Failed to get bus name for daemon, exiting: %s
th: ไม่สามารถอ่านชื่อบัสสำหรับดีมอน และจะปิดโปรแกรม: %s

en: Failed to get configuration file path from '%s'
th: ไม่สามารถหาพาธของแฟ้มค่าตั้งจาก '%s'

en: Failed to get connection to session: %s
th: ไม่สามารถหยิบช่องติดต่อกับวาระมาใช้ได้: %s

en: Failed to get object reference for ConfigServer
th: ไม่สามารถอ้างอิงอ็อบเจกต์สำหรับ ConfigServer มาใช้ได้

en: Failed to get value for `%s': %s
th: ไม่สามารถอ่านค่าสำหรับ `%s' ได้: %s

en: Failed to give up lock on XML directory "%s": %s
th: ปลดล็อคไดเรกทอรี XML "%s" ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to init GConf: %s
th: เริ่ม GConf ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to link '%s' to '%s': %s
th: ไม่สามารถสร้างลิงก์ '%s' ไปยัง '%s' ได้: %s

en: Failed to load file "%s": %s
th: ไม่สามารถโหลดแฟ้ม "%s": %s

en: Failed to load source "%s": %s
th: ไม่สามารถโหลดแหล่ง "%s": %s

en: Failed to lock '%s': probably another process has the lock, or your operating system has NFS file locking misconfigured (%s)
th: ไม่สามารถล็อค '%s' เป็นไปได้ว่าโพรเซสอื่นกำลังล็อคอยู่ หรือมิฉะนั้น ระบบปฏิบัติการของคุณอาจตั้งค่าการล็อคแฟ้ม NFS ไม่ถูกต้อง (%s)

en: Failed to log addition of listener %s (%s); will not be able to restore this listener on gconfd restart, resulting in unreliable notification of configuration changes.
th: ไม่สามารถบันทึกการเพิ่มผู้คอยฟัง %s ได้ (%s) และจะไม่สามารถสร้างผู้คอยฟังนี้คืนเมื่อ gconfd เริ่มทำงานใหม่ได้ ทำให้การแจ้งการเปลี่ยนแปลงค่าตั้งอาจเชื่อถือไม่ได้

en: Failed to log addition of listener to gconfd logfile; won't be able to re-add the listener if gconfd exits or shuts down (%s)
th: ไม่สามารถบันทึกการเพิ่มผู้คอยฟังลงในแฟ้มปูมของ gconfd ได้ และจะไม่สามารถเพิ่มผู้คอยฟังดังกล่าวคืนได้อีกถ้า gconfd ตายหรือปิดตัวลง (%s)

en: Failed to log removal of listener to gconfd logfile; might erroneously re-add the listener if gconfd exits or shuts down (%s)
th: ไม่สามารถบันทึกการลบผู้คอยฟังลงในแฟ้มปูมของ gconfd ได้ และอาจทำให้มีการเพิ่มผู้คอยฟังดังกล่าวคืนอีกอย่างผิดๆ ถ้า gconfd ตายหรือปิดตัวลง (%s)

en: Failed to log removal of listener to logfile (most likely harmless, may result in a notification weirdly reappearing): %s
th: ไม่สามารถบันทึกการลบผู้คอยฟังลงในแฟ้มปูมได้ (โดยมากมักไม่มีอันตราย แต่อาจทำให้เกิดการแจ้งขึ้นใหม่แบบแปลกๆ): %s

en: Failed to move new saved state file into place: %s
th: ไม่สามารถย้ายแฟ้มบันทึกสถานะอันใหม่เข้ามาแทน: %s

en: Failed to move temporary file "%s" to final location "%s": %s
th: ไม่สามารถย้ายแฟ้มชั่วคราว "%s" ไปยังตำแหน่งปลายทาง "%s" ได้: %s

en: Failed to open "%s": %s
th: เปิด "%s" ไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to open `%s': %s
th: ไม่สามารถเปิด `%s' ได้: %s

en: Failed to open gconfd logfile; won't be able to restore listeners after gconfd shutdown (%s)
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มปูมของ gconfd ได้ และจะไม่สามารถสร้างผู้คอยฟังต่างๆ กลับคืนได้ หลังจากที่ gconfd ปิดตัวลง (%s)

en: Failed to open saved state file: %s
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มบันทึกสถานะ: %s

en: Failed to parse XML file "%s"
th: แจงแฟ้ม XML "%s" ไม่สำเร็จ

en: Failed to remove '%s': %s
th: ไม่สามารถลบแฟ้ม '%s': %s

en: Failed to remove lock directory `%s': %s
th: ไม่สามารถลบไดเรกทอรีล็อค `%s': %s

en: Failed to remove lock file `%s': %s
th: ไม่สามาถลบแฟ้มล็อค `%s' ได้: %s

en: Failed to rename `%s' to `%s': %s
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อ `%s' ไปเป็น `%s' ได้: %s

en: Failed to restore `%s' from `%s': %s
th: ไม่สามารถเรียกคืน `%s' จาก `%s' ได้: %s

en: Failed to restore original saved state file that had been moved to '%s': %s
th: ไม่สามารถย้ายแฟ้มบันทึกสถานะเดิมซึ่งถูกย้ายไปที่ '%s' กลับมาได้: %s

en: Failed to set mode on `%s': %s
th: ไม่สามารถกำหนดโหมดให้กับ `%s': %s

en: Failed to shut down backend
th: ปิดแบ็กเอนด์ไม่สำเร็จ

en: Failed to spawn the configuration server (gconfd): %s
th: ไม่สามารถ spawn เซิร์ฟเวอร์ค่าตั้ง (gconfd) ได้: %s

en: Failed to stat `%s': %s
th: ไม่สามารถ stat `%s' ได้: %s

en: Failed to sync XML cache contents to disk
th: ไม่สามารถ sync เนื้อหาของแคช XML ลงดิสก์

en: Failed to sync one or more sources: %s
th: ไม่สามารถ sync แหล่งอย่างน้อยหนึ่งแหล่ง: %s

en: Failed to unset breakage key %s: %s
th: ไม่สามารถยกเลิกการตั้งค่าคีย์ขยะ %s: %s

en: Failed to write "%s": %s
th: ไม่สามารถเขียน "%s": %s

en: Failed to write XML data to `%s': %s
th: ไม่สามารถเขียนข้อมูล XML ไปยัง `%s': %s

en: Failed to write byte to pipe file descriptor %d so client program may hang: %s
th: ไม่สามารถเขียนข้อมูลไบต์ลง file descriptor %d ของไปป์ได้ โปรแกรมไคลเอนต์จึงอาจค้าง: %s

en: Failed to write client add to saved state file: %s
th: ไม่สามารถบันทึกการเพิ่มไคลเอนต์ลงในแฟ้มบันทึกสถานะ: %s

en: Failed to write file `%s': %s
th: ไม่สามารถเขียน `%s' ได้: %s

en: Failed to write some configuration data to disk
th: เขียนค่าตั้งบางค่าลงดิสก์ไม่สำเร็จ

en: Failure during recursive unset of "%s": %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะล้างค่า "%s" แบบเรียกตัวเอง: %s

en: Failure listing entries in `%s': %s
th: ไม่สามารถแสดงรายการใน `%s': %s

en: Failure shutting down configuration server: %s
th: ไม่สามารถปิดเซิร์ฟเวอร์ค่าตั้งได้: %s

en: Fatal error: failed to get object reference for ConfigDatabase
th: ข้อผิดพลาดร้ายแรง: ไม่สามารถอ้างอ็อบเจกต์สำหรับ ConfigDatabase

en: GCONF_DISABLE_MAKEFILE_SCHEMA_INSTALL is set, not installing schemas
th: GCONF_DISABLE_MAKEFILE_SCHEMA_INSTALL กำหนดค่าไว้ จะไม่ติดตั้ง schema

en: GCONF_DISABLE_MAKEFILE_SCHEMA_UNINSTALL is set, not uninstalling schemas
th: GCONF_DISABLE_MAKEFILE_SCHEMA_UNINSTALL กำหนดค่าไว้ จะไม่ถอดถอน schema

en: GConf Error: %s
th: ข้อผิดพลาดใน GConf: %s

en: GConf server is not in use, shutting down.
th: เซิร์ฟเวอร์ GConf ไม่ได้ใช้งาน จะปิดโปรแกรม

en: GConf warning: failure listing pairs in `%s': %s
th: คำเตือนจาก GConf: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านรายการของคู่ใน `%s': %s

en: GConf won't work without dynamic module support (gmodule)
th: GConf ไม่สามารถทำงานได้ถ้าไม่มีการรองรับมอดูลพลวัต (gmodule)

en: Get a specific element from a list key, numerically indexed.
th: เจาะจงอ่านค่าสมาชิกของคีย์แบบลิสต์ อ้างสมาชิกด้วยตัวเลขลำดับที่

en: Get the long doc string for a key
th: อ่านคำอธิบายละเอียดของคีย์

en: Get the name of the default source
th: อ่านชื่อของแหล่งปริยาย

en: Get the name of the schema applied to this key
th: อ่านชื่อ schema ที่ใช้กับคีย์นี้

en: Get the number of elements in a list key.
th: อ่านค่าจำนวนสมาชิกของคีย์แบบลิสต์

en: Get the short doc string for a key
th: อ่านคำอธิบายสังเขปของคีย์

en: Got %d entries using filter: %s
th: พบ %d รายการจากตัวกรอง: %s

en: Ignore schema defaults when reading values.
th: ไม่ต้องสนใจค่าปริยายใน schema เมื่ออ่านค่า

en: Ignoring XML node `%s': %s
th: กำลังอ่านข้ามโหนด XML `%s' ไปเสีย: %s

en: Ignoring XML node with name `%s': %s
th: จะอ่านข้ามโหนด XML ชื่อ `%s' ไปเสีย: %s

en: Ignoring bad car from XML pair: %s
th: อ่านข้าม car ผิดรูปแบบในคู่แบบ XML: %s

en: Ignoring bad cdr from XML pair: %s
th: อ่านข้าม cdr ผิดรูปแบบในคู่แบบ XML: %s

en: Ignoring schema name `%s', invalid: %s
th: จะอ่านข้ามชื่อ schema `%s' ไปเสีย เพราะรูปแบบผิด: %s

en: Incorrect type for list element in %s
th: ชนิดของสมาชิกของลิสต์ไม่ถูกต้องใน %s

en: Initializing Markup backend module
th: กำลังเริ่มมอดูลแบ็กเอนด์แบบมาร์กอัป

en: Initializing XML backend module
th: กำลังเริ่มมอดูลแบ็กเอนด์แบบ XML

en: Installation options:
th: ตัวเลือกการติดตั้ง:

en: Installed schema `%s' for locale `%s'
th: ติดตั้ง schema `%s' สำหรับโลแคล `%s' แล้ว

en: Integer `%s' is too large or small
th: เลขจำนวนเต็ม `%s' ใหญ่หรือเล็กเกินไป

en: Invalid UTF-8 in locale for schema
th: ข้อมูล UTF-8 ไม่ถูกต้องในส่วนโลแคลของ schema

en: Invalid UTF-8 in long description for schema
th: ข้อมูล UTF-8 ไม่ถูกต้องในส่วนคำอธิบายละเอียดของ schema

en: Invalid UTF-8 in owner for schema
th: ข้อมูล UTF-8 ไม่ถูกต้องในส่วนเจ้าของคีย์ของ schema

en: Invalid UTF-8 in short description for schema
th: ข้อมูล UTF-8 ไม่ถูกต้องในส่วนคำอธิบายสังเขปของ schema

en: Invalid UTF-8 in string value in '%s'
th: ข้อมูล UTF-8 ไม่ถูกต้องในค่าสตริง '%s'

en: Invalid cdr_type "%s" on <%s>
th: cdr_type "%s" ไม่ถูกต้องสำหรับ <%s>

en: Invalid first-element type "%s" on <%s>
th: ชนิด "%s" ของอิลิเมนต์แรกไม่ถูกต้องสำหรับ <%s>

en: Invalid list_type "%s" on <%s>
th: list_type "%s" ไม่ถูกต้องสำหรับ <%s>

en: Invalid ltype "%s" on <%s>
th: ltype "%s" ไม่ถูกต้องสำหรับ <%s>

en: Invalid type (list, pair, or unknown) in a list node
th: ชนิด (ลิสต์, คู่ หรือ unknown) ไม่ถูกต้องในโหนดของลิสต์

en: Key %s is not a list.
th: คีย์ %s ไม่ใช่ลิสต์

en: Key `%s' listed as schema for key `%s' actually stores type `%s'
th: คีย์ `%s' ซึ่งกำหนดไว้เป็น schema สำหรับคีย `%s' กลับเก็บค่าเป็นชนิด `%s'

en: Key is NULL
th: คีย์เป็น NULL

en: Key operation on directory
th: พยายามกระทำการแบบคีย์กับไดเรกทอรี

en: Key type options:
th: ตัวเลือกของชนิดของคีย์:

en: Key/directory may not end with a slash '/'
th: คีย์/ไดเรกทอรีลงท้ายด้วยขีดทับ '/' ไม่ได้

en: Launch the configuration server (gconfd). (Normally happens automatically when needed.)
th: เรียกเซิร์ฟเวอร์ค่าตั้ง (gconfd) ขึ้นมาทำงาน (โดยปกติจะเรียกโดยอัตโนมัติเมื่อต้องใช้อยู่แล้ว)

en: Line %d character %d: %s
th: บรรทัด %d อักขระ %d: %s

en: List Type: %s
th: ชนิดของลิสต์: %s

en: List contains a badly-typed node (%s, should be %s)
th: ลิสต์มีโหนดที่กำหนดชนิดผิด (%s ซึ่งควรเป็น %s)

en: List index is out of bounds.
th: ดัชนีของลิสต์มีค่าออกนอกช่วง

en: List index must be non-negative.
th: ดัชนีของลิสต์ต้องไม่เป็นค่าลบ

en: List type must be a primitive type: string, int, float or bool
th: ชนิดของลิสต์ต้องเป็นชนิดพื้นฐาน: string, int, float หรือ bool เท่านั้น

en: Listener ID %lu doesn't exist
th: ไม่มีผู้คอยฟังหมายเลข %lu

en: Load from the specified file an XML description of values and set them relative to a directory.
th: โหลดค่าต่างๆ ในรูป XML จากแฟ้มที่กำหนด แล้วเซ็ตค่าโดยสัมพัทธ์กับไดเรกทอรี

en: Load/Save options:
th: ตัวเลือกการอ่าน/บันทึกตัวเลือกต่างๆ:

en: Long Desc: %s
th: คำอธิบายละเอียด: %s

en: Missing both car and cdr values from pair in XML file
th: ไม่มีทั้งค่า car และ cdr ในคู่ในแฟ้ม XML

en: Missing car from pair of values in XML file
th: ไม่มี car ในคู่ของค่าในแฟ้ม XML

en: Missing cdr from pair of values in XML file
th: ไม่มี cdr ในคู่ของค่าในแฟ้ม XML

en: Must begin with a slash '/'
th: ต้องขึ้นต้นด้วยขีดทับ '/'

en: Must set the GCONF_CONFIG_SOURCE environment variable
th: คุณต้องกำหนดตัวแปรสภาพแวดล้อม GCONF_CONFIG_SOURCE ด้วยi

en: Must specify a PCRE regex to search for.
th: ต้องระบุนิพจน์เรกิวลาร์แบบ PCRE ที่จะค้นหาด้วย

en: Must specify a key from which to get list element.
th: ต้องระบุคีย์ที่จะอ่านสมาชิกของลิสต์ด้วย

en: Must specify a key or keys on the command line
th: ต้องระบุคีย์ในบรรทัดคำสั่งด้วย

en: Must specify a key or keys to get
th: ต้องระบุคีย์ที่จะอ่านด้วย

en: Must specify a key or keys to get type
th: ต้องระบุคีย์ที่จะอ่านชนิดด้วย

en: Must specify a key pattern to search for.
th: ต้องระบุแพตเทิร์นของคีย์ที่จะค้นหาด้วย

en: Must specify a key to lookup size of.
th: ต้องระบุคีย์ที่จะอ่านขนาดด้วย

en: Must specify a schema name followed by the key name to apply it to
th: ต้องระบุชื่อ schema ตามด้วยชื่อคีย์ที่จะกำหนด schema ให้ด้วย

en: Must specify a type when setting a value
th: ต้องกำหนดชนิดเมื่อจะตั้งค่าด้วย

en: Must specify alternating keys/values as arguments
th: ต้องระบุ คีย์/ค่า สลับกันไปเป็นอาร์กิวเมนต์ด้วย

en: Must specify key (schema name) as the only argument
th: ต้องระบุอาร์กิวเมนต์เป็นชื่อคีย์ (หรือชื่อ schema) เพียงอาร์กิวเมนต์เดียวเท่านั้น

en: Must specify keys to unapply schema from
th: ต้องระบุคีย์ที่จะเลิกใช้ schema ด้วย

en: Must specify list index.
th: ต้องระบุดัชนีของลิสต์ด้วย

en: Must specify one or more directories to dump.
th: ต้องระบุไดเรกทอรีที่จะแสดงข้อมูลด้วย

en: Must specify one or more directories to get key/value pairs from.
th: ต้องระบุไดเรกทอรีอย่างน้อยหนึ่งไดเรกทอรีที่จะอ่านคู่ คีย์-ค่า

en: Must specify one or more directories to get subdirs from.
th: ต้องระบุไดเรกทอรีอย่างน้อยหนึ่งไดเรกทอรีที่จะอ่านไดเรกทอรีย่อย

en: Must specify one or more directories to recursively list.
th: ต้องระบุไดเรกทอรีที่จะแสดงเนื้อหาแบบเรียกตัวเองด้วย

en: Must specify one or more keys as arguments
th: ต้องระบุคีย์อย่างน้อยหนึ่งคีย์เป็นอาร์กิวเมนต์ด้วย

en: Must specify one or more keys to recursively unset.
th: ต้องระบุคีย์อย่างน้อยหนึ่งคีย์ที่จะล้างค่าแบบเรียกตัวเอง

en: Must specify one or more keys to unset.
th: ต้องระบุคีย์อย่างน้อยหนึ่งคีย์ที่จะล้างค่า

en: Must specify some directories to break
th: คุณต้องกำหนดไดเรกทอรีที่จะทำลายด้วย

en: Must specify some keys to break
th: ต้องระบุคีย์ที่จะทำลายด้วย

en: Must specify some schema files to install
th: ต้องระบุแฟ้ม schema ที่จะติดตั้งด้วย

en: No "%s" attribute on element <%s>
th: ไม่มีแอตทริบิวต์ "%s" ในอิลิเมนต์ <%s>

en: No "filter" attribute specified on <template> in '%s'
th: ไม่มีการระบุแอตทริบิวต์ "filter" ของ <template> ใน '%s'

en: No "type" attribute for <%s> node
th: ไม่มีแอตทริบิวต์ "type" สำหรับโหนด <%s>

en: No "value" attribute for node
th: ไม่มีแอตทริบิวต์ "value" สำหรับโหนด

en: No '/' in key "%s"
th: ไม่มี '/' ในคีย์ "%s"

en: No <template> specified in '%s'
th: ไม่มีการระบุ <template> ใน '%s'

en: No LDAP server or base DN specified in '%s'
th: ไม่ได้ระบุเซิร์ฟเวอร์ LDAP หรือ DN ฐานใน '%s'

en: No configuration files found. Trying to use the default configuration source `%s'
th: ไม่พบแฟ้มค่าตั้ง จะพยายามใช้แหล่งค่าตั้งปริยาย `%s'

en: No configuration source addresses successfully resolved. Can't load or store configuration data
th: เปิดหาที่อยู่ของแหล่งค่าตั้งไม่พบสักแหล่ง จึงไม่สามารถโหลดหรือเก็บข้อมูลค่าตั้งได้

en: No configuration sources in the source path. Configuration won't be saved; edit %s%s
th: ไม่มีแหล่งค่าตั้งในพาธของแหล่ง ดังนั้น จะไม่มีการบันทึกค่าตั้ง กรุณาแก้ไข %s%s

en: No database available to save your configuration
th: ไม่มีฐานข้อมูลที่จะเก็บบันทึกค่าตั้งของคุณ

en: No doc string stored in schema at '%s'
th: ไม่มีสตริงคำอธิบายเก็บไว้ใน schema ที่ '%s'

en: No schema known for `%s'
th: ไม่รู้จัก schema สำหรับ `%s'

en: No schema stored at '%s'
th: ไม่มี schema เก็บไว้ที่ '%s'

en: No such file `%s'
th: ไม่มีไฟล์ `%s'

en: No text is allowed inside element <%s>
th: ไม่อนุญาตให้มีข้อความในอิลิเมนต์ <%s>

en: No value found for key %s
th: ไม่พบค่าสำหรับคีย์ %s

en: No value set for `%s'
th: ไม่มีค่าตั้งไว้สำหรับ `%s'

en: No value to set for key: `%s'
th: ไม่มีค่าตั้งไว้สำหรับคีย์: `%s'

en: No writable configuration sources successfully resolved. May be unable to save some configuration changes
th: เปิดหาที่อยู่ของแหล่งค่าตั้งที่เขียนได้ไม่พบสักแหล่ง จึงอาจไม่สามารถบันทึกการเปลี่ยนแปลงค่าตั้งบางอย่างได้

en: None of the resolved addresses are writable; saving configuration settings will not be possible
th: หาที่อยู่ที่เขียนได้ไม่พบสักแหล่ง จึงไม่สามารถบันทึกการเปลี่ยนแปลงค่าตั้งได้

en: Not a boolean value: %s
th: ไม่ใช่ค่าบูลีน: %s

en: Not running within active session
th: ไม่ได้ทำงานในวาระที่กำลังดำเนินอยู่

en: Object Activation Framework error
th: เกิดข้อผิดพลาดใน Object Activation Framework

en: Operation not allowed without configuration server
th: ปฏิบัติการไม่สามารถทำได้โดยไม่มีเซิร์ฟเวอร์ค่าตั้ง

en: Outermost element in menu file must be <gconf> not <%s>
th: อิลิเมนต์ชั้นนอกสุดในแฟ้มเมนูต้องเป็น <gconf> ไม่ใช่ <%s>

en: Owner: %s
th: เจ้าของคีย์: %s

en: Pair car type must be a primitive type: string, int, float or bool
th: ชนิดของ car ในคู่ ต้องเป็นชนิดพื้นฐาน คือ string, int, float หรือ bool

en: Pair cdr type must be a primitive type: string, int, float or bool
th: ชนิดของ cdr ในคู่ ต้องเป็นชนิดพื้นฐาน คือ string, int, float หรือ bool

en: Parse error
th: ผิดพลาดขณะแจงส่วน

en: Permission denied
th: ไม่ได้รับอนุญาต

en: Please contact your system administrator to resolve the following problem:
    Could not lock the file "%s"; this indicates that there may be a problem with your operating system configuration. If you have an NFS-mounted home directory, either the client or the server may be set up incorrectly. See the rpc.statd and rpc.lockd documentation. A common cause of this error is that the "nfslock" service has been disabled.The error was "%s" (errno = %d).
th: กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบของคุณเพื่อแก้ปัญหาต่อไปนี้:
    ไม่สามารถล็อคแฟ้ม "%s" ซึ่งหมายความว่าอาจมีปัญหาบางอย่างกับการตั้งค่าของระบบคุณ ถ้าคุณมีไดเรกทอรีบ้านที่เมานท์ผ่าน NFS ก็เป็นไปได้ว่า ไม่ไคลเอนท์ก็เซิร์ฟเวอร์ที่เซ็ตไว้ไม่ถูกต้อง กรุณาอ่านเอกสารของ rpc.statd และ rpc.lockd สาเหตุปกติของปัญหานี้ก็คือ บริการ "nfslock" ถูกปิดไว้  ข้อผิดพลาดคือ "%s" (errno = %d)

en: Please contact your system administrator to resolve the following problem:
    Could not open or create the file "%s"; this indicates that there may be a problem with your configuration, as many programs will need to create files in your home directory. The error was "%s" (errno = %d).
th: กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบของคุณเพื่อแก้ปัญหาต่อไปนี้:
    ไม่สามารถเปิดหรือสร้างแฟ้ม "%s" ได้ ซึ่งแปลว่าอาจมีปัญหากับการตั้งค่าของคุณ เพราะหลายโปรแกรมจะต้องสร้างแฟ้มในไดเรกทอรีบ้านของคุณ  ข้อผิดพลาดคือ "%s" (errno = %d)

en: Please contact your system administrator to resolve the following problem:
    Could not resolve the address "%s" in the configuration file "%s": %s
th: กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบของคุณเพื่อแก้ปัญหาต่อไปนี้:
    ไม่สามารถเปิดหาที่อยู่ "%s" ในแฟ้มค่าตั้ง "%s" ได้: %s

en: Please contact your system administrator to resolve the following problem:
    No configuration sources in the configuration file "%s"; this means that preferences and other settings can't be saved. %s%s
th: กรุณาติดต่อผู้ดูแลระบบของคุณเพื่อแก้ปัญหาต่อไปนี้:
    ไม่มีแหล่งค่าตั้งในแฟ้มค่าตั้ง "%s" ซึ่งหมายความว่า ไม่สามารถบันทึกค่าปรับแต่งและค่าตั้งอื่นๆ ได้ %s%s

en: Print all key/value pairs in a directory.
th: พิมพ์คู่ คีย์-ค่า ทุกคู่ในไดเรกทอรี

en: Print all subdirectories and entries under a directory, recursively.
th: พิมพ์ไดเรกทอรีย่อยและรายการทั้งหมดในลำดับชั้นภายใต้ไดเรกทอรี

en: Print all subdirectories in a directory.
th: พิมพ์ไดเรกทอรีย่อยทั้งหมดในไดเรกทอรี

en: Print the data type of a key to standard output.
th: พิมพ์ชนิดข้อมูลของคีย์ออกทางเอาต์พุตมาตรฐาน

en: Print the value of a key to standard output.
th: พิมพ์ค่าของคีย์ออกทางเอาต์พุตมาตรฐาน

en: Print version
th: พิมพ์เลขรุ่น

en: Privileges are required to change GConf mandatory values
th: ต้องมีสิทธิพิเศษจึงจะเปลี่ยนค่า GConf บังคับได้

en: Privileges are required to change GConf system values
th: ต้องมีสิทธิพิเศษจึงจะเปลี่ยนค่า GConf สำหรับระบบได้

en: Properly installs schema files on the command line into the database. Specify a custom configuration source in the GCONF_CONFIG_SOURCE environment variable, or set set the variable to an empty string to use the default configuration source.
th: ติดตั้งแฟ้ม schema ที่กำหนดในบรรทัดคำสั่งลงในฐานข้อมูล โดยระบุแหล่งค่าตั้งกำหนดเองในตัวแปรสภาพแวดล้อม GCONF_CONFIG_SOURCE หรือไม่ก็กำหนดเป็นสตริงว่างถ้าจะใช้แหล่งปริยาย

en: Properly uninstalls schema files on the command line from the database. GCONF_CONFIG_SOURCE environment variable should be set to a non-default configuration source or set to the empty string to use the default.
th: ถอดถอนแฟ้ม schema ที่กำหนดในบรรทัดคำสั่งออกจากฐานข้อมูล โดยระบุแหล่งค่าตั้งกำหนดเองในตัวแปรสภาพแวดล้อม GCONF_CONFIG_SOURCE หรือไม่ก็กำหนดเป็นสตริงว่างถ้าจะใช้แหล่งปริยาย

en: Quoted string doesn't begin with a quotation mark
th: ข้อความคำพูดไม่ได้ขึ้นต้นด้วยอัญประกาศ

en: Quoted string doesn't end with a quotation mark
th: ข้อความคำพูดไม่ได้ปิดด้วยอัญประกาศ

en: Read error on file `%s': %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านแฟ้ม `%s': %s

en: Received invalid value in set request
th: ได้รับค่าที่ใช้ไม่ได้ในการร้องขอกำหนดค่า

en: Received list from gconfd with a bad list type
th: ได้รับลิสต์จาก gconfd เป็นชนิดลิสต์ที่ไม่ถูกต้อง

en: Received request to drop all cached data
th: ได้รับการร้องขอให้ล้างข้อมูลในแคชทั้งหมด

en: Received request to sync synchronously
th: ได้รับการร้องขอให้ sync แบบซิงโครนัส

en: Recursively unset all keys at or below the key/directory names on the command line
th: ล้างค่าคีย์ทั้งยวงที่อยู่ใต้คีย์/ไดเรกทอรีที่กำหนดในบรรทัดคำสั่ง

en: Remove any schema name applied to the given keys
th: ลบชื่อ schema ใดๆ ที่ใช้กับคีย์ที่กำหนดอยู่

en: Remove directory operation is no longer supported, just remove all the values in the directory
th: ไม่รองรับการลบไดเรกทอรีอีกต่อไป คุณอาจลบค่าทั้งหมดในไดเรกทอรีแทน

en: Resolved address "%s" to a partially writable configuration source at position %d
th: หาที่อยู่ "%s" พบ เป็นแหล่งค่าตั้งที่เขียนได้บางส่วนที่ตำแหน่ง %d

en: Resolved address "%s" to a read-only configuration source at position %d
th: หาที่อยู่ "%s" พบ เป็นแหล่งค่าตั้งที่อ่านได้เท่านั้นที่ตำแหน่ง %d

en: Resolved address "%s" to a writable configuration source at position %d
th: หาที่อยู่ "%s" พบ เป็นแหล่งค่าตั้งที่เขียนได้ที่ตำแหน่ง %d

en: Return 0 if gconfd is running, 2 if not.
th: คืนค่า 0 ถ้า gconfd กำลังทำงานอยู่ หรือ 2 ถ้าไม่ได้ทำงานอยู่

en: Return 0 if the directory exists, 2 if it does not.
th: คืนค่า 0 ถ้าไดเรกทอรีมีอยู่ หรือ 2 ถ้าไม่มีอยู่

en: Returning exception: %s
th: กำลังคืนค่าความผิดปกติ: %s

en: Root node of '%s' must be <evoldap>, not <%s>
th: โหนดรากของ '%s' ต้องเป็น <evoldap> ไม่ใช่ <%s>

en: Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
th: กรุณาเรียก '%s --help' เพื่อดูตัวเลือกบรรทัดคำสั่งที่เป็นไปได้ทั้งหมด

en: SIGHUP received, reloading all databases
th: ได้รับ SIGHUP จะโหลดฐานข้อมูลใหม่หมด

en: Schema `%s' specified for `%s' stores a non-schema value
th: schema `%s' ที่กำหนดไว้สำหรับ `%s' กลับเก็บค่าที่ไม่ใช่ schema

en: Schema contains invalid UTF-8
th: schema มีข้อมูล UTF-8 ผิดลำดับ

en: Schema options:
th: ตัวเลือก schema:

en: Schema specifies type list but doesn't specify the type of the list elements
th: schema กำหนดชนิดเป็นลิสต์ แต่ไม่ได้ระบุชนิดของรายการในลิสต์

en: Schema specifies type pair but doesn't specify the type of the car/cdr elements
th: schema กำหนดชนิดคู่ แต่ไม่ได้กำหนดชนิดของอิลิเมนต์ car/cdr

en: Search for a key, recursively.
th: ค้นหาคีย์แบบซอกซอน

en: Searching for entries using filter: %s
th: กำลังค้นหารายการโดยใช้ตัวกรอง: %s

en: Server couldn't resolve the address `%s'
th: เซิร์ฟเวอร์เปิดหาแอดเดรส `%s' ไม่พบ

en: Server options:
th: ตัวเลือกของเซิร์ฟเวอร์:

en: Server ping error: %s
th: ping เซิร์ฟเวอร์ไม่ได้: %s

en: Set a key to a value and sync. Use with --type.
th: ตั้งค่าคีย์แล้ว sync  ใช้คู่กับ --type

en: Set a schema and sync. Use with --short-desc, --long-desc, --owner, and --type.
th: กำหนด schema แล้ว sync  ใช้คู่กับ --short-desc, --long-desc, --owner และ --type

en: Short Desc: %s
th: คำอธิบายสังเขป: %s

en: Show client options
th: แสดงตัวเลือกสำหรับไคลเอนต์

en: Show installation options
th: แสดงตัวเลือกการติดตั้ง

en: Show key type options
th: แสดงตัวเลือกของชนิดของคีย์

en: Show load/save options
th: แสดงตัวเลือกการอ่าน/บันทึกตัวเลือกต่างๆ

en: Show schema options
th: แสดงตัวเลือก schema

en: Show server options
th: แสดงตัวเลือกสำหรับเซิร์ฟเวอร์

en: Show test options
th: แสดงตัวเลือกการทดสอบค่า

en: Shut down gconfd. DON'T USE THIS OPTION WITHOUT GOOD REASON.
th: ปิดบริการ gconfd *** อย่าใช้ตัวเลือกนี้โดยไม่มีเหตุอันควร ***

en: Shutdown error: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดระหว่างปิดบริการ: %s

en: Shutdown request received
th: ได้รับการร้องขอให้ปิดบริการ

en: Some client removed itself from the GConf server when it hadn't been added.
th: ไคลเอนต์บางตัวได้ลบตัวเองออกจากเซิร์ฟเวอร์ GConf โดยที่ไม่ได้เพิ่มเข้ามาก่อน

en: Specify a configuration source to use rather than the default path
th: กำหนดแหล่งค่าตั้งที่จะใช้แทนที่จะเป็นพาธปริยาย

en: Specify a schema file to be installed
th: กำหนดแฟ้ม schema ที่จะติดตั้ง

en: Specify a several-line description to go in a schema.
th: กำหนดคำอธิบายละเอียดที่จะใช้ใน schema

en: Specify a short half-line description to go in a schema.
th: กำหนดคำอธิบายสังเขปที่จะใช้ใน schema

en: Specify the owner of a schema
th: กำหนดเจ้าของให้กับ schema

en: Specify the schema name followed by the key to apply the schema name to
th: กำหนดชื่อ schema และตามด้วยคีย์ที่จะกำหนด schema ให้

en: Specify the type of the car pair value being set, or the type of the value a schema describes. Unique abbreviations OK.
th: ระบุชนิดของค่า car ของคู่ที่จะกำหนด หรือชนิดของค่าที่ schema กำหนด อนุญาตให้ใช้ตัวย่อได้

en: Specify the type of the cdr pair value being set, or the type of the value a schema describes. Unique abbreviations OK.
th: ระบุชนิดของค่า cdr ของคู่ที่จะกำหนด หรือชนิดของค่าที่ schema กำหนด อนุญาตให้ใช้ตัวย่อได้

en: Specify the type of the list value being set, or the type of the value a schema describes. Unique abbreviations OK.
th: ระบุชนิดของค่าของลิสต์ที่จะกำหนด หรือชนิดของค่าที่ schema กำหนด อนุญาตให้ใช้ตัวย่อได้

en: Specify the type of the value being set, or the type of the value a schema describes. Unique abbreviations OK.
th: ระบุชนิดของค่าที่จะกำหนด หรือชนิดของค่าที่ schema กำหนด อนุญาตให้ใช้ตัวย่อได้

en: Success
th: สำเร็จ

en: Test options:
th: ตัวเลือกการทดสอบค่า:

en: Text contains invalid UTF-8
th: ข้อความมีลำดับ UTF-8 ที่ไม่ถูกต้อง

en: The '/' name can only be a directory, not a key
th: ชื่อ '/' เป็นไดเรกทอรีได้เท่านั้น ไม่สามารถเป็นคีย์ได้

en: The files that contain your preference settings are currently in use.
    
    You might be logged in to a session from another computer, and the other login session is using your preference settings files.
    
    You can continue to use the current session, but this might cause temporary problems with the preference settings in the other session.
    
    Do you want to continue?
th: แฟ้มที่เก็บค่าปรับแต่งต่างๆ ของคุณกำลังถูกใช้งานอยู่
    
    คุณอาจกำลังเข้าระบบในอีกวาระหนึ่งจากเครื่องอื่นอยู่ และวาระนั้นกำลังใช้แฟ้มค่าตั้งอยู่
    
    คุณสามารถเข้าวาระนี้ต่อไปก็ได้ แต่ก็หมายความว่า อาจเกิดปัญหาชั่วคราวในการปรับแต่งระบบในอีกวาระนั้น
    
    ต้องการดำเนินการต่อหรือไม่?

en: Toggles a boolean key.
th: กลับค่าคีย์บูลีน

en: Torture-test an application by setting and unsetting a bunch of keys inside the directories on the command line.
th: ทดสอบโปรแกรมแบบทารุณ โดยตั้งและล้างค่าคีย์จำนวนหนึ่ง ภายใต้ไดเรกทอรีที่กำหนดในบรรทัดคำสั่ง

en: Torture-test an application by setting and unsetting a bunch of values of different types for keys on the command line.
th: ทดสอบโปรแกรมแบบทารุณ โดยตั้งและล้างค่าต่างชนิดจำนวนหนึ่งในคีย์ที่กำหนดในบรรทัดคำสั่ง

en: Trying to break your application by setting bad values for key:
      %s
th: กำลังจะพยายามทำลายโปรแกรมของคุณ ด้วยการตั้งค่าขยะให้กับคีย์:
     %s

en: Trying to break your application by setting bad values for keys in directory:
      %s
th: กำลังจะพยายามทำลายโปรแกรมของคุณ ด้วยการตั้งค่าขยะให้กับคีย์ในไดเรกทอรี:
     %s

en: Two <car> elements given for same pair
th: มีอิลิเมนต์ <car> ซ้ำกันในคู่เดียวกัน

en: Two <cdr> elements given for same pair
th: มีอิลิเมนต์ <cdr> ซ้ำกันในคู่เดียวกัน

en: Two <default> elements below a <local_schema>
th: มีอิลิเมนต์ <default> ซ้ำกันใน <local_schema>

en: Two <longdesc> elements below a <local_schema>
th: มีอิลิเมนต์ <longdesc> ซ้ำกันใน <local_schema>

en: Type mismatch
th: ชนิดไม่ตรงกัน

en: Type: %s
th: ชนิด: %s

en: Unable to open saved state file '%s': %s
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มบันทึกสถานะ '%s' ได้: %s

en: Unable to parse XML file '%s'
th: ไม่สามารถแจงแฟ้ม XML '%s' ได้

en: Unable to remove directory `%s' from the XML backend cache, because it has not been successfully synced to disk
th: ไม่สามารถลบไดเรกทอรี `%s' ออกจากแคชของแบ็กเอนด์แบบ XML เพราะไม่สามารถ sync ลงดิสก์ได้สำเร็จ

en: Unable to restore a listener on address '%s', couldn't resolve the database
th: ไม่สามารถสร้างผู้คอยฟังคืนที่ที่อยู่ '%s' ได้ เนื่องจากไม่สามารถเปิดหาฐานข้อมูลได้

en: Unable to store a value at key '%s', as the configuration server has no writable databases. There are some common causes of this problem: 1) your configuration path file %s/path doesn't contain any databases or wasn't found 2) somehow we mistakenly created two gconfd processes 3) your operating system is misconfigured so NFS file locking doesn't work in your home directory or 4) your NFS client machine crashed and didn't properly notify the server on reboot that file locks should be dropped. If you have two gconfd processes (or had two at the time the second was launched), logging out, killing all copies of gconfd, and logging back in may help. If you have stale locks, remove ~/.gconf*/*lock. Perhaps the problem is that you attempted to use GConf from two machines at once, and ORBit still has its default configuration that prevents remote CORBA connections - put "ORBIIOPIPv4=1" in /etc/orbitrc. As always, check the user.* syslog for details on problems gconfd encountered. There can only be one gconfd per home directory, and it must own a lockfile in ~/.gconfd and also lockfiles in individual storage locations such as ~/.gconf
th: ไม่สามารถเก็บค่าของคีย์ `%s' ได้ เนื่องจากเซิร์ฟเวอร์ค่าตั้งไม่มีฐานข้อมูลที่เขียนได้ ซึ่งสาเหตุของเรื่องนี้ที่พบบ่อยก็คือ  1) หาแฟ้มพาธค่าตั้ง %s/path ของคุณไม่พบ หรือพบ แต่ไม่ได้ระบุฐานข้อมูลใดๆ ในนั้น  2) อาจมีการสร้างโพรเซส gconfd สองตัวพร้อมกัน  3) ระบบปฏิบัติการของคุณตั้งค่าไว้ไม่ถูกต้อง ทำให้การล็อคแฟ้มผ่าน NFS ไม่ทำงานกับไดเรกทอรีบ้านของคุณ  4) เครื่องไคลเอนต์ NFS ของคุณตายโดยไม่ได้แจ้งเซิร์ฟเวอร์ตอนรีบูต ว่าควรปลดล็อคแฟ้มต่างๆ  ถ้าคุณมีโพรเซส gconfd สองตัวตอนนี้ (หรือมีสองตัวตอนที่ตัวที่สองเริ่มทำงาน) กรุณาออกจากระบบ ฆ่าโพรเซส gconfd ให้หมด แล้วจึงเข้าระบบใหม่ อาจทำให้ปัญหาหายไปได้  แต่ถ้าคุณมีการล็อคค้าง ก็ให้ลบแฟ้ม ~/.gconf*/*lock เสีย เป็นไปได้ว่าปัญหาคือคุณอาจพยายามใช้ GConf จากสองเครื่องพร้อมกัน และ ORBit ยังคงใช้ค่าตั้งปริยาย ซึ่งไม่ยอมรับการติดต่อผ่าน CORBA จากเครื่องอื่น - ในกรณีนี้ให้ใส่ "ORBIIOPIPv4=1" ใน /etc/orbitrc  และเช่นเคย คุณอาจตรวจสอบปูมระบบ user.* เพื่อดูรายละเอียดของปัญหาที่ gconfd พบ  สำหรับแต่ละไดเรกทอรีบ้าน จะมี gconfd ได้เพียงหนึ่งตัวเท่านั้น และต้องเป็นเจ้าของแฟ้มล็อคใน ~/.gconfd รวมทั้งแฟ้มล็อคในแหล่งเก็บต่างๆ เช่น ~/.gconf ด้วย

en: Uninstalled schema `%s' from locale `%s'
th: ถอดถอน schema `%s' ออกจากโลแคล `%s' แล้ว

en: Unknown value "%s" for "%s" attribute on element <%s>
th: ไม่รู้จักค่า "%s" สำหรับแอตทริบิวต์ "%s" ในอิลิเมนต์ <%s>

en: Unload a set of values described in an XML file.
th: ล้างค่าต่างๆ ที่กำหนดไว้ในแฟ้ม XML

en: Unloading XML backend module.
th: กำลังปิดมอดูลแบ็กเอนด์แบบ XML

en: Unloading text markup backend module.
th: กำลังปิดมอดูลแบ็กเอนด์แบบข้อความมาร์กอัป

en: Unset
th: ไม่ได้กำหนด

en: Unset the keys on the command line
th: ล้างค่าคีย์ที่กำหนดในบรรทัดคำสั่ง

en: Usage: %s <dir>
th: วิธีใช้: %s <dir>

en: Usage: %s <dir>
      Merges a markup backend filesystem hierarchy like:
        dir/%%gconf.xml
            subdir1/%%gconf.xml
            subdir2/%%gconf.xml
      to:
        dir/%%gconf-tree.xml
th: วิธีใช้: %s <dir>
      ใช้ผนวกโครงสร้างระบบแฟ้มของข้อมูลในรูปมาร์กอัพในลักษณะอย่างเช่น:
        dir/%%gconf.xml
            subdir1/%%gconf.xml
            subdir2/%%gconf.xml
      ให้เป็น:
        dir/%%gconf-tree.xml

en: Value at '%s' is not a schema
th: ค่าที่ '%s' ไม่ใช่ schema

en: Value for `%s' set in a read-only source at the front of your configuration path
th: ค่าของ `%s' ถูกเขียนค่าในแหล่งที่อ่านได้เท่านั้น โดยเขียนที่ชั้นนอกของพาธค่าตั้งของคุณ

en: Value type is only relevant when setting a value
th: ระบุชนิดของค่าเมื่อจะตั้งค่าได้เท่านั้น

en: WARNING: <locale> node has no `name="locale"' attribute, ignoring
th: คำเตือน: โหนด <locale> ไม่มีแอตทริบิวต์ `name="โลแคล"' ดังนั้น จะอ่านข้ามไป

en: WARNING: Failed to parse boolean value `%s'
th: คำเตือน: แจงค่าบูลีน `%s' ไม่สำเร็จ

en: WARNING: Failed to parse default value `%s' for schema (%s)
th: คำเตือน: ไม่สามารถแจงค่าปริยาย `%s' ของ schema (%s)

en: WARNING: Failed to parse float value `%s'
th: คำเตือน: แจงค่า float `%s' ไม่สำเร็จ

en: WARNING: Failed to parse int value `%s'
th: คำเตือน: แจงค่า int `%s' ไม่สำเร็จ

en: WARNING: Failed to parse string value `%s'
th: คำเตือน: แจงค่าสตริง `%s' ไม่สำเร็จ

en: WARNING: Invalid node <%s> in a <locale> node
th: คำเตือน: พบโหนด <%s> ที่ใช้ไม่ได้ในโหนด <locale>

en: WARNING: You cannot set a default value for a schema
th: คำเตือน: คุณไม่สามารถตั้งค่าปริยายให้กับ schema ได้

en: WARNING: car_type can only be int, float, string or bool and not `%s'
th: คำเตือน: ชนิดของ car สามารถเป็น int, float, string หรือ bool ได้เท่านั้น ไม่ใช่ `%s'

en: WARNING: cdr_type can only be int, float, string or bool and not `%s'
th: คำเตือน: ชนิดของ cdr สามารถเป็น int, float, string หรือ bool ได้เท่านั้น ไม่ใช่ `%s'

en: WARNING: empty <applyto> node
th: คำเตือน: พบโหนด <applyto> ว่างเปล่า

en: WARNING: failed to associate schema `%s' with key `%s': %s
th: คำเตือน: เชื่อมโยง schema `%s' กับคีย์ `%s' ไม่สำเร็จ: %s

en: WARNING: failed to install schema `%s', locale `%s': %s
th: คำเตือน: ไม่สามารถติดตั้ง schema `%s', โลแคล `%s': %s

en: WARNING: failed to parse type name `%s'
th: คำเตือน: แจงชื่อชนิด `%s' ไม่สำเร็จ

en: WARNING: failed to uninstall schema `%s', locale `%s': %s
th: คำเตือน: ไม่สามารถถอดถอน schema `%s', โลแคล `%s': %s

en: WARNING: gconftool internal error, unknown GConfValueType
th: คำเตือน: ข้อผิดพลาดภายในของ gconftool: ค่า GConfValueType ไม่รู้จัก

en: WARNING: invalid or missing car_type or cdr_type for schema (%s)
th: คำเตือน: ชนิด car หรือชนิด cdr ไม่ถูกต้องหรือขาดหายใน schema (%s)

en: WARNING: invalid or missing list_type for schema (%s)
th: คำเตือน: ไม่มีชนิดของลิสต์หรือชนิดของลิสต์ไม่ถูกต้องสำหรับ schema (%s)

en: WARNING: invalid or missing type for schema (%s)
th: คำเตือน: ไม่มีชนิดหรือชนิดไม่ถูกต้องสำหรับ schema (%s)

en: WARNING: key specified (%s) for schema under a <value> - ignoring
th: คำเตือน: มีคีย์ (%s) สำหรับ schema อยู่ใต้โหนด <value> - ขออ่านข้าม

en: WARNING: list_type can only be int, float, string or bool and not `%s'
th: คำเตือน: list_type เป็น int, float, string หรือ bool ได้เท่านั้น และไม่ใช่ `%s'

en: WARNING: multiple <locale> nodes for locale `%s', ignoring all past first
th: คำเตือน: มีโหนด <locale> หลายโหนดสำหรับโลแคล `%s' ดังนั้น จะใช้เฉพาะโหนดแรกเท่านั้น

en: WARNING: must have a child node under <value>
th: คำเตือน: ต้องมีโหนดลูกภายใต้ <value>

en: WARNING: must specify both a <car> and a <cdr> in a <pair>
th: คำเตือน: ต้องระบุทั้ง <car> และ <cdr> ใน <pair>

en: WARNING: no <car_type> specified for schema of type pair
th: คำเตือน: ไม่ได้ระบุ <car_type> ใน schema ที่มีชนิดเป็นคู่

en: WARNING: no <cdr_type> specified for schema of type pair
th: คำเตือน: ไม่ได้ระบุ <cdr_type> ใน schema ที่มีชนิดเป็นคู่

en: WARNING: no <list_type> specified for schema of type list
th: คำเตือน: ไม่ได้ระบุ <list_type> ใน schema ที่มีชนิดเป็นลิสต์

en: WARNING: no key specified for schema
th: คำเตือน: ไม่มีคีย์ระบุไว้สำหรับ schema

en: WARNING: node <%s> below <%s> not understood
th: คำเตือน: ไม่เข้าใจโหนด <%s> ที่อยู่ภายใต้ <%s>

en: WARNING: node <%s> not understood
th: คำเตือน: ไม่เข้าใจโหนด <%s>

en: WARNING: node <%s> not understood below <%s>
th: คำเตือน: ไม่เข้าใจโหนด <%s> ที่อยู่ภายใต้ <%s>

en: WARNING: node <%s> not understood below <schema>
th: คำเตือน: ไม่เข้าใจโหนด <%s> ที่อยู่ภายใต้ <schema>

en: We didn't have the lock on file `%s', but we should have
th: เราไม่สามารถล็อคแฟ้ม `%s' ได้ แต่ความจริงควรจะได้

en: When setting a list you must specify a primitive list-type
th: เมื่อจะตั้งค่าลิสต์ คุณต้องระบุชนิดพื้นฐานของลิสต์

en: When setting a pair you must specify a primitive car-type and cdr-type
th: เมื่อจะกำหนดค่าให้กับคู่ คุณต้องระบุชนิดพื้นฐานของ car และ cdr ด้วย

en: XML filename `%s' is a directory
th: ชื่อแฟ้ม XML `%s' เป็นไดเรกทอรี

en: You must have at least one <locale> entry in a <schema>
th: คุณต้องมีรายการ <locale> อย่างน้อยหนึ่งรายการใน <schema>

en: You must specify a configuration source with --config-source when using --direct
th: คุณต้องกำหนดแหล่งค่าตั้งด้วย --config-source ด้วย เมื่อใช้ --direct

en: _Continue
th: ดำเนินการ_ต่อไป

en: _Log Out
th: _ออกจากระบบ

en: `%c' is an invalid character in a configuration storage address
th: `%c' เป็นอักขระที่ใช้ในที่อยู่ของแหล่งเก็บค่าตั้งไม่ได้

en: `%c' is an invalid character in key/directory names
th: `%c' เป็นอักขระที่ใช้ในชื่อคีย์/ไดเรกทอรีไม่ได้

en: couldn't contact ORB to resolve existing gconfd object reference
th: ไม่สามารถติดต่อ ORB เพื่อหาตัวอ้างอิงอ็อบเจกต์ gconfd ที่มีอยู่

en: couldn't create directory `%s': %s
th: ไม่สามารถสร้างไดเรกทอรี `%s': %s

en: daemon gave erroneous reply: %s
th: ดีมอนให้คำตอบที่ผิดพลาด: %s

en: gconfd compiled with debugging; trying to load gconf.path from the source directory
th: gconfd ถูกคอมไพล์โดยเปิดการดีบักไว้ จะพยายามโหลด gconf.path จากไดเรกทอรีซอร์สโค้ด

en: none
th: ไม่มี

en: parsing XML file: lists and pairs may not be placed inside a pair
th: การแจงแฟ้ม XML: ลิสต์และคู่ไม่สามารถอยู่ในคู่ได้

en: starting (version %s), pid %u user '%s'
th: กำลังเริ่มทำงาน (รุ่น %s) pid %u ผู้ใช้ '%s'
