initscripts.master - en to mr translation catalogue (1007 entries)

en: 		Press 'I' to enter interactive startup.
mr: 		 संवादी आरंभात दाखल होण्यासाठी 'I' दाबा.

en: 		Welcome to
mr: 		स्वागत आहे

en: 	-R 		: recursively dependency checking
mr: 	-R 		: वारंवार अवलंबन करीता तपासा

en: 	-c configfile	: specify config file
mr: 	-c configfile	: संयोजना फाइल निश्चित करा

en: 	-r kernelrelease: specify kernel release version
mr: 	-r kernelrelease: कर्नल वितरण आवृत्ती निश्चित करा

en: 	-y 		: answer yes for all questions.
mr: 	-y 		: सर्व प्रश्नांचे उत्तर होय असे द्या.

en: 	script(s)	: specify systemtap scripts
mr: 	script(s)	: systemtap स्क्रिप्ट निश्चित करा

en:   OK
mr:   ठीक

en:  done.
mr:  झाले.

en:  failed.
mr:  अपयशी.

en:  failed; no link present.  Check cable?
mr:  अपयशी; लिंक उपस्थित नाही.  तार तपासून पहा?

en: $0: $DEVICE not a character device?
mr: $0: $DEVICE अक्षर यंत्र नाही?

en: $0: /etc/sysconfig/ktune does not exist.
mr: $0: /etc/sysconfig/ktune अस्तित्वात नाही.

en: $0: CPU microcode data file not present ($DATAFILE)
mr: $0: CPU माइक्रोकोड फाइल उपस्थित नाही ($DATAFILE)

en: $0: Link is down
mr: $0: लिंक बंद आहे

en: $0: Usage: daemon [+/-nicelevel] {program}
mr: $0: वापरणी: daemon [+/-nicelevel] {program}

en: $0: call me as 'halt' or 'reboot' please!
mr: $0: कृपया मला 'halt' किंवा 'reboot' म्हणा!

en: $0: configuration for ${1} not found.
mr: $0: ${1} साठी संयोजना सापडली नाही.

en: $0: error: $prog is not running
mr: $0: त्रुटी: $prog कार्यरत नाही

en: $0: error: insufficient privileges
mr: $0: त्रुटी: अपूरी परवानगी

en: $0: error: program not installed
mr: $0: त्रुटी: कार्यक्रम प्रतिष्ठापीत नाही

en: $0: kernel does not have CPU microcode device support
mr: $0: कर्नलला CPU मायक्रोकोड यंत्र आधार नाही

en: $0: microcode device $DEVICE doesn't exist?
mr: $0: मायक्रोकोड यंत्र $DEVICE अस्तित्वात नाही?

en: $0: reload not supported
mr: $0: पुन: दाखलन समर्थीत नाही

en: $1 not available
mr: $1 उपलब्ध नाही

en: $BASENAME already running.
mr: $BASENAME आधीच चालू.

en: $BASENAME error exporting databases, check ${CONFIGDIRECTORY}/rpm/db_export.log
mr: $BASENAME चूक डेटाबास निर्यात करताना, ${CONFIGDIRECTORY}/rpm/db_export तपासा.लॉग

en: $BASENAME error importing databases, check ${CONFIGDIRECTORY}/rpm/db_import.log
mr: $BASENAME चूक डेटाबेस आयात करताना, ${CONFIGDIRECTORY}/rpm/db_import तपासा.लॉग

en: $BASENAME exporting databases
mr: $BASENAME डेटाबेस निर्यात करत आहे

en: $BASENAME importing databases
mr: $BASENAME डेटाबेस आयात करत आहे

en: $DAEMON is not set.
mr: $DAEMON निश्चित केले नाही.

en: $NAME is attached to $DEVICE
mr: $NAME $DEVICE ला जुळले आहे

en: $NAME: already running
mr: $NAME: आधिपासूनच कार्यरत आहे

en: $alias device ${DEVICE} does not seem to be present, delaying initialization.
mr: $alias device ${DEVICE} उपस्थित नसल्याचे वाटते, आरंभीकरण विलंबित करत आहे.

en: $base (pid $pid) is running...
mr: $base (pid $pid) चालू आहे...

en: $base dead but pid file exists
mr: $base मृत परंतु pid फाइल अस्तित्वात

en: $base dead but subsys locked
mr: $base मृत परंतु subsys ताळेबंद

en: $base is stopped
mr: $base थांबवले आहे

en: $base reload
mr: $base पुनःभारण

en: $base shutdown
mr: $base शटडाउन

en: $base startup
mr: $base आरंभ

en: $dst: LUKS requires non-random key, skipping
mr: $dst: LUKS ला non-random कळची गरज आहे, टाळत आहे

en: $dst: no value for cipher option, skipping
mr: $dst: cipher पर्यायासाठी मूल्य नाही, टाळत आहे

en: $dst: no value for hash option, skipping
mr: $dst: hash पर्यायासाठी मूल्य नाही, टाळत आहे

en: $dst: no value for size option, skipping
mr: $dst: आकार पर्यायासाठी मूल्य नाही, टाळत आहे

en: $file is not owned by "$user"
mr: $file "$user" च्या मालकीची नाही

en: $file is not readable by "$user"
mr: $file "$user" कडून वाचण्यायोग्य नाही

en: $named reload
mr: $named पुनः दाखलन

en: $prog abort
mr: $prog सोडणे

en: $prog already running
mr: $prog आधिच चालू आहे

en: $prog check
mr: $prog तपासणी

en: $prog compiled
mr: $prog कंपाइल केले

en: $prog dead but pid file exists
mr: $prog निष्क्रीय परंतु pid फाइल अस्तित्वात आहे

en: $prog dead but subsys locked
mr: $prog नष्ट झाले परंतु subsys कुलूपबंद झाले

en: $prog flush
mr: $prog साफ

en: $prog is already running.
mr: $prog आधिच चालू आहे.

en: $prog is already stopped.
mr: $prog आधीपासूनच थांबवल्या गेले आहे.

en: $prog is running
mr: $prog कार्यान्वीत आहे

en: $prog is running...
mr: $prog चालू आहे...

en: $prog is stopped
mr: $prog थाबंला

en: $prog not running
mr: $prog कार्यरत नाही

en: $prog reload
mr: $prog पुनःभारण

en: $prog shutdown
mr: $prog शटडाउन

en: $prog start
mr: $prog आरंभ

en: $prog startup
mr: $prog स्टार्टअप

en: $prog status is unknown
mr: $prog स्थिती अपरिचीत आहे

en: $prog stop
mr: $prog थांबा

en: $prog stopping
mr: $prog थांबवत आहे

en: $prog: Synchronizing with time server:
mr: $prog: वेळ सेवकासह सिंक्रोनाइझ करत आहे:

en: $prog: already running
mr: $prog:आधिपासूनच चालू आहे

en: $s compilation failed
mr: $s कंपाइलेशन अपयशी

en: $s is dead, but another script is running.
mr: $s पूर्णपणे बंद झाले, परंतु इतर स्क्रिप्ट कार्यरत आहे.

en: $s is stopped
mr: $s थांबवले आहे

en: $s$pid is running...
mr: $s$pid कार्यरत आहे...

en: ${IP6TABLES}: ${_IPV} is disabled.
mr: ${IP6TABLES}: ${_IPV} अकार्यान्वीत केले गेले.

en: ${IP6TABLES}: /sbin/$IP6TABLES does not exist.
mr: ${IP6TABLES}: /sbin/$IP6TABLES अस्तित्वात नाही.

en: ${IP6TABLES}: Applying firewall rules:
mr: ${IP6TABLES}: फायरवॉल नियम लागू करत आहे:

en: ${IP6TABLES}: Firewall is not configured.
mr: ${IP6TABLES}: फायरवॉल संयोजीत नाही.

en: ${IP6TABLES}: Firewall is not running.
mr: ${IP6TABLES}: फायरवॉल कार्यरत नाही.

en: ${IP6TABLES}: Firewall modules are not loaded.
mr: ${IP6TABLES}: फॉयरवॉल विभाग दाखल केले नाही.

en: ${IP6TABLES}: Flushing firewall rules:
mr: ${IP6TABLES}: फायरवॉल नियम निष्क्रीय करत आहे:

en: ${IP6TABLES}: Loading additional modules:
mr: ${IP6TABLES}: अगाई विभाग दाखल करीत आहे:

en: ${IP6TABLES}: Saving firewall rules to $IP6TABLES_DATA:
mr: ${IP6TABLES}: $IP6TABLES_DATA मध्ये सुरक्षित करत आहे:

en: ${IP6TABLES}: Setting chains to policy $policy:
mr: ${IP6TABLES}: शृंखलांस $policy धोरणांवर निश्चित केले आहे:

en: ${IP6TABLES}: Unloading modules:
mr: ${IP6TABLES}: विभाग अभारित आहे:

en: ${IPTABLES}: ${_IPV} is disabled.
mr: ${IPTABLES}: ${_IPV} अकार्यान्वीत केले गेले.

en: ${IPTABLES}: /sbin/$IPTABLES does not exist.
mr: ${IPTABLES}: /sbin/$IPTABLES अस्तित्वात नाही.

en: ${IPTABLES}: Applying firewall rules:
mr: ${IPTABLES}: फायरवॉल नियम लागू करत आहे:

en: ${IPTABLES}: Firewall is not configured.
mr: ${IPTABLES}: फायरवॉल संयोजीत नाही.

en: ${IPTABLES}: Firewall is not running.
mr: ${IPTABLES}: फायरवॉल संयोजीत नाही.

en: ${IPTABLES}: Firewall modules are not loaded.
mr: ${IPTABLES}: फायरवॉल विभाग दाखल झाले नाही.

en: ${IPTABLES}: Flushing firewall rules:
mr: ${IPTABLES}: फायरवॉल नियम निष्क्रीय करत आहे:

en: ${IPTABLES}: Loading additional modules:
mr: ${IPTABLES}: अगाऊ विभाग दाखल करीत आहे:

en: ${IPTABLES}: Saving firewall rules to $IPTABLES_DATA:
mr: ${IPTABLES}: फायरवॉल नियम $IPTABLES_DATA मध्ये संचयीत करत आहे:

en: ${IPTABLES}: Setting chains to policy $policy:
mr: ${IPTABLES}: शृंखलांस $policy धोरणांवर निश्चित करीत आहे:

en: ${IPTABLES}: Unloading modules:
mr: ${IPTABLES}: विभाग दाखलन बंद करीत आहे:

en: ${SERVICE}: unrecognized service
mr: ${SERVICE}: अनोळखी सेवा

en: ${base} (pid $pid) is running...
mr: ${base} (pid $pid) चालू आहे...

en: ${base} dead but pid file exists
mr: ${base} मृत परंतु pid फाइल अस्तित्वात

en: ${base} dead but subsys locked
mr: ${base} मृत परंतु subsys ताळेबंद

en: ${base} is stopped
mr: ${base} थांबला आहे

en: %s is password protected
mr: %s परवलीचा शब्द सुरक्षित आहे

en: 'No route to host' adding route '$networkipv6' via gateway '$gatewayipv6' through device '$device'
mr: 'यजमानापर्यंत मार्ग नाही' '$networkipv6' मार्ग '$gatewayipv6' गेटवे मार्फत जमा करत आहे '$device' यंत्राद्वारे

en: ($pid) is running...
mr: ($pid) चालू आहे...

en: (Repair filesystem)
mr: (दुरूस्ती फाइलप्रणाली)

en: (no mouse is configured)
mr: (कोणताही माउस संयोजीत नाही)

en: (not starting, no services registered)
mr: (प्रारंभ केले नाही, सेवा पंजीकृत नाही)

en: *** $0 can not be called in this way
mr: *** $0 या प्रकारे संबोधले जाऊ शकत नाही

en: *** /etc/selinux/config indicates you want to manually fix labeling
mr: *** /etc/selinux/config दर्शवते कि तुम्ही लेबलिंग स्वहस्ते निश्चित करू इच्छिता

en: *** An error occurred during the file system check.
mr: *** फाइल प्रणाली तपासात चूक उद्भवली.

en: *** Disabling security enforcement for system recovery.
mr: *** प्रणाली पुनःप्राप्तीसाठी सुरक्षा बंधने अकार्यान्वित करत आहे.

en: *** Dropping you to a shell; the system will continue
mr: *** तुम्हास शेलवर नेत आहे; प्रणाली रीबूट होईल

en: *** Dropping you to a shell; the system will reboot
mr: *** तुम्हास शेलवर टाकत आहे; प्रणाली रीबूट होईल

en: *** Please see /usr/share/doc/clamav-server-*/README how
mr: *** कृपया पहा /usr/share/doc/clamav-server-*/README कसे

en: *** Relabeling could take a very long time, depending on file
mr: *** रीलेबलिंगला बराच वेळ लागू शकतो, फाइलवर अवलंबून

en: *** Run 'setenforce 1' to reenable.
mr: *** पुनःकार्यान्वित करण्यासाठी 'setenforce 1' चालवा.

en: *** Warning -- SELinux ${SELINUXTYPE} policy relabel is required.
mr: *** सुचना -- SELinux ${SELINUXTYPE} धोरण रीलेबल आवश्यक आहे.

en: *** Warning -- SELinux ${SELINUXTYPE} policy relabel is required.
mr: *** सुचना -- SELinux ${SELINUXTYPE} धोरण रीलेबल आवश्यक.

en: *** Warning -- SELinux is active
mr: *** सुचना -- SELinux कार्यान्वित आहे

en: *** Warning -- the system did not shut down cleanly.
mr: *** सावधान -- प्रणाली सुव्यवस्तिथपने बंद झाले नाही.

en: *** problems. Dropping you to a shell; the system will reboot
mr: *** समस्या. तुम्हास शेलमध्ये टाकत आहे; प्रणाली रीबूट करेल

en: *** system size and speed of hard drives.
mr: *** प्रणाली आकार आणि हार्ड ड्राइवचा वेग.

en: *** the clamav-server can be configured
mr: *** clamav-server संयोजीत करता येऊ शकतो

en: *** when you leave the shell.
mr: *** जेव्हा तुम्ही शेल सोडता.

en: /etc/sysconfig/network-scripts/chat-${DEVNAME} does not exist
mr: /etc/sysconfig/network-scripts/chat-${DEVNAME} अस्तित्वात नाही

en: /etc/sysconfig/network-scripts/chat-${DEVNAME} does not exist for ${DEVICE}
mr: /etc/sysconfig/network-scripts/chat-${DEVNAME} ${DEVICE} साठी अस्तित्वात नाही

en: /proc entries are not fixed
mr: /proc प्रविष्टे निश्चित नाहीत

en: /proc entries were fixed
mr: /proc प्रविष्ट्ये निश्चित केली होती

en: /proc filesystem unavailable
mr: /proc फाइलप्रणाली अनुपलब्ध

en: 6to4 configuration is not valid
mr: 6to4 संयोजना वैध नाही

en: Active CIFS mountpoints:
mr: कार्यान्वित CIFS आरोहनबिन्दु:

en: Active NCP mountpoints:
mr: कार्यान्वित NCP आरोहनबिन्दु:

en: Active NFS mountpoints:
mr: कार्यान्वित NFS आरोहनबिन्दु:

en: Active network block devices:
mr: कार्यान्वित संजाळ ब्लॉक यंत्रे:

en: Adding udev persistent rules
mr: udev केंद्रीत नियम समाविष्टीत करीत आहे

en: An old version of the database format was found.
mr: डेटाबेस स्वरूपाची जुनी आवृत्ती सापडली.

en: Applying ${ELEVATOR} elevator:
mr: ${ELEVATOR} एल्वेटर लागू करत आहे:

en: Applying Intel CPU microcode update:
mr: Intel CPU microcode अद्यतन लागू करत आहे:

en: Applying arptables firewall rules:
mr: arptables फायरवॉल नियम लागू करा:

en: Applying ktune sysctl settings:
mr: ktune sysctl संयोजना लागू करत आहे:

en: Applying sysctl settings from $SYSCTL_POST:
mr: $SYSCTL_POST पासून sysctl संयोजना लागू करत आहे:

en: Argument 1 is empty but should contain interface name - skip IPv6to4 initialization
mr: आर्ग्यूमेंट १ रिकामे आहे पण इंटरफेस नाव असायला हवे होते - IPv6to4 आरंभीकरण टाळत आहे

en: Automatic reboot in progress.
mr: स्वयंचलित रीबूट सुरू आहे.

en: Avahi DNS daemon is not running
mr: Avahi DNS डीमन कार्यरत नाही

en: Avahi DNS daemon is running
mr: Avahi DNS डीमन चालू आहे

en: Avahi daemon is not running
mr: Avahi डीमन कार्यरत नाही

en: Avahi daemon is running
mr: Avahi डीमन चालू आहे

en: Binary handler for Windows applications already registered
mr: बायनरी हाताळक Windows अनुप्रयोगांसाठी पहिलेपासूनच नोंदणीकृत आहे

en: Binding NIS service:
mr: NIS सेवाची बांधणी करत आहे:

en: Bridge support not available: brctl not found
mr: ब्रिज आधार उपलब्ध नाही: brctl सापडले नाही

en: Bringing up interface $i:
mr: $i इंटरफेस सुरू करत आहे:

en: Bringing up loopback interface:
mr: लूपबॅक इंटरफेस सुरू करत आहे:

en: CIM server ($pid) is running
mr: CIM सेवक ($pid) चालू आहे

en: CIM server is not running
mr: CIM सेवक कार्यरत नाही

en: CTDB is already running
mr: CTDB आधिपासूनच चालू आहे

en: Can not find util-vserver installation (the file '$UTIL_VSERVER_VARS' would be expected); aborting...
mr: util-vserver प्रतिष्ठापन शोधू शकत नाही('$UTIL_VSERVER_VARS' ही फाइल अपेक्षित असेल); सोडत आहे...

en: Can't find $PRIVOXY_BIN, exit.
mr: $PRIVOXY_BIN सापडले नाही, बाहेर.

en: Can't find $PRIVOXY_CONF, exit.
mr: $PRIVOXY_CONF शोधू शकत नाही, बाहेर.

en: Cannot add IPv6 address '$address' on dev '$device'
mr: IPv6 पत्ता '$address' dev '$device' वर जोडू शकत नाही

en: Cannot delete IPv6 address '$address' on dev '$device'
mr: IPv6 पत्ते '$address' dev '$device' वरील नष्ट करू शकत नाही

en: Cannot enable IPv6 privacy method '$IPV6_PRIVACY', not supported by kernel
mr: IPv6 खाजगीक धोरण '$IPV6_PRIVACY' कार्यान्वित करू शकत नाही, कर्नलमध्ये समर्थीत नाही

en: Cannot find user $CYPHESISUSER to run cyphesis service.
mr: cyphesis सेवा चालवण्याकरीता वापरकर्ता $CYPHESISUSER आढळले नाही.

en: Changing target policies to DROP:
mr: लक्ष्य धोरणे DROP वर बदलत आहे:

en: Check Oprofile driver loaded ...
mr: लोड केलेले Oprofile ड्राइव्हर तपासा ...

en: Check Oprofile filesystem group/permission...
mr: Oprofile फाइलप्रणालीचे गट/परवानगी तपसाणी तपासत आहे...

en: Check Oprofile filesystem mounted ...
mr: माउंट केलेली Oprofile फाइलप्रणाली तपासा ...

en: Checking Configuration:
mr: संरचना तपासत आहे:

en: Checking SMART devices now:
mr: SMART यंत्रे तपासत आहे:

en: Checking configuration files for $prog:
mr: $prog साठी संयोजना फाइल तपासत आहे:

en: Checking database format in
mr: कोषचे स्वरूप तपासत आहे

en: Checking filesystems
mr: फाइलप्रणाल्या तपासत आहे

en: Checking for $prog daemon:
mr: $prog डीमनसाठी तपासत आहे:

en: Checking for ctdbd service:
mr: ctdbd सेवा करीता तपासणी करत आहे:

en: Checking local filesystem quotas:
mr: स्थानिक फाइलप्रणाली कोटा तपासत आहे:

en: Checking network-attached filesystems
mr: संजाळ-संलग्न फाइलप्रणाल्या तपासत आहे

en: Cleaning up systemtap scripts:
mr: systemtap स्क्रिप्टस् काढून टाकत आहे:

en: Clearing all current rules and user defined chains:
mr: सर्व चालू नियम आणि उपयोक्ता व्याख्यीत शृंखला साफ करत आहे:

en: Compiling systemtap scripts:
mr: systemtap स्क्रिप्टस् कंपाइल करत आहे:

en: Configuration file /etc/radvd.conf missing
mr: संरचना फाइल /etc/radvd.conf आढळली नाही

en: Configuration file /etc/sysconfig/arptables missing
mr: /etc/sysconfig/arptables संयोजना फाइल आढळले नाही

en: Configuration file or keys are invalid
mr: संयोजना फाइल किंवा कळा अवैध आहेत

en: Configured CIFS mountpoints:
mr: CIFS आरोहनबिन्दु संयोजीत आहे:

en: Configured NCP mountpoints:
mr: संयोजीत NCP आरोहनबिन्दु:

en: Configured NFS mountpoints:
mr: संयोजीत NFS आरोहनबिन्दु:

en: Configured devices:
mr: संयोजीत यंत्रे:

en: Configured network block devices:
mr: संयोजीत संजाळ ब्लॉक यंत्र:

en: Could not check for running PostgreSQL database.
mr: कार्यरत PostgreSQL कोष करीता तपासणी करणे अशक्य.

en: Could not set 802.1Q VLAN parameters.
mr: 802.1Q VLAN पॅरामीटर निर्धारित करता आले नाहीत.

en: Creating PostgreSQL account:
mr: PostgreSQL खाते बनवत आहे:

en: Creating PostgreSQL database:
mr: PostgreSQL कोष बनवत आहे:

en: Creating required directories
mr: उपयोगी संचीका तयार करीत आहे

en: Current elevator settings:
mr: सध्याची एल्वेटर संयोजना:

en: Current ktune sysctl settings:
mr: सध्याची ktune sysctl संयोजना:

en: Currently active devices:
mr: सध्या कार्यान्वित यंत्रे:

en: DSA key generation
mr: DSA कळ निर्मिती

en: DSS key generation
mr: DSA किल्ली निर्मिती

en: Denyhosts already running.
mr: Denyhosts आधिपासूनच कार्यरत आहे.

en: Dependency loop detected on $s
mr: $s वरील अवलंबन चक्र आढळले

en: Detaching loopback device $dev:
mr: लूपबॅक यंत्र $dev विलग करत आहे:

en: Determining IP information for ${DEVICE}...
mr: IP माहिती ${DEVICE} साठी ठरवत आहे...

en: Device ${DEVICE} does not seem to be present, delaying initialization.
mr: यंत्र ${DEVICE} उपस्थित असल्याचे जाणवत नाही, आरंभीकरण विलंबित करत आहे.

en: Device ${DEVICE} has MAC address ${FOUNDMACADDR}, instead of configured address ${HWADDR}. Ignoring.
mr: ${DEVICE} यंत्रास ${FOUNDMACADDR} हा  MAC पत्ता आहे, संयोजीत पत्ता${HWADDR} ऐवजी. दूर्लक्षित आहे.

en: Device ${DEVICE} has different MAC address than expected, ignoring.
mr: यंत्र ${DEVICE} ला अपेक्षेवेगळा MAC पत्ता आहे, दूर्लक्षित आहे.

en: Device '$DEVICE' is already up, please shutdown first
mr: '$DEVICE' यंत्र आधिच चालू आहे, कृपया आधी बंद करा

en: Device '$DEVICE' isn't supported as a valid GRE device name.
mr: साधन '$DEVICE' वैध GRE साधन नाम स्वरूपास समर्थित नाही.

en: Device '$DEVICE' isn't supported here, use IPV6_AUTOTUNNEL setting and restart (IPv6) networking
mr: '$DEVICE' यंत्र येथे समर्थित नाही, IPV6_AUTOTUNNEL रचना वापरा आणि(IPv6) संजाळन पुन्हा सुरू करा

en: Device '$device' doesn't exist
mr: '$device' यंत्र अस्तित्वात नाही

en: Device '$device' enabling didn't work
mr: '$device' यंत्र कार्यान्वित करणे झाले नाही

en: Device 'tun6to4' (from '$DEVICE') is already up, shutdown first
mr: 'tun6to4' यंत्र ('$DEVICE' पासून) आधिच सुरू आहे, आधी बंद करा

en: Disabling IPv4 automatic defragmentation:
mr: IPv4 स्वचलित डीफ्रॅगमेंटेशन अकार्यान्वित करत आहे:

en: Disabling IPv4 packet forwarding:
mr: IPv4 पॅकेट अग्रेषन अकार्यान्वित करत आहे:

en: Disabling Moodle cron job:
mr: Moodle क्रॉन सेवा अकार्यान्वित करत आहे:

en: Disabling denyhosts cron service:
mr: denyhosts क्रॉन सेवा अकार्यान्वित करत आहे:

en: Disabling monthly Smolt update:
mr: दर महिना Smolt अद्ययावतन अकार्यान्वित करत आहे:

en: Disabling netconsole
mr: netconsole अकार्यान्वित करत आहे

en: Disabling nightly apt update:
mr: रात्री apt अद्यतने अकार्यान्वित करत आहे:

en: Disabling nightly yum update:
mr: रात्री yum अद्ययावतन अकार्यान्वित करत आहे:

en: Dumping state in /tmp/sec.dump:
mr: स्थराला /tmp/sec.dump मध्ये निर्मूलन करा:

en: ERROR
mr: चूक

en: ERROR: [ipv6_log] Cannot log to channel '$channel'
mr: चूक: [ipv6_log]  '$channel' वाहिनी लॉग करू शकत नाही

en: ERROR: [ipv6_log] Loglevel isn't valid '$level' (arg 2)
mr: चूक: [ipv6_log] Loglevel वैध '$level' नाही(arg 2)

en: ERROR: [ipv6_log] Missing 'message' (arg 1)
mr: चूक: [ipv6_log] हरवलेला 'message' (arg 1)

en: ERROR: [ipv6_log] Syslog is chosen, but binary 'logger' doesn't exist or isn't executable
mr: ERROR: [ipv6_log] Syslog निवडले आहे, पण द्विमान 'logger' अस्तित्वात नाही किंवा अकार्यन्वीत नाही

en: ERROR: could not add vlan ${VID} as ${DEVICE} on dev ${PHYSDEV}
mr: चूक: vlan ${VID} ला ${DEVICE} म्हणून dev ${PHYSDEV} वर जमा करता आले नाही

en: Enabling /etc/fstab swaps:
mr: /etc/fstab स्वॅप कार्यान्वित करत आहे:

en: Enabling Bluetooth devices:
mr: Bluetooth साधने कार्यान्वीत करत आहे:

en: Enabling Moodle cron job:
mr: Moodle क्रॉन सेवा कार्यान्वित करत आहे:

en: Enabling denyhosts cron service:
mr: denyhosts क्रॉन सेवा कार्यान्वित करत आहे:

en: Enabling local filesystem quotas:
mr: स्थानिक फाइलप्रणाली कोटे कार्यान्वित करत आहे:

en: Enabling local swap partitions:
mr: स्थानिक स्वॅप विभाजने कार्यान्वित करत आहे:

en: Enabling monthly Smolt checkin:
mr: दर महिना Smolt तपास समर्थित करत आहे:

en: Enabling nightly apt update:
mr: रात्री apt अद्यतन कार्यान्वित करत आहे:

en: Enabling nightly yum update:
mr: रात्री yum अद्ययावतन कार्यान्वित करत आहे:

en: Entering interactive startup
mr: संवादी आरंभात प्रवेश करत आहे

en: Entering non-interactive startup
mr: असंवादी आरंभात प्रवेश करत आहे

en: Error adding address ${IPADDR} for ${DEVICE}.
mr: पत्ता ${IPADDR} ${DEVICE} साठी जमा करताना चूक.

en: Error occured while calculating the IPv6to4 prefix
mr: IPv6to4 पूर्वपद गणण्यात चूक उद्भवली

en: Error occurred while calculating the IPv6to4 prefix
mr: IPv6to4 पूर्वपदाचे गणन करताना चूक उद्भवली

en: Error, some other host already uses address ${IPADDR}.
mr: चूक, काही इतर यजमान आधिच ${IPADDR} पत्ता वापरतात.

en: Error. Default principal database does not exist.
mr: त्रूटी. मूलभूत मुख्यत्सव डाटाबेस अस्तित्वात नाही.

en: Error. This appears to be a slave server, found kpropd.acl
mr: त्रूटी.हा स्लेव सर्वर असल्यचे आढळते, kpropd.acl सापडले

en: Error: no valid $cfg found.
mr: त्रूटी: $cfg सापडला नाही.

en: Exporting $BASENAME databases:
mr: $BASENAME डेटाबेस निर्यात करत आहे:

en: Failed to bring up ${DEVICE}.
mr: ${DEVICE} सुरू करण्यात अपयशी.

en: Failed to make cache directory ($CACHE_PATH)
mr: कॅशे डिरेक्ट्री ($CACHE_PATH) बनवण्यास अपयशी

en: Failed to make stat directory ($STAT_PATH)
mr: stat डिरेक्ट्री ($STAT_PATH) बनवण्यास अपयशी

en: Failed to run "$s". ($ret)
mr: "$s" चालविण्यास अपयशी. ($ret)

en: Failed to sort dependency
mr: अवलंबन क्रमवारीत लावण्यास अपयशी

en: Failed to stop "$s".
mr: "$s" थांबवण्यास अपयशी.

en: Fixing /proc entries visibility
mr: /proc प्रविष्ट्ये दृश्यता निश्चित करत आहे

en: Flushing all chains:
mr: सर्व शृंखला साफ करत आहे:

en: Flushing all current rules and user defined chains:
mr: सर्व नियम आणि उपयोक्ता व्याख्यित शृंखला साफ करत आहे:

en: Generate configuration puppet:
mr: संयोजना पपेट निर्माण करा:

en: Generate configuration puppetmaster:
mr: संयोजना puppetmaster बनवा:

en: Generating RSA key for server $MONOTONE_KEYID
mr: सर्वर $MONOTONE_KEYID करीता RSA कि बनवत आहे

en: Generating SSH1 RSA host key:
mr: SSH1 RSA यजमान कळ उत्पन्न करा:

en: Generating SSH2 DSA host key:
mr: SSH2 DSA यजमान कळ बनवित आहे:

en: Generating SSH2 RSA host key:
mr: SSH2 RSA यजमान कळ बनवित आहे:

en: Generating chrony command key:
mr: chrony आदेश कि बनवत आहे:

en: Generating dropbear DSS host key:
mr: dropbear DSSD यजमान किल्ली बनवित आहे:

en: Generating dropbear RSA host key:
mr: dropbear RSA यजमान किल्ली बनवित आहे:

en: Generating exim certificate:
mr: exim प्रमाणपत्र निर्माण करत आहे:

en: Generating udev makedev cache file
mr: udev makedev कॅशे फाइल बनवीत आहे

en: Generating unbound control key and certificate:
mr: unbound control key व प्रमाणपत्र बनवत आहे:

en: Given IPv4 address '$ipv4addr' is not globally usable
mr: दिलेला IPv4 पत्ता '$ipv4addr' वैश्विकरित्या उपयोगी नाही

en: Given IPv6 MTU '$ipv6_mtu' is out of range
mr: दिलेला IPv6 MTU '$ipv6_mtu' परिसीमेबाहेर

en: Given IPv6 default device '$device' doesn't exist or isn't up
mr: दिलेले IPv6 मुलभूत यंत्र '$device' अस्तित्वात नाही किंवा सुरू झालेले नाही

en: Given IPv6 default device '$device' requires an explicit nexthop
mr: '$device' या दिलेल्या IPv6 मुलभूत यंत्रास निःसंदिग्ध nexthop ची गरज आहे

en: Given IPv6 default gateway '$address' has scope '$device_scope' defined, given default gateway device '$device' will be not used
mr: दिलेल्या IPv6 मुलभूत गेटवे '$address' ला '$device_scope' स्कोप व्याख्यित केलेला आहे, दिलेले मुलभूत गेटवे यंत्र '$device' वापरले जाणार नाही

en: Given IPv6 default gateway '$address' is link-local, but no scope or gateway device is specified
mr: दिलेला IPv6 मुलभूत गेटवे '$address' लिंक-स्थानिक आहे, परंतु स्कोप किंवा गेटवे यंत्र दर्शवलेले नाही

en: Given IPv6 default gateway '$address' is not in proper format
mr: दिलेला IPv6 मुलभूत गेटवे '$address' योग्य स्वरूपात नाही

en: Given address '$addr' is not a global IPv4 one (arg 1)
mr: दिलेला पत्ता '$addr' हा एक वैश्विक IPv4 नाही (arg 1)

en: Given address '$addr' is not a valid IPv4 one (arg 1)
mr: दिलेला पत्ता '$addr' एक वैध IPv4 नाही (arg 1)

en: Given device '$device' is not supported (arg 1)
mr: दिलेले यंत्र '$device' समर्थीत नाही (arg 1)

en: Given pidfile '$pidfile' doesn't exist, cannot send trigger to radvd
mr: दिलेली pidfile '$pidfile' अस्तित्वात नाही, radvd ला ट्रिगर पाठवू शकत नाही

en: Given remote address '$addressipv4tunnel' on tunnel device '$device' is already configured on device '$devnew'
mr: दिलेला दूरस्थ पत्ता '$addressipv4tunnel' टनल यंत्र '$device' वरील हा'$devnew' यंत्रावर आधिच संयोजीत आहे

en: Global IPv6 forwarding is disabled in configuration, but not currently disabled in kernel
mr: वैश्विक IPv6 अग्रेषन व्यूहरचनेत अकान्वित आहे, परंतु कर्नलमध्ये सध्या अकार्यान्वित नाही

en: Global IPv6 forwarding is enabled in configuration, but not currently enabled in kernel
mr: वैश्विक IPv6 अग्रेषन व्यूहरचनेत कार्यान्वित आहे, परंतु कर्नलमधअये सध्या कार्यान्वित नाही

en: Graceful shutdown of old $prog:
mr: जुण्या $prog ची जबरनरित्या शटडाऊन:

en: Halting system...
mr: प्रणाली थांबवत आहे...

en: IPv6to4 configuration needs an IPv4 address on related interface or otherwise specified
mr: IPv6to4 व्यूहरचनेस IPv4 पत्ता संबंधित इंटरफेसवर असणे किंवा त्याऐवजी दर्शवलेले असणे गरजेचे आहे

en: Importing $BASENAME databases:
mr: $BASENAME डेटाबेस आयात करत आहे:

en: Importing packets to monotone database:
mr: मोनोटोन कोष करीता पॅकेट आयात करा:

en: Initializing MySQL database:
mr: MySQL डेटाबेस प्रारंभ करत आहे:

en: Initializing OpenCT smart card terminals:
mr: OpenCT स्मार्ट कार्ड टर्मीनल प्रारंभ करत आहे :

en: Initializing database
mr: कोष प्रारंभ करत आहे:

en: Initializing database:
mr: डेटाबेस प्रारंभ करत आहे:

en: Initializing netconsole
mr: netconsole आरंभीत आहे

en: Insufficient privilege
mr: अपूरी परवानगी

en: Invalid tunnel type $TYPE
mr: अवैध मार्गाचा प्रकार $TYPE

en: Kernel is not compiled with IPv6 support
mr: कर्नल IPv6 आधारासह कंपाइल केलेला नाही

en: Key file for $dst not found, skipping
mr: $dst साठीची कळ फाइल सापडली नाही, टाळत आहे

en: Killing all running contexts
mr: चालू संदंर्भ रद्द करत आहे

en: Loading $module kernel module:
mr: $module कर्नल घटक लोड करत आहे:

en: Loading Firmware
mr: फर्मवेयर दाखल करीत आहे

en: Loading ISDN modules
mr: ISDN विभाग दाखल करीत आहे

en: Loading database with rules:
mr: कोष नियमांसह दाखल करत आहे:

en: Loading default device map
mr: मुलभूत साधन कीमॅप दाखल करीत आहे

en: Loading drivers
mr: ड्राइव्हर्स् लोड करत आहे

en: Loading new virus-database:
mr: नविन व्हायरस-डेटाबेस दाखल करीत आहे:

en: Manifest does not exist: $PUPPETMASTER_MANIFEST
mr: Manifest अस्तित्वात नाही: $PUPPETMASTER_MANIFEST

en: Missing config file $PARENTCONFIG.
mr: $PARENTCONFIG संयोजना फाइल हरवली आहे.

en: Missing parameter 'IPv4 address' (arg 1)
mr: हरवलेला पॅरामीटर 'IPv4 address' (arg 1)

en: Missing parameter 'IPv4-tunnel address' (arg 2)
mr: हरवलेला पॅरामीटर 'IPv4-tunnel पत्ता' (arg 2)

en: Missing parameter 'IPv6 MTU' (arg 2)
mr: हरवलेला पॅरामीटर 'IPv6 MTU' (arg 2)

en: Missing parameter 'IPv6 address' (arg 2)
mr: हरवलेला पॅरामीटर 'IPv6 पत्ता' (arg 2)

en: Missing parameter 'IPv6-address' (arg 2)
mr: हरवलेला पॅरामीटर 'IPv6-address' (arg 2)

en: Missing parameter 'IPv6-gateway' (arg 2)
mr: हरवलेला पॅरामीटर 'IPv6-gateway' (arg 2)

en: Missing parameter 'IPv6-network' (arg 1)
mr: हरवलेला पॅरामीटर 'IPv6-network' (arg 1)

en: Missing parameter 'address' (arg 1)
mr: हरवलेले पॅरामीटर 'address' (arg 1)

en: Missing parameter 'device' (arg 1)
mr: हरवलेला पॅरामीटर 'यंत्र' (arg 1)

en: Missing parameter 'global IPv4 address' (arg 2)
mr: हरवलेला पॅरामीटर 'वैश्विक IPv4 पत्ता' (arg 2)

en: Missing parameter 'local IPv4 address' (arg 2)
mr: हरवलेला पॅरामीटर 'स्थानिक IPv4 पत्ता' (arg 2)

en: Missing parameter 'selection' (arg 2)
mr: हरवलेला पॅरामीटर 'निवड' (arg 2)

en: Missing remote IPv4 address of tunnel, configuration is not valid
mr: टनलचा दूरस्थ IPv4 पत्ता हरवलेला आहे, संयोजना वैध नाही

en: Mldonkey (mlnet) is stopped
mr: Mldonkey (mlnet) थांबविले

en: Module $module is loaded.
mr: घटक $module लोड केले आहे.

en: Module $module isn't loaded.
mr: घटक $module लोड केले नाही.

en: Monthly smolt check-in is disabled.
mr: दर महिना अखेरीस smolt check-in अकार्यान्वित आहे.

en: Monthly smolt check-in is enabled.
mr: दर महिना smolt check-in कार्यान्वित आहे.

en: Moodle cron job is disabled.
mr: Moodle क्रॉन सेवा अकार्यान्वीत आहे.

en: Moodle cron job is enabled.
mr: sge_shadowd क्रॉन सेवा कार्यान्वीत आहे.

en: Mounting CIFS filesystems:
mr: CIFS फाइलप्रणाल्या आरोहित करत आहे:

en: Mounting NCP filesystems:
mr: NCP फाइलप्रणाल्या आरोहित आहे:

en: Mounting NFS filesystems:
mr: NFS फाइलप्रणाल्या आरोहित आहे:

en: Mounting local filesystems:
mr: स्थानिक फाइलप्रणाल्या आरोहित आहे:

en: Mounting other filesystems:
mr: इतर फाइलप्रणाल्या आरोहित करत आहे:

en: Mounting zfs partitions:
mr: zfs विभागणी माऊन्ट करत आहे:

en: Moving
mr: स्थालांतरीत करत आहे

en: Moving old server passphrase file to new location:
mr: जुणे सर्वर वाक्यरचना फाइल नवीन ठिकाणी हलवत आहे:

en: NTP server not specified in $ntpstep or $ntpconf
mr: $ntpstep किंवा $ntpconf मध्ये NTP सर्वर निर्देशीत नाही

en: Netlabel is stopped.
mr: Netlabel थांबला आहे.

en: Nightly apt update is disabled.
mr: रात्री apt अद्यतन अकार्यान्वित आहे.

en: Nightly apt update is enabled.
mr: रात्री apt अद्यतन कार्यान्वित आहे.

en: Nightly yum update is disabled.
mr: दर रात्री yum अद्ययावतन अकार्यान्वित आहे.

en: Nightly yum update is enabled.
mr: रात्री yum अद्ययावतन कार्यान्वित आहे.

en: No 802.1Q VLAN support available in kernel for device ${DEVICE}
mr: 802.1Q VLAN आधार कर्नलमध्ये ${DEVICE} यंत्रासाठी उपलब्ध नाही

en: No 802.1Q VLAN support available in kernel.
mr: कोणताही 802.1Q VLAN आधार कर्नलमध्ये उपलब्ध नाही.

en: No parameters given to setup a default route
mr: मुलभूत मार्ग व्यवस्थित करण्यासाठी कोणतेही पॅरामीटर देलेले नाहीत

en: No reason given for sending trigger to radvd
mr: radvd ला ट्रिगर पाठवण्यासाठी कारण दिलेले नाही

en: No scripts exist.
mr: स्क्रिप्टस् अस्तित्वात नाही.

en: Not stopping $prog: iscsi sessions still active
mr: $prog थांबवत नाही: iscsi सत्र अजूनही सक्रीय

en: On the next boot fsck will be forced.
mr: पुढील बूट वेळी fsck बलप्रविष्ट केले जाईल.

en: On the next boot fsck will be skipped.
mr: पुढील बूट वेळी fsck टाळले जाईल.

en: Options:
mr: पर्याय:

en: PHYSDEV should be set for device ${DEVICE}
mr: PHYSDEV निर्धारित असावे ${DEVICE} यंत्रासाठी

en: PORT environment is not set.
mr: PORT वातावरण निश्चित नाही.

en: Package sendmail-cf is required to update configuration.
mr: संयोजना अद्ययावत करण्याकरीता संकुल sendmail-cf आवश्यक आहे.

en: Path to vshelper has been set
mr: vshelper करीता मार्ग निश्चित करण्यात आले आहे

en: Path to vshelper has not been set
mr: vshelper करीता मार्ग निश्चित करण्यात आला नाही

en: Pidfile '$pidfile' is empty, cannot send trigger to radvd
mr: Pidfile '$pidfile' रिकामी आहे, ट्रिगर radvd ला पाठवू शकत नाही

en: Please restart network with '/sbin/service network restart'
mr: कृपया संजाळ '/sbin/service network restart' यासह सुरू करा

en: Please run makehistory and/or makedbz before starting innd.
mr: कृपया makehistory आणि/किंवा makedbz चालवा nnd सुरू करण्याआधी.

en: Please stand by while rebooting the system...
mr: प्रणाली रीबूट होताना कृपयी थोडी प्रतिक्षा करा...

en: Populating cyphesis world:
mr: cyphesis वर्लड् सक्रीय करत आहे:

en: PostgreSQL server is not running.
mr: PostgreSQL सर्वर कार्यरत नाही.

en: Pre-0.26 monotone database must be migrated by hand:
mr: Pre-0.26 मोनोटोन कोष स्वहस्ते स्थानांतरीत करा:

en: Preparing $PROG certificate:
mr: $PROG प्रमाणपत्र निर्माण करत आहे:

en: Preparing $PROG config:
mr: $PROG संयोजना तयार करत आहे:

en: Process accounting is disabled.
mr: प्रक्रीया खातेकरण अकार्यान्वित आहे.

en: Process accounting is enabled.
mr: प्रक्रीया खातेकरण कार्यान्वित आहे.

en: RSA key generation
mr: RSA कळ निर्मिती

en: RSA1 key generation
mr: RSA1 कळ निर्मिती

en: Re-reading $prog configuration:
mr: $prog संयोजना पुन्हा वाचत आहे:

en: Registering binary handler for Windows applications:
mr: बायनरी हाताळक Windows अनुप्रयोगांसाठी नोंदणीकृत करत आहे:

en: Registering binary handler for qemu applications
mr: qemu अनुप्रयोगांसाठी बायनरी हाताळक नोंदवत आहे

en: Reloading
mr: पुन्ह दाखलन

en: Reloading $DCBD is not supported:
mr: $DCBD समर्थीत नसल्यामुळे पुनःलोड करत आहे:

en: Reloading $PROG:
mr: $PROG पुनः दाखल करत आहे:

en: Reloading $SERVICE configuration:
mr: $SERVICE संरचना पुनः दाखल करीत आहे:

en: Reloading $desc ($prog):
mr: $desc ($prog) पुन्ह दाखल करत आहे:

en: Reloading $prog
mr: $prog पुन्ह दाखल आहे

en: Reloading $prog configuration:
mr: $prog संयोजना पुन्हा वाचत आहे:

en: Reloading $prog daemon configuration:
mr: $prog डीमन संयोजना पुन्ह दाखल आहे:

en: Reloading $prog for $ez_name:
mr: $ez_name करीता $prog पुनः दाखल करत आहे:

en: Reloading $prog2:
mr: $prog2 पुन्ह दाखल करीत आहे:

en: Reloading $prog:
mr: $prog पुन्ह दाखल आहे:

en: Reloading $prog:
mr: $prog पुन्ह दाखल करत आहे:

en: Reloading ${NAME}
mr: ${NAME} पुनः दाखल करीत आहे

en: Reloading ${NAME} service:
mr: ${NAME} पुन्ह दाखल करीत आहे:

en: Reloading ${NAME}:
mr: ${NAME} पुनः दाखल करत आहे:

en: Reloading ${prog_base}:
mr: ${prog_base} पुन्ह दाखल आहे:

en: Reloading ${prog} config file:
mr: ${prog} संयोजना फाइल पुनःलोड करत आहे:

en: Reloading ${prog} conig file:
mr: ${prog} संयोजना फाइल पुनःलोड करत आहे:

en: Reloading Avahi DNS daemon...
mr: Avahi DNS डीमन पुन्ह दाखल करत आहे...

en: Reloading Avahi daemon...
mr: Avahi डीमन पुनः दाखल करत आहे...

en: Reloading CRLs:
mr: CRLs पुन्हा दाखल करत आहे:

en: Reloading Condor daemons:
mr: Condor डीमन पुनः दाखल करीत आहे:

en: Reloading INN Service:
mr: INN सेवा पुन्ह दाखल करत आहे:

en: Reloading NIS service:
mr: NIS सेवा पुन्हा दाखल करत आहे:

en: Reloading RADIUS server:
mr: RADIUS सेवक पुन्ह दाखल करत आहे:

en: Reloading acpi daemon:
mr: acp डीमन पुनः दाखल करीत आहे:

en: Reloading atop daemon configuration:
mr: atop डीमन संयोजना पुन्ह दाखल करीत आहे:

en: Reloading config for $prog:
mr: संयोजना $prog करीता पुन्हा दाखल करत आहे:

en: Reloading configuration:
mr: संयोजना पुन्ह दाखल आहे:

en: Reloading cyrus.conf file:
mr: cyrus.conf फाइल पुन्ह दाखल आहे:

en: Reloading exim:
mr: maps पुनः दाखल करीत आहे:

en: Reloading icecast:
mr: icecast पुन्ह दाखल करत आहे:

en: Reloading infrared remote control daemon ($prog):
mr: इन्फ्रारेड दूरस्थ नियंत्रण डीमन पुन्ह दाखल करत आहे ($prog):

en: Reloading maps
mr: maps पुन्ह दाखल आहे

en: Reloading nsca:
mr: nsca पुन्हा दाखल करा:

en: Reloading postfix:
mr: postfix पुन्ह दाखल आहे:

en: Reloading rules configuration...
mr: नियम संयोजना पुन्ह दाखल आहे...

en: Reloading ser2net
mr: ser2net पुनः दाखल करीत आहे

en: Reloading ser2net:
mr: ser2net पुनःदाखल करीत आहे:

en: Reloading smb.conf file:
mr: smb.conf फाइल पुन्ह दाखल करत आहे:

en: Reloading smokeping:
mr: smokeping पुनःदाखल करीत आहे:

en: Reloading syslog-ng:
mr: syslog-ng पुनःलोड करत आहे:

en: Reloading xenconsoled daemon:
mr: xenconsoled डीमन पुनः दाखल करीत आहे:

en: Reloading xend daemon:
mr: xend डीमन पुनः दाखल करीत आहे:

en: Remounting root filesystem in read-write mode:
mr: root फाइलप्रणाली वाचन-लेखन रीतीमध्ये पुन्हा आरोहित आहे:

en: Removing user defined chains:
mr: उपयोक्ता व्याख्यित शृंखला काढूल टाकत आहे:

en: Reopening $prog log file:
mr: $prog लॉग फाइल पुन्हा उघडत आहे:

en: Rescanning IB Subnet:
mr: IB सबनेट पुन्हा स्कॅन करीत आहे:

en: Resetting built-in chains to the default ACCEPT policy:
mr: बिल्ट-इन शृंखलांस मुलभूत ACCEPT धोरणावर पुनःनिर्धारित आहे:

en: Resetting hostname ${HOSTNAME}:
mr: यजमाननाम ${HOSTNAME} पुनःनिर्धारित आहे:

en: Restarting $prog for $file:
mr: $file साठी $prog पुनःसुरू करत आहे:

en: Restarting $prog:
mr: $prog पुन्हा सुरू करत आहे:

en: Restarting $prog:
mr: $prog पुन्हा सुरू करत आहे:

en: Restarting Shorewall:
mr: Shorewall पुन्हा सुरू करत आहे:

en: Restarting Video Disk Recorder ($prog):
mr: विडीओ डीस्क रीकॉर्डर ($prog) सुरू करत आहे:

en: Restarting puppet:
mr: puppet पुन्हा सुरू करत आहे:

en: Resuming logging:
mr: दाखलन पुन्हा सुरू करीत आहे:

en: Retrigger failed udev events
mr: रिट्रीगरवेळी udev घटना अपयशी ठरले

en: Reverting to ${KERNEL_ELEVATOR} elevator:
mr: ${KERNEL_ELEVATOR} एल्वेटरकडे जात आहे:

en: Reverting to saved sysctl settings:
mr: साठवलेली sysctl संयोजना वापरत आहे:

en: Rotating logs:
mr: लॉग फिरवत आहे:

en: Saving $desc ($prog):
mr: $desc ($prog) साठवत आहे:

en: Saving current rules to $ARPTABLES_CONFIG
mr: चालू नियम $ARPTABLES_CONFIG मध्ये सुरक्षित करत आहे

en: Saving current rules to $ARPTABLES_CONFIG:
mr: चालू नियम $ARPTABLES_CONFIG मध्ये सुरक्षित करत आहे:

en: Saving mixer settings
mr: मिक्सर रचना सुरक्षित करत आहे

en: Saving random seed:
mr: रँडम बीज सुरक्षित करत आहे:

en: See $SYSDOCDIR/postgresql-$PGVERSION/README.rpm-dist for more information.
mr: अधिक माहितीसाठी $SYSDOCDIR/postgresql-$PGVERSION/README.rpm-dist पहा.

en: Sending all processes the KILL signal...
mr: सर्व प्रक्रीयांस KILL इशारा पाठवत आहे...

en: Sending all processes the TERM signal...
mr: सर्व प्रक्रीयांस TERM इशारा पाठवत आहे...

en: Sending switchover request to $NAME
mr: $NAME करीता स्वीचओवर विनंती पाठवित आहे

en: Server address not specified in /etc/sysconfig/netconsole
mr: /etc/sysconfig/netconsole मध्ये सर्वर पत्ता दर्शविला गेला नाही

en: Server key already installed
mr: सर्वर कि आधिपासूनच प्रतिष्ठापीत आहे

en: Service $prog does not support the reload action:
mr: $prog सेवा पुनः दाखलन कृतीस समर्थन करत नाही:

en: Service ${0##*/} does not support the reload action:
mr: सेवा ${0##*/} रिलोड क्रिया करीता समर्थन पुरवत नाही:

en: Setting 802.1Q VLAN parameters:
mr: 802.1Q VLAN पॅरामीटर रचत आहे:

en: Setting NIS domain name $NISDOMAIN:
mr: $NISDOMAIN साठी NIS क्षेत्र नाव रचत आहे:

en: Setting NIS domain:
mr: NIS क्षेत्र  संयोजीत करीत आहे:

en: Setting hostname ${HOSTNAME}:
mr: यजमाननाम ${HOSTNAME} रचत आहे:

en: Setting network parameters...
mr: संजाळ पॅरामीटर्स निर्धारित करत आहे...

en: Setting path to vshelper
mr: vshelper करीता मार्ग निश्चित करीत आहे

en: Setting up Logical Volume Management:
mr: तार्किक खंड व्यवस्थापन रचत आहे:

en: Setting up a new ${PEERCONF} config file
mr: नविन ${PEERCONF} संयोजना फाइल रचत आहे

en: Shuting down Bandwidthd network traffic monitor:
mr: Bandwidthd जाळं ट्रॅफीक मॉनीटर पूर्णपणे बंद करत आहे:

en: Shutting down $BASENAME:
mr: $BASENAME बंद करत आहे:

en: Shutting down $DCBD:
mr: $DCBD बंद करत आहे:

en: Shutting down $KIND services:
mr: $KIND सेवा पूर्णपणे बंद करत आहे:

en: Shutting down $NAME:
mr: $NAME बंद करत आहे:

en: Shutting down $PROG:
mr: $PROG बंद करत आहे:

en: Shutting down $desc ($prog):
mr: $desc ($prog) बंद करा:

en: Shutting down $prog
mr: $prog बंद करत आहे

en: Shutting down $prog for $ez_name:
mr: $prog $ez_name साठी बंद करत आहे:

en: Shutting down $prog:
mr: $prog बंद करत आहे:

en: Shutting down $progbase:
mr: ${prog_base} बंद करीत आहे:

en: Shutting down ${desc} (${prog}):
mr: ${desc} (${prog}) बंद करीत आहे:

en: Shutting down ${prog_base}:
mr: ${prog_base} बंद करत आहे:

en: Shutting down ${prog}:
mr: ${prog} बंद करत आहे:

en: Shutting down APM daemon:
mr: APM डीमन बंद करत आहे:

en: Shutting down Audio Entropy daemon:
mr: ध्वनी एनट्रोपी डीमन बंद करत आहे:

en: Shutting down Avahi DNS daemon:
mr: Avahi DNS डीमन बंद करत आहे:

en: Shutting down Avahi daemon:
mr: Avahi डीमन बंद करत आहे:

en: Shutting down BitTorrent seed client:
mr: BitTorrent बीज क्लाएंट बंद करत आहे:

en: Shutting down BitTorrent tracker:
mr: BitTorrent ट्रॅकर बंद करत आहे:

en: Shutting down CIM server:
mr: CIM सेवक बंद करत आहे:

en: Shutting down DAAP server:
mr: DAAP सर्वर बंद करत आहे:

en: Shutting down HPI SNMP sub-agent daemon:
mr: HPI SNMP उप-एजेंट डीमन बंद करत आहे:

en: Shutting down NFS daemon:
mr: NFS डीमन बंद करत आहे:

en: Shutting down NFS mountd:
mr: NFS mountd बंद करत आहे:

en: Shutting down NFS quotas:
mr: NFS कोटे बंद करत आहे:

en: Shutting down NFS services:
mr: NFS सेवा बंद करत आहे:

en: Shutting down NIS service:
mr: NIS सेवा बंद करत आहे:

en: Shutting down RPC svcgssd:
mr: RPC svcgssd बंद करत आहे:

en: Shutting down SQLgrey:
mr: SQLgrey बंद करत आहे:

en: Shutting down ZABBIX agent:
mr: ZABBIX एजंट बंद करत आहे:

en: Shutting down ZABBIX proxy:
mr: ZABBIX प्रॉक्सी बंद करत आहे:

en: Shutting down ZABBIX server:
mr: ZABBIX सर्व्हर बंद करत आहे:

en: Shutting down amavisd-snmp-subagent:
mr: amavisd-snmp-subagent बंद करत आहे:

en: Shutting down argus:
mr: argus बंद करत आहे:

en: Shutting down auto nice daemon:
mr: auto nice डीमन बंद करत आहे:

en: Shutting down console mouse services:
mr: कन्सोल माउस सेवा बंद करत आहे:

en: Shutting down ctdbd service:
mr: ctdbd सेवा पूर्णपणे बंद करत आहे:

en: Shutting down cyphesis:
mr: cyphesis पूर्णपणे बंद करत आहे:

en: Shutting down dund:
mr: dund बंद करत आहे:

en: Shutting down exim:
mr: exim पूर्णपणे बंद करत आहे:

en: Shutting down greylistd:
mr: greylistd बंद करत आहे:

en: Shutting down icecast streaming daemon:
mr: icecast स्ट्रीमिंग डीमन थांबवत आहे:

en: Shutting down interface $i:
mr: इंटरफेस $i बंद करत आहे:

en: Shutting down kernel logger:
mr: कर्नल लॉगर बंद करत आहे:

en: Shutting down ladvd:
mr: ladvd पूर्णपणे बंद करत आहे:

en: Shutting down loopback interface:
mr: लूपबॅक इंटरफेस बंद करत आहे:

en: Shutting down network plug daemon:
mr: संजाळ प्लगीन डीमन बंद करत आहे:

en: Shutting down openvpn:
mr: openvpn बंद करत आहे:

en: Shutting down pand:
mr: pand बंद करत आहे:

en: Shutting down pkcsslotd:
mr: pkcsslotd पूर्णपणे बंद करत आहे:

en: Shutting down postfix:
mr: postfix बंद करत आहे:

en: Shutting down process accounting:
mr: प्रक्रीया खातेकरण बंद करत आहे:

en: Shutting down restorecond:
mr: restorecond बंद करत आहे:

en: Shutting down rfcomm:
mr: rfcomm बंद करत आहे:

en: Shutting down router discovery services:
mr: राउटर शोध सेवा बंद करत आहे:

en: Shutting down sm-client:
mr: sm-client बंद करत आहे:

en: Shutting down system logger:
mr: प्रणाली लॉगर बंद करत आहे:

en: Shutting down telescope daemon:
mr: telescope डीमन पूर्णपणे बंद करत आहे:

en: Shutting down up-imapproxy daemon:
mr: up-imapproxyd बंद करत आहे:

en: Shutting down upsdrvctl:
mr: upsdrvctl बंद करत आहे:

en: Something bad happened, manual intervention required, maybe restart?
mr: काहितरी चुकीचे आढळले, मानवीय हस्तक्षेप आवश्यक आहे, कदाचीत पुनःसुरू करावे लागेल?

en: Staring new master $prog:
mr: नवीन मास्टर $prog सुरू करत आहे:

en: Start freshclam
mr: freshclam सुरू करा

en: Start service $1 (Y)es/(N)o/(C)ontinue? [Y]
mr: सेवा सुरू करावी $1 (Y)हो/(N)नाही/(C)चालू ठेवा? [Y]

en: Starting $BASENAME:
mr: $BASENAME सुरू करत आहे:

en: Starting $DCBD:
mr: $DCBD सुरू करत आहे:

en: Starting $ID:
mr: $ID सुरू करत आहे:

en: Starting $KIND services:
mr: $KIND सेवा सुरू करत आहे:

en: Starting $NAME:
mr: $NAME प्रारंभ:

en: Starting $PRIVOXY_PRG:
mr: $PRIVOXY_PRG सुरू करत आहे:

en: Starting $PROG:
mr: $PROG सुरू करत आहे:

en: Starting $PROG:
mr: $PROG सुरू करत आहे:

en: Starting $SERVICE daemon:
mr: $SERVICE डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting $SERVICE:
mr: $SERVICE सुरू करत आहे:

en: Starting $desc ($prog):
mr: $desc ($prog) सुरू करत आहे:

en: Starting $display_name:
mr: $display_name सुरू करत आहे:

en: Starting $master_prog:
mr: $master_prog सुरू करत आहे:

en: Starting $name:
mr: $name सुरू करत आहे:

en: Starting $prog
mr: $prog थांबवत आहे

en: Starting $prog daemon:
mr: $prog डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting $prog for $ez_name:
mr: $prog सुरू करत आहे $ez_name साठी:

en: Starting $prog for $file:
mr: $file करीता $prog सुरू करत आहे:

en: Starting $prog for $site:
mr: $prog सुरू करत आहे $site साठी:

en: Starting $prog instance
mr: $prog कार्यक्रम सुरू करत आहे:

en: Starting $prog2:
mr: $prog2 सुरू करत आहे:

en: Starting $prog:
mr: $prog सुरू करत आहे:

en: Starting $prog: $conf, $INTERFACES, $DRIVERS
mr: $prog: $conf, $INTERFACES, $DRIVERS सुरू करीत आहे

en: Starting $progbase:
mr: $progbase सुरू करत आहे:

en: Starting $progname:
mr: $progname सुरू करत आहे:

en: Starting $type $name:
mr: $type $name सुरू करत आहे:

en: Starting ${NAME} service:
mr: ${NAME} सेवा सुरू करत आहे:

en: Starting ${desc} (${prog}):
mr:  ${desc} (${prog}) सुरू करत आहे:

en: Starting ${ifprog}:
mr: ${ifprog} सुरू करत आहे:

en: Starting ${prog_base}:
mr: ${prog_base} सुरू करत आहे:

en: Starting ${prog}:
mr: ${prog} सुरू करत आहे:

en: Starting Audio Entropy daemon...
mr: ध्वनी एनट्रोपी डीमन सुरू करत आहे...

en: Starting Avahi DNS daemon...
mr: Avahi DNS डीमन सुरू करत आहे...

en: Starting Avahi daemon...
mr: Avahi डीमन सुरू करत आहे...

en: Starting Bandwidthd network traffic monitor:
mr: Bandwidthd जाळं ट्रॅफीक मॉनीटर सुरू करत आहे:

en: Starting BitTorrent seed client:
mr: BitTorrent बीज क्लाएंट सुरू करत आहे:

en: Starting BitTorrent tracker:
mr: BitTorrent ट्रॅकर सुरू करत आहे:

en: Starting CGroup Rules Engine Daemon...
mr: CGroup Rules Engine डिमन सुरू करत आहे...

en: Starting CallWeaver:
mr: CallWeaver सुरू करत आहे:

en: Starting Condor daemons:
mr: Condor डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting Corosync Cluster Engine ($prog):
mr: Corosync Cluster Engine ($prog) सुरू करत आहे:

en: Starting Crossfire game server:
mr: Crossfire खेळ सेवक सुरू करत आहे:

en: Starting DAAP server:
mr: DAAP सर्वर सुरू करत आहे:

en: Starting Frozen Bubble server(s):
mr: Frozen Bubble सर्वर सुरू करत आहे:

en: Starting GNU Krell Monitors server ($prog):
mr: GNU Krell मॉनीटर सर्वर ($prog) सुरू करत आहे:

en: Starting GNU cfengine environmental history daemon:
mr: GNU cfengine पर्यावरण इतिहास डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting Gadget daemon:
mr: Gadget डिमन सुरू करत आहे:

en: Starting Gnokii SMS daemon ($prog):
mr: Gnokii SMS डीमन सुरू करत आहे ($prog):

en: Starting HAL daemon:
mr: HAL डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting ICQ transport:
mr: ICQ वाहतूक सुरू करत आहे:

en: Starting INND system:
mr: INND प्रणाली सुरू करत आहे:

en: Starting Mldonkey (mlnet):
mr: Mldonkey (mlnet) सुरू करत आहे:

en: Starting MogileFS tracker daemon:
mr: MogileFS नियंत्रक डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting NFS daemon:
mr: NFS डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting NFS mountd:
mr: NFS mountd सुरू करत आहे:

en: Starting NFS quotas:
mr: NFS कोटे सुरू करत आहे:

en: Starting NFS services:
mr: NFS सेवा सुरू करत आहे:

en: Starting NFS statd:
mr: NFS statd सुरू करत आहे:

en: Starting NIS service:
mr: NFS सेवा सुरू करत आहे:

en: Starting NetworkManager daemon:
mr: NetworkManager डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting Open Hardware Manager:
mr: Open Hardware Manager सुरू करत आहे:

en: Starting OpenAIS ($prog):
mr: OpenAIS ($prog) सुरू करत आहे:

en: Starting OpenSCADA daemon:
mr: OpenSCADA डिमन सुरू करत आहे:

en: Starting PC/SC smart card daemon ($prog):
mr: PC/SC स्मार्ट कार्ड डीमन सुरू करत आहे ($prog):

en: Starting Perlbal:
mr: Perlbal सुरू करत आहे:

en: Starting Pound:
mr: Pound सुरू करत आहे:

en: Starting Qpid AMQP daemon:
mr: Qpid AMQP डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting RADIUS server:
mr: RADIUS सेवक सुरू करत आहे:

en: Starting RPC gssd:
mr: RPC gssd सुरू करत आहे:

en: Starting RPC idmapd:
mr: RPC idmapd सुरू करत आहे:

en: Starting RPC svcgssd:
mr: RPC svcgssd सुरू करत आहे:

en: Starting SCSI target daemon:
mr: SCSI लक्ष्य डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting SQLgrey:
mr: SQLgrey सुरू करत आहे:

en: Starting Shorewall:
mr: Shorewall सुरू करत आहे:

en: Starting UPS driver controller:
mr: UPS ड्राइवर नियंत्रक सुरू करत आहे:

en: Starting UPS monitor (master):
mr: ConsoleKit(मास्टर) सुरू करत आहे:

en: Starting UPS monitor (slave):
mr: UPS नियंत्रण (स्लेव) सुरू करत आहे:

en: Starting Video Disk Recorder ($prog):
mr: वीडीओ डीस्क रीकॉर्डर ($prog) सुरू करत आहे:

en: Starting Wesnoth game server:
mr: Wesnoth खेळ सेवक सुरू करत आहे:

en: Starting Xpilot game server:
mr: Xpilot खेळ सेवक सुरू करत आहे:

en: Starting YP map server:
mr: YP मॅप सेवक सुरू करत आहे:

en: Starting YP passwd service:
mr: YP passwd सेवा सुरू करत आहे:

en: Starting YP server services:
mr: YP सेवक सेवा सुरू करत आहे:

en: Starting ZABBIX agent:
mr: ZABBIX एजंट सुरू करत आहे:

en: Starting ZABBIX proxy:
mr: ZABBIX प्रॉक्सी सुरू करत आहे:

en: Starting ZABBIX server:
mr: ZABBIX सर्व्हर सुरू करत आहे:

en: Starting abrt daemon:
mr: abrt डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting acpi daemon:
mr: cobbler डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting all MaraDNS processes:
mr: MaraDNS प्रक्रिया सुरू करत आहे:

en: Starting all MaraDNS-Zoneserver processes:
mr: सर्व MaraDNS-Zoneserver प्रक्रिया सुरू करत आहे:

en: Starting amavisd-snmp-subagent:
mr: amavisd-snmp-subagent सुरू करत आहे:

en: Starting argus:
mr: argus सुरू करत आहे:

en: Starting arptables_jf
mr: arptables_jf प्रारंभ

en: Starting asterisk:
mr: एस्टेरीस्क सुरू करत आहे:

en: Starting auto nice daemon:
mr: आपोआप चांगला डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting capi4linux:
mr: capi4linux सुरू करत आहे:

en: Starting certmaster daemon:
mr: certmaster डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting cobbler daemon:
mr: cobbler डिमन सुरू करत आहे:

en: Starting console mouse services:
mr: कन्सोल माउस सेवा सुरू करत आहे:

en: Starting ctdbd service:
mr: ctdbd सेवा सुरू करत आहे:

en: Starting cyphesis:
mr: cyphesis सुरू करत आहे:

en: Starting denyhosts:
mr: denyhosts सुरू करत आहे:

en: Starting distributed compiler daemon:
mr: डिस्ट्रीब्युटेड कंपाईलर डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting distributed compiler scheduler:
mr: वितरण कंपाईलर नियंत्रक प्रारंभ करू शकले नाही:

en: Starting dund:
mr: dund सुरू करत आहे:

en: Starting ejabberd:
mr: ejabberd सुरू करत आहे:

en: Starting exim:
mr: exim सुरू करत आहे:

en: Starting fail2ban:
mr: fail2ban सुरू करत आहे:

en: Starting func daemon:
mr: func डिमन सुरू करत आहे:

en: Starting greylistd:
mr: greylistd सुरू करत आहे:

en: Starting hard disk temperature monitor daemon ($prog):
mr: हार्ड डिस्क तापमान मॉनिटर डीमन सुरू करत आहे ($prog):

en: Starting icecast streaming daemon:
mr: icecast स्ट्रीमिंग डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting incrond:
mr: incrond सुरू करत आहे:

en: Starting infrared remote control daemon ($prog):
mr: इन्फ्रारेड दूरस्थ नियंत्रण डीमन सुरू करत आहे ($prog):

en: Starting infrared remote control mouse daemon ($prog2):
mr: इन्फ्रारेड दूरस्थ नियंत्रण माउस डीमन सुरू करत आहे ($prog2):

en: Starting ipmi_poweroff driver:
mr: ipmi_poweroff ड्राइवर सुरू करत आहे:

en: Starting ipmi_watchdog driver:
mr: ipmi_watchdog ड्राइवर सुरू करत आहे:

en: Starting kernel logger:
mr: कर्नल लॉगर सुरू करत आहे:

en: Starting ladvd:
mr: ladvd सुरू करत आहे:

en: Starting liquidwar game server:
mr: liquidwar खेळ सेवक सुरू करत आहे:

en: Starting monotone server:
mr: मोनोटोन सर्वर सुरू करत आहे:

en: Starting named:
mr: named सुरू करत आहे:

en: Starting network plug daemon:
mr: संजाळ प्लग डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting nsd:
mr: nsd सुरू करत आहे:

en: Starting openvpn:
mr: openvpn सुरू करत आहे:

en: Starting pand:
mr: pand सुरू करत आहे:

en: Starting pdns-recursor:
mr: pdns-recursor सुरू करत आहे:

en: Starting pkcsslotd:
mr: pkcsslotd सुरू करत आहे:

en: Starting pmud daemon:
mr: pmud डिमन सुरू करत आहे:

en: Starting postfix:
mr: postfix सुरू करत आहे:

en: Starting preload daemon:
mr: preload डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting process accounting:
mr: प्रक्रीया खातेकरण सुरू करत आहे:

en: Starting puppet:
mr: puppet सुरू करत आहे:

en: Starting puppetmaster:
mr: puppetmaster सुरू करत आहे:

en: Starting restorecond:
mr: restorecond सुरू करत आहे:

en: Starting rfcomm:
mr: rfcomm सुरू करत आहे:

en: Starting router discovery:
mr: राउटर शोध सुरू करत आहे:

en: Starting rstat services:
mr: rstat सेवा सुरू करत आहे:

en: Starting rusers services:
mr: rusers सेवा सुरू करत:

en: Starting rwho services:
mr: rwho सेवा सुरू करत आहे:

en: Starting sge_shadowd:
mr: sge_shadowd सुरू करत आहे:

en: Starting sm-client:
mr: sm-client सुरू करत आहे:

en: Starting smokeping:
mr: smokeping सुरू करत आहे:

en: Starting snake-server:
mr: snake-server सुरू करत आहे:

en: Starting supervisord:
mr: supervisord सुरू करत आहे:

en: Starting syslog-ng:
mr: syslog-ng सुरू करत आहे:

en: Starting system logger:
mr: प्रणाली लॉगर सुरू करत आहे:

en: Starting system message bus:
mr: प्रणाली  संदेश बस सुरू करत आहे:

en: Starting telescope daemon:
mr: telescope डिमन सुरू करत आहे:

en: Starting unbound:
mr: unbound सुरू करत आहे:

en: Starting up $prog:
mr: $prog सुरू करत आहे:

en: Starting up APM daemon:
mr: APM डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting up CIM server:
mr: CIM सेवक सुरू करत आहे:

en: Starting up HPI SNMP sub-agent daemon:
mr: HPI SNMP उप-एजेन्ट डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting up-imapproxy daemon:
mr: up-imaproxxy डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting uuidd:
mr: uuidd सुरू करत आहे:

en: Starting vbi proxy daemon:
mr: vbi प्राक्सी डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting xen blktapctrl daemon:
mr: xen blktapctrl डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting xenconsoled daemon:
mr: xenconsoled डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting xend daemon:
mr: xend डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting xenner daemons
mr: xenner डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting xenstored daemon:
mr: xenstored डीमन सुरू करत आहे:

en: Starting yum-updatesd:
mr: yum-updatesd सुरू करत आहे:

en: Stoping Gadget daemon:
mr: Gadget डिमन थांबवत आहे:

en: Stoping xen blktapctrl daemon:
mr: xen blktapctrl डीमन थांबवत आहे:

en: Stopping $PRIVOXY_PRG:
mr: $PRIVOXY_PRG थांबवत आहे:

en: Stopping $PROG:
mr: $PROG थांबवत आहे:

en: Stopping $PROG:
mr: $PROG थांबवत आहे:

en: Stopping $SERVICE daemon:
mr: $SERVICE डीमन थांबवत आहे:

en: Stopping $SERVICE:
mr: $SERVICE थांबवित आहे:

en: Stopping $desc ($prog):
mr: $desc थांबवत आहे($prog):

en: Stopping $display_name:
mr: $display_name थांबवत आहे:

en: Stopping $master_prog:
mr: $master_prog थांबवत आहे:

en: Stopping $name:
mr: $name थांबवत आहे:

en: Stopping $prog
mr: $prog थांबवत आहे

en: Stopping $prog daemon:
mr: $prog डीमन थांबवत आहे:

en: Stopping $prog for $file:
mr: $file करीता $prog थांबवत आहे:

en: Stopping $prog2:
mr: $prog2 थांबवित आहे:

en: Stopping $prog:
mr: $prog थांबवत आहे:

en: Stopping $progname:
mr: $progname थांबवत आहे:

en: Stopping $type $name:
mr: $type $name थांबवत आहे:

en: Stopping ${NAME} service:
mr: ${NAME} सेवा थांबवत आहे:

en: Stopping ${ifprog}:
mr: ${ifprog} थांबवत आहे:

en: Stopping CGroup Rules Engine Daemon...
mr: CGroup Rules Engine Daemon थांबवत आहे...

en: Stopping CallWeaver:
mr: CallWeaver थांबवत आहे:

en: Stopping Condor daemons:
mr: Condor डीमन थांबवत आहे:

en: Stopping Corosync Cluster Engine ($prog):
mr: Corosync Cluster Engine ($prog) थांबवत आहे:

en: Stopping Crossfire game server:
mr: Crossfire खेळ सेवक थांबवत आहे:

en: Stopping Frozen Bubble server(s):
mr: Frozen Bubble सर्वर थांबवत आहे:

en: Stopping GNU Krell Monitors server ($prog):
mr: GNU Krell मॉनीटर सर्वर ($prog) थांबवत आहे:

en: Stopping GNU cfengine environmental history daemon:
mr: GNU cfengine पर्यावरण इतिहास डीमन थांबवत आहे:

en: Stopping Gnokii SMS daemon ($prog):
mr: Gnokii SMS डीमन बंद करत आहे ($prog):

en: Stopping HAL daemon:
mr: HAL डीमन थांबवत आहे:

en: Stopping INN actived service:
mr: INN कार्यान्वित सेवा थांबवत आहे:

en: Stopping INND service (PID not found, the hard way):
mr: INND सेवा थांबवत आहे (PID आढळले नाही, कठिण आहे):

en: Stopping INND service (gently):
mr: INND सेवा (सौम्यपणे) थांबवत आहे:

en: Stopping INND service (the hard way):
mr: INND सेवा (कठोर रीत्या) थांबवत आहे:

en: Stopping INNFeed service:
mr: INNFeed सेवा थांबवत आहे:

en: Stopping INNWatch service:
mr: INNWatch सेवा थांबवत आहे:

en: Stopping MaraDNS-Zoneserver:
mr: MaraDNS-Zoneserver थांबवत आहे:

en: Stopping MaraDNS:
mr: MaraDNS थांबवत आहे:

en: Stopping Mldonkey (mlnet):
mr: Mldonkey (mlnet) थांबवत आहे:

en: Stopping MogileFS tracker daemon:
mr: MogileFS नियंत्रक डीमन थांबवित आहे:

en: Stopping NFS locking:
mr: NFS लॉकिंग थांबवत आहे:

en: Stopping NFS statd:
mr: NFS statd थांबवत आहे:

en: Stopping NetworkManager daemon:
mr: NetworkManager डीमन थांबवत आहे:

en: Stopping Open Hardware Manager:
mr: Open Hardware Manager थांबवत आहे:

en: Stopping OpenAIS ($prog):
mr: OpenAIS ($prog) थांबवत आहे:

en: Stopping OpenCT smart card terminals:
mr: OpenCT स्मार्ट कार्ड टर्मिनल थांबवत आहे:

en: Stopping OpenSCADA daemon:
mr: OpenSCADA डिमन बंद करत आहे:

en: Stopping PC/SC smart card daemon ($prog):
mr: PC/SC स्मार्ट कार्ड डीमन ($prog) थांबवत आहे:

en: Stopping Perlbal:
mr: Perlbal थांबवत आहे:

en: Stopping Pound:
mr: Pound थांबवत आहे:

en: Stopping Qpid AMQP daemon:
mr: Qpid AMQP डीमन थांबवत आहे:

en: Stopping RADIUS server:
mr: RADIUS सेवक थांबवत आहे:

en: Stopping RPC gssd:
mr: RPC gssd बंद करत आहे:

en: Stopping RPC idmapd:
mr: RPC idmapd थांबवत आहे:

en: Stopping SCSI target daemon:
mr: SCSI डीमन थांबवत आहे:

en: Stopping Shorewall:
mr: Shorewall थांबवत आहे:

en: Stopping UPS monitor:
mr: ConsoleKitथांबवत आहे:

en: Stopping Video Disk Recorder ($prog):
mr: विडीओ डीस्क रेकॉर्डर ($prog) थांबवत आहे:

en: Stopping Wesnoth game server:
mr: Wesnoth खेळ सेवक थांबवत आहे:

en: Stopping Xpilot game server:
mr: Xpilot खेळ सेवक थांबवत आहे:

en: Stopping YP map server:
mr: YP मॅप सेवक थांबवत आहे:

en: Stopping YP passwd service:
mr: YP passwd सेवा थांबवत आहे:

en: Stopping YP server services:
mr: YP सेवक सेवा थांबवत आहे:

en: Stopping abrt daemon:
mr: abrt डीमन थांबवत आहे:

en: Stopping acpi daemon:
mr: cobbler डीमन थांबवत आहे:

en: Stopping all ${MODULE_NAME} drivers:
mr: सर्व ${MODULE_NAME} ड्राइवर थांबवत आहे:

en: Stopping all running guests
mr: सर्व कार्यरीत अतिथी खाते बंद करीत आहे

en: Stopping asterisk:
mr: asterisk थांबवत आहे:

en: Stopping capi4linux:
mr: capi4linux थांबवत आहे:

en: Stopping certmaster daemon:
mr: certmaster डीमन थांबवत आहे:

en: Stopping cobbler daemon:
mr: cobbler डिमन थांबवत आहे:

en: Stopping denyhosts:
mr: denyhosts थांबवत आहे:

en: Stopping disk encryption for $dst
mr: $dst करीता डिस्क एनक्रिप्शन थांबवत आहे

en: Stopping distributed compiler daemon:
mr: डीस्ट्रीब्युटेड कंपाईलर डीमन थांबवत आहे:

en: Stopping distributed compiler scheduler:
mr: डिस्ट्रीब्युटेड कंपाईलर नियंत्रक थांबवत आहे:

en: Stopping fail2ban:
mr: fail2ban थांबवत आहे:

en: Stopping func daemon:
mr: func डीमन थांबवत आहे:

en: Stopping hard disk temperature monitor daemon ($prog):
mr: हार्ड डिस्क तापमान मॉनिटर डीमन थांबवत आहे ($prog):

en: Stopping ibmasm:
mr: ibmasm थांबवत आहे:

en: Stopping incrond:
mr: incrond थांबवत आहे:

en: Stopping infrared remote control daemon ($prog):
mr: इन्फ्रारेड दूरस्थ नियंत्रण डीमन थांबवत आहे($prog):

en: Stopping infrared remote control mouse daemon ($prog2):
mr: इन्फ्रारेड दूरस्थ नियंत्रण माउस डीमन थांबवत आहे ($prog2):

en: Stopping ipmi_poweroff driver:
mr: ipmi_poweroff ड्राइवर थांबवत आहे:

en: Stopping ipmi_watchdog driver:
mr: ipmi_watchdog ड्राइवर थांबवत आहे:

en: Stopping liquidwar game server:
mr: liquidwar खेळ सेवक थांबवत आहे:

en: Stopping monotone server:
mr: मोनोटोन सर्वर थांबवत आहे:

en: Stopping named:
mr: named थांबवत आहे:

en: Stopping nsd:
mr: nsd थांबवत आहे:

en: Stopping pdns-recursor:
mr: pdns-recursor थांबवत आहे:

en: Stopping preload daemon:
mr: preload डीमन थांबवत आहे:

en: Stopping puppet:
mr: puppet थांबवत आहे:

en: Stopping puppetmaster:
mr: puppetmaster थांबवत आहे:

en: Stopping rstat services:
mr: rstat सेवा थांबवत आहे:

en: Stopping rusers services:
mr: rusers सेवा थांबवत आहे:

en: Stopping rwho services:
mr: rwho सेवा थांबवत आहे:

en: Stopping smokeping:
mr: smokeping डीमन थांबवत आहे:

en: Stopping supervisord:
mr: supervisord थांबवत आहे:

en: Stopping syslog-ng:
mr: syslog-ng थांबवत आहे:

en: Stopping system message bus:
mr: प्रणाली संदेश बस थांबवत आहे:

en: Stopping unbound:
mr: unbound थांबवत आहे:

en: Stopping uuidd:
mr: uuidd थांबवत आहे:

en: Stopping vbi proxy daemon:
mr: vbi प्रॉक्सी डीमन थांबवत आहे:

en: Stopping xenconsoled daemon:
mr: xenconsoled डीमन थांबवत आहे:

en: Stopping xend daemon:
mr: xend डीमन थांबवित आहे:

en: Stopping xenner daemons
mr: xenner डीमन थांबवित आहे

en: Stopping xenstored daemon:
mr: xenstored डीमन थांबवत आहे:

en: Stopping yum-updatesd:
mr: yum-updatesd थांबवत आहे:

en: Stray lockfile present; removing it.
mr: निनावी कुपूबंद फाइल आढळली; काढून टाकत आहे.

en: Syncing hardware clock to system time
mr: हार्डवेयर घड्याळास प्रणाली घड्याळाशी सिंक करत आहे

en: Table: $table
mr: तक्ता: $table

en: Tap support not available: tunctl not found
mr: Tap समर्थन उपलब्ध नाही: tunctl आढळले नाही

en: Targets still in use. Cannot shutdown service.
mr: लक्ष्य आता सुध्दा वापरणीत आहे. सेवा बंद करू शकत नाही.

en: Telling INIT to go to single user mode.
mr: INIT ला एकेरी उपयोक्ता रीतीमध्ये जाण्यास सांगत  आहे.

en: To lose old key remove file
mr: जुणी कि गमवण्याकरीता फाइल काढूण टाका

en: Tunnel device '$device' bringing up didn't work
mr: टनल यंत्र '$device' सुरू करणे झाले नाही

en: Tunnel device '$device' creation didn't work
mr: '$device' टनल यंत्र निर्मिती झाली नाही

en: Tunnel device 'sit0' enabling didn't work
mr: टनल यंत्र 'sit0' कार्यान्वित करणे झाले नाही

en: Turning off allow_ypbind SELinux boolean
mr: allow_ypbind SELinux बूलीयन निषक्रीय करत आहे

en: Turning off quotas:
mr: कोटे बंद करत आहे:

en: Turning off swap:
mr: स्वॅप बंद करत आहे:

en: Turning on allow_ypbind SELinux boolean
mr: allow_ypbind SELinux बूलीयनला कार्यरत केले

en: Unconfigured: $prog, /etc/gkrellmd.conf not found
mr: संयोजीत नाही: $prog, /etc/gkrellmd.conf आढळले नाही

en: Unconfigured: $prog, see /etc/sysconfig/hddtemp:
mr: संरचीत नाही: $prog, see /etc/sysconfig/hddtemp:

en: Unknown error
mr: अपरिचित चूक

en: Unloading ISDN modules
mr: ISDN विभाग अभारित आहे

en: Unmounting $mountpoint:
mr: $mountpoint अनारोहीत करीत आहे:

en: Unmounting CIFS filesystems:
mr: CIFS फाइलप्रणाली अनारोहित करत आहे:

en: Unmounting NCP filesystems:
mr: NCP फाइलप्रणाली अनारोहित करत आहे:

en: Unmounting file systems
mr: फाइल प्रणाल्या अनारोहित आहे

en: Unmounting loopback filesystems (retry):
mr: लूपबॅक फाइलप्रणाली अनारोहित करत आहे (पुनःप्रयत्न):

en: Unmounting loopback filesystems:
mr: लूपबॅक फाइलप्रणाल्या अनारोहित आहे:

en: Unmounting pipe file systems (retry):
mr: pipe फाइलप्रणाल्या अनारोहित आहे(पुनःप्रयत्न):

en: Unmounting pipe file systems:
mr: pipe फाइल प्रणाल्या अनारोहित करत आहे:

en: Unregistering binary handler for Windows applications:
mr: बायनरी हाताळक Windows अनुप्रयोगांसाठी अनोंदणीकृत करत आहे:

en: Unregistering binary handler for qemu applications
mr: qemu अनुप्रयोगांसाठी बायनरी हाताळक अनोंदणीकृत करत आहे

en: Unsupported mechanism '$mechanism' for sending trigger to radvd
mr: radvd ला ट्रिगर करण्यासाठी असमर्थीत मेकॅनिझम '$mechanism'

en: Unsupported reason '$reason' for sending trigger to radvd
mr: ट्रिगर radvd ला पाठवण्यासाठी असमर्थीत कारण '$reason'

en: Unsupported selection '$selection' specified (arg 2)
mr: अकार्यान्वीत निवड '$selection' दर्शवली (arg 2)

en: Updating RPMS in group $group:
mr: RPMS अद्ययावत करत आहे $group समुहामध्ये:

en: Usage $0 {start|stop|restart|condrestart|save|status}
mr: वापरणी $0 {start|stop|restart|condrestart|save|status}

en: Usage: $0 (start|stop|restart|condrestart|status)
mr: वापरणी: $0 (start|stop|restart|condrestart|status)

en: Usage: $0 {condrestart|try-restart|start|stop|restart|reload|force-reload|status}
mr: वापरणी: $0 {condrestart|try-restart|start|stop|restart|reload|force-reload|status}

en: Usage: $0 {start|forcestart|stop|status|restart|orcerestart|reload|condrestart}
mr: वापरणी: $0 {start|forcestart|stop|status|restart|orcerestart|reload|condrestart}

en: Usage: $0 {start|stop|force-reload|reload|try-restart|status}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|force-reload|reload|try-restart|status}

en: Usage: $0 {start|stop|force-reload|restart|try-restart|status}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|force-reload|restart|try-restart|status}

en: Usage: $0 {start|stop|reload|configtest|status|force-reload|upgrade|restart}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|reload|configtest|status|force-reload|upgrade|restart}

en: Usage: $0 {start|stop|reload|force-reload|report|restart|try-restart|status}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|reload|force-reload|report|restart|try-restart|status}

en: Usage: $0 {start|stop|reload|restart|dump|status}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|reload|restart|dump|status}

en: Usage: $0 {start|stop|reload|restart|showsysctl}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|reload|restart|showsysctl}

en: Usage: $0 {start|stop|reload|restart|status}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|reload|restart|status}

en: Usage: $0 {start|stop|reload}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|reload}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|condrestart|configtest|status}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|condrestart|configtest|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|condrestart|reload|rehash|status}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|condrestart|reload|rehash|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|condrestart|reload|status|force-reload}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|condrestart|reload|status|force-reload}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|condrestart|reload|status}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|condrestart|reload|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|condrestart|status|panic|save}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|condrestart|status|panic|save}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|condrestart|status}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|condrestart|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|condrestart|try-restart|reload|force-reload|status}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|condrestart|try-restart|reload|force-reload|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|condrestart|try-restart|status|force-reload}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|condrestart|try-restart|status|force-reload}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|condstart|condrestart|status|condstop}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|condstart|condrestart|status|condstop}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|condstart|condrestart|status}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|condstart|condrestart|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|condstop|condrestart|status}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|condstop|condrestart|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|reload|abort|flush|check|status|condrestart}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|reload|abort|flush|check|status|condrestart}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|reload|condrestart|checkconfig}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|reload|condrestart|checkconfig}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|reload|condrestart|status}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|reload|condrestart|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|reload|condrestart}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|reload|condrestart}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|reload|force-reload|condrestart|try-restart|status}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|reload|force-reload|condrestart|try-restart|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|reload|force-reload|condrestart}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|reload|force-reload|condrestart}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|reload|status|condrestart}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|reload|status|condrestart}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|reload|status}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|reload|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|status|condrestart|configtest}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|status|condrestart|configtest}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|status|condrestart|try-restart|reload|force-reload}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|status|condrestart|try-restart|reload|force-reload}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|status|condrestart}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|status|condrestart}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|status|cron|condrestart}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|status|cron|condrestart}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|status}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|try-restart|condrestart|reload|force-reload|status}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|try-restart|condrestart|reload|force-reload|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|try-restart|force-reload|status}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|try-restart|force-reload|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|try-restart|reload|force-reload|status}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|try-restart|reload|force-reload|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|try-restart|status|force-reload}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart|try-restart|status|force-reload}

en: Usage: $0 {start|stop|restart}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|restart}

en: Usage: $0 {start|stop|softstop|status|restart|try-restart|reload|force-reload}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|softstop|status|restart|try-restart|reload|force-reload}

en: Usage: $0 {start|stop|status|condrestart|reload|restart}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|condrestart|reload|restart}

en: Usage: $0 {start|stop|status|condrestart|restart}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|condrestart|restart}

en: Usage: $0 {start|stop|status|reload|restart|condrestart|probe}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|reload|restart|condrestart|probe}

en: Usage: $0 {start|stop|status|reload|restart|condrestart}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|reload|restart|condrestart}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|condstop|reload|force-reload|initdb}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|condstop|reload|force-reload|initdb}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|reload|force-reload}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|reload|force-reload}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|reload|rotate|resume}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|reload|rotate|resume}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|reload|rotate}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|reload|rotate}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|reload}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|reload}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|stats|notify|reload|rebuild|running|update}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|stats|notify|reload|rebuild|running|update}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|try-restart
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|try-restart

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|try-restart|reload|force-reload|cyclelogs|online|offline|command}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|try-restart|reload|force-reload|cyclelogs|online|offline|command}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|try-restart|reload|force-reload}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|try-restart|reload|force-reload}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|condrestart}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|condrestart}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|force-reload|reload|condrestart|try-restart}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|force-reload|reload|condrestart|try-restart}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|force-reload}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|force-reload}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|pause|continue|reload|force-reload|condrestart|condstop}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|pause|continue|reload|force-reload|condrestart|condstop}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|probe|condrestart|condstop}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|probe|condrestart|condstop}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|propagate}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|propagate}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|reload|condrestart}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|reload|condrestart}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|reload|force-reload|condrestart|genconfig}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|reload|force-reload|condrestart|genconfig}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|reload|force-reload|condrestart|once|genconfig}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|reload|force-reload|condrestart|once|genconfig}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|reload|force-reload|condrestart}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|reload|force-reload|condrestart}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|reload|force-reload|try-restart}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|reload|force-reload|try-restart}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|reload|force-reload}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|reload|force-reload}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|reload}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|reload}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|try-restart|force-reload}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|try-restart|force-reload}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|try-restart|reload|force-reload}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart|try-restart|reload|force-reload}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|restart}

en: Usage: $0 {start|stop|status|try-restart|restart|force-reload|reload}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status|try-restart|restart|force-reload|reload}

en: Usage: $0 {start|stop|status}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|status}

en: Usage: $0 {start|stop|switch|status|restart|condrestart|condstop|reload|force-reload}
mr: वापरणी: $0 {start|stop|switch|status|restart|condrestart|condstop|reload|force-reload}

en: Usage: $0 {start|stop}
mr: वापरणी: $0 {start|stop}

en: Usage: $0 {start}
mr: वापरणी: $0 {start}

en: Usage: $BASENAME {start|stop|restart|reload|condrestart|status|quickstart|quickstop}
mr: वापरणी: $BASENAME {start|stop|restart|reload|condrestart|status|quickstart|quickstop}

en: Usage: $PRIVOXY_PRG {start|stop|reload|restart|condrestart|status|top}
mr: वापरणी: $PRIVOXY_PRG {start|stop|reload|restart|condrestart|status|top}

en: Usage: $PROG {start|stop|restart|reload|condrestart|status}
mr: वापरणी: $PROG {start|stop|restart|reload|condrestart|status}

en: Usage: $prog {start|stop|restart|condrestart|reload|status
mr: वापरणी: $prog {start|stop|restart|condrestart|reload|status

en: Usage: $prog {start|stop|restart|condrestart|reload|status|fullstatus|graceful|help|configtest}
mr: वापरणी: $prog {start|stop|restart|condrestart|reload|status|fullstatus|graceful|help|configtest}

en: Usage: $prog {start|stop|restart|condrestart|reload|status}
mr: वापरणी: $prog {start|stop|restart|condrestart|reload|status}

en: Usage: $prog {start|stop|restart|condrestart|status|help}
mr: वापरणी: $prog {start|stop|restart|condrestart|status|help}

en: Usage: $prog {start|stop|restart|condrestart|status}
mr: वापरणी: $prog {start|stop|restart|condrestart|status}

en: Usage: $prog {start|stop|restart|force-reload|condrestart|status}
mr: वापरणी: $prog {start|stop|restart|force-reload|condrestart|status}

en: Usage: $prog {start|stop|restart|reload|condrestart|status|help}
mr: वापरणी: $prog {start|stop|restart|reload|condrestart|status|help}

en: Usage: $prog {start|stop|restart|status|compile|cleanup} [option]
mr: वापरणी: $prog {start|stop|restart|status|compile|cleanup} [option]

en: Usage: $prog {start|stop|restart|status|condrestart}
mr: वापरणी: $prog {start|stop|restart|status|condrestart}

en: Usage: $prog {start|stop|restart}
mr: वापरणी: $prog {start|stop|restart}

en: Usage: $prog {start|stop|status|reload|restart|condrestart|force-reload|try-restart} [<configfile.{yml|conf}>]
mr: वापरणी: $prog {start|stop|status|reload|restart|condrestart|force-reload|try-restart} [<configfile.{yml|conf}>]

en: Usage: $prog {start|stop|status|restart|condrestart}
mr: वापरणी: $prog {start|stop|status|restart|condrestart}

en: Usage: $prog {start|stop|status|restart|reload|condrestart}
mr: वापरणी: $prog {start|stop|status|restart|reload|condrestart}

en: Usage: $prog {start|stop|status|restart|try-restart}
mr: वापरणी: $prog {start|stop|status|restart|try-restart}

en: Usage: $progname {start|stop|restart|condrestart|status}
mr: वापरणी: $progname {start|stop|restart|condrestart|status}

en: Usage: $service {start|stop|restart|list|status|clean}
mr: वापरणी: $service {start|stop|restart|list|status|clean}

en: Usage: ${IP6TABLES} {start|stop|restart|condrestart|status|panic|save}
mr: वापरणी: ${IP6TABLES} {start|stop|restart|condrestart|status|panic|save}

en: Usage: ${IPTABLES} {start|stop|restart|condrestart|status|panic|save}
mr: वापरणी: ${IPTABLES} {start|stop|restart|condrestart|status|panic|save}

en: Usage: apmd {start|stop|status|restart|reload|force-reload|condrestart}
mr: वापरणी: apmd {start|stop|status|restart|reload|force-reload|condrestart}

en: Usage: drbdlinksclean {start|stop|status|restart|force-reload}
mr: वापरणी: drbdlinksclean {start|stop|status|restart|force-reload}

en: Usage: ifup <device name>
mr: वापरणी: ifup <device name>

en: Usage: killproc [-p pidfile] [ -d delay] {program} [-signal]
mr: वापरणी: killproc [-p pidfile] [ -d delay] {program} [-signal]

en: Usage: killproc {program} [signal]
mr: वापरणी: killproc {program} [signal]

en: Usage: nfs {start|stop|status|restart|reload|condrestart|condstop}
mr: वापरणी: nfs {start|stop|status|restart|reload|condrestart|condstop}

en: Usage: pidfileofproc {program}
mr: वापरणी: pidfileofproc {program}

en: Usage: pidofproc [-p pidfile] {program}
mr: वापरणी: pidofproc [-p pidfile] {program}

en: Usage: pure-ftpd {start|stop|restart|reload|condrestart|status}
mr: वापरणी: pure-ftpd {start|stop|restart|reload|condrestart|status}

en: Usage: status [-p pidfile] {program}
mr: वापरणी: status [-p pidfile] {program}

en: Usage: status {program}
mr: वापरणी: status {program}

en: Usage: sys-unconfig
mr: वापरणी: sys-unconfig

en: Use "scandvb -o vdr" from the dvb-apps package to create one.
mr: dvb-apps संकुलापासून बनविण्यासाठी "scandvb -o vdr" चा वापर करा.

en: Users cannot control this device.
mr: उपयोक्ता हे यंत्र नियंत्रित करू शकत नाही.

en: Using 6to4 and RADVD IPv6 forwarding usually should be enabled, but it isn't
mr: 6to4 आणि RADVD IPv6 अग्रेषम वापरणे सहसा कार्यान्वित असावे, पण ते तसे नाही

en: VNC server
mr: VNC सेवक

en: WARNING: vconfig not able to disable REORDER_HDR on ${DEVICE}
mr: सूचना: vconfig REORDER_HDR ${DEVICE} वर अकार्यान्वित करण्यास असमर्थ

en: Waiting for network...
mr: संजाळ करीता प्रतिक्षेत आहे...

en: Waiting for reader attach/detach events...
mr: वाचक संलग्न/विलग घटनांची प्रतिक्षा करत आहे...

en: Warning: $prog may not have exited, start/restart may fail
mr: सावधानता: $prog बाहेर पडले नसावे, प्रारंभ/पुन्हा सुरू करणे अपयशी ठरू शकते

en: Warning: configured MTU '$IPV6TO4_MTU' for 6to4 exceeds maximum limit of '$tunnelmtu', ignored
mr: सुचना: 6to4 साठी संयोजीत MTU '$IPV6TO4_MTU' कमाल मर्यादा '$tunnelmtu' ओलांडत आहे, दूर्लक्षित

en: Warning: interface 'tun6to4' does not support 'IPV6_DEFAULTGW', ignored
mr: सुचना: 'tun6to4' इंटरफेस 'IPV6_DEFAULTGW' ला समर्थन करत नाही, दुर्लक्षित

en: Warning: ipppd (kernel 2.4.x and below) doesn't support IPv6 using encapsulation 'syncppp'
mr: सुचना: ipppd (कर्नल 2.4.x व खाली) एनकॅप्सूलेशन 'syncppp' वापरून IPv6 ला समर्थन करत नाही

en: Warning: link doesn't support IPv6 using encapsulation 'rawip'
mr: सुचना: लिंक 'rawip' एनकॅप्सूलेशन वापरून IPv6 आधार देत नाही

en: Wine binary format handlers are not registered.
mr: Wine बायनरी स्वरूप हाताळक नोंदणीकृत नाहीत.

en: Wine binary format handlers are registered.
mr: Wine बायनरी स्वरूप हाताळक नोंदवले आहेत.

en: You need to upgrade the data format before using PostgreSQL.
mr: PostgreSQL वापरण्याआधी तुम्हास डेटा स्वरूप सुधारित करणे गरजेचे आहे.

en: adsl-start does not exist or is not executable for ${DEVICE}
mr: adsl-start अस्तित्वात नाही किंवा ${DEVICE} साठी चालवण्यायोग्य नाही

en: amd shutdown
mr: amd शटडाउन

en: certs generation
mr: certs निर्माण

en: common address redundancy protocol daemon
mr: सामान्य पत्ता रिडन्डन्सी प्रोटोकॉल डीमन

en: conf addition
mr: conf समावेश

en: database check
mr: कोष तपासणी

en: database initialization
mr: कोष प्रारंभीकरण

en: dead but pid file exists
mr: मृत परंतु pid फाइल अस्तित्वात

en: dead but subsys locked
mr: मृत परंतु subsys ताळेबंद

en: denyhosts cron service is disabled.
mr: denyhosts क्रॉन सेवा अकार्यान्वीत आहे.

en: denyhosts cron service is enabled.
mr: denyhosts क्रॉन सेवा समर्थित आहे.

en: domain is '$NISDOMAIN'
mr: '$NISDOMAIN' हा क्षेत्र

en: domain not found
mr: क्षेत्र आढऴले नाही

en: error in $FILE: IPADDR_START and IPADDR_END don't agree
mr: $FILE: IPADDR_START आणि IPADDR_END मधील चूका संमत नाहीत

en: error in $FILE: IPADDR_START greater than IPADDR_END
mr: $FILE मध्ये चूक: IPADDR_START मोठा IPADDR_END पेक्षा

en: error in $FILE: already seen device $parent_device:$DEVNUM in $devseen
mr: $FILE मध्ये चूक: आधिच पाहून झालेले यंत्र $parent_device:$DEVNUM $devseenमध्ये

en: error in $FILE: already seen ipaddr $IPADDR in $ipseen
mr: $FILE मध्ये चूक: आधिच पाहिलेला ipaddr $IPADDR $ipseen मध्ये

en: error in $FILE: didn't specify device or ipaddr
mr: $FILE मध्ये चूक: यंत्र किंवा ipaddr दर्शवला नाही

en: error in $FILE: invalid alias number
mr: $FILE मध्ये चूक: अवैध उपनाम क्रमांक

en: error in ifcfg-${parent_device}: files
mr: ifcfg-${parent_device} मध्ये चूक: फाइली

en: failed to clean cache $s.ko
mr: कॅशे $s.ko पुसण्यास अपयशी

en: found CRASH file, srv not started
mr: CRASH फाइल आढळली, srv प्रारंभ केले नाही

en: freshclam daemon NOT up and running (please check this)
mr: freshclam डिमन सक्रीय व कार्यरत नाही (कृपया यांस तपासा)

en: ifup-ppp for ${DEVICE} exiting
mr: ifup-ppp ${DEVICE} यंत्रासाठी बाहेर पडत आहे

en: ifup-ppp for ${DEVNAME} exiting
mr: ifup-ppp ${DEVNAME} साठी बाहेर पडत आहे

en: innd shutdown
mr: innd शटडाउन

en: irattach shutdown
mr: irattach शटडाउन

en: irattach startup
mr: irattach आरंभ

en: is stopped
mr: थांबवले आहे

en: key generation
mr: कळ निर्मिती

en: killing ctdbd
mr: ctdbd पूर्णपणे बंद करत आहे

en: ktune stettings are not applied.
mr: ktune संयोजना लागू केली नाही.

en: move passphrase file
mr: वाक्यरचना फाइल हलवा

en: named: already running
mr: named: आधिच चालू आहे

en: netconsole module loaded
mr: netconsole घटक दाखल करीत आहे

en: netconsole module not loaded
mr: netconsole घटक दाखल केल्या गेला नाही

en: netconsole: can't resolve MAC address of $SYSLOGADDR
mr: netconsole:  $SYSLOGADDR चा MAC पत्ता निर्धारीत करू शकला नाही

en: no dictionaries installed
mr: कोणतेही शब्दकोश प्रतिष्ठापित नाहीत

en: not reloading $httpd due to configuration syntax error
mr: संयोजना वाक्यरचना चुकीमुळे $httpd पुन्ह दाखल करत नाही

en: not reloading due to configuration syntax error
mr: संयोजना वाक्यरचना चूकीमुळे पुन्ह दाखल झाले नाही

en: packet import
mr: पॅकेट आयात करा

en: parse error
mr: वाचन त्रुटी

en: pppd does not exist or is not executable
mr: pppd अस्तित्वात नाही किंवा चालवण्यायोग्य नाही

en: pppd does not exist or is not executable for ${DEVICE}
mr: pppd अस्तित्वात नाही किंवा ${DEVICE} साठी चालवण्यायोग्य नाही

en: pppd started for ${DEVNAME} on ${MODEMPORT} at ${LINESPEED}
mr: pppd सुरू झाले ${DEVNAME} on ${MODEMPORT} at ${LINESPEED} साठी

en: program is dead and /var/lock lock file exists
mr: कार्यक्रम निष्क्रीय आहे व /var/lock कुलूपबंद फाइल उपलब्ध आहे

en: program is dead and /var/run pid file exists
mr: कार्यक्रम कार्यरत नाही व /var/run pid फाइल अस्तित्वात आहे

en: program is not running
mr: कार्यक्रम कार्यरत नाही

en: program or service status is unknown
mr: कार्यक्रम किंवा सेवा स्थिती अपरिचीत आहे

en: qemu binary format handlers are not registered.
mr: qemu बायनरी स्वरूप हाताळक नोंदणीकृत नाहीत.

en: qemu binary format handlers are registered.
mr: qemu बायनरी स्वरूप हाताळक नोंदवले आहेत.

en: radvd control enabled, but config is not complete
mr: radvd नियंत्रण कार्यान्वित, परंतु config पूर्ण नाही

en: radvd not (properly) installed, triggering failed
mr: radvd (व्यवस्थित) प्रतिष्ठापित नाही, ट्रिगरींग अपयशी

en: reload
mr: पुनःभारण

en: reloading sm-client:
mr: sm-client पुन्ह दाखल आहे:

en: restart
mr: पुनःरंभ

en: restarting $prog...
mr: $prog पुन्हा सुरू करत आहे...

en: stale lock files may be present in $directory
mr: स्टेल लॉक फाइली कदाचित $directory मध्ये असतील

en: start
mr: सुरू करा

en: status $rc of $prog
mr: $prog ची $rc स्थिती

en: to
mr: करीता

en: usage: $0 <net-device>
mr: वापरणी: $0 <net-device>

en: usage: ifdown <device name>
mr: वापरणी: ifdown <device name>

en: usage: ifup-aliases <net-device> [<parent-config>]
mr: वापरणी: ifup-aliases <net-device> [<parent-config>]

en: usage: ifup-routes <net-device> [<nickname>]
mr: वापरणी: ifup-routes <net-device> [<nickname>]

en: vncserver shutdown
mr: vncserver शटडाउन

en: vncserver start
mr: vncserver सुरू

en: vncserver startup
mr: vncserver आरंभ
