sharutils 4.6.3-pre4 - en to vi translation catalogue (151 entries)

en: 
      -m, --base64    use base64 encoding as of RFC1521
          --help      display this help and exit
          --version   output version information and exit
vi: 
      -m, --base64    sử dụng mã hóa _cơ số 64_ như theo RFC1521
          --help      hiển thị _trợ giúp_ này rồi thoát
          --version   xuất thông tin _phiên bản_ rồi thoát

en: 
    Controlling the shar headers:
      -n, --archive-name=NAME   use NAME to document the archive
      -s, --submitter=ADDRESS   override the submitter name
      -a, --net-headers         output Submitted-by: & Archive-name: headers
      -c, --cut-mark            start the shar with a cut line
      -t, --translate           translate messages in the script
    
    Selecting how files are stocked:
      -M, --mixed-uuencode         dynamically decide uuencoding (default)
      -T, --text-files             treat all files as text
      -B, --uuencode               treat all files as binary, use uuencode
      -z, --gzip                   gzip and uuencode all files
      -g, --level-for-gzip=LEVEL   pass -LEVEL (default 9) to gzip
      -j, --bzip2                  bzip2 and uuencode all files
vi: 
    Cách điều kiện dòng đầu « shar »:
      -n, --archive-name=TÊN   sử dụng _TÊN_ để ghi thông tin về _kho_
      -s, --submitter=ĐỊA_CHỈ   không chiụ nghe theo tên _ai đưa ra_
      -a, --net-headers         xuất _dòng đầu_ « Submitted-by: » (ai đưa ra)
    :						và « Archive-name: » (tên kho) (_mạng_) 
      -c, --cut-mark            bắt đầu « shar » với dòng bị _cắt_ (_dấu_)
    
    Chọn cách lưu trữ tập tin:
      -M, --mixed-uuencode         quyết định động _mã uu_ (mặc định) (_bị trộn_)
      -T, --text-files             xử lý mọi _tập tin_ là _văn bản_
      -B, --uuencode               xử lý mọi tập tin là nhị phân, sử dụng _mã uu_
      -z, --gzip                   nén mọi tập tin bằng _gzip_ và mã uu
      -g, --level-for-gzip=CẤP   chuyển « -CẤP » (mặc định 9) sang trình gzip
      -j, --bzip2                  nén mọi tập tin bằng _bzip2_ và mã uu

en: 
    Giving feedback:
          --help              display this help and exit
          --version           output version information and exit
      -q, --quiet, --silent   do not output verbose messages locally
vi: 
    Cách gởi thông tin phải hồi:
          --help              hiển thị _trợ giúp_ này rồi thoát
          --version           xuất thông tin _phiên bản_ rồi thoát
      -q, --quiet, --silent   không xuất thông điệp dài trên máy cục bộ (_im_)

en: 
    Option -o is required with -l or -L, option -n is required with -a.
vi: 
    Cần đến tùy chọn « -o » với « -l » or « -L », tùy chọn « -n » với « -a ».

en: 
    Protecting against transmission:
      -w, --no-character-count      do not use `wc -c' to check size
      -D, --no-md5-digest           do not use `md5sum' digest to verify
      -F, --force-prefix            force the prefix character on every line
      -d, --here-delimiter=STRING   use STRING to delimit the files in the shar
    
    Producing different kinds of shars:
      -V, --vanilla-operation   produce very simple and undemanding shars
      -P, --no-piping           exclusively use temporary files at unshar time
      -x, --no-check-existing   blindly overwrite existing files
      -X, --query-user          ask user before overwriting files (not for Net)
      -m, --no-timestamp        do not restore file modification dates & times
      -Q, --quiet-unshar        avoid verbose messages at unshar time
      -f, --basename            restore in one directory, despite hierarchy
          --no-i18n             do not produce internationalized shell script
vi: 
    Cách bảo vệ chống việc truyền:
      -w, --no-character-count      _không_ sử dụng lệnh « wc -c » để kiểm tra kích cỡ
    		(_không-đếm ký-tự_)
      -D, --no-md5-digest
    		_không_ sử dụng digest (điều tóm tắt) kiểu « md5sum » để kiểm chứng
      -F, --force-prefix            	_ép buộc_ ký tự _tiền tố_ trong mọi dòng
      -d, --here-delimiter=CHUỖI
    		sử dụng CHUỖI để _định giới_ những tập tin khác trong « shar » (_đây_)
    
    Cách tạo những « shar » kiểu khác nhau:
      -V, --vanilla-operation   		tạo « shar » kiểu rất đơn giản và dễ sử dụng
    		(_vani [sự chọn cơ bản] thì hành_
      -P, --no-piping           		sử dụng chỉ tập tin tạm thời khi « unshar »
    		(_không sử dụng ống dẫn_)
      -x, --no-check-existing   		ghi đè lên tập tin _tồn tại, không kiểm tra_ trước
      -X, --query-user          		_hỏi người dùng_ trước khi ghi đè lên tập tin
    											(không phải cho Mạng)
      -m, --no-timestamp        	_không_ phục hồi _giờ_ và ngày sửa đổi tập tin (_nhãn_) 
      -Q, --quiet-unshar        	tránh hiển thị thông điệp dài khi « unshar » (_im_)
      -f, --basename            	phục hồi trong cùng một thư mục, không kể phân cấp
    		(_tên-cơ-bản_)
          --no-i18n             			_không_ ghi tập lệnh vỏ đã _quốc tế hóa_

en: 
    Selecting files:
      -p, --intermix-type     allow -[BTzZ] in file lists to change mode
      -S, --stdin-file-list   read file list from standard input
vi: 
    Cách chọn tập tin:
      -p, --intermix-type
    	cho phép đối số « -[BTzZ] » trong danh sách tập tin để đổi chế độ (_kiểu-trộn-lẫn_)
      -S, --stdin-file-list   đọc _danh sách tập tin_ từ _thiết bị nhập chuẩn_

en: 
    Selecting files:
      -p, --intermix-type     allow -[BTz] in file lists to change mode
      -S, --stdin-file-list   read file list from standard input
vi: 
    Cách chọn tập tin:
      -p, --intermix-type     cho phép đối số -[BTz] trong danh sách tập tin để đổi chế độ (_kiểu-trộn-lẫn_)
      -S, --stdin-file-list   đọc _danh sách tập tin_  từ _thiết bị nhập chuẩn_

en: 
    Splitting output:
      -o, --output-prefix=PREFIX    output to file PREFIX.01 through PREFIX.NN
      -l, --whole-size-limit=SIZE   split archive, not files, to SIZE kilobytes
      -L, --split-size-limit=SIZE   split archive, or files, to SIZE kilobytes
vi: 
    Cách chia tách dữ liệu xuất:
      -o, --output-prefix=TIỀN_TỐ    _xuất_ ra các tập tin TIỀN_TỐ.01 đến TIỀN_TỐ.NN (_tiền tố_
      -l, --whole-size-limit=CỠ   	chia tách kho (không phải tập tin) ra phần CỠ KB
    	(_hạn-chế-toàn-kích_cỡ_)
      -L, --split-size-limit=CỠ   	_chia tách_ kho, hay tập tin, ra phần CỠ KB
    	(_hạn-chế-kích_cỡ-bị-chia-tách_)

en:   -Z, --compress               compress and uuencode all files
      -b, --bits-per-code=BITS     pass -bBITS (default 12) to compress
vi:   -Z, --compress               _nén_ và mã uu hóa mọi tập tin
      -b, --bits-per-code=BIT     chuyển « -bBITS » (mặc định 12) sang trình nén

en: %s is probably not a shell archive
vi: Rất có thể là %s không phải là kho vỏ

en: %s looks like raw C code, not a shell archive
vi: %s hình như mã C thô, không phải kho vỏ.

en: %s: Illegal ~user
vi: %s: không cho phép « ~user » (người dùng) này

en: %s: No `begin' line
vi: %s: không có dòng « begin » (bắt đầu) nào

en: %s: No `end' line
vi: %s: không có dòng « end » (kết thúc)

en: %s: No user `%s'
vi: %s: không có người dùng « %s »

en: %s: Not a regular file
vi: %s: không phải là tập tin chuẩn

en: %s: Short file
vi: %s: tập tin ngắn

en: %s: Write error
vi: %s: lỗi ghi

en: %s: data following `=' padding character
vi: %s: có dữ liệu theo ký tự đệm « = »

en: %s: illegal line
vi: %s: không cho phép dòng này

en: %s: illegal option -- %c
vi: %s: không cho phép tùy chọn « -- %c ».

en: %s: invalid option -- %c
vi: %s: tùy chọn không thích hợp « -- %c ».

en: %s: option `%c%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn « %c%s » không cho phép đối số.

en: %s: option `%s' is ambiguous
vi: %s: tùy chọn « %s » mơ hồ.

en: %s: option `%s' requires an argument
vi: %s: tùy chọn « %s » cần đến đối số.

en: %s: option `--%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn « --%s » không cho phép đối số.

en: %s: option `-W %s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn « -W %s » không cho phép đối số.

en: %s: option `-W %s' is ambiguous
vi: %s: tùy chọn « -W %s » mơ hồ.

en: %s: option requires an argument -- %c
vi: %s: tùy chọn cần đến đối số « -- %c ».

en: %s: unrecognized option `%c%s'
vi: %s: không nhận biệt tùy chọn « %c%s ».

en: %s: unrecognized option `--%s'
vi: %s: không nhận biệt tùy chọn « --%s ».

en: 'restoration warning:  size of %s is not %s'
vi: « cảnh báo phục hồi »: kích cỡ của %s không phải là %s

en: (binary)
vi: (nhị phân)

en: (bzipped)
vi: (bị nén bzip)

en: (compressed)
vi: (bị nén)

en: (empty)
vi: (trống)

en: (gzipped)
vi: (bị nén gzip)

en: (text)
vi: (văn bản)

en: -C is being deprecated, use -Z instead
vi: « -C » bị phản đối nên hãy sử dụng « -Z » thay thế.

en: Archives must be unpacked in sequence!
    Please unpack part '`cat ${lock_dir}/seq`' next.
vi: • Phải giải nén các khó theo thứ tự. •
    Lần kế bạn hãy giải nén phần « `c« t ${lock_dir}/seq`  ».

en: Cannot access %s
vi: Không thể truy cập %s.

en: Cannot chdir to `%s'
vi: Không thể chdir (chuyển đổi thư mục) sang « %s »

en: Cannot get current directory name
vi: Không thể lấy tên thư mục hiện có.

en: Cannot open file %s
vi: Không thể mở tập tin %s.

en: Cannot use -a option without -n
vi: Cách sử dụng tùy chọn « -a » phải cũng nhập « -n ».

en: Cannot use -l or -L option without -o
vi: Cách sử dụng tùy chọn « -l » hay « -L » phải cũng nhập « -o ».

en: Closing `%s'
vi: Đang đóng « %s »...

en: Copyright (C) %s Free Software Foundation, Inc.
    This is free software; see the source for copying conditions.  There is NO
    warranty; not even for MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.
vi: Bản quyền © năm %s Tổ chức Phần mềm Tự do.
    Phần mềm này tự do; hãy xem nguồn để tìm điều kiện sao chép.
    Không có bảo đảm gì cả, dù khả năng bán hay khả năng làm việc dứt khoát.

en: Could not fork
vi: Không thể tạo tiến trình con

en: Created %d files
vi: Đã tạo %d tập tin.

en: DEBUG was not selected at compile time
vi: Chưa chọn tùy chọn DEBUG (gỡ lỗi) vào lúc biên dich.

en: End of %s part %d
vi: Kết thức %s phần %d

en: End of part %d, continue with part %d
vi: Kết thúc phần %d, tiếp tục lại với phần %d

en: End of part %ld, continue with part %ld
vi: Kết thúc phần %ld, tiếp tục lại với phần %ld

en: File %s (%s)
vi: Tập tin %s (%s)

en: File %s is complete
vi: Tập tin %s đã hoàn tất

en: File %s is continued in part %d
vi: Tập tin %s có tiếp tục trong phần %d

en: Found no shell commands after `cut' in %s
vi: Sau lệnh « cut » (cắt) trong %s, chưa tìm lệnh vỏ nào.

en: Found no shell commands in %s
vi: Không tìm thấy lệnh vỏ nào trong %s

en: Hard limit %s
vi: Hạn chế cứng %s

en: In shar: remaining size %s
vi: Trong « shar: » kích cỡ còn lại %s

en: Limit still %s
vi: Lại bị hạn chế %s

en: MD5 check failed
vi: Việc kiểm tra MD5 bị lỗi

en: Mandatory arguments to long options are mandatory for short options too.
vi: Tất cả đối số bắt buộc phải sử dụng với tùy chọn dài cũng bắt buộc với tùy chọn ngắn.

en: Mandatory arguments to long options are mandatory for short options too.
    
      -d, --directory=DIRECTORY   change to DIRECTORY before unpacking
      -c, --overwrite             pass -c to shar script for overwriting files
      -e, --exit-0                same as `--split-at="exit 0"'
      -E, --split-at=STRING       split concatenated shars after STRING
      -f, --force                 same as `-c'
          --help                  display this help and exit
          --version               output version information and exit
    
    If no FILE, standard input is read.
vi: Tất cả đối số bắt buộc phải sử dụng với tùy chọn dài cũng bắt buộc với tùy chọn ngắn.
    
      -d, --directory=THƯ_MỤC   	chuyển đổi sang _THƯ MỤC_ trước khi giải nén
      -c, --overwrite             chuyển tùy chọn « -c » sang tập lệnh shar để _ghi đè_ tập tin
      -e, --exit-0                bằng « --split-at="exit 0" »
      -E, --split-at=CHUỖI       _chia tách_ các shar nối nhau sau CHUỖI
      -f, --force                 	bằng « -c » (_ép buộc_)
          --help                  	hiển thị _trợ giúp_ này rồi thoát
          --version               	xuất thông tin _phiên bản_ rồi thoát
    
    Nếu không có TẬP TIN nào thì sẽ đọc thiết bị nhập chuẩn.

en: Mandatory arguments to long options are mandatory to short options too.
      -o, --output-file=FILE   direct output to FILE
          --help               display this help and exit
          --version            output version information and exit
vi: Tất cả đối số bắt buộc phải sử dụng với tùy chọn dài cũng bắt buộc với tùy chọn ngắn.
      -o, --output-file=TẬP_TIN   hướng _xuất_ ra _TẬP TIN_
          --help               hiển thị _trợ giúp_ này rồi thoát
          --version            xuất thông tin _phiên bản_ rồi thoát

en: New file, remaining %s,
vi: Tập tin mới, còn lại %s,

en: No input files
vi: Không có tập tin nhập

en: Note: not verifying md5sums.  Consider installing GNU coreutils.
vi: Ghi chú : không thể kiểm tra các md5sum. Như thế thì bạn nên suy tính việc cài đặt chương trình coreutils của GNU.

en: Opening `%s'
vi: Đang mở « %s »...

en: Option -g implies -z, option -b implies -Z.
vi: Tùy chọn « -g » ngụ ý « -z », tùy chọn « -b » ngụ ý « -Z ».

en: Option -g implies -z.
vi: Tùy chọn « -g » ngụ ý « -z ».

en: PLEASE avoid -X shars on Usenet or public networks
vi: • Quan trọng là bạn không shar kiểu « -X » trên Usenet (nhóm tin) hay mạng công. •

en: Please unpack part '${shar_sequence}' next!
vi: • Hãy giải nén phần « ${shar_sequence} » lần kế tiếp. •

en: Please unpack part 1 first!
vi: • Hãy giải nén phần 1 trước tiên. •

en: Read error
vi: Lỗi đọc

en: Report bugs to <%s>.
vi: Hãy thông báo lỗi dịch nào cho <gnomevi-list@lists.sourceforge.net>%.0s.

en: SKIPPING %s
vi: ĐANG BỎ QUA %s...

en: SKIPPING %s (file already exists)
vi: ĐANG BỎ QUA %s (tập tin đã có)...

en: STILL SKIPPING %s
vi: LẠI ĐANG BỎ QUA %s...

en: Saving %s (%s)
vi: Đang lưu %s (%s)...

en: Soft limit %s
vi: Hạn chế mềm %s

en: Starting `sh' process
vi: Đang bắt đầu tiến trình « sh »...

en: Starting file %s
vi: Đang bắt đầu tập tin %s...

en: The `cut' line was followed by: %s
vi: Dòng « cut » (cắt) có %s theo sau

en: This system doesn't support -Z ('compress'), use -z instead
vi: Hệ thống này không hỗ trợ tùy chọn « -Z » (nén) nên hãy sử dụng « -z » thay thế.

en: Too many directories for mkdir generation
vi: Quá nhiều thư mục để tạo ra cách mkdir (tạo thư mục)

en: Try `%s --help' for more information.
vi: Hãy thử lệnh « %s --help » để tìm thông tin thêm (_trợ giúp_).

en: Unknown system error
vi: Lỗi hệ thống không rõ

en: Usage: %s [FILE]...
vi: Cách sử dụng: %s [TẬP_TIN]...

en: Usage: %s [INFILE] REMOTEFILE
vi: Cách sử dụng: %s [TTN] TTX
    [TTN		tập tin nhập
    TTX		tập tin từ xa]

en: Usage: %s [OPTION]... [FILE]...
vi: Cách sử dụng: %s [TÙY_CHỌN]... [TẬP_TIN]...

en: WARNING: No user interaction in vanilla mode
vi: CẢNH BÁO : Trong chế độ vani (đơn giản) thì người dùng không tương tác.

en: WARNING: Non-text storage options overridden
vi: CẢNH BÁO : Không chịu nghe theo tùy chọn lưu trữ không là văn bản.

en: WARNING: not restoring timestamps.  Consider getting and
vi: CẢNH BÁO: không thể phục hồi nhãn thời gian. Như thế thì bạn nên suy tính việc lấy và

en: Write error
vi: Lỗi ghi

en: You have unpacked the last part
vi: Mới giải nén xong mọi phần.

en: all
vi: hết

en: allocate file buffer
vi: cấp phát bộ đệm tập tin

en: allocate file name buffer
vi: cấp phát bộ đệm tên tập tin

en: allocating output file name
vi: đang cấp phát tên tập tin xuất...

en: archive
vi: kho

en: binary
vi: nhị phân

en: bunzipping file %s
vi: đang giải nén tập tin bzip %s...

en: bzipped
vi: bị nén bzip

en: cannot access %s
vi: không thể truy cập %s

en: chmod of %s
vi: việc chmod (thay đổi chế độ) %s

en: compressed
vi: bị nén

en: continuing file %s
vi: đang tiếp tục lại tập tin %s...

en: denied writing FIFO (%s)
vi: việc ghi FIFO (nhập trước, xuất trước) bị từ chối (%s)

en: empty
vi: trống

en: exit immediately
vi: đi vào ngay

en: explain choices
vi: giải thích các lựa chọn

en: extraction aborted
vi: việc giải nén bị hủy bỏ

en: failed to create lock directory
vi: việc tạo thư mục khóa bị lỗi

en: fopen-ing %s
vi: Đang fopen (mở f) %s...

en: freopen of %s
vi: việc freopen %s

en: fstat-ing %s
vi: Đang fstat (lấy các thông tin f) %s...

en: gunzipping file %s
vi: đang giải nén tập tin gzip %s...

en: gzipped
vi: bị nén gzip

en: help
vi: trợ giúp

en: illegal output prefix
vi: không cho phép tiền tố xuất

en: installing GNU `touch'\'', distributed in GNU coreutils...
vi: đang cài đặt trình « touch'\' » của GNU, được phát hành trong gói phần mềm coreutils (các tiện ích lõi) của GNU

en: invalid file size limit `%s'
vi: hạn chế kích thước tập tin không hợp lệ « %s ».

en: invalid format (count field too wide): '%s'
vi: định dạng không hợp lệ (trường đếm quá rộng): « %s »

en: lock directory '${lock_dir}' exists
vi: thư mục khóa « ${lock_dir} » đã có

en: memory exhausted
vi: hết bộ nhớ hoàn toàn

en: no
vi: không

en: none
vi: không có

en: not following symlink (%s)
vi: không theo liên kết tượng trưng (%s)

en: overwrite %s
vi: ghi đè lên %s

en: overwrite all files
vi: ghi đè lên mọi tập tin

en: overwrite no files
vi: đừng ghi đè gì

en: overwrite this file
vi: ghi đè lên tập tin này

en: overwriting %s
vi: đang ghi đè lên %s...

en: quit
vi: thoát

en: restore of %s failed
vi: việc phục hồi %s bị lỗi

en: restore of %s failed
vi: việc phục hồi %s bị lỗi

en: skip this file
vi: bỏ qua tập tin này

en: standard input
vi: thiết bị nhập chuẩn

en: text
vi: văn bản

en: uncompressing file %s
vi: đang giải nén tập tin %s...

en: uudecoding file %s
vi: đang giải nén tập tin mã « uu » %s...

en: x - created directory `%s'\''.
vi: x - đã tạo thư mục « %s'\' ».

en: x - created lock directory `'%s\''.
vi: x - đã tạo thư mục khóa « %s\'' »

en: x - extracting %s %s
vi: x — đang giải nén %s %s...

en: x - failed to create directory `%s'\''.
vi: x - việc tạo thư mục « %s'\' » bị lỗi.

en: x - failed to create lock directory `'%s\''.
vi: x - việc tạo thư mục khóa « %s'\' » bị lỗi.

en: x - failed to remove lock directory `'%s\''.
vi: x — việc gỡ bỏ thư mục khóa « %s'\' » bị lỗi.

en: x - removed lock directory `'%s\''.
vi: x — đã gỡ bỏ thư mục khóa « %s'\' ».

en: yes
vi: có
