libc 2.11.1 - en to vi translation catalogue (1348 entries)

en: 		Access Rights :
vi: 		Quyền truy cập :

en: 		Attributes    :
vi: 	Thuộc tính :

en: 	%s [-abkCLNTM][-Dname[=value]] [-i size] [-I [-K seconds]] [-Y path] infile
vi: 	%s [-abkCLNTM][-Dname[=giá_trị]] [-i cỡ] [-I [-K giây]] [-Y đường_dẫn] tập_tin_nhập

en: 	%s [-c | -h | -l | -m | -t | -Sc | -Ss | -Sm] [-o outfile] [infile]
vi: 	%s [-c | -h | -l | -m | -t | -Sc | -Ss | -Sm] [-o tập_tin_xuất] [tập_tin_nhập]

en: 	%s [-n netid]* [-o outfile] [infile]
vi: 	%s [-n netid]* [-o tập_tin_xuất] [tập_tin_nhập]

en: 	%s [-s nettype]* [-o outfile] [infile]
vi: 	%s [-s nettype]* [-o tập_tin_xuất] [tập_tin_nhập]

en: 	Access rights:
vi: 	Quyền truy cập:

en: 	Entry data of type %s
vi: 	Dữ liệu mục nhập có kiểu %s

en: 	Name       : %s
vi: 	Tên       : %s

en: 	Public Key :
vi: 	Khoá công :

en: 	Type         : %s
vi: 	Kiểu         : %s

en: 	Universal addresses (%u)
vi: 	Địa chỉ chung (%u)

en: 	[%d]	Name          : %s
vi: 	[%d]	Tên          : %s

en: 	[%u] - [%u bytes]
vi: 	[%u] - [%u byte]

en: 	not a dynamic executable
vi: 	không phải một tập tin thực hiện được kiểu động

en: 
    Group Members :
vi: 
    Thành viên của nhóm :

en: 
    SELinux AVC Statistics:
    
    %15u  entry lookups
    %15u  entry hits
    %15u  entry misses
    %15u  entry discards
    %15u  CAV lookups
    %15u  CAV hits
    %15u  CAV probes
    %15u  CAV misses
vi: 
    Thống kê AVC SELinux:
    
    %15u  lần tra cứu mục nhập
    %15u  lần ghé mục nhập
    %15u  lần trượt mục nhập
    %15u  lần hủy mục nhập
    %15u  lần tra cứu CAV
    %15u  lần ghé CAV
    %15u  lần thăm dò CAV
    %15u  lần trượt CAV

en: 
    Time to Live  :
vi: 
    Thời gian hoạt động :

en:             %2lus  server runtime
vi:             %2lus  thời gian chạy trình phục vụ

en:         %2um %2lus  server runtime
vi:         %2um %2lus  thời gian chạy trình phục vụ

en:        %s -a [pathname]
vi:        %s -a [đường_dẫn]

en:        rpcinfo -b prognum versnum
vi:        rpcinfo -b số_chương_trình số_phiên_bản

en:        rpcinfo -d prognum versnum
vi:        rpcinfo -d số_chương_trình số_phiên_bản

en:        rpcinfo -p [ host ]
vi:        rpcinfo -p [ máy ]

en:        rpcinfo [ -n portnum ] -t host prognum [ versnum ]
vi:        rpcinfo [ -n số_cổng ] -t máy số_chương_trình [ số_phiên_bản ]

en:     %2uh %2um %2lus  server runtime
vi:     %2uh %2um %2lus  thời gian chạy trình phục vụ

en:     Data Length = %u
vi:     Độ dài dữ liệu = %u

en:     Explicit members:
vi:     Thành viên dứt khoát:

en:     Explicit nonmembers:
vi:     Dứt khoát không phải bộ phận:

en:     Implicit members:
vi:     Thành viên ngầm:

en:     Implicit nonmembers:
vi:     Ngầm không phải bộ phận:

en:     No explicit members
vi:     Không có thành viên dứt khoát

en:     No explicit nonmembers
vi:     Không có cái dứt khoát không phải bộ phận

en:     No implicit members
vi:     Không có bộ phận ngầm

en:     No implicit nonmembers
vi:     Không có cái ngầm không phải bộ phận

en:     No recursive members
vi:     Không có bộ phận đệ quy

en:     No recursive nonmembers
vi:     Không có cái đệ quy không phải bộ phận

en:     Recursive members:
vi:     Bộ phận đệ quy:

en:     Recursive nonmembers:
vi:     Đệ quy không phải bộ phận

en:    program vers proto   port
vi:    trình pbản gthức   cổng

en:   or:
vi:   hoặc:

en:  (SKIPPED)
vi:  (BỊ BỎ QUA)

en:  (changed)
vi:  (đã thay đổi)

en:  (first)
vi:  (thứ nhất)

en:  (rule from "%s", line %d)
vi:  (quy tắc từ « %s », dòng %d)

en:  [OPTION...]
vi:  [TÙY_CHỌN...]

en: "%s" is no directory; ignored
vi: « %s » không phải là thư mục nên bị bỏ qua

en: "%s", line %d: %s
vi: « %s », dòng %d: %s

en: "Zone %s" line and -l option are mutually exclusive
vi: Dòng « Zone %s » và tùy chọn « -l » loại từ lẫn nhau

en: "Zone %s" line and -p option are mutually exclusive
vi: Dòng « Zone %s » và tùy chọn « -p » loại từ lẫn nhau

en: "infile" is required for template generation flags.
vi: « tập_tin_nhập » cần thiết cho cờ tạo mẫu.

en: %.*s: ARGP_HELP_FMT parameter requires a value
vi: %.*s: tham số « ARGP_HELP_FMT » yêu cầu một giá trị

en: %.*s: Unknown ARGP_HELP_FMT parameter
vi: %.*s: Không rõ tham số « ARGP_HELP_FMT »

en: %1$s: definition does not end with `END %1$s'
vi: %1$s: lời xác định không kết thúc với : END %1$s »

en: %15d  current number of threads
    %15d  maximum number of threads
    %15lu  number of times clients had to wait
    %15s  paranoia mode enabled
    %15lu  restart internal
vi: %15d  số mạch hiện thời
    %15d  số mạch tối đa
    %15lu  số lần trình khách phải đợi
    %15s  chế độ rất cẩn thận được hiệu lực
    %15lu  khởi chạy lại nội bộ

en: %3ud %2uh %2um %2lus  server runtime
vi: %3ud %2uh %2um %2lus  thời gian chạy trình phục vụ

en: %d libs found in cache `%s'
vi: Tìm thấy %d thư viện trong bộ nhớ tạm « %s »

en: %s in ruleless zone
vi: %s trong múi giờ không có quy tắc

en: %s is a 32 bit ELF file.
vi: %s là một tập tin ELF 32-bit.

en: %s is a 64 bit ELF file.
vi: %s là một tập tin ELF 64-bit.

en: %s is for unknown machine %d.
vi: %s là cho máy không rõ %d.

en: %s is not a known library type
vi: « %s » không phải là kiểu thư viện đã biết

en: %s is not a shared object file (Type: %d).
vi: %s không phải là tập tin đối tượng dùng chung (Kiểu %d).

en: %s is not a symbolic link
vi: %s không phải là một liên kết tượng trưng

en: %s is not an ELF file - it has the wrong magic bytes at the start.
vi: %s không phải là tập tin ELF — có những byte ma thuật không đúng tại đầu nó.

en: %s%s%s:%u: %s%sAssertion `%s' failed.
vi: %s%s%s:%u: %s%sKhẳng định « %s » bị lỗi.

en: %s%s%s:%u: %s%sUnexpected error: %s.
vi: %s%s%s:%u: %s%sGặp lỗi bất thường: %s.

en: %s%sUnknown signal %d
vi: %s%sTín hiệu không rõ %d

en: %s: %d did not sign extend correctly
vi: %s: %d chưa ký đúng đồ kéo dài

en: %s: %s; low version = %lu, high version = %lu
vi: %s:%s; phiên bản dưới = %lu, phiên bản trên = %lu

en: %s: %s; why = %s
vi: %s:%s; tại vì = %s

en: %s: %s; why = (unknown authentication error - %d)
vi: %s:%s; tại vì = (không rõ lỗi xác thực - %d)

en: %s: '%s' without matching 'ifdef' or 'ifndef'
vi: %s: « %s » không có « ifdef » hoặc « ifndef » tương ứng

en: %s: 'endif' without matching 'ifdef' or 'ifndef'
vi: %s: « endif » không có « ifdef » hoặc « ifndef » tương ứng

en: %s: <mb_cur_max> must be greater than <mb_cur_min>
vi: %s: <mb_cur_max> phải lớn hơn <mb_cur_min>

en: %s: C preprocessor failed with exit code %d
vi: %s: bộ tiền xử lý C bị lỗi với mã thoát %d

en: %s: C preprocessor failed with signal %d
vi: %s: bộ tiền xử lý C bị lỗi với tín hiệu %d

en: %s: Can't create %s: %s
vi: %s: Không thể tạo %s: %s

en: %s: Can't create directory %s: %s
vi: %s: Không thể tạo thư mục %s: %s

en: %s: Can't link from %s to %s: %s
vi: %s: không thể liên kết từ %s đến %s: %s

en: %s: Can't open %s: %s
vi: %s: Không thể mở %s: %s

en: %s: Can't remove %s: %s
vi: %s: Không thể gỡ bỏ %s: %s

en: %s: Error closing %s: %s
vi: %s: Lỗi đóng %s: %s

en: %s: Error reading %s
vi: %s: Lỗi đọc %s

en: %s: Error writing %s
vi: %s: Lỗi ghi %s

en: %s: Leap line in non leap seconds file %s
vi: %s: dòng năm nhuận nằm trong tập tin giây không phải năm nhuận %s

en: %s: Memory exhausted: %s
vi: %s: Cạn bộ nhớ : %s

en: %s: More than one -L option specified
vi: %s: Ghi rõ nhiều hơn một tùy chọn « -L »

en: %s: More than one -d option specified
vi: %s: Ghi rõ nhiều hơn một tùy chọn « -d »

en: %s: More than one -l option specified
vi: %s: Ghi rõ nhiều hơn một tùy chọn « -l »

en: %s: More than one -p option specified
vi: %s: Ghi rõ nhiều hơn một tùy chọn « -p »

en: %s: More than one -y option specified
vi: %s: Ghi rõ nhiều hơn một tùy chọn « -y »

en: %s: Too many arguments
vi: %s: Quá nhiều đối số

en: %s: `%s' mentioned more than once in definition of weight %d
vi: %s: « %s » được ghi nhiều lần để xác định độ đậm %d

en: %s: `%s' must be a character
vi: %s: « %s » phải là một ký tự

en: %s: `%s' value does not match `%s' value
vi: %s: giá trị « %s » không tương ứng với giá trị « %s »

en: %s: `-1' must be last entry in `%s' field
vi: %s: « -1 » phải là mục nhập cuối cùng trong trường « %s »

en: %s: `forward' and `backward' are mutually excluding each other
vi: %s: « forward » (tiếp tới) và « backward » (lùi lại) thì loại từ lẫn nhau

en: %s: `position' must be used for a specific level in all sections or none
vi: %s: « position » (vị trí) phải được dùng cho một cấp cụ thể trong tất cả các phần, hoặc trong không phần gì

en: %s: `translit_start' section does not end with `translit_end'
vi: %s: phần « translit_start » không kết thúc với « translit_end »

en: %s: bad symbol <%.*s>
vi: %s: ký hiệu sai <%.*s>

en: %s: byte sequence of first character of range is not lower than that of the last character
vi: %s: dãy byte của ký tự đầu của phạm vi không phải nhỏ hơn ký tự cuối

en: %s: byte sequences of first and last character must have the same length
vi: %s: dãy byte của ký tự đầu và ký tự cuối phải có cùng một chiều dài

en: %s: cannot have `%s' as end of ellipsis range
vi: %s: không thể dùng « %s » làm kết thúc của phạm vi dấu chấm lửng

en: %s: cannot reorder after %.*s: symbol not known
vi: %s: không thể sắp xếp lại sau %.*s: ký hiệu không rõ

en: %s: character `%s' in charmap not representable with one byte
vi: %s: ký tự « %s » trong sơ đồ ký tự không thể được đại diện dùng một byte

en: %s: character `%s' needed as default value not representable with one byte
vi: %s: ký tự « %s » cần thiết làm giá trị mặc định mà không thể được đại diện dùng một byte

en: %s: character `%s' not defined while needed as default value
vi: %s: chưa xác định ký tự « %s » mà cần thiết làm giá trị mặc định

en: %s: command was '%s', result was %d
vi: %s: câu lệnh là « %s », kết quả là %d

en: %s: destination must not be a directory
vi: %s: đích không thể là thư mục

en: %s: direction flag in string %Zd in `era' field is not '+' nor '-'
vi: %s: cờ hướng trong chuỗi %Zd trong trường « era » không phải là « + », cũng không phải là » - »

en: %s: direction flag in string %Zd in `era' field is not a single character
vi: %s: cờ hướng trong chuỗi %Zd trong trường « era » không phải là một ký tự riêng lẻ

en: %s: duplicate `default_missing' definition
vi: %s: lời xác định « default_missing » trùng

en: %s: duplicate category version definition
vi: %s: lời xác định phiên bản phân loại trùng

en: %s: duplicate declaration of section `%s'
vi: %s: lời xác định phần « %s » trùng

en: %s: duplicate definition of `%s'
vi: %s: lời xác định « %s » trùng

en: %s: empty category description not allowed
vi: %s: không cho phép mô tả phân loại rỗng

en: %s: empty weight string not allowed
vi: %s: không cho phép chuỗi độ đậm rỗng

en: %s: error in state machine
vi: %s: lỗi trong cơ chế tình trạng

en: %s: failed to remove the old destination
vi: %s: không gỡ bỏ được đích cũ

en: %s: field `%s' declared more than once
vi: %s: trường « %s » được tuyên bố nhiều lần

en: %s: field `%s' does not contain exactly ten entries
vi: %s: trường « %s » không chứa chính xác mười mục nhập

en: %s: field `%s' must not be defined
vi: %s: trường « %s » không nên được xác định

en: %s: field `%s' must not be empty
vi: %s: trường « %s » không thể là rỗng

en: %s: field `%s' not defined
vi: %s: chưa xác định trường « %s »

en: %s: field `%s' undefined
vi: %s: chưa xác định trường « %s »

en: %s: file open error: %m
vi: %s: lỗi mở tập tin: %m

en: %s: garbage at end of offset value in string %Zd in `era' field
vi: %s: gặp rác ở kết thúc của giá trị bù trong chuỗi %Zd trong trường « era »

en: %s: garbage at end of starting date in string %Zd in `era' field
vi: %s: gặp rác ở kết thúc của ngày bắt đầu trong chuỗi %Zd trong trường « era »

en: %s: garbage at end of stopping date in string %Zd in `era' field
vi: %s: gặp rác ở kết thúc của ngày kết thúc trong chuỗi %Zd trong trường « era »

en: %s: incomplete `END' line
vi: %s: dòng « END » chưa hoàn toàn

en: %s: invalid destination: %s
vi: %s: đích không hợp lệ: %s

en: %s: invalid escape `%%%c' sequence in field `%s'
vi: %s: dây thoát không hợp lệ: « %%%c » trong trường « %s »

en: %s: invalid escape sequence in field `%s'
vi: %s: dây thoát không hợp lệ trong trường « %s »

en: %s: invalid number for offset in string %Zd in `era' field
vi: %s: số không hợp lệ với bù trong hướng %Zd trong trường « era »

en: %s: invalid number of sorting rules
vi: %s: số quy tắc sắp xếp không hợp lệ

en: %s: invalid option -- '%c'
vi: %s: tùy chọn không hợp lệ -- « %c »

en: %s: invalid starting date in string %Zd in `era' field
vi: %s: ngày bắt đầu không hợp lệ trong chuỗi %Zd trong trường « era »

en: %s: invalid stopping date in string %Zd in `era' field
vi: %s: ngày kết thúc không hợp lệ trong chuỗi %Zd trong trường « era »

en: %s: invalid value for field `%s'
vi: %s: giá trị không hợp lệ cho trường « %s »

en: %s: language abbreviation `%s' not defined
vi: %s: chưa xác định từ viết tắt ngôn ngữ « %s »

en: %s: line %d: bad command `%s'
vi: %s: dòng %d: câu lệnh sau « %s »

en: %s: line %d: cannot specify more than %d trim domains
vi: %s: dòng %d: không thể ghi rõ nhiều hơn %d miền trim

en: %s: line %d: expected `on' or `off', found `%s'
vi: %s: dòng %d: đợi « on » (bật) hoặc « off » (tắt), còn tìm « %s »

en: %s: line %d: ignoring trailing garbage `%s'
vi: %s: dòng %d: đang bỏ qua rác đi theo « %s »

en: %s: line %d: list delimiter not followed by domain
vi: %s: dòng %d: dấu tách danh sách không có miền theo sau

en: %s: missing `order_end' keyword
vi: %s: thiếu từ khoá « order_end »

en: %s: missing `reorder-end' keyword
vi: %s: thiếu từ khoá « reorder-end »

en: %s: missing `reorder-sections-end' keyword
vi: %s: thiếu từ khoá « reorder-sections-end »

en: %s: missing era format in string %Zd in `era' field
vi: %s: thiếu định dạng thời đại trong chuỗi %Zd trong trường « era »

en: %s: missing era name in string %Zd in `era' field
vi: %s: thiếu tên thời đại trong chuỗi %Zd trong trường « era »

en: %s: more then one 'else'
vi: %s: nhiều điều kiện « else » (nếu không)

en: %s: multiple order definitions for section `%s'
vi: %s: nhiều lời xác định thứ tự cho phần « %s »

en: %s: multiple order definitions for unnamed section
vi: %s: nhiều lời xác định thứ tự cho phần không tên

en: %s: nested conditionals not supported
vi: %s: không hỗ trợ điều kiện nhúng

en: %s: no PLTREL found in object %s
vi: %s: không tìm thấy PLTREL trong đối tượng %s

en: %s: no correct regular expression for field `%s': %s
vi: %s: không có biểu thức chính quy đúng cho trường « %s »: %s

en: %s: no identification for category `%s'
vi: %s: không có đồ nhận diện phân loại « %s »

en: %s: no representable `default_missing' definition found
vi: %s: không tìm thấy lời xác định « default_missing » có thể đại diện

en: %s: not enough sorting rules
vi: %s: không đủ quy tắc sắp xếp

en: %s: numeric country code `%d' not valid
vi: %s: mã quốc gia thuộc số « %d » không phải hợp lệ

en: %s: option '%c%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn « %c%s » không cho phép đối số

en: %s: option '%s' is ambiguous
vi: %s: tùy chọn « %s » vẫn mơ hồ

en: %s: option '%s' requires an argument
vi: %s: tùy chọn « %s » cần thiết đối số

en: %s: option '--%s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn « --%s » không cho phép đối số

en: %s: option '-W %s' doesn't allow an argument
vi: %s: tùy chọn « -W %s » không cho phép đối số

en: %s: option '-W %s' is ambiguous
vi: %s: tùy chọn « -W %s » vẫn mơ hồ

en: %s: option requires an argument -- '%c'
vi: %s: tùy chọn cần thiết đối số -- « %c »

en: %s: order for `%.*s' already defined at %s:%Zu
vi: %s: thứ tự « %.*s » đã được xác định ở %s:%Zu

en: %s: order for collating element %.*s not yet defined
vi: %s: chưa xác định thứ tự cho phần tử đối chiếu %.*s

en: %s: order for collating symbol %.*s not yet defined
vi: %s: chưa xác định thứ tự cho ký hiệu đối chiếu %.*s

en: %s: out of memory to store relocation results for %s
vi: %s: không đủ bộ nhớ để cất giữ kết quả định vị lại đối với %s

en: %s: output would overwrite %s
vi: %s: kết xuất sẽ ghi đè lên %s

en: %s: panic: Invalid l_value %d
vi: %s: không thể phục hồi: giá trị l_value không hợp lệ %d

en: %s: premature end of file
vi: %s: gặp kết thúc tập tin quá sớm

en: %s: section `%.*s' not known
vi: %s: không rõ phần « %.*s »

en: %s: starting date is invalid in string %Zd in `era' field
vi: %s: ngày bắt đầu không hợp lệ trong chuỗi %Zd trong trường « era »

en: %s: symbolic range ellipsis must not be directly followed by `order_end'
vi: %s: dấu chấm lửng phạm vi tượng trưng không thể nằm đúng trước « order_end »

en: %s: symbolic range ellipsis must not directly follow `order_start'
vi: %s: dấu chấm lửng phạm vi tượng trưng không thể nằm đúng sau « order_start »

en: %s: syntax error
vi: %s: lỗi cú pháp

en: %s: syntax error in definition of new character class
vi: %s: gặp lỗi cú pháp trong lời xác định của hạng ký tự mới

en: %s: syntax error in definition of new character map
vi: %s: gặp lỗi cú pháp trong lời xác định của sơ đồ ký tự mới

en: %s: table for class "%s": %lu bytes
vi: %s: bảng cho hạng « %s »: %lu byte

en: %s: table for map "%s": %lu bytes
vi: %s: bảng cho sơ đồ « %s »: %lu byte

en: %s: table for width: %lu bytes
vi: %s: bảng cho chiều rộng: %lu byte

en: %s: terminology language code `%s' not defined
vi: %s: chưa xác định mã ngôn ngữ thuật ngữ « %s »

en: %s: the start and the end symbol of a range must stand for characters
vi: %s: ký hiệu đầu và ký hiệu cuối của một phạm vi phải đại diện ký tự

en: %s: third operand for value of field `%s' must not be larger than %d
vi: %s: toán hạng thứ ba cho giá trị của trường « %s » không thể vượt quá %d

en: %s: too few values for field `%s'
vi: %s: quá nhiều giá trị cho trường « %s »

en: %s: too many rules; first entry only had %d
vi: %s: quá nhiều quy tắc; mục nhập thứ nhất chỉ có %d

en: %s: too many values
vi: %s: quá nhiều giá trị

en: %s: too many values for field `%s'
vi: %s: quá nhiều giá trị cho trường « %s »

en: %s: transliteration data from locale `%s' not available
vi: %s: không có sẵn dữ liệu chuyển chữ từ miền địa phương « %s »

en: %s: unable to open %s: %m
vi: %s: không thể mở %s: %m

en: %s: unknown character in collating symbol name
vi: %s: không rõ ký tự trong tên ký hiệu đối chiếu

en: %s: unknown character in equivalent definition name
vi: %s: không rõ ký tự trong tên lời xác định tương đương

en: %s: unknown character in equivalent definition value
vi: %s: không rõ ký tự trong giá trị lời xác định tương đương

en: %s: unknown character in field `%s'
vi: %s: không rõ ký tự trong trường « %s »

en: %s: unknown section name `%.*s'
vi: %s: không rõ tên phần « %.*s »

en: %s: unknown symbol `%s' in equivalent definition
vi: %s: không rõ ký hiệu « %s » trong lời xác định tương đương

en: %s: unrecognized option '%c%s'
vi: %s: không nhận ra tùy chọn « %c%s »

en: %s: unrecognized option '--%s'
vi: %s: không nhận ra tùy chọn « --%s »

en: %s: usage is %s [ --version ] [ -v ] [ -c [loyear,]hiyear ] zonename ...
vi: %s: sử dụng: %s [ --version ] [ -v ] [ -c [năm_trên,]năm_dưới ] tên_múi_giờ ...

en: %s: usage is %s [ --version ] [ -v ] [ -l localtime ] [ -p posixrules ] \
    	[ -d directory ] [ -L leapseconds ] [ -y yearistype ] [ filename ... ]
vi: %s: sử dụng: %s [ --version ] [ -v ] [ -l giờ_địa_phương ] [ -p quy_tắc_POSIX ] \
    	[ -d thư_mục ] [ -L giây_năm_nhuận ] [ -y kiểu_năm ] [ tên_tập_tin ... ]

en: %s: use of -v on system with floating time_t other than float or double
vi: %s: dùng « -v » trên hệ thống có time_t nổi khác với nổi hoặc đôi

en: %s: value for field `%s' must be a single character
vi: %s: giá trị của trường « %s » phải là một ký tự riêng lẻ

en: %s: value for field `%s' must be in range %d...%d
vi: %s: giá trị của trường « %s » phải nằm trong phạm vi %d...%d

en: %s: value for field `%s' must not be an empty string
vi: %s: giá trị cho trường « %s » không thể là một chuỗi rỗng

en: %s: value of field `int_curr_symbol' does not correspond to a valid name in ISO 4217
vi: %s: giá trị của trường « int_curr_symbol » không tương ứng với tên hợp lệ theo ISO 4217

en: %s: value of field `int_curr_symbol' has wrong length
vi: %s: giá trị của trường « int_curr_symbol » có chiều dài không đúng

en: %s: values for field `%s' must be smaller than 127
vi: %s: các giá trị cho trường « %s » phải nhỏ hơn 127

en: %s: values for field `%s' must not be larger than %d
vi: %s: giá trị cho trường « %s » không thể vượt quá %d

en: %s: warning: zone "%s" abbreviation "%s" %s
vi: %s: cảnh báo : múi giờ « %s » viết tắt « %s » %s

en: %s: weights must use the same ellipsis symbol as the name
vi: %s: độ đậm phải dùng cùng một ký hiệu dấu chấm lửng với tên

en: %s: while writing output %s: %m
vi: %s: khi ghi kết xuất %s: %m

en: %s: wild -c argument %s
vi: %s: đối số « -c » đại diện %s

en: %s:%u: bad syntax in hwcap line
vi: %s:%u: cú pháp sai trong dòng hwcap

en: %s:%u: cannot read directory %s
vi: %s:%u: không thể đọc thư mục %s

en: %s:%u: duplicate hwcap %lu %s
vi: %s:%u: hwcap trùng %lu %s

en: %s:%u: hwcap index %lu above maximum %u
vi: %s:%u: chỉ mục hwcap %lu vượt quá tối đa %u

en: %s:%u: hwcap index %lu already defined as %s
vi: %s:%u: chỉ mục hwcap %lu đã được xác định là %s

en: '%s' is not a known database
vi: « %s » không phải là kiểu cơ sở dữ liệu đã biết

en: (PROGRAM ERROR) No version known!?
vi: LỖI CHƯƠNG TRÌNH) Không có phiên bản đã biết ?

en: (PROGRAM ERROR) Option should have been recognized!?
vi: (LỖI CHƯƠNG TRÌNH) Nên nhận biệt tùy chọn mà chưa?

en: (Unknown object)
vi: (Không rõ đối tượng)

en: (unknown)
vi: (không rõ)

en: *** Cannot read debuginfo file name: %m
vi: *** Không thể đọc tên tập tin chứa thông tin gỡ lỗi: %m

en: *** The file `%s' is stripped: no detailed analysis possible
vi: *** Tập tin « %s » bị tước nên không thể phân tích chi tiết

en: *standard input*
vi: *đầu vào tiêu chuẩn*

en: -C		ANSI C mode
vi: -C		chế độ ANSI C

en: -Dname[=value]	define a symbol (same as #define)
vi: -Dtên[=giá_trị]	xác định một ký hiệu (giống « #define »)

en: -I		generate code for inetd support in server (for SunOS 4.1)
vi: -l		tạo ra mã cho hỗ trợ inetd trong trình phục vụ (cho hệ điều hành SunOS 4.1)

en: -K seconds	server exits after K seconds of inactivity
vi: -K giây	trình phục vụ thoát sau K giây nghỉ

en: -L		server errors will be printed to syslog
vi: -L		các lỗi trình phục vụ sẽ được in ra bản ghi hệ thống syslog

en: -M		generate MT-safe code
vi: -M		tạo ra mã an toàn với MT

en: -N		supports multiple arguments and call-by-value
vi: -N		hỗ trợ nhiều đối số và gọi-theo-giá_trị

en: -Sc		generate sample client code that uses remote procedures
vi: -Sc		tạo ra mã ứng dụng khách mẫu mà sử dụng thủ tục từ xa

en: -Sm 		generate makefile template
vi: -Sm		tạo ra mẫu makefile

en: -Ss		generate sample server code that defines remote procedures
vi: -Ss		tạo ra mã trình phục vụ mẫu mà xác định thủ tục từ xa

en: -T		generate code to support RPC dispatch tables
vi: -T		tạo ra mã để hỗ trợ bảng điều vận RPC

en: -Y path		directory name to find C preprocessor (cpp)
vi: -Y đường_dẫn	tên thư mục để tìm bộ tiền xử lý C (cpp)

en: -a		generate all files, including samples
vi: -a		tạo ra tất cả các tập tin, gồm có mẫu

en: -b		backward compatibility mode (generates code for SunOS 4.1)
vi: -b		chế độ tương thích ngược (tạo ra mã cho hệ điều hành SunOS 4.1)

en: -c		generate XDR routines
vi: -c		tạo ra các hàm XDR

en: -h		generate header file
vi: -h		tạo ra tập tin phần đầu

en: -i size		size at which to start generating inline code
vi: -i cỡ		kích cỡ ở đó cần băt đầu tạo ra mã trực tiếp

en: -l		generate client side stubs
vi: -l		tạo ra mẩu bên ứng dụng khách

en: -m		generate server side stubs
vi: -m		tạo ra mẩu bên trình phục vụ

en: -n netid	generate server code that supports named netid
vi: -n netid	tạo ra mã trình phục vụ mà hỗ trợ netid đặt tên

en: -o OUTPUT-FILE [INPUT-FILE]...
    [OUTPUT-FILE [INPUT-FILE]...]
vi: -o TẬP_TIN_XUẤT [TẬP_TIN_NHẬP]...
    [TẬP_TIN_XUẤT [TẬP_TIN_NHẬP]...]

en: -o outfile	name of the output file
vi: -o tập_tin_xuất	tên của tập tin kết xuất

en: -s nettype	generate server code that supports named nettype
vi: -s nettype	tạo ra mã trình phục vụ mà hỗ trợ nettype đặt tên

en: -t		generate RPC dispatch table
vi: -t		tạo ra bảng điều vận RPC

en: .lib section in a.out corrupted
vi: Phần .lib trong a.out bị hỏng

en: 24:00 not handled by pre-1998 versions of zic
vi: 24:00 không được xử lý bởi phiên bản zlc trước năm 1998

en: <%s> and <%s> are invalid names for range
vi: <%s> và <%s> là tên không hợp lệ với phạm vi

en: <SP> character must not be in class `%s'
vi: ký tự <SP> không thể nằm trong hạng « %s »

en: <SP> character not in class `%s'
vi: ký tự <SP> không phải nằm trong hạng « %s »

en: Aborted
vi: Bị hủy bỏ

en: Access Rights :
vi: Quyền truy cập :

en: Access Vector Cache (AVC) started
vi: AVC (truy cập vào bộ nhớ tạm véc-tơ) đã được khởi chạy

en: Accessing a corrupted shared library
vi: Đang truy cập vào một thư viện dùng chung bị hỏng

en: Add locales named by parameters to archive
vi: Thêm vào kho lưu các miền địa phương được tham số đặt tên

en: Adding %s
vi: Đang thêm « %s »

en: Address already in use
vi: Địa chỉ đang được dùng

en: Address family for hostname not supported
vi: Nhóm địa chỉ cho tên máy không được hỗ trợ

en: Address family not supported by protocol
vi: Nhóm địa chỉ không được giao thức hỗ trợ

en: Advertise error
vi: Lỗi quảng cáo

en: Alarm clock
vi: Đồng hồ báo động

en: All requests done
vi: Mọi yêu cầu hoàn tất

en: Also draw graph for total memory consumption
vi: Cũng vẽ đồ thị đại diện tổng số tiêu hao bộ nhớ

en: Archive control:
vi: Điều khiển kho lưu :

en: Argument list too long
vi: Danh sách đối số quá dài

en: Attempt to remove a non-empty table
vi: Đã thử gỡ bỏ một bảng không rỗng

en: Attempting to link in too many shared libraries
vi: Đang thử liên kết trong quá nhiều thư viện dùng chung

en: Authentication OK
vi: Xác thực được

en: Authentication error
vi: Lỗi xác thực

en: BOGUS OBJECT
vi: ĐỐI TƯỢNG GIẢ

en: Bad address
vi: Địa chỉ sai

en: Bad file descriptor
vi: Bộ mô tả tập tin sai

en: Bad font file format
vi: Định dạng tập tin phông sai

en: Bad message
vi: Thông điệp sai

en: Bad system call
vi: Cuộc gọi hệ thống sai

en: Bad value for ai_flags
vi: Giá trị sai đối với « ai_flags » (cờ)

en: Be strictly POSIX conform
vi: Làm cho hợp hoàn toàn với POSIX

en: Binary data
vi: Dữ liệu nhị phân

en: Block device required
vi: Cần có thiết bị khối

en: Broadcast poll problem
vi: Vấn đề thăm dò quảng bá

en: Broken pipe
vi: Ống dẫn bị ngắt

en: Bus error
vi: Lỗi mạch nối

en: CACHE
vi: NHỚ_TẠM

en: CONF
vi: CẤU_HÌNH

en: CPU time limit exceeded
vi: Vượt quá giới hạn thời gian CPU

en: Cache expired
vi: Bộ nhớ tạm quá hạn

en: Can not access a needed shared library
vi: Không thể truy cập vào một thư viện dùng chung cần thiết

en: Can't bind to server which serves this domain
vi: Không thể đóng kết với máy có phục vụ miền này

en: Can't chdir to /
vi: Không thể chuyển đổi thư mục (chdir) sang /

en: Can't communicate with portmapper
vi: Không thể liên lạc với portmapper

en: Can't communicate with ypbind
vi: Không thể liên lạc với ypbind

en: Can't communicate with ypserv
vi: Không thể liên lạc với ypserv

en: Can't create temporary cache file %s
vi: Không thể tạo tập tin nhớ tạm kiểu tạm thời %s

en: Can't find %s
vi: Không tìm thấy %s

en: Can't link %s to %s
vi: Không thể liên kết %s tới %s

en: Can't open cache file %s
vi: Không thể mở tập tin nhớ tạm %s

en: Can't open cache file directory %s
vi: Không thể mở thư mục nhớ tạm %s

en: Can't open configuration file %s
vi: Không thể mở tập tin cấu hình %s

en: Can't open directory %s
vi: Không thể mở thư mục %s

en: Can't stat %s
vi: Không thể lấy trạng thái về %s

en: Can't stat %s
vi: Không thể lấy trạng thái về %s

en: Can't unlink %s
vi: Không thể bỏ liên kết %s

en: Cannot allocate memory
vi: Không thể cấp phát bộ nhớ

en: Cannot assign requested address
vi: Không thể gán địa chỉ đã yêu cầu

en: Cannot create socket for broadcast rpc
vi: Không thể tạo ổ cắm cho RPC quảng bá

en: Cannot exec a shared library directly
vi: Không thể thực hiện trực tiếp một thư viện dùng chung

en: Cannot fstat file %s.
vi: Không thể fstat tập tin %s.

en: Cannot have more than one file generation flag!
vi: Không cho phép nhiều hơn một cờ tạo tập tin !

en: Cannot lstat %s
vi: Không thể lstat %s

en: Cannot mmap file %s.
vi: Không thể mmap tập tin %s.

en: Cannot receive reply to broadcast
vi: Không thể nhận đáp ứng quảng bá

en: Cannot register service
vi: Không thể đăng ký dịch vụ

en: Cannot send after transport endpoint shutdown
vi: Không thể gửi sau khi tắt điểm cuối truyền

en: Cannot send broadcast packet
vi: Không thể gửi gói tin quảng bá

en: Cannot set LC_ALL to default locale
vi: Không thể đặt LC_ALL thành miền địa phương mặc định

en: Cannot set LC_COLLATE to default locale
vi: Không thể đặt LC_COLLATE thành miền địa phương mặc định

en: Cannot set LC_CTYPE to default locale
vi: Không thể đặt LC_TYPE thành miền địa phương mặc định

en: Cannot set LC_MESSAGES to default locale
vi: Không thể đặt LC_MESSAGES thành miền địa phương mặc định

en: Cannot set socket option SO_BROADCAST
vi: Không thể đặt tùy chọn ổ cắm SO_BROADCAST

en: Cannot specify more than one input file!
vi: Không thể ghi rõ nhiều hơn một tập tin nhập vào !

en: Cannot stat %s
vi: Không thể lấy trạng thái về %s

en: Cannot use netid flag with inetd flag!
vi: Không thể sư dụng cờ netid với cờ inetd !

en: Cannot use netid flag without TIRPC!
vi: Không thể sư dụng cờ netid khi không có TIRPC !

en: Cannot use table flags with newstyle!
vi: Không thể sử dụng cờ bảng với mã kiểu mới !

en: Change to and use ROOT as root directory
vi: Chuyển đổi và dùng GỐC làm thư mục gốc

en: Changing access rights of %s to %#o failed
vi: Lỗi thay đổi quyền truy cập của %s vào %#o

en: Channel number out of range
vi: Số thứ tự kệnh ở ngoài phạm vi

en: Character Separator : %c
vi: Dấu tách ký tự : %c

en: Character out of range for UTF-8
vi: Ký tự ở ngoại phạm vi UTF-8

en: Child exited
vi: Tiến trình con đã thoát

en: Client credential too weak
vi: Thông tin xác thực của trình khách quá yếu

en: Columns             :
vi: Cột             :

en: Communication error on send
vi: Lỗi liên lạc khi gửi

en: Compile locale specification
vi: Biên dịch đặc tả miền địa phương

en: Computer bought the farm
vi: Máy tính đã chết

en: Configure Dynamic Linker Run Time Bindings.
vi: Cấu hình các tổ hợp lúc chạy liên kết động.

en: Connection refused
vi: Kết nối bị từ chối

en: Connection reset by peer
vi: Kết nối bị đặt lại bởi ngang hàng

en: Connection timed out
vi: Kết nối đã quá hạn

en: Continued
vi: Đã tiếp tục

en: Convert encoding of given files from one encoding to another.
vi: Chuyển đổi bảng mã của các tập tin đã đưa ra từ bảng mã này sang bảng mã khác.

en: Convert key to lower case
vi: Chuyển đổi khoá sang chữ thường

en: Copyright (C) %s Free Software Foundation, Inc.
    This is free software; see the source for copying conditions.  There is NO
    warranty; not even for MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.
vi: Tác quyền © %s của Tổ chức Phần mềm Tự do.
    Chương trình này là phần mềm tự do; xem mã nguồn để tìm điều kiện sao chép.
    KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, THẬM CHÍ KHÔNG CÓ BẢO ĐẢM ĐƯỢC NGỤ Ý
    KHẢ NĂNG BÁN HAY KHẢ NĂNG LÀM ĐƯỢC VIỆC DỨT KHOÁT.

en: Could not create log file
vi: Không thể tạo tập tin ghi lưu

en: Couldn't execute %s
vi: Không thể thực hiện %s

en: Create C header file NAME containing symbol definitions
vi: Tạo tập tin phần đầu C TÊN chứa các lời xác định ký hiệu

en: Create fastloading iconv module configuration file.
vi: Tạo tập tin cấu hình mô-đun iconv sẽ nạp nhanh.

en: Create old-style tables
vi: Tạo bảng kiểu cũ

en: Create output even if warning messages were issued
vi: Tạo kết xuất thậm chí nếu có cảnh báo

en: Create simple DB database from textual input.
vi: Tạo cơ sở dữ liệu DB đơn giản từ dữ liệu nhập vào kiểu văn bản

en: Creation Time : %s
vi: Giờ tạo : %s

en: DATAFILE [OUTFILE]
vi: TẬP_TIN_DỮ_LIỆU [TẬP_TIN_XUẤT]

en: DES entry for netname %s not unique
vi: Mục nhập DES cho netname %s không phải duy nhất

en: DIRECTORY
vi: THƯ MỤC

en: DST not allowed in SUID/SGID programs
vi: Không cho phép DST trong chương trình kiểu SUID/SGID

en: DYNAMIC LINKER BUG!!!
vi: LỖI LIÊN KẾT ĐỘNG !!!

en: Database for table does not exist
vi: Không có cơ sở dư liệu cho bảng đó

en: Database is busy
vi: Cơ sở dữ liệu đang bận

en: Default Access rights :
vi: Quyền truy cập mặc định :

en: Destination address required
vi: Cần thiết địa chỉ đích

en: Device not a stream
vi: Thiết bị không phải luồng

en: Device or resource busy
vi: Thiết bị hoặc tài nguyên đang bận

en: Diffie-Hellmann (%d bits)
vi: Diffie-Hellmann (%d bit)

en: Directory     : %s
vi: Thư mục : %s

en: Directory arguments required when using --nostdlib
vi: Tùy chọn « --nostdlib » cũng cần thiết đối số thư mục

en: Directory not empty
vi: Thư mục không rỗng

en: Disk quota exceeded
vi: Vượt quá chỉ tiêu đĩa

en: Do not fork and display messages on the current tty
vi: Dòng tạo lại và hiển thị thông điệp trên TTY hiện thời

en: Do not print messages while building database
vi: Đừng in thông điệp trong khi xây dựng cơ sở dữ liệu

en: Do not search standard directories, only those on the command line
vi: Đừng tìm kiếm trong các thư mục chuẩn, chỉ trong những thư mục trong dòng lệnh

en: Do not use existing catalog, force new output file
vi: Đừng dùng phân loại đã tồn tại, ép buộc tập tin xuất mới

en: Domain not bound
vi: Không tìm thấy miền

en: Don't add new data to archive
vi: Đừng thêm dữ liệu mới vào kho lưu

en: Don't buffer output
vi: Đừng chuyển hoán đệm kết xuất

en: Don't build cache
vi: Đừng xây dựng bộ nhớ tạm

en: Don't generate links
vi: Đừng tạo liên kết

en: Dump information generated by PC profiling.
vi: Đổ thông tin được tạo khi đo hiệu năng sử dụng PC

en: ELF file ABI version invalid
vi: Phiên bản ABI của tập tin ELF không phải hợp lệ

en: ELF file OS ABI invalid
vi: Hệ điều hành ABI của tập tin ELF không phải hợp lệ

en: ELF file data encoding not big-endian
vi: Bảng mã dữ liệu tập tin ELF không có kiểu về cuối lớn

en: ELF file data encoding not little-endian
vi: Bảng mã dữ liệu tập tin ELF không có kiểu về cuối nhỏ

en: ELF file version does not match current one
vi: Phiên bản tập tin ELF không tương ứng với điều hiện thời

en: ELF file version ident does not match current one
vi: ident của phiên bản tập tin ELF không tương ứng với điều hiện thời

en: ELF file's phentsize not the expected size
vi: kích cỡ phentsize của tập tin ELF là bất thường

en: ELF load command address/offset not properly aligned
vi: Địa chỉ/bù của câu lệnh nạp ELF không phải được sắp hàng đúng

en: ELF load command alignment not page-aligned
vi: Sắp hàng câu lệnh nạp ELF không phải sắp hàng theo trang

en: EMT trap
vi: Bẫy EMT

en: ENTRY
vi: MỤC NHẬP

en: Encrypted data
vi: Dữ liệu đã mật mã

en: Entry/table type mismatch
vi: Sai khớp mục nhập và bảng

en: Enumeration not supported on %s
vi: Chức năng đếm không được hỗ trợ trên %s

en: Error getting context of nscd
vi: Gặp lỗi khi lấy ngữ cảnh của nscd

en: Error getting context of socket peer
vi: Gặp lỗi lấy ngữ cảnh của đồng đẳng ổ cắm

en: Error getting sid from context
vi: Gặp lỗi khi lấy sid từ ngữ cảnh

en: Error in RPC subsystem
vi: Gặp lỗi trong hệ thống con RPC

en: Error in accessing NIS+ cold start file.  Is NIS+ installed?
vi: Gặp lỗi khi truy cập tập tin khởi chạy lạnh NIS+. NIS+ đã được cài đặt chưa?

en: Error in unknown error system:
vi: Lỗi trong hệ thống lỗi không rõ :

en: Error while talking to callback proc
vi: Gặp lỗi khi liên lạc với tiến trình gọi ngược

en: Error writing to standard output
vi: Gặp lỗi khi ghi vào đầu ra tiêu chuẩn

en: Error: .netrc file is readable by others.
vi: Lỗi: người khác cũng có quyền đọc tập tin .netrc

en: Exchange full
vi: Trao đổi đầy đủ

en: Exec format error
vi: Lỗi định dạng thực hiện

en: FATAL: system does not define `_POSIX2_LOCALEDEF'
vi: NGHIÊM TRỌNG: hệ thống không xác định « _POSIX2_LOCALEDEF »

en: FILE contains mapping from symbolic names to UCS4 values
vi: TẬP_TIN chứa sự ánh xạ từ tên tượng trưng đến giá trị UCS4

en: FORMAT
vi: ĐỊNH_DẠNG

en: Failed (unspecified error)
vi: Lỗi chưa xác định

en: Failed opening connection to the audit subsystem: %m
vi: Lỗi mở kết nối đến hệ thống con kiểm tra chặt chẽ: %m

en: Failed to create AVC lock
vi: Lỗi tạo khoá AVC

en: Failed to determine if kernel supports SELinux
vi: Lỗi quyết định nếu hạt nhân hỗ trợ SELinux không

en: Failed to drop capabilities
vi: Lỗi bỏ các khả năng

en: Failed to initialize drop of capabilities
vi: Lỗi khởi tạo sự bỏ các khả năng

en: Failed to run nscd as user '%s'
vi: Lỗi chạy nscd dưới người dùng « %s »

en: Failed to set keep-capabilities
vi: Lỗi đặt keep-capabilities (giữ các khả năng)

en: Failed to start AVC
vi: Lỗi khởi chạy AVC

en: Failed to start AVC thread
vi: Lỗi khởi chạy mạch AVC

en: Failed to unset keep-capabilities
vi: Lỗi hủy đặt keep-capabilities (giữ các khả năng)

en: File %s is empty, not checked.
vi: Tập tin %s là trống nên không được kiểm tra.

en: File %s is too small, not checked.
vi: Tập tin %s quá nhỏ nên không được kiểm tra.

en: File descriptor in bad state
vi: Bộ mô tả tập tin ở tình trạng sai

en: File exists
vi: Tập tin đã có

en: File is not a cache file.
vi: Tập tin không phải là một tập tin nhớ tạm.

en: File locking deadlock error
vi: Lỗi khoá tập tin bế tắc

en: File name too long
vi: Tên tập tin quá dài

en: File size limit exceeded
vi: Vượt quá giới hạn kích cỡ tập tin

en: File too large
vi: Tập tin quá lớn

en: Filters not supported with LD_TRACE_PRELINKING
vi: Không hỗ trợ bộ lọc với LD_TRACE_PRELINKING

en: First/next chain broken
vi: Dây thứ nhất/kế tiếp bị ngắt

en: Floating point exception
vi: Ngoại lệ điểm phù động

en: For bug reporting instructions, please see:
    <http://www.gnu.org/software/libc/bugs.html>.
vi: Để tìm hướng dẫn về thông báo lỗi, thăm địa chỉ:
    <http://www.gnu.org/software/libc/bugs.html>.

en: Format to use: new, old or compat (default)
vi: Đường dẫn cần dùng:
     • new	mới
     • old	cũ
     • compat	tương thích (mặc định)

en: Full resync required for directory
vi: Thư mục cần thiết đồng bộ lại đầy đủ

en: Function not implemented
vi: Chưa thực hiện chức năng

en: GROUP
vi: NHÓM

en: Garbage in ARGP_HELP_FMT: %s
vi: Gặp rác trong « ARGP_HELP_FMT » : %s

en: Generate graphic from memory profiling data
vi: Tạo đồ họa từ dữ liệu đo hiệu năng sử dụng bộ nhớ

en: Generate message catalog.
    If INPUT-FILE is -, input is read from standard input.  If OUTPUT-FILE
    is -, output is written to standard output.
vi: Tạo phân loại thông điệp.
    Nếu TẬP_TIN_NHẬP là « - » thì dữ liệu nhập được đọc từ đầu vào tiêu chuẩn.
    Nếu TẬP_TIN_XUẤT là « - » thì kết xuất được ghi vào đầu ra tiêu chuẩn.

en: Generate output linear to time (default is linear to number of function calls)
vi: Tạo đồ thị đường theo thời gian (mặc định là đồ thị đường theo số cuộc gọi hàm)

en: Generate verbose messages
vi: Tạo thông điệp chi tiết

en: Generic system error
vi: Lỗi hệ thống chung

en: Get entries from administrative database.
vi: Lấy các mục nhập từ cơ sở dữ liệu quản trị.

en: Get locale-specific information.
vi: Lấy thông tin đặc trưng cho miền địa phương.

en: Give a short usage message
vi: Hiển thị thông điệp cách sử dụng ngắn

en: Give this help list
vi: Hiển thị trợ giúp này

en: Gratuitous error
vi: Lỗi không có lý do

en: Group         : %s
vi: Nhóm       : %s

en: Group Flags :
vi: Cờ nhóm:

en: Group entry for "%s.%s" group:
vi: Mục nhập nhóm cho nhóm « %s.%s »:

en: Hang for SECS seconds (default 3600)
vi: Treo trong vòng GIÂY giây (mặc định là 3600)

en: Hangup
vi: Ngừng nói

en: Haven't found "%s" in group cache!
vi: Không tìm thấy « %s » trong bộ nhớ tạm nhóm !

en: Haven't found "%s" in hosts cache!
vi: Không tìm thấy « %s » trong bộ nhớ tạm các máy phục vụ !

en: Haven't found "%s" in password cache!
vi: Không tìm thấy « %s » trong bộ nhớ tạm mật khẩu !

en: Haven't found "%s" in services cache!
vi: Không tìm thấy « %s » trong bộ nhớ tạm dịch vụ !

en: Host is down
vi: Máy không chạy

en: Host name lookup failure
vi: Lỗi tra cứu tên máy

en: I/O possible
vi: V/R có thể

en: INPUT-FILE OUTPUT-FILE
    -o OUTPUT-FILE INPUT-FILE
    -u INPUT-FILE
vi: TẬP_TIN_NHẬP TẬP_TIN_XUẤT
    -o TẬP_TIN_XUẤT TẬP_TIN_NHẬP
    -u TẬP_TIN_NHẬP

en: IOT trap
vi: Bẫy IOT

en: Identifier removed
vi: Đồ nhận diện bị gỡ bỏ

en: Ignore auxiliary cache file
vi: Bỏ qua tập tin nhớ tạm bổ trợ

en: Ignored file %s since it is not a regular file.
vi: Đã bỏ qua tập tin %s vì nó không phải là tập tin chuẩn.

en: Illegal instruction
vi: Câu lệnh bị cấm

en: Illegal object type for operation
vi: Kiểu đối tượng cấm cho thao tác

en: Illegal seek
vi: Tìm nơi cấm

en: Inappropriate file type or format
vi: Định dạng hoặc kiểu tập tin không thích hợp

en: Inappropriate ioctl for device
vi: ioctl không thích hợp với thiết bị

en: Inappropriate operation for background process
vi: Thao tác không thích hợp với tiến trình nền

en: Information request
vi: Yêu cầu thông tin

en: Information:
vi: Thông tin:

en: Input Files:
vi: Các tập tin nhập vào :

en: Input file %s not found.
vi: Không tìm thấy tập tin nhập vào %s.

en: Input/Output format specification:
vi: Đặc tả định dạng Vào/Ra:

en: Input/output error
vi: Lỗi vào/ra

en: Internal NIS error
vi: Lỗi NIS nội bộ

en: Internal ypbind error
vi: Lỗi ypbind nội bộ

en: Interrupt
vi: Ngắt

en: Interrupted by a signal
vi: bị tín hiệu gián đoạn

en: Interrupted system call
vi: Cuộc gọi hệ thống bị gián đoạn

en: Interrupted system call should be restarted
vi: Cuộc gọi hệ thống bị gián đoạn nên được khởi chạy lại

en: Invalid argument
vi: Đối số không hợp lệ

en: Invalid back reference
vi: Tham chiếu ngược không hợp lệ

en: Invalid character class name
vi: Tên loại ký tự không hợp lệ

en: Invalid client credential
vi: Thông tin xác thực trình khách không hợp lệ

en: Invalid client verifier
vi: Đồ thẩm tra trình khách không hợp lệ

en: Invalid collation character
vi: Ký tự đối chiếu không hợp lệ

en: Invalid content of \{\}
vi: Nội dụng « \{\} » không hợp lệ

en: Invalid cross-device link
vi: Liên kết thiết bị chéo không hợp lệ

en: Invalid exchange
vi: Trao đổi không hợp lệ

en: Invalid link from "%s" to "%s": %s
vi: liên kết không hợp lệ từ « %s » đến « %s »: %s

en: Invalid numeric gid "%s"!
vi: GID thuộc số không hợp lệ « %s » !

en: Invalid numeric uid "%s"!
vi: UID thuộc số không hợp lệ « %s » !

en: Invalid object for operation
vi: Đối tượng không hợp lệ với thao tác

en: Invalid or incomplete multibyte or wide character
vi: Ký tự đa byte hoặc rộng không hợp lệ hoặc chưa hoàn toàn

en: Invalid preceding regular expression
vi: Biểu thức chính quy đi trước không hợp lệ

en: Invalid range end
vi: Sai kết thúc phạm vi

en: Invalid regular expression
vi: Biểu thức chính quy không hợp lệ

en: Invalid request code
vi: Mã yêu cầu không hợp lệ

en: Invalid request descriptor
vi: Bộ mô tả yêu cầu không hợp lệ

en: Invalid server verifier
vi: Đồ thẩm tra trình phục vụ không hợp lệ

en: Invalid slot
vi: Khoảng không hợp lệ

en: Invalidate the specified cache
vi: Làm mất hiệu lực bộ nhớ tạm đã ghi rõ

en: Is a directory
vi: Là một thư mục

en: Is a named type file
vi: Là một tập tin kiểu đặt tên

en: Key has been revoked
vi: Khoá đã bị hủy bỏ

en: Key has expired
vi: Khoá đã quá hạn

en: Key was rejected by service
vi: Khoá bị dịch vụ từ chối

en: Killed
vi: Bị buộc kết thúc

en: LINK
vi: LIÊN KẾT

en: LOCAL entry for UID %d in directory %s not unique
vi: Mục nhập LOCAL (cục bộ) cho UID %d trong thư mục %s không phải duy nhất

en: Level 2 halted
vi: Cấp 2 bị dừng

en: Level 2 not synchronized
vi: Cấp 2 không được đồng bộ

en: Level 3 halted
vi: Cấp 3 bị dừng

en: Level 3 reset
vi: Cấp 3 được đặt lại

en: Link has been severed
vi: Liên kết đã bị ngắt

en: Link number out of range
vi: Số thứ tự liên kết ở ngoài phạm vi

en: Link points to illegal name
vi: Liên kết chỉ tới tên cấm

en: Linked Object Type :
vi: Kiểu đối tượng đã liên kết :

en: Linked to : %s
vi: Được liên kết đến : %s

en: List content of archive
vi: Liệt kê nội dung của kho lưu

en: Local domain name not set
vi: Chưa đặt tên miền cục bộ

en: Local resource allocation failure
vi: Lỗi cấp phát tài nguyên cục bộ

en: Machine is not on the network
vi: Máy không nằm trên mạng

en: Make output graphic VALUE pixels high
vi: Đặt đồ họa kết xuất có chiều cao GIÁ_TRỊ (theo điểm ảnh)

en: Make output graphic VALUE pixels wide
vi: Đặt đồ họa kết xuất có chiều rộng GIÁ_TRỊ (theo điểm ảnh)

en: Malformed name, or illegal name
vi: Tên dạng sai hoặc cấm

en: Mandatory or optional arguments to long options are also mandatory or optional for any corresponding short options.
vi: Tất cả đối số bắt buộc phải sử dụng với tùy chọn dài cũng bắt buộc với tùy chọn ngắn tương ứng.

en: Manually link individual libraries.
vi: Liên kết bằng tay các thư viện riêng.

en: Master Server :
vi: Máy phục vụ chính:

en: Master server busy, full dump rescheduled.
vi: Máy phục vụ chính đang bận nên lập kế hoạch lại cho tiến trình đổ đầy đủ

en: Memory allocation failure
vi: Lỗi cấp phát bộ nhớ

en: Memory exhausted
vi: Cạn bộ nhớ

en: Message too long
vi: Thông điệp quá dài

en: Missing or malformed attribute
vi: Thuộc tính còn thiếu hoặc dạng sai

en: Mod. Time     : %s
vi: Giờ sửa     : %s

en: Modification failed
vi: Lỗi sửa đổi

en: Modify operation failed
vi: Thao tác sửa đổi bị lỗi

en: Modify output format:
vi: Sửa đổi định dạng xuất:

en: Multihop attempted
vi: Đa nhảy được thử

en: Must specify user name for server-user option
vi: Phải ghi rõ tên người dùng cho tùy chọn server-user (người dùng máy phục vụ)

en: Must specify user name for stat-user option
vi: Phải ghi rõ tên người dùng cho tùy chọn stat-user (người dùng thống kê ?)

en: Must specify value for restart-interval option
vi: Phải ghi rõ giá trị cho tùy chọn restart-interval (khoảng khởi chạy lại)

en: NAME
vi: TÊN

en: NAME
    [--add-to-archive|--delete-from-archive] FILE...
    --list-archive [FILE]
vi: TÊN
    [--add-to-archive|--delete-from-archive] TẬP_TIN...
    --list-archive [TẬP_TIN]

en: NAME
    [-a|-m]
vi: TÊN
    [-a|-m]

en: NIS client/server version mismatch - can't supply service
vi: Sai khớp trình khách/phục vụ NIS nên không thể cung cấp dịch vụ

en: NIS map database is bad
vi: Cơ sở dữ liệu sơ đồ NIS là sai

en: NIS+ operation failed
vi: Thao tác NIS+ bị lỗi

en: NIS+ servers unreachable
vi: Không thể tới máy phục vụ NIS+

en: NIS+ service is unavailable or not installed
vi: Dịch vụ NIS+ không sẵn sàng hoặc chưa được cài đặt

en: NO OBJECT
vi: KHÔNG CÓ ĐỐI TƯỢNG

en: NUMBER
vi: SỐ

en: Name : `%s'
vi: Tên : « %s »

en: Name Service Cache Daemon.
vi: Trình nền nhớ tạm dịch vụ tên.

en: Name not served by this server
vi: Tên không phải được phục vụ bằng máy này

en: Name not unique on network
vi: Tên không duy nhất trên mạng

en: Name or service not known
vi: Không rõ tên hoặc dịch vụ

en: Name output file
vi: Đặt tên của tập tin kết xuất

en: Name/entry isn't unique
vi: Tên/mục nhập không phải là duy nhất

en: Named object is not searchable
vi: Đối tượng có tên không thể được tìm

en: Need authenticator
vi: Cần xác thực

en: Network dropped connection on reset
vi: Mạng đã bỏ kết nối khi đặt lại

en: Network is down
vi: Mạng không chạy

en: Network is unreachable
vi: Không thể tới mạng

en: No CSI structure available
vi: Không có cấu trúc CSI sẵn sàng

en: No XENIX semaphores available
vi: Không có cờ hiệu XENIX sẵn sàng

en: No address associated with hostname
vi: Không có địa chỉ liên quan đến tên máy

en: No address associated with name
vi: Không có địa chỉ liên quan đến tên

en: No anode
vi: Không có dương cực

en: No buffer space available
vi: Không có vùng đệm sẵn sàng

en: No character set name specified in charmap
vi: Chưa xác định tên bộ ký tự trong sơ đồ ký tự

en: No child processes
vi: Không có tiến trình con

en: No data available
vi: Không có dữ liệu sẵn sàng

en: No definition for %s category found
vi: Không tìm thấy lời xác định cho phân loại %s

en: No file space on server
vi: Không có sức chứa tập tin còn rảnh trên máy phục vụ

en: No link created since soname could not be found for %s
vi: Chưa tạo liên kết vì không tìm thấy soname đối với %s

en: No locks available
vi: Không có khoá sẵn sàng

en: No match
vi: Không khớp

en: No medium found
vi: Không tìm thấy vật chứa

en: No message of desired type
vi: Không có thông điệp kiểu đã muốn

en: No more records in map database
vi: Không có mục ghi thêm nữa trong cơ sở dữ liệu sơ đồ

en: No previous regular expression
vi: Không có biểu thức chính quy đi trước

en: No program name given
vi: Chưa đưa ra tên chương trình

en: No program name given\n
vi: Chưa nhập tên chương trình\n

en: No remote programs registered.
vi: Không có chương trình ở xa đã đăng ký.

en: No route to host
vi: Không có đường dẫn đến máy

en: No space left on device
vi: Không có sức chứa còn rảnh trên thiết bị

en: No such device
vi: Không có thiết bị như vậy

en: No such device or address
vi: Không có thiết bị hoặc địa chỉ như vậy

en: No such file or directory
vi: Không có tập tin hoặc thư mục như vậy

en: No such key in map
vi: Không có khoá như vậy trong sơ đồ

en: No such map in server's domain
vi: Không có sơ đồ như vậy trong miền của máy phục vụ

en: No such process
vi: Không có tiến trình như vậy

en: No target in line %d
vi: Không có đích trên dòng %d

en: No usable database library found.
vi: Không tìm thấy thư viện cơ sở dữ liệu có thể dùng.

en: Non NIS+ namespace encountered
vi: Gặp miền tên không phải NIS+

en: Non-recoverable failure in name resolution
vi: Lỗi không thể phục hồi khi quyết định tên

en: None.
vi: Không có.

en: Not a XENIX named type file
vi: Không phải một tập tin kiểu đặt tên XENIX

en: Not a directory
vi: Không phải là một thư mục

en: Not found
vi: Không tìm thấy

en: Not found, no such name
vi: Không tìm thấy, không có tên như vậy

en: Not master server for this domain
vi: Không phải máy phục vụ chính cho miền này

en: Not owner
vi: Không phải chủ

en: Not supported
vi: Không được hỗ trợ

en: Number of Columns   : %d
vi: Số cột   : %d

en: Number of objects : %u
vi: Số đối tượng : %u

en: Numerical argument out of domain
vi: Đối số thuộc số ở ngoại miền

en: Numerical result out of range
vi: Kết quả thuộc số ở ngoại phạm vi

en: Object #%d:
vi: Đối tượng số %d:

en: Object Name   : %s
vi: Tên đối tượng : %s

en: Object Type   :
vi: Kiểu đối tượng :

en: Object is remote
vi: Đối tượng ở xa

en: Object with same name exists
vi: Một đối tượng cùng tên đã có

en: Odd number of quotation marks
vi: Số lẻ các dấu trích dẫn

en: Only process directories specified on the command line.  Don't build cache.
vi: Chỉ xử lý các thư mục được ghi rõ trên dòng lệnh. Đừng xây dựng bộ nhớ tạm.

en: Only root is allowed to use this option!
vi: Chỉ cho phép ngươi chủ (root) dùng tùy chọn này !

en: Only root or %s is allowed to use this option!
vi: Chỉ cho phép ngươi chủ (root) hoặc %s dùng tùy chọn này !

en: Operation already in progress
vi: Thao tác đã khởi chạy

en: Operation canceled
vi: Thao tác bị thôi

en: Operation not permitted
vi: Thao tác không được phép

en: Operation not supported
vi: Thao tác không được hỗ trợ

en: Operation now in progress
vi: Thao tác đang chạy

en: Operation would block
vi: Thao tác sẽ chặn

en: Optional output file prefix
vi: Tiền tố tập tin xuất tùy chọn

en: Out of streams resources
vi: Tràn tài nguyên luồng

en: Output control:
vi: Điều khiển xuất:

en: Output selection:
vi: Xuất vùng chọn:

en: Owner         : %s
vi: Chủ         : %s

en: Owner died
vi: Chủ đã chết

en: PRIVATE
vi: RIÊNG

en: Package not installed
vi: Gói chưa được cài đặt

en: Parameter string not correctly encoded
vi: Chuỗi tham số không phải được mã  hóa đúng

en: Parse error: %s
vi: Lỗi phân tích: %s

en: Partial success
vi: Thành công bộ phận

en: Passed object is not the same object on server
vi: Đối tượng đã phân tích không phải trùng với đối tượng trên máy phục vụ

en: Path `%s' given more than once
vi: Đường dẫn « %s » được đưa ra nhiều lần

en: Permission denied
vi: Không đủ quyền truy cập

en: Power failure
vi: Bị cúp điện đột ngột

en: Prefix used for all file accesses
vi: Tiền tố được dùng cho mọi việc truy cập tập tin

en: Premature end of regular expression
vi: Biểu thức chính quy kết thúc quá sớm

en: Print cache
vi: In bộ nhớ

en: Print content of database file, one entry a line
vi: In nội dung của tập tin cơ sở dữ liệu, một mục nhập trên mỗi dòng

en: Print current configuration statistics
vi: In thống kê cấu hình hiện thời

en: Print more information
vi: In thêm thông tin

en: Print more messages
vi: In thêm thông điệp

en: Print program version
vi: In ra phiên bản chương trình

en: Probable success
vi: Rất có thể thành công

en: Probably not found
vi: Rất có thể không tìm thấy

en: Processing request in progress
vi: Yêu cầu xử lý đang chạy

en: Profiling timer expired
vi: Bộ đếm thời gian đo hiệu năng sử dụng đã quá hạn

en: Protocol driver not attached
vi: Trình điều khiển giao thức không được gắn nối

en: Protocol error
vi: Lỗi giao thức

en: Protocol family not supported
vi: Nhóm giao thức không được hỗ trợ

en: Protocol not available
vi: Giao thức không sẵn sàng

en: Protocol not supported
vi: Giao thức không được hỗ trợ

en: Protocol wrong type for socket
vi: Giao thức kiểu không đúng cho ổ cắm

en: Put output in FILE instead of installed location (--prefix does not apply to FILE)
vi: Để kết xuất vào TẬP_TIN thay vào vị trí đã cài đặt (--prefix không áp dụng cho TẬP_TIN)

en: Query illegal for named table
vi: Truy vấn cấm cho bảng đã đặt tên

en: Quit
vi: Thoát

en: RFS specific error
vi: Lỗi đặc trưng cho RFS

en: ROOT
vi: GỐC

en: RPC bad procedure for program
vi: RPC: thủ tục sai đối với chương trình

en: RPC failure on NIS operation
vi: Lỗi RPC trên thao tác NIS

en: RPC program not available
vi: RPC: chương trình không sẵn sàng

en: RPC program version wrong
vi: RPC: phiên bản chương trình không đúng

en: RPC struct is bad
vi: Cấu trúc RPC sai

en: RPC version wrong
vi: RPC: phiên bản không đúng

en: RPC: (unknown error code)
vi: RPC: (mã lỗi không rõ)

en: RPC: Authentication error
vi: RPC: Lỗi xác thực

en: RPC: Can't decode result
vi: RPC: Không thể giải mã kết quả

en: RPC: Can't encode arguments
vi: RPC: Không thể mã hoá đối số

en: RPC: Failed (unspecified error)
vi: RPC: Lỗi chưa xác định

en: RPC: Incompatible versions of RPC
vi: RPC: Các phiên bản RPC không tương thích với nhau

en: RPC: Port mapper failure
vi: RPC: Lỗi ánh xạ cổng

en: RPC: Procedure unavailable
vi: RPC: Thủ tục không sẵn sàng

en: RPC: Program not registered
vi: RPC: Chưa đăng ký chương trình

en: RPC: Program unavailable
vi: RPC: Chương trình không sẵn sàng

en: RPC: Program/version mismatch
vi: RPC: Sai khớp chương trình và phiên bản

en: RPC: Remote system error
vi: RPC: Lỗi hệ thống ở xa

en: RPC: Server can't decode arguments
vi: RPC: Trình phục vụ không thể giải mã đối số

en: RPC: Success
vi: RPC: Thành công

en: RPC: Timed out
vi: RPC: Quá hạn

en: RPC: Unable to receive
vi: RPC: Không thể nhận

en: RPC: Unable to send
vi: RPC: Không thể gửi

en: RPC: Unknown host
vi: RPC: Máy lạ

en: RPC: Unknown protocol
vi: RPC: Không rõ giao thức

en: RSA (%d bits)
vi: RSA (%d bit)

en: RTLD_NEXT used in code not dynamically loaded
vi: RTLD_NEXT được dùng trong mã không phải được nạp động

en: RTLD_SELF used in code not dynamically loaded
vi: Chưa nạp động RTLD_SELF được dùng trong mã

en: Read and display shared object profiling data.
vi: Đọc và hiển thị dữ liệu theo dõi cách sử dụng tiềm năng hệ thống của đối tượng chia sẻ.

en: Read configuration data from NAME
vi: Đọc tập tin cấu hình từ TÊN

en: Read-only file system
vi: Hệ thống tập tin chỉ đọc

en: Real-time signal %d
vi: Tín hiệu thời gian thực %d

en: Regular expression too big
vi: Biểu thức chính quy quá lớn

en: Reloading "%s" in group cache!
vi: Đang nạp lại « %s » trong bộ nhớ tạm nhóm !

en: Reloading "%s" in hosts cache!
vi: Đang nạp lại « %s » trong bộ nhớ tạm các máy phục vụ !

en: Reloading "%s" in password cache!
vi: Đang nạp lại « %s » trong bộ nhớ tạm mật khẩu !

en: Reloading "%s" in services cache!
vi: Đang nạp lại « %s » trong bộ nhớ tạm dịch vụ !

en: Remote I/O error
vi: Lỗi V/R ở xa

en: Remote address changed
vi: Địa chỉ ở xa đã thay đổi

en: Remove locales named by parameters from archive
vi: Gỡ bỏ các miền địa phương được đặt tên bằng tham số từ kho lưu

en: Remove password or make file unreadable by others.
vi: Gỡ bỏ mật khẩu hoặc làm cho tập tin không cho phép người khác đọc.

en: Renaming of %s to %s failed
vi: Lỗi thay đổi tên %s thành %s

en: Reopening shared object `%s' failed
vi: Lỗi mở lại đối tượng dùng chung « %s »

en: Replace existing archive content
vi: Thay thế nội dung kho lưu đã có

en: Replicate :
vi: Tái tạo :

en: Report bugs to %s.
vi: Hãy thông báo lỗi cho %s

en: Request arguments bad
vi: Sai đối số yêu cầu

en: Request canceled
vi: Yêu cầu bị thôi

en: Request not canceled
vi: Chưa thôi yêu cầu

en: Required key not available
vi: Khoá cần thiết không sẵn sàng

en: Resolver Error 0 (no error)
vi: Lỗi bộ giải quyết 0 (không có lỗi)

en: Resolver internal error
vi: Lỗi nội bộ của bộ giải quyết

en: Resource deadlock avoided
vi: Tránh tài nguyên bế tắc

en: Resource lost
vi: Tài nguyên bị mất

en: Resource temporarily unavailable
vi: Tài nguyên tạm thời không sẵn sàng

en: Results sent to callback proc
vi: Kết quả được gửi cho tiến trình gọi ngược

en: SHOBJ [PROFDATA]
vi: SHOBJ [DỮ_LIỆU_ĐO_HIỆU_NĂNG]

en: Search Path         : %s
vi: Đường dẫn tìm kiếm : %s

en: Segmentation fault
vi: Lỗi phân đoạn

en: Server busy, try again
vi: Máy phục vụ đang bận, hãy thử lại

en: Server out of memory
vi: Tràn bộ nhớ của máy phục vụ

en: Server rejected credential
vi: Trình phục vụ đã từ chối thông tin xác thực

en: Server rejected verifier
vi: Trình phục vụ đã từ chối đồ thẩm tra

en: Service configuration to be used
vi: Cấu hình dịch vụ cần dùng

en: Servname not supported for ai_socktype
vi: Tên máy không được hỗ trợ đối với « ai_socktype » (kiểu ổ cắm)

en: Set the owner, group and access permission of the slave pseudo terminal corresponding to the master pseudo terminal passed on file descriptor `%d'.  This is the helper program for the `grantpt' function.  It is not intended to be run directly from the command line.
vi: Đặt chủ, nhóm và quyền truy cập của thiết bị cuối ảo phụ để tương ứng với thiết bị cuối ảo chính được nhập dùng bộ mô tả tập tin « %d ». Đây là chương trình bổ trợ cho hàm « grantpt ». Nó không dự định được chạy trực tiếp từ dòng lệnh.

en: Set the program name
vi: Lập tên chương trình

en: Shut the server down
vi: Tắt máy phục vụ

en: Signal 0
vi: Tín hiệu 0

en: Socket operation on non-socket
vi: Thao tác kiểu ổ cắm trên cái không phải ổ cắm

en: Socket type not supported
vi: Kiểu ổ cắm không được hỗ trợ

en: Software caused connection abort
vi: Phần mềm đã gây ra kết nối hủy bỏ

en: Sorry. You are not root
vi: Tiếc là bạn không phải người chủ

en: Source definitions are found in FILE
vi: Các lời xác định nguồn nằm trong TẬP_TIN

en: Srmount error
vi: Lỗi gắn kết Srmount

en: Stack fault
vi: Lỗi đống

en: Stale NFS file handle
vi: Bộ xử lý tập tin cũ

en: Start NUMBER threads
vi: Khởi chạy SỐ mạch

en: State not recoverable
vi: Tình trạng không thể phục hồi được

en: Status            : %s
vi: Trạng thái    : %s

en: Stopped
vi: Bị dừng

en: Stopped (signal)
vi: Bị dừng (tín hiệu)

en: Stopped (tty input)
vi: Bị dừng (dữ liệu nhập tty)

en: Stopped (tty output)
vi: Bị dừng (kết xuất tty)

en: Streams pipe error
vi: Lỗi ống dẫn luồng

en: Structure needs cleaning
vi: Cấu trúc cần làm sạch

en: Success
vi: Thành công

en: Supported databases:
vi: Các cơ sở dữ liệu được hỗ trợ :

en: Suppress warnings and information messages
vi: Thu hồi các cảnh báo và thông điệp thông tin

en: Symbolic character names defined in FILE
vi: Các tên ký tự tượng trưng được xác định trong TẬP_TIN

en: Syntax: memusage [--data=FILE] [--progname=NAME] [--png=FILE] [--unbuffered]
                [--buffer=SIZE] [--no-timer] [--time-based] [--total]
                [--title=STRING] [--x-size=SIZE] [--y-size=SIZE]
                PROGRAM [PROGRAMOPTION]...
vi: Cú pháp: memusage [--data=TẬP_TIN] [--progname=TÊN] [--png=TẬP_TIN] [--unbuffered]
                [--buffer=CỠ] [--no-timer] [--time-based] [--total]
                [--title=CHUỖI] [--x-size=CỠ] [--y-size=CỠ]
                CHƯƠNG_TRÌNH [TÙY_CHỌN_CHƯƠNG_TRÌNH]...

en: System error
vi: Lỗi hệ thống

en: System information:
vi: Thông tin hệ thống:

en: System resource allocation failure
vi: Lỗi cấp phát tài nguyên hệ thống

en: System's directory for character maps : %s
                           repertoire maps: %s
                           locale path    : %s
    %s
vi: Thư mục của hệ thống cho sơ đồ ký tự : %s
    		sơ đồ repertoire: %s
    		đường dẫn miền địa phương: %s
    %s

en: TABLE
vi: BẢNG

en: TABLE
vi: BẢNG

en: TABLE,yes
vi: BẢNG,có

en: TLS generation counter wrapped!  Please report this.
vi: Bộ đếm tạo TLS đã bao bọc ! Hãy thông báo.

en: Table Type          : %s
vi: Kiểu bảng          : %s

en: Temporary failure in name resolution
vi: Tạm thời không thể quyết định tên

en: Terminated
vi: Bị kết thúc

en: Text file busy
vi: Tập tin văn bản đang bận

en: The following list contain all the coded character sets known.  This does
    not necessarily mean that all combinations of these names can be used for
    the FROM and TO command line parameters.  One coded character set can be
    listed with several different names (aliases).
vi: Danh sách bên dưới chứa tất cả các bộ ký tự đã mã hoá mà được biết.
    Không nhất thiết có nghĩa là tất cả các tổ hợp những tên này có thể
    được dùng làm tham số dòng lệnh TỪ và ĐẾN. Một bộ ký tự đã mã hoá
    cũng có thể được liệt kê với vài tên khác nhau.

en: The owner is set to the current user, the group is set to `%s', and the access permission is set to `%o'.
    
    %s
vi: Chủ được đặt thành người dùng hiện thời
    Nhóm được đặt thành « %s »
    Quyền truy cập được đặt thành « %o »
    
    %s

en: This implementation doesn't support newstyle or MT-safe code!
vi: Bản thực hiện này không hỗ trợ mã kiểu mới hoặc mã an toàn với MT !

en: Time to live :
vi: Thời gian hoạt động :

en: Timer expired
vi: Quá hạn

en: Title string used in output graphic
vi: Chuỗi tựa đề được dùng trong đồ họa kết xuất

en: Too many attributes
vi: Quá nhiều thuộc tính

en: Too many levels of symbolic links
vi: Quá nhiều cấp liên kết tượng trưng

en: Too many links
vi: Quá nhiều liên kết

en: Too many open files
vi: Quá nhiều tập tin còn mở

en: Too many open files in system
vi: Quá nhiều tập tin còn mở trong hệ thống

en: Too many processes
vi: Quá nhiều tiến trình

en: Too many references: cannot splice
vi: Quá nhiều tham chiếu : không thể nối bện

en: Too many users
vi: Quá nhiều người dùng

en: Trace execution of program by printing currently executed function.
    
         --data=FILE          Don't run the program, just print the data from FILE.
    
       -?,--help              Print this help and exit
          --usage             Give a short usage message
       -V,--version           Print version information and exit
    
    Mandatory arguments to long options are also mandatory for any corresponding
    short options.
vi: Dò tìm đường khi thực hiện chương trình bằng cách in hàm đang được chạy.
    
         --data=TẬP_TIN          Đừng chạy chương trình, chỉ in dữ liệu từ tập tin này.
    
       -?,--help              In trợ giúp này rồi thoát
          --usage             Hiển thị hướng dẫn ngắn
       -V,--version           In thông tin phiên bản rồi thoát
    
    Mọi đối số bắt buộc phải sử dụng với tùy chọn dài
    cũng bắt buộc với bất kỳ tùy chọn ngắn tương ứng.

en: Trace/breakpoint trap
vi: Bẫy vết/điểm ngắt

en: Trailing backslash
vi: Có gạch chéo ngược theo sau

en: Translator died
vi: Trình dịch đã chết

en: Transport endpoint is already connected
vi: Điểm cuối truyền đã được kết nối

en: Transport endpoint is not connected
vi: Điểm cuối truyền chưa kết nối

en: Try \`ldd --help' for more information.
vi: Hãy thử lệnh trợ giúp « ldd --help » để xem thông tin thêm.

en: Try \`memusage --help' for more information.
vi: Hãy thử lệnh trợ giúp « memusage --help » để xem thông tin thêm.

en: Try \`xtrace --help' for more information.\n
vi: Hãy thử lệnh trợ giúp « xtrace --help » để xem thông tin thêm.\n

en: Try `%s --help' or `%s --usage' for more information.
vi: Hãy thử lệnh « %s --help » (trợ giúp) hay « %s --usage » (cách sử dụng) để xem thông tin thêm.

en: Trying %s...
vi: Đang thử %s...

en: Type : %s
vi: Kiểu : %s

en: UNKNOWN
vi: KHÔNG RÕ

en: UTC offset out of range
vi: khoảng bù UTC ở ngoại phạm vi

en: Unable to authenticate NIS+ client
vi: Không thể xác thực với trình khách NIS+

en: Unable to authenticate NIS+ server
vi: Không thể xác thực với máy phục vụ NIS+

en: Unable to create callback
vi: Không thể tạo cuộc gọi ngược

en: Unable to create process on server
vi: Không thể tạo tiến trình trên máy phục vụ

en: Unknown (type = %d, bits = %d)
vi: Không rõ (kiểu = %d, bit = %d)

en: Unknown .netrc keyword %s
vi: Không rõ từ khoá .netrc %s

en: Unknown ELFCLASS in file %s.
vi: Không rõ hạng ELFCLASS trong tập tin %s.

en: Unknown NIS error code
vi: Mã lỗi NIS không rõ

en: Unknown OS
vi: Hệ điều hành không rõ

en: Unknown database name
vi: Không rõ tên cơ sở dữ liệu

en: Unknown database: %s
vi: Không rõ cơ sở dữ liệu : %s

en: Unknown error
vi: Lỗi không rõ

en: Unknown error
vi: Lỗi không rõ

en: Unknown host
vi: Máy lạ

en: Unknown object
vi: Đối tượng không rõ

en: Unknown option: %s %s %s
vi: Không rõ tùy chọn %s %s %s

en: Unknown resolver error
vi: Không rõ lỗi bộ giải quyết

en: Unknown server error
vi: Gặp lỗi hệ thống không rõ

en: Unknown signal
vi: Tín hiệu không rõ

en: Unknown signal %d
vi: Tín hiệu không rõ %d

en: Unknown system error
vi: Gặp lỗi hệ thống không rõ

en: Unknown ypbind error
vi: Lỗi ypbind không rõ

en: Unmatched ( or \(
vi: Chưa khớp ký tự « ( » hay « \( »

en: Unmatched ) or \)
vi: Chưa khớp ký tự « ) » hay « \) »

en: Unmatched [ or [^
vi: Chưa khớp ký tự « [ » hay « [^ »

en: Unmatched \{
vi: Chưa khớp ký tự « \{ »

en: Unrecognized variable `%s'
vi: Không nhận ra biến « %s »

en: Urgent I/O condition
vi: Tình trạng V/R khẩn cấp

en: Usage:
vi: Sử dụng:

en: Usage: %s [-v specification] variable_name [pathname]
vi: Sử dụng: %s [-v đặc_tả] tên_biến [đường_dẫn]

en: Usage: getconf [-v SPEC] VAR
      or:  getconf [-v SPEC] PATH_VAR PATH
    
    Get the configuration value for variable VAR, or for variable PATH_VAR
    for path PATH.  If SPEC is given, give values for compilation
    environment SPEC.
vi: Sử dụng: getconf [-v ĐẶC_TẢ] BIẾN
      hoặc:  getconf [-v ĐẶC_TẢ] BIẾN_ĐƯỜNG_DẪN ĐƯỜNG_DẪN
    
    Lấy giá trị cấu hình của BIẾN, hay của BIẾN_ĐƯỜNG_DẪN
    cho đường dẫn ĐƯỜNG_DẪN.
    Đưa ra ĐẶC_TẢ thì xuất giá trị cho môi trường biên dịch ĐẶC_TẢ.

en: Usage: ldd [OPTION]... FILE...
          --help              print this help and exit
          --version           print version information and exit
      -d, --data-relocs       process data relocations
      -r, --function-relocs   process data and function relocations
      -u, --unused            print unused direct dependencies
      -v, --verbose           print all information
vi: Sử dụng: ldd [TÙY_CHỌN]... TẬP_TIN...
          --help              in trợ giúp này rồi thoát
          --version           in thông tin phiên bản rồi thoát
      -d, --data-relocs       xử lý các sự định vị lại dữ liệu
      -r, --function-relocs   xử lý các sự định vị lại dữ liệu và hàm
      -u, --unused            in các quan hệ phụ thuộc trực tiếp không dùng
      -v, --verbose           in mọi thông tin

en: Usage: lddlibc4 FILE
vi: Sử dụng: lddlibc4 TẬP_TIN

en: Usage: memusage [OPTION]... PROGRAM [PROGRAMOPTION]...
    Profile memory usage of PROGRAM.
    
       -n,--progname=NAME     Name of the program file to profile
       -p,--png=FILE          Generate PNG graphic and store it in FILE
       -d,--data=FILE         Generate binary data file and store it in FILE
       -u,--unbuffered        Don't buffer output
       -b,--buffer=SIZE       Collect SIZE entries before writing them out
          --no-timer          Don't collect additional information through timer
       -m,--mmap              Also trace mmap & friends
    
       -?,--help              Print this help and exit
          --usage             Give a short usage message
       -V,--version           Print version information and exit
    
     The following options only apply when generating graphical output:
       -t,--time-based        Make graph linear in time
       -T,--total             Also draw graph of total memory use
          --title=STRING      Use STRING as title of the graph
       -x,--x-size=SIZE       Make graphic SIZE pixels wide
       -y,--y-size=SIZE       Make graphic SIZE pixels high
    
    Mandatory arguments to long options are also mandatory for any corresponding
    short options.
vi: Sử dụng: memusage [TÙY_CHỌN]... CHƯƠNG_TRÌNH [TÙY_CHỌN_CHƯƠNG_TRÌNH]...
    Đo hiệu năng sử dụng bộ nhớ của CHƯƠNG_TRÌNH.
    
       -n,--progname=TÊN     Tên của tập tin chương trình cần đo
       -p,--png=TẬP_TIN          Tạo đồ họa PNG và lưu nó vào tập tin này
       -d,--data=TẬP_TIN         Tạo dữ liệu nhị phân và lưu nó vào tập tin này
       -u,--unbuffered        Đừng chuyển hoán đệm kết xuất
       -b,--buffer=CỠ       Thu thập kích CỠ mục nhập trước khi ghi ra
          --no-timer          Đừng thu thập thêm thông tin thông qua bộ đếm
       -m,--mmap              Cũng đo mmap v.v.
    
       -?,--help              In trợ giúp này rồi thoát
          --usage             Hiển thị hướng dẫn ngắn
       -V,--version           In thông tin phiên bản rồi thoát
    
    Các tùy chọn bên dưới chỉ áp dụng khi tạo kết xuất đồ họa:
       -t,--time-based        Làm cho đồ thị là đường theo thời gian
       -T,--total             Cũng vẽ đồ thị đại diện tổng số tiêu hao bộ nhớ
          --title=CHUỖI      Tựa đề của đồ thị là chuỗi này
       -x,--x-size=CỠ       Kích cỡ này là chiều rộng của đồ thị, theo điểm ảnh
       -y,--y-size=CỠ       Kích cỡ này là chiều cao của đồ thị, theo điểm ảnh
    
    Mọi đối số bắt buộc phải sử dụng với tùy chọn dài cũng bắt buộc
    với tùy chọn ngắn tương ứng.

en: Usage: rpcinfo [ -n portnum ] -u host prognum [ versnum ]
vi: Sử dụng: rpcinfo [ -n số_cổng ] -u máy số_chương_trình [ số_phiên_bản ]

en: Usage: sln src dest|file
vi: Sử dụng: sln nguồn đích|tập_tin

en: Usage: xtrace [OPTION]... PROGRAM [PROGRAMOPTION]...\n
vi: Sử dụng: xtrace [TÙY CHỌN]... CHƯƠNG TRÌNH [TÙY_CHỌN_CHƯƠNG_TRÌNH]...\n

en: Use CACHE as cache file
vi: Dùng NHỚ_TẠM làm tập tin nhớ tạm

en: Use CONF as configuration file
vi: Dùng CẤU_HÌNH làm tập tin cấu hình

en: Use separate cache for each user
vi: Dùng bộ nhớ tạm riêng cho mỗi người dùng

en: User defined signal 1
vi: Tín hiệu do người dùng xác định 1

en: User defined signal 2
vi: Tín hiệu do người dùng xác định 2

en: Value too large for defined data type
vi: Giá trị quá lớn cho kiểu dữ liệu đã xác định

en: Virtual timer expired
vi: Bộ đếm thời gian ảo đã quá hạn

en: Wild result from command execution
vi: Kết quả rất lạ khi thực hiện câu lệnh

en: Window changed
vi: Cửa sổ đã thay đổi

en: Write names of available charmaps
vi: Ghi tên của các sơ đồ ký tự sẵn sàng

en: Write names of available locales
vi: Ghi tên của các miền địa phương sẵn sàng

en: Write names of selected categories
vi: Ghi tên của các phân loại đã chọn

en: Write names of selected keywords
vi: Ghi tên của các từ khoá đã chọn

en: Write output to file NAME
vi: Ghi kết xuất vào tập tin TÊN

en: Writing of cache data failed
vi: Lỗi ghi dữ liệu nhớ tạm

en: Written by %s and %s.
vi: Tác giả: %s và %s.

en: Written by %s.
vi: Tác giả: %s.

en: Wrong medium type
vi: Kiểu vật chứa không đúng

en: Yes, 42 is the meaning of life
vi: Đúng vậy, đời sống nghĩa là 42

en: You really blew it this time
vi: Chắc là một trường hợp sai

en: Zone continuation line end time is not after end time of previous line
vi: Giờ kết thúc dòng tiếp tục Múi Giờ không nằm sau giờ kết thúc của dòng trước

en: [DIR...]
vi: [THƯ_MỤC...]

en: [FILE...]
vi: [TẬP_TIN...]

en: [FILE]
vi: TẬP TIN]

en: \`$program' is no executable\n
vi: « $program » không có khả năng thực hiện\n

en: `%.*s' already defined as collating element
vi: « %.*s » đã được xác định là phần tử đối chiếu

en: `%.*s' already defined as collating symbol
vi: « %.*s » đã được xác định là ký hiệu đối chiếu

en: `%.*s' already defined in charmap
vi: « %.*s » đã được xác định trong sơ đồ ký tự

en: `%.*s' already defined in repertoire
vi: « %.*s » đã được xác định trong repertoire

en: `%1$s' definition does not end with `END %1$s'
vi: lời xác định « %1$s » không kết thúc với « END %1$s »

en: `%s' and `%.*s' are not valid names for symbolic range
vi: « %s » và « %.*s » không phải là tên hợp lệ cho phạm vi tượng trưng

en: `%s' is no correct profile data file for `%s'
vi: « %s » không phải là tập tin dữ liệu do hiệu năng sử dụng đúng đối với « %s »

en: `digit' category has not entries in groups of ten
vi: phân loại « digit » (chữ số) không có mục nhập theo nhóm mười

en: add new entry "%s" of type %s for %s to cache%s
vi: thêm mục nhập mới « %s » có kiểu %s cho %s nhớ tạm %s

en: ai_family not supported
vi: « ai_family » không được hỗ trợ

en: ai_socktype not supported
vi: « ai-socktype » (kiểu ổ cắm) không được hỗ trợ

en: already running
vi: đang chạy

en: argument to <%s> must be a single character
vi: đối số cho <%s> phải là một ký tự riêng lẻ

en: argument to `%s' must be a single character
vi: đối số cho « %s » phải là một ký tự riêng lẻ

en: auth_unix.c: Fatal marshalling problem
vi: auth_unix.c: lỗi nghiêm trọng khi sắp đặt vào hàng ngũ

en: bad argument
vi: đối số sai

en: bad owner
vi: chủ sai

en: blank FROM field on Link line
vi: trường FROM (từ) rỗng trên dòng Link (liên kết)

en: blank TO field on Link line
vi: trường TO (đến) rỗng trên dòng Link (liên kết)

en: block freed twice
vi: khối được giải phóng hai lần

en: bogus mcheck_status, library is buggy
vi: trạng thái mcheck_status giả, thư viện chứa lỗi

en: cache_set: could not allocate new rpc_buffer
vi: cache_set: không thể cấp phát bộ đệm RPC (rpc_buffer) mới

en: cache_set: victim alloc failed
vi: cache_set: lỗi cấp phát victim

en: cache_set: victim not found
vi: cache_set: không tìm thấy victim

en: can't determine time zone abbreviation to use just after until time
vi: không thể quyết định từ viết tắt múi giờ cần dùng đúng sau thời gian đích đến

en: can't reassign procedure number %ld
vi: không thể gán lại thủ tục số %ld

en: cannot access '%s'
vi: không thể truy cập đến « %s »

en: cannot add already read locale `%s' a second time
vi: không thể thêm lần thứ hai miền địa phương đã đọc « %s »

en: cannot add to locale archive
vi: không thể thêm vào kho lưu miền địa phương

en: cannot allocate TLS data structures for initial thread
vi: không thể cấp phát cấu trúc dữ liệu TLS đối với mạch đầu tiên

en: cannot allocate dependency list
vi: không thể cấp phát danh sách quan hệ phụ thuộc

en: cannot allocate memory for program header
vi: không thể cấp phát bộ nhớ cho phần đầu chương trình

en: cannot allocate memory in static TLS block
vi: không thể cấp phát bộ nhớ trong khối TLS tĩnh.

en: cannot allocate name record
vi: không thể cấp phát mục ghi tên

en: cannot allocate symbol data
vi: không thể cấp phát dữ liệu ký hiệu

en: cannot allocate symbol search list
vi: không thể cấp phát danh sách tìm kiếm ký hiệu

en: cannot allocate version reference table
vi: không thể cấp phát bảng tham chiếu phiên bản

en: cannot apply additional memory protection after relocation
vi: không thể áp dụng sự bảo vệ bộ nhớ thêm sau khi định vị lại

en: cannot change current working directory to "/"
vi: không thể chuyển đổi thư mục hoạt động hiện thời sang « / »

en: cannot change current working directory to "/": %s
vi: không thể chuyển đổi thư mục hoạt động hiện thời sang « / »: %s

en: cannot change memory protections
vi: không thể thay đổi sự bảo vệ bộ nhớ

en: cannot change mode of new locale archive
vi: không thể chuyển đổi chế độ của kho lưu miền địa phương mới

en: cannot change mode of resized locale archive
vi: không thể chuyển đổi chế độ của kho lưu miền địa phương có kích cỡ đã thay đổi

en: cannot change socket to nonblocking mode: %s
vi: không thể chuyển đổi ổ cắm sang chế độ không chặn: %s

en: cannot change to old GID: %s; disabling paranoia mode
vi: không thể chuyển đổi sang GID cũ: %s; đang tắt chế độ rất cẩn thận

en: cannot change to old UID: %s; disabling paranoia mode
vi: không thể chuyển đổi sang UID cũ: %s; đang tắt chế độ rất cẩn thận

en: cannot change to old working directory: %s; disabling paranoia mode
vi: không thể chuyển đổi sang thư mục hoạt động cũ : %s; đang tắt chế độ rất cẩn thận

en: cannot close file descriptor
vi: không thể đóng bộ mô tả tập tin

en: cannot create %s; no persistent database used
vi: không thể tạo %s; không có cơ sở dữ liệu bền bỉ được dùng

en: cannot create %s; no sharing possible
vi: không thể tạo %s; không thể dùng chung

en: cannot create RUNPATH/RPATH copy
vi: không thể tạo bản sao RUNPATH/RPATH

en: cannot create TLS data structures
vi: không thể tạo các cấu trúc dữ liệu TLS

en: cannot create cache for search path
vi: không thể tạo bộ nhớ tạm cho đường dẫn tìm kiếm

en: cannot create capability list
vi: không thể tạo danh sách khả năng

en: cannot create directory for output files
vi: không thể tạo thư mục cho tập tin kết xuất

en: cannot create internal descriptor
vi: không thể tạo bộ mô tả nội bộ

en: cannot create internal descriptors
vi: không thể tạo bộ mô tả nội bộ

en: cannot create output file `%s' for category `%s'
vi: không thể tạo tập tin kết xuất « %s » cho phân loại « %s »

en: cannot create read-only descriptor for "%s"; no mmap
vi: không thể tạo bộ mô tả chỉ-đọc cho « %s »; không có mmap

en: cannot create scope list
vi: không thể tạo danh sách phạm vi

en: cannot create search path array
vi: không thể tạo mảng đường dẫn tìm kiếm

en: cannot create shared object descriptor
vi: không thể tạo bộ mô tả đối tượng dùng chung

en: cannot create temporary file
vi: không thể tạo tập tin tạm thời

en: cannot determine escape character
vi: không thể quyết định ký tự thoát

en: cannot determine file name
vi: không thể quyết định tên tập tin

en: cannot dynamically load executable
vi: không thể nạp động tập tin thực hiện được

en: cannot enable executable stack as shared object requires
vi: không thể hiệu lực đống thực hiện được theo yêu cầu của đối tượng dùng chung

en: cannot enable socket to accept connections: %s
vi: không thể hiệu lực ổ cắm chấp nhận kết nối: %s

en: cannot extend global scope
vi: không thể kéo dài phạm vi toàn cục

en: cannot extend locale archive file
vi: không thể kéo dài tập tin kho lưu miền địa phương

en: cannot find C preprocessor: %s
vi: không tìm thấy bộ tiền xử lý C: %s

en: cannot find any C preprocessor (cpp)
vi: không tìm thấy bộ tiền xử lý C (cpp)

en: cannot fork
vi: không thể tạo tiến trình con

en: cannot generate output file
vi: không thể tạo tập tin kết xuất

en: cannot get current working directory: %s; disabling paranoia mode
vi: không thể lấy thư mục hoạt động hiện thời: %s; đang tắt chế độ rất cẩn thận

en: cannot handle TLS data
vi: không thể xử lý dữ liệu TLS

en: cannot handle old request version %d; current version is %d
vi: không thể quản lý phiên bản yêu cầu cũ %d; phiên bản hiện thời là %d

en: cannot initialize archive file
vi: không thể khởi tạo tập tin kho lưu

en: cannot load auxiliary `%s' because of empty dynamic string token substitution
vi: không thể nạp bổ trợ « %s » do sự thay thế hiệu bài chuỗi động trống

en: cannot load profiling data
vi: không thể nạp dữ liệu đo hiệu năng sử dụng

en: cannot lock locale archive "%s"
vi: không thể khoá kho lưu miền địa phương « %s »

en: cannot lock new archive
vi: không thể khoá kho lưu mới

en: cannot make segment writable for relocation
vi: không thể làm cho đoạn có khả năng ghi để định vị lại

en: cannot map archive header
vi: không thể ánh xạ phần đầu của kho lưu

en: cannot map locale archive file
vi: không thể ánh xạ tập tin kho lưu

en: cannot map pages for fdesc table
vi: không thể ánh xạ trang cho bảng fdesc

en: cannot map pages for fptr table
vi: không thể ánh xạ trang cho bảng fptr

en: cannot map zero-fill pages
vi: không thể ánh xạ trang điền số không

en: cannot open
vi: không thể mở

en: cannot open /proc/self/cmdline: %s; disabling paranoia mode
vi: không thể mở « /proc/self/cmdline »: %s; đang tắt chế độ rất cẩn thận

en: cannot open `%s'
vi: không thể mở « %s »

en: cannot open database file `%s': %s
vi: không thể mở tập tin cơ sở dữ liệu « %s »: %s

en: cannot open directory "%s": %s: ignored
vi: không thể mở thư mục « %s »: %s: bị bỏ qua

en: cannot open input file
vi: không thể mở tập tin nhập vào

en: cannot open input file `%s'
vi: không thể mở tập tin nhập vào « %s »

en: cannot open locale archive "%s"
vi: không thể mở kho lưu miền địa phương « %s »

en: cannot open locale definition file `%s'
vi: không thể mở tập tin xác định miền địa phương « %s »

en: cannot open output file
vi: không thể mở tập tin kết xuất

en: cannot open output file `%s'
vi: không thể mở tập tin kết xuất « %s »

en: cannot open output file `%s' for category `%s'
vi: không thể mở tập tin kết xuất « %s » cho phân loại « %s »

en: cannot open shared object file
vi: không thể mở tập tin đối tượng dùng chung

en: cannot open socket: %s
vi: không thể mở ổ cắm: %s

en: cannot open zero fill device
vi: không thể mở thiết bị điền số không

en: cannot read /proc/self/cmdline: %s; disabling paranoia mode
vi: không thể đọc « /proc/self/cmdline »: %s; đang tắt chế độ rất cẩn thận

en: cannot read all files in "%s": ignored
vi: không thể đọc tất cả các tập tin trong « %s »: bị bỏ qua

en: cannot read archive header
vi: không thể đọc phần đầu của kho lưu

en: cannot read character map directory `%s'
vi: không thể đọc thư mục sơ đồ ký tự « %s »

en: cannot read file data
vi: không thể đọc dữ liệu tập tin

en: cannot read header
vi: không thể đọc phần đầu

en: cannot read header from `%s'
vi: không thể đọc phần đầu từ « %s »

en: cannot read invalidate ACK
vi: không thể làm mất hiệu lực ACK

en: cannot read statistics data
vi: không thể đọc dữ liệu thống kê

en: cannot rename new archive
vi: không thể thay đổi tên của kho lưu mới

en: cannot resize archive file
vi: không thể thay đổi kích cỡ của tập tin kho lưu

en: cannot restore segment prot after reloc
vi: không thể phục hồi giao thức (prot) đoạn sau khi định vị lại

en: cannot save new repertoire map
vi: không thể lưu sơ đồ repertoire mới

en: cannot set socket to close on exec: %s
vi: không thể đặt ổ cắm sẽ đóng khi thực hiện: %s

en: cannot set socket to close on exec: %s; disabling paranoia mode
vi: không thể đặt ổ cắm sẽ đóng khi thực hiện: %s; đang tắt chế độ rất cẩn thận

en: cannot stat locale archive "%s"
vi: không thể lấy trạng thái về kho lưu miền địa phương « %s »

en: cannot stat shared object
vi: không thể lấy trạng thái về đối tượng dùng chung

en: cannot stat() file `%s': %s
vi: không thể stat() tập tin « %s »: %s

en: cannot write output files to `%s'
vi: không thể ghi tập tin kết xuất vào « %s »

en: cannot write result: %s
vi: không thể ghi kết quả: %s

en: cannot write statistics: %s
vi: không thể ghi thống kê: %s

en: cannot write to database file %s: %s
vi: không thể ghi vào tập tin cơ sở dữ liệu %s: %s

en: cap_init failed
vi: cap_init bị lỗi

en: cap_set_proc failed
vi: cap_set_proc bị lỗi

en: character '%s' in class `%s' must be in class `%s'
vi: ký tự « %s » trong hạng « %s » cũng phải nằm trong hạng « %s »

en: character '%s' in class `%s' must not be in class `%s'
vi: ký tự « %s » trong hạng « %s » không thể nằm trong hạng « %s »

en: character <SP> not defined in character map
vi: ký tự <SP> không phải được xác định trong sơ đồ ký tự

en: character L'\u%0*x' in class `%s' must be in class `%s'
vi: ký tự L'\u%0*x' trong hạng « %s » cũng phải nằm trong hạng « %s »

en: character L'\u%0*x' in class `%s' must not be in class `%s'
vi: ký tự L'\u%0*x' trong hạng « %s » không thể nằm trong hạng « %s »

en: character class `%s' already defined
vi: hạng ký tự « %s » đã được xác định

en: character map `%s' already defined
vi: sơ đồ ký tự « %s » đã được xác định

en: character map `%s' is not ASCII compatible, locale not ISO C compliant
vi: sơ đồ ký tự « %s » không tương thích với ASCII, miền địa phương không tùy theo ISO C

en: character map file `%s' not found
vi: không tìm thấy tập tin sơ đồ ký tự « %s »

en: character sets with locking states are not supported
vi: không hỗ trợ bộ ký tự có tình trạng khoá

en: circular dependencies between locale definitions
vi: quan hệ phụ thuộc vòng tròn giữa các lời xác định miền địa phương

en: clnt_raw.c: fatal header serialization error
vi: clnt_raw.c: lỗi nghiêm trọng khi xếp theo thứ tự

en: compile-time support for database policy missing
vi: thiếu khả năng hỗ trợ lúc biên dịch chính sách cơ sở dữ liệu

en: connect to address %s:
vi: kết nối tới địa chỉ %s:

en: constant or identifier expected
vi: đợi bộ nhận diện hoặc hằng

en: conversion from `%s' is not supported
vi: không hỗ trợ chức năng chuyển đổi từ « %s »

en: conversion from `%s' to `%s' is not supported
vi: không hỗ trợ chức năng chuyển đổi từ « %s » đến « %s »

en: conversion modules not available
vi: mô-đun chuyển đổi không sẵn sàng

en: conversion rate value cannot be zero
vi: giá trị tỷ lệ chuyển đổi không thể là số không

en: conversion stopped due to problem in writing the output
vi: tiến trình chuyển đổi bị dừng chạy do vấn đề khi ghi kết xuất

en: conversion to `%s' is not supported
vi: không hỗ trợ chức năng chuyển đổi đến « %s »

en: conversions from `%s' and to `%s' are not supported
vi: không hỗ trợ chức năng chuyển đổi từ « %s » hoặc đến « %s »

en: could not initialize conditional variable
vi: không thể sơ khởi biến điều kiện

en: could not start any worker thread; terminating
vi: không thể bắt đầu bất cứ nhánh làm việc nào nên chấm dứt

en: could not start clean-up thread; terminating
vi: không thể bắt đầu nhánh làm sạch nên chấm dứt

en: couldn't create an rpc server
vi: không thể tạo một trình phục vụ RPC

en: couldn't register prog %ld vers %ld
vi: không thể đăng ký chương trình %ld phiên bản %ld

en: database %s is not supported
vi: cơ sở dữ liệu %s không được hỗ trợ

en: database [key ...]
vi: cơ sở dữ liệu [khoá ...]

en: database for %s corrupted or simultaneously used; remove %s manually if necessary and restart
vi: cơ sở dữ liệu cho %s bị hỏng hoặc được dùng đồng thời; bạn hãy tự gỡ bỏ %s nếu cần, rồi khởi chạy lại

en: default character map file `%s' not found
vi: không tìm thấy tập tin sơ đồ ký tự mặc định « %s »

en: differs from POSIX standard
vi: khác với tiêu chuẩn POSIX

en: disabled inotify after read error %d
vi: đã tắt inotify sau khi gặp lỗi đọc %d

en: duplicate definition of <%s>
vi: lời xác định trùng của <%s>

en: duplicate definition of script `%s'
vi: lời xác định văn lệnh « %s » trùng

en: duplicate key
vi: khoá trùng

en: duplicate set definition
vi: lời xác định tập hợp trùng

en: duplicate zone name %s (file "%s", line %d)
vi: tên múi giờ trùng %s (tập tin « %s », dòng %d)

en: duplicated definition for mapping `%s'
vi: gặp lời xác định trùng của sự ánh xạ « %s »

en: duplicated message identifier
vi: đồ nhận diện thông điệp trùng

en: duplicated message number
vi: số thứ tự thông điệp trùng

en: ellipsis range must be marked by two operands of same type
vi: phạm vi dấu chấm lửng phải được đánh dấu bằng hai toán hạng cùng kiểu

en: empty char string
vi: chuỗi ký tự trống

en: empty dynamic string token substitution
vi: sự thay thế hiệu bài chuỗi động trống

en: enablecache: cache already enabled
vi: enablecache: bộ nhớ tạm đã được hiệu lực

en: enablecache: could not allocate cache
vi: enablecache: không thể cấp phát bộ nhớ tạm

en: enablecache: could not allocate cache data
vi: enablecache:  không thể cấp phát dữ liệu của bộ nhớ tạm

en: enablecache: could not allocate cache fifo
vi: enablecache:  không thể cấp phát FIFO (vào trước, ra trước) của bộ nhớ tạm

en: encoding for output
vi: bảng mã cho kết xuất

en: encoding of original text
vi: bảng mã của văn bản gốc

en: error getting caller's id: %s
vi: gặp lỗi khi lấy mã số gọi: %s

en: error while adding equivalent collating symbol
vi: gặp lỗi khi thêm ký hiệu đối chiếu tương đương

en: error while closing input `%s'
vi: gặp lỗi khi đóng dữ liệu nhập vào « %s »

en: error while closing output file
vi: gặp lỗi khi đóng tập tin kết xuất

en: error while closing the profiling data file
vi: gặp lỗi khi đóng tập tin dữ liệu do hiệu năng sử dụng

en: error while loading shared libraries
vi: gặp lỗi khi nạp thư viện dùng chung

en: error while reading the input
vi: gặp lỗi khi đọc dữ liệu nhập vào

en: error: you do not have read permission for
vi: lỗi: bạn không có quyền đọc

en: executable \`$program' not found\n
vi: không tìm thấy tập tin thực hiện được « $program »\n

en: exited with unknown exit code
vi: đã thoát với mã thoát không rõ

en: expected continuation line not found
vi: không tìm thấy đường tiếp tục mong đợi

en: expecting string argument for `copy'
vi: mong đợi đối số chuỗi cho « copy » (sao chép)

en: extra trailing semicolon
vi: dấu chấm phẩy thêm đi theo

en: failed to create new locale archive
vi: lỗi tạo kho lưu miền địa phương mới

en: failed to load shared object `%s'
vi: lỗi nạp đối tượng dùng chung « %s »

en: failed to load symbol data
vi: lỗi nạp dữ liệu ký hiệu

en: failed to map segment from shared object
vi: lỗi ánh xạ đoạn từ đối tượng dùng chung

en: failed to mmap the profiling data file
vi: lỗi mmap tập tin dữ liệu do hiệu năng sử dụng

en: failed to start conversion processing
vi: lỗi bắt đầu tiến trình chuyển đổi

en: failure while reading configuration file; this is fatal
vi: gặp lỗi khi đọc tập tin cấu hình: đây là một lỗi nghiêm trọng

en: failure while writing data for category `%s'
vi: gặp lỗi khi ghi dữ liệu về phân loại « %s »

en: file %s is truncated
vi: tập tin « %s » bị cắt ngắn

en: file `%s' already exists and may be overwritten
vi: tập tin « %s » đã có và có thể được ghi đè

en: file size does not match
vi: kích cỡ tập tin không tương ứng

en: file too short
vi: tập tin quá ngắn

en: freed %zu bytes in %s cache
vi: đã giải phóng %zu byte trong bộ nhớ tạm %s

en: fstat failed
vi: fstat bị lỗi

en: garbage at end of character code specification
vi: gặp rác ở kết thúc của đặc tả mã ký tự

en: garbage at end of number
vi: gặp rác ở kết thúc số

en: generate call graph
vi: tạo đồ thị gọi

en: generate flat profile with counts and ticks
vi: tạo nét hiện trạng phẳng có số đếm và vạch khấc

en: getgrouplist failed
vi: getgrouplist (lấy danh sách nhóm) bị lỗi

en: handle_request: request received (Version = %d)
vi: handle_request: (quản lý yêu cầu) nhận được yêu cầu (Phiên bản = %d)

en: handle_request: request received (Version = %d) from PID %ld
vi: handle_request: (quản lý yêu cầu) nhận được yêu cầu (Phiên bản = %d) từ PID %ld

en: hard link failed, symbolic link used
vi: lỗi cứng không thành công nên dùng liên kết tượng trưng

en: hard linked somewhere
vi: đã liên kết cứng với một vị trí nào đó

en: has fewer than 3 alphabetics
vi: có ít hơn 3 chữ cái

en: has more than 6 alphabetics
vi: có nhiều hơn 6 chữ cái

en: header size does not match
vi: kích cỡ phần đầu không tương ứng

en: hexadecimal range format should use only capital characters
vi: định dạng phạm vi thập lục chỉ nên dùng chữ hoa

en: illegal CORRECTION field on Leap line
vi: trường CORRECTION (sửa lỗi) cấm trên dòng Leap (năm nhuận)

en: illegal Rolling/Stationary field on Leap line
vi: trường Rolling/Stationary (đang lăn/không di chuyển) cấm trên dòng Leap (năm nhuận)

en: illegal character in file:
vi: ký tự cấm trong tập tin:

en: illegal escape sequence at end of string
vi: dãy thoát cấm ở kết thúc của chuỗi

en: illegal input sequence at position %Zd
vi: dãy nhập vào cấm ở vị trí %Zd

en: illegal input sequence at position %ld
vi: dãy nhập vào không hợp lệ ở vị trí %ld

en: illegal nettype: `%s'
vi: nettype cấm: « %s »

en: illegal set number
vi: số thứ tự tập hợp cấm

en: implementation limit: no more than %Zd character classes allowed
vi: giới hạn thực hiện: không cho phép vượt quá %Zd hạng ký tự

en: implementation limit: no more than %d character maps allowed
vi: giới hạn thực hiện: không cho phép vượt quá %d sơ đồ ký tự

en: incomplete character or shift sequence at end of buffer
vi: dây ký tự hoặc dời chưa hoàn toàn ở kết thúc của bộ đệm

en: incomplete set of locale files in "%s"
vi: tập hợp tập tin miền địa phương chưa hoàn toàn trong « %s »

en: incorrectly formatted file
vi: tập tin định dạng sai

en: initial getgrouplist failed
vi: getgrouplist (lấy danh sách nhóm) đầu tiên bị lỗi

en: input line of unknown type
vi: dòng nhập vào có kiểu không rõ

en: internal error
vi: lỗi nội bộ

en: internal error (illegal descriptor)
vi: gặp lỗi nội bộ (bộ mô tả cấm)

en: internal error - addtype called with bad isdst
vi: gặp lỗi nội bộ — addtype (thêm loại) được gọi với isdst sai

en: internal error - addtype called with bad ttisgmt
vi: gặp lỗi nội bộ — addtype (thêm loại) được gọi với ttisgmt sai

en: internal error - addtype called with bad ttisstd
vi: gặp lỗi nội bộ — addtype (thêm loại) được gọi với ttisstd sai

en: internal error in %s, line %u
vi: gặp lỗi nội bộ trong %s, dòng %u

en: internal error: symidx out of range of fptr table
vi: lỗi nội bộ : symidx ở ngoại phạm vi của bảng fptr

en: invalid ELF header
vi: phần đầu ELF không hợp lệ

en: invalid UTC offset
vi: khoảng bù UTC không hợp lệ

en: invalid abbreviation format
vi: định dạng viết tắt không hợp lệ

en: invalid caller
vi: bộ gọi không hợp lệ

en: invalid character: message ignored
vi: ký tự không hợp lệ: thông điệp bị bỏ qua

en: invalid day of month
vi: ngày tháng không hợp lệ

en: invalid definition
vi: lời xác định không hợp lệ

en: invalid encoding given
vi: đưa ra bảng mã không hợp lệ

en: invalid ending year
vi: năm kết thúc không hợp lệ

en: invalid escape sequence
vi: dây thoát không hợp lệ

en: invalid leaping year
vi: năm nhuận không hợp lệ

en: invalid line
vi: dòng không hợp lệ

en: invalid mode
vi: chế độ không hợp lệ

en: invalid mode for dlopen()
vi: chế độ không hợp lệ đối với dlopen()

en: invalid mode parameter
vi: tham số chế độ không hợp lệ

en: invalid month name
vi: tên tháng không hợp lệ

en: invalid names for character range
vi: tên không hợp lệ cho phạm vi ký tự

en: invalid namespace
vi: miền tên không hợp lệ

en: invalid persistent database file "%s": %s
vi: tập tin cơ sở dữ liệu bền bỉ không hợp lệ « %s »: %s

en: invalid pointer size
vi: kích cỡ con trỏ không hợp lệ

en: invalid quote character
vi: ký tự trích dẫn không hợp lệ

en: invalid saved time
vi: thời gian đã lưu không hợp lệ

en: invalid starting year
vi: năm bắt đầu không hợp lệ

en: invalid target namespace in dlmopen()
vi: miền tên đích không hợp lệ trong dlmopen()

en: invalid time of day
vi: giờ ngày không hợp lệ

en: invalid value for 'reload-count': %u
vi: Giá trị không hợp lệ cho « reload-count » (đếm lần nạp lại): %u

en: invalid weekday name
vi: tên ngày tuần không hợp lệ

en: invalidation failed
vi: gặp lỗi khi thử làm mất hiệu lực

en: key length in request too long: %d
vi: chiều dài khoá quá dài trong yêu cầu : %d

en: lacks alphabetic at start
vi: thiếu chữ cái ở đầu

en: ldd: option \`$1' is ambiguous
vi: ldd: tùy chọn « $1 » là mơ hồ

en: libc4 library %s in wrong directory
vi: thư viện libc4 %s nằm trong thư mục không đúng

en: libc5 library %s in wrong directory
vi: thư viện libc5 %s nằm trong thư mục không đúng

en: libc6 library %s in wrong directory
vi: thư viện libc6 %s nằm trong thư mục không đúng

en: libraries %s and %s in directory %s have same soname but different type.
vi: thư viện %s và %s trong thư mục %s có cùng một soname còn có kiểu khác nhau.

en: line too long
vi: dòng quá dài

en: link to link
vi: liên kết đến liên kết

en: list all known coded character sets
vi: liệt kê tất cả các bộ ký tự đã mã hoá được biết

en: locale "%s" not in archive
vi: miền địa phương « %s » không nằm trong kho lưu

en: locale '%s' already exists
vi: miền địa phương « %s » đã có.

en: locale alias file `%s' not found
vi: không tìm thấy tập tin bí danh miền địa phương « %s »

en: locale name should consist only of portable characters
vi: tên miền địa phương nên chứa chỉ ký tự di động

en: locale.alias file to consult when making archive
vi: tập tin locale.alias cần đọc khi tạo kho lưu

en: lstat failed
vi: lstat bị lỗi

en: makecontext: does not know how to handle more than 8 arguments
vi: makecontext: không biết cách xử lý nhiều hơn 8 đối số

en: malformed line ignored
vi: dòng dạng sai bị bỏ qua

en: maximum file size for %s database too small
vi: kích cỡ tập tin tối đa quá nhỏ cho cơ sở dữ liệu %s

en: memory clobbered before allocated block
vi: đang ghi đè vào bộ nhớ được dành riêng cho hệ thống, đằng trước khối đã cấp phát cho bạn

en: memory clobbered past end of allocated block
vi: đang ghi đè vào bộ nhớ được dành riêng cho hệ thống, đằng sau khối đã cấp phát cho bạn

en: memory exhausted
vi: cạn bộ nhớ

en: memory is consistent, library is buggy
vi: bộ nhớ nhất quán mà thư viện chứa lỗi

en: memusage: option \`$1' requires an argument
vi: memusage: tùy chọn « $1 » cần thiết đối số

en: memusage: option \`${1##*=}' is ambiguous
vi: memusage: tùy chọn « ${1##*=} » là mơ hồ

en: memusage: unrecognized option \`$1'
vi: memusage: không nhận ra tùy chọn « $1 »

en: missing file arguments
vi: đối số tập tin còn thiếu

en: mmap of cache file failed.
vi: lỗi mmap tập tin nhớ tạm.

en: more than one dynamic segment
vi: hơn một đoạn động

en: nameless rule
vi: quy tắc không tên

en: need absolute file name for configuration file when using -r
vi: dùng tùy chọn « -r » thì cũng cần tên tập tin tuyệt đối cho tập tin cấu hình

en: needs to be installed setuid `root'
vi: cần phải được cài đặt một cách « setuid root »

en: netname2user: (nis+ lookup): %s
vi: netname2user: (nis+ tra cứu): %s

en: netname2user: DES entry for %s in directory %s not unique
vi: netname2user: mục nhập DES cho %s trong thư mục %s không phải duy nhất

en: netname2user: LOCAL entry for %s in directory %s not unique
vi: netname2user: mục nhập LOCAL cho %s trong thư mục %s không phải duy nhất

en: netname2user: missing group id list in `%s'
vi: netname2user: thiếu danh sách mã số nhóm trong « %s »

en: netname2user: principal name `%s' too long
vi: netname2user: tên chính « %s » quá dài

en: netname2user: should not have uid 0
vi: netname2user: không nên có UID 0

en: never registered prog %d
vi: chưa bao giờ đăng ký chương trình %d

en: no
vi: không

en: no <Uxxxx> or <Uxxxxxxxx> value given
vi: chưa đưa ra giá trị <Uxxxx> hoặc <Uxxxxxxxx>

en: no POSIX environment variable for zone
vi: chưa đặt biến môi trường POSIX cho múi giờ

en: no definition of `UNDEFINED'
vi: chưa xác định « UNDEFINED »

en: no input digits defined and none of the standard names in the charmap
vi: chưa xác định chữ số nhập vào hoặc tên tiêu chuẩn trong sơ đồ ký tự

en: no more memory for database '%s'
vi: không có bộ nhớ còn lại cho cơ sở dữ liệu « %s »

en: no more namespaces available for dlmopen()
vi: không có sẵn miền tên thêm nữa đối với dlmopen()

en: no other keyword shall be specified when `copy' is used
vi: dùng « copy » (sao chép) thì không ghi rõ từ khoá khác

en: no output digits defined and none of the standard names in the charmap
vi: chưa xác định chữ số kết xuất hoặc tên tiêu chuẩn trong sơ đồ ký tự

en: no output file produced because warnings were issued
vi: chưa xuất tập tin do cảnh báo

en: no symbolic name given
vi: chưa đưa ra tên tượng trưng

en: no symbolic name given for end of range
vi: chưa đưa ra tên tượng trưng cho kết thúc phạm vi

en: non-symbolic character value should not be used
vi: không nên dùng giá trị ký tự không phải tượng trưng

en: not all characters used in `outdigit' are available in the charmap
vi: không phải tất cả các ký tự được dùng trong « outdigit » cũng sẵn sàng trong sơ đồ ký tự

en: not all characters used in `outdigit' are available in the repertoire
vi: không phải tất cả các ký tự được dùng trong « outdigit » cũng sẵn sàng trong repertoire

en: not regular file
vi: không phải tập tin chuẩn

en: nscd configuration:
    
    %15d  server debug level
vi: cấu hình nscd:
    
    %15d cấp gỡ lỗi máy phục vụ

en: nscd not running!
vi: nscd không đang chạy !

en: number of bytes for byte sequence of beginning and end of range not the same: %d vs %d
vi: số byte cho dãy byte ở đầu và cuối của phạm vi không phải là trùng: %d so với %d

en: object file has no dynamic section
vi: tập tin đối tượng không có phần động

en: object file has no loadable segments
vi: tập tin đối tượng không có đoạn nạp được

en: omit invalid characters from output
vi: bỏ sót ký tự không hợp lệ khỏi kết xuất

en: only ET_DYN and ET_EXEC can be loaded
vi: chỉ có thể nạp ET_DYN và ET_EXEC

en: only WIDTH definitions are allowed to follow the CHARMAP definition
vi: cho phép chỉ lời xác định WIDTH (chiều rộng) nằm sau lời xác định CHARMAP (sơ đồ ký tự)

en: options:
vi: tuỳ chọn:

en: order for `%.*s' already defined at %s:%Zu
vi: thứ tự « %.*s » đã được xác định ở %s:%Zu

en: out of memory
vi: tràn bộ nhớ

en: out of memory
vi: không đủ bộ nhớ

en: output file
vi: tập tin kết xuất

en: parameter null or not set
vi: tham số vô giá trị hoặc chưa được đặt

en: pmap_getmaps.c: rpc problem
vi: pmap_getmaps.c: lỗi RPC

en: poll: protocol failure in circuit setup
vi: thăm dò : lỗi giao thức trong thiết lập mạch điện

en: prctl(KEEPCAPS) failed
vi: prctl(KEEPCAPS) bị lỗi

en: premature end of `translit_ignore' definition
vi: gặp kết thúc quá sớm của lời xác định « translit_ignore »

en: preprocessor error
vi: lỗi tiền xử lý

en: previous definition was here
vi: lời xác định trước ở đây

en: print list of count paths and their number of use
vi: in danh sách các đường dẫn đếm và số lần dùng mỗi đường dẫn

en: print progress information
vi: in thông tin tiến hành

en: problems while reading `%s'
vi: gặp vấn đề khi đọc « %s »

en: profiling data file `%s' does not match shared object `%s'
vi: tập tin dữ liệu do hiệu năng sử dụng « %s » không tương ứng với đối tượng dùng chung « %s »

en: program %lu is not available
vi: chương trình %lu không sẵn sàng

en: program %lu version %lu is not available
vi: chương trình %lu phiên bản %lu không sẵn sàng

en: program %lu version %lu ready and waiting
vi: chương trình %lu phiên bản %lu sẵn sàng và đợi

en: provide access to FD %d, for %s
vi: cung cấp truy cập vào FD %d, cho %s

en: pruning %s cache; time %ld
vi: đang xén bộ nhớ tạm %s; thời gian %ld

en: rcmd: %s: short read
vi: rcmd: %s: đọc ngắn

en: rcmd: Cannot allocate memory
vi: rcmd: Không thể cấp phát bộ nhớ

en: rcmd: poll (setting up stderr): %m
vi: rcmd: thăm dò (đang thiết lập đầu lỗi tiêu chuẩn): %m

en: rcmd: socket: All ports in use
vi: rcmd: ổ cắm: tất cả các cổng đang được dùng

en: rcmd: write (setting up stderr): %m
vi: rcmd: ghi (đang thiết lập đầu lỗi tiêu chuẩn): %m

en: re-exec failed: %s; disabling paranoia mode
vi: lỗi thực hiện lại: %s; đang tắt chế độ rất cẩn thận

en: reading of ELF header failed
vi: lỗi đọc phần đầu ELF

en: reading of section header string table failed
vi: lỗi đọc bảng chuỗi phần đầu của phần

en: reading of section headers failed
vi: lỗi đọc phần đầu của phần

en: registerrpc: out of memory
vi: registerrpc: tràn bộ nhớ

en: relative path `%s' used to build cache
vi: đường dẫn tương đối « %s » được dùng để xây dựng bộ nhớ tạm

en: relocation error
vi: lỗi cấp định vị lại

en: repeated leap second moment
vi: lúc giây năm nhuận đã lặp lại

en: repertoire map file `%s' not found
vi: không tìm thấy tập tin sơ đồ repertoire « %s »

en: request from %ld not handled due to missing permission
vi: yêu cầu từ %ld không được xử lý do quyền truy cập bị thiếu

en: request from '%s' [%ld] not handled due to missing permission
vi: yêu cầu từ « %s » [%ld] không được xử lý do quyền truy cập bị thiếu

en: request not handled due to missing permission
vi: yêu cầu không được xử lý do quyền truy cập bị thiếu

en: resulting bytes for range not representable.
vi: không thể đại diện số byte kết quả cho phạm vi.

en: rpcgen: arglist coding error
vi: rpcgen: lỗi mã hoá danh sách đối số

en: rpcgen: too many defines
vi: rpcgen: quá nhiều lần xác định

en: rpcinfo: %s is unknown host
vi: rpcinfo: %s là máy không rõ

en: rpcinfo: %s is unknown service
vi: rpcinfo: %s là dịch vụ không rõ

en: rpcinfo: Could not delete registration for prog %s version %s
vi: rpcinfo: Không thể xoá sự đăng ký đối với chương trình %s phiên bản %s

en: rpcinfo: broadcast failed: %s
vi: rpcinfo: lỗi quảng bá %s

en: rpcinfo: can't contact portmapper
vi: rpcinfo: không thể liên lạc với portmapper

en: rule goes past start/end of month--will not work with pre-2004 versions of zic
vi: quy tắc vượt quá kết thúc của tháng nên không hoạt động được với phiên bản zlc được phát hành trước năm 2004

en: same rule name in multiple files
vi: nhiều tập tin chứa cùng một tên quy tắc

en: secure services not implemented anymore
vi: không còn thực hiện lại dịch vụ bảo mật

en: setgroups failed
vi: setgroups (đặt các nhóm) bị lỗi

en: shared object cannot be dlopen()ed
vi: đối tượng dùng chung không thể được dlopen()

en: shared object not open
vi: chưa mở đối tượng dùng chung

en: short read while reading request key: %s
vi: đọc ngắn khi đọc khoá yêu cầu : %s

en: short read while reading request: %s
vi: đọc ngắn khi đọc yêu cầu : %s

en: short write in %s: %s
vi: ghi ngắn trong %s: %s

en: socket: protocol failure in circuit setup
vi: ổ cắm: lỗi giao thức trong thiết lập mạch điện

en: standard input
vi: đầu vào tiêu chuẩn

en: start and end character sequence of range must have the same length
vi: dãy ký tự đầu và cuối của phạm vi phải có cùng một chiều dài

en: starting year greater than ending year
vi: năm bắt đầu nằm sau nằm kết thúc

en: stat of "%s" failed: %s: ignored
vi: lỗi lấy trạng thái về « %s »: %s: bị bỏ qua

en: suggested size of table for database %s larger than the persistent database's table
vi: kích cỡ bảng đã đệ nghị cho cơ sở dữ liệu %s vẫn lớn hơn bảng của cơ sở dữ liệu bền bỉ

en: suppress warnings
vi: thu hồi cảnh báo

en: svc_run: - out of memory
vi: svc_run: tràn bộ nhớ

en: svc_run: - poll failed
vi: svc_run: lỗi thăm dò

en: svc_tcp.c - cannot getsockname or listen
vi: svc_tcp.c — không thể getsockname (lấy tên ổ cắm) hoặc lắng nghe

en: svc_tcp.c - tcp socket creation problem
vi: svc_tcp.c — vấn đề tạo ổ cắm TCP

en: svc_unix.c - AF_UNIX socket creation problem
vi: svc_unix.c — vấn đề tạo ổ cắm AF_UNIX

en: svc_unix.c - cannot getsockname or listen
vi: svc_unix.c — không thể getsockname (lấy tên ổ cắm) hoặc lắng nghe

en: svcudp_create - cannot getsockname
vi: svcudp_create — không thể getsockname (lấy tên ổ cắm)

en: svcudp_create: socket creation problem
vi: svcudp_create: vấn đề tạo ổ cắm

en: svcudp_create: xp_pad is too small for IP_PKTINFO
vi: svcudp_create: xp_pad quá nhỏ cho IP_PKTINFO

en: symbol `%.*s' not in charmap
vi: ký hiệu « %.*s » không nằm trong sơ đồ ký tự

en: symbol `%.*s' not in repertoire map
vi: ký hiệu « %.*s » không nằm trong sơ đồ repertoire

en: symbol `%s'
vi: ký hiệu « %s »

en: symbol `%s' has the same encoding as
vi: ký hiệu « %s » có cùng một bảng mã với

en: symbol `%s' not defined
vi: chưa xác định ký hiệu « %s »

en: symbol lookup error
vi: lỗi tra cứu ký hiệu

en: syntax error
vi: lỗi cú pháp

en: syntax error in %s definition: %s
vi: gặp lỗi cú pháp trong lời xác định %s: %s

en: syntax error in prolog: %s
vi: lỗi cú pháp trong prolog: %s

en: syntax error in repertoire map definition: %s
vi: lỗi cú pháp trong lời xác định sơ đồ repertoire: %s

en: syntax error: not inside a locale definition section
vi: gặp lỗi cú pháp: không phải bên trong một phần xác định miền địa phương

en: this is the first definition
vi: đây là lời xác định thứ nhất

en: time before zero
vi: thời gian nằm trước số không

en: time overflow
vi: tràn thời gian

en: time too large
vi: thời gian quá lớn

en: time too small
vi: thời gian quá nhỏ

en: time zone abbreviation differs from POSIX standard
vi: từ viết tắt múi giờ không tùy theo tiêu chuẩn POSIX

en: time zone abbreviation has more than 3 alphabetics
vi: từ viết tắt múi giờ chứa nhiều hơn 3 chữ cái

en: time zone abbreviation has too many alphabetics
vi: từ viết tắt múi giờ chứa quá nhiều chữ cái

en: time zone abbreviation lacks alphabetic at start
vi: từ viết tắt múi giờ thiếu chữ cái ở đầu

en: to-value <U%0*X> of range is smaller than from-value <U%0*X>
vi: giá trị Đến <U%0*X> của phạm vi là nhỏ hơn giá trị Từ <U%0*X>

en: to-value character sequence is smaller than from-value sequence
vi: dãy ký tự của giá trị Đến là nhỏ hơn dãy ký tự của giá trị Từ

en: too few bytes in character encoding
vi: bảng mã ký tự chứa quá ít byte

en: too many arguments
vi: quá nhiều đối số

en: too many bytes in character encoding
vi: bảng mã ký tự chứa quá nhiều byte

en: too many errors; giving up
vi: quá nhiều lỗi nên chịu thua

en: too many leap seconds
vi: quá nhiều giây năm nhuận

en: too many local time types
vi: quá nhiều kiểu thời gian địa phương

en: too many transitions?!
vi: quá nhiều lần chuyển tiếp ?!

en: too many, or too long, time zone abbreviations
vi: quá nhiều hoặc quá dài các từ viết tắt múi giờ

en: trailing garbage at end of line
vi: gặp rác đi theo ở kết thúc dòng

en: trouble replying to prog %d
vi: gặp khó đáp ứng chương trình %d

en: typed single year
vi: đã gõ năm riêng lẻ

en: unable to allocate buffer for input
vi: không thể cấp phát bộ đệm cho dữ liệu nhập vào

en: unable to free arguments
vi: không thể giải phóng đối số

en: undefined
vi: chưa xác định

en: uninitialized header
vi: phần đầu chưa sơ khởi

en: unknown
vi: không rõ

en: unknown character `%s'
vi: không rõ ký tự « %s »

en: unknown directive `%s': line ignored
vi: không rõ chỉ thị « %s »: dòng bị bỏ qua

en: unknown iconv() error %d
vi: không rõ lỗi iconv() %d

en: unknown set `%s'
vi: không rõ tập hợp « %s »

en: unknown specification "%s"
vi: không rõ đặc tả « %s »

en: unrecognized option
vi: không nhận ra tùy chọn

en: unruly zone
vi: múi giờ phóng túng

en: unsupported dlinfo request
vi: yêu cầu dlinfo không được hỗ trợ

en: unterminated message
vi: thông điệp chưa chấm dứt

en: unterminated string
vi: chuỗi chưa chấm dứt

en: unterminated string constant
vi: hằng chuỗi chưa chấm dứt

en: unterminated symbolic name
vi: tên tượng trưng chưa chấm dứt

en: upper limit in range is smaller than lower limit
vi: giới hạn trên của phạm vi là nhỏ hơn giới hạn dưới

en: usage: %s infile
vi: sử dụng: %s tập_tin_nhập

en: use of 2/29 in non leap-year
vi: dùng 2/29 trong năm không phải năm nhuận

en: value for %s must be an integer
vi: giá trị cho %s phải là số nguyên

en: value for <%s> must be 1 or greater
vi: giá trị cho <%s> phải ≥ 1

en: value of <%s> must be greater or equal than the value of <%s>
vi: giá trị <%s> phải ≥ giá trị <%s>

en: values over 24 hours not handled by pre-2007 versions of zic
vi: giá trị nhiều hơn 24 giờ không được xử lý bởi phiên bản zlc trước năm 2007

en: verification failed
vi: lỗi thẩm tra

en: warning:
vi: cảnh báo :

en: warning: you do not have execution permission for
vi: cảnh báo : bạn không có quyền thực hiện

en: while inserting in search tree
vi: trong khi chèn vào cây tìm kiếm

en: while opening old catalog file
vi: trong khi mở tập tin phân loại cũ

en: while preparing output
vi: trong khi chuẩn bị kết xuất

en: while reading database
vi: trong khi đọc cơ sở dữ liệu

en: while stat'ing profiling data file
vi: trong khi lấy trạng thái về tập tin dữ liệu do hiệu năng sử dụng

en: while writing database file
vi: trong khi ghi tập tin cơ sở dữ liệu

en: wild compilation-time specification of zic_t
vi: đặc tả thời gian biên dịch đại diện của zic_t

en: with UCS range values one must use the hexadecimal symbolic ellipsis `..'
vi: đối với giá trị phạm vi UCS thì phải dùng dấu chấm lửng tượng trưng thập lục « .. »

en: with character code range values one must use the absolute ellipsis `...'
vi: đối với giá trị phạm vi mã ký tự thì phải dùng dấu chấm lửng tuyệt đối « … »

en: with symbolic name range values the absolute ellipsis `...' must not be used
vi: đối với giá trị tên tượng trưng thì không cho phép dùng dấu chấm lửng tuyệt đối « … »

en: write incomplete
vi: chưa ghi xong

en: writeable by other than owner
vi: người khác với chủ cũng có quyền ghi vào

en: wrong ELF class: ELFCLASS32
vi: hạng ELF không đúng: ELFCLASS32

en: wrong ELF class: ELFCLASS64
vi: hạng ELF không đúng: ELFCLASS64

en: wrong number of arguments
vi: số đối số không đúng

en: wrong number of fields on Leap line
vi: số trường không đúng trên dòng Leap (năm nhuận)

en: wrong number of fields on Link line
vi: số trường không đúng trên dòng Link (liên kết)

en: wrong number of fields on Rule line
vi: số trường không đúng trên dòng Quy tắc (Rule)

en: wrong number of fields on Zone continuation line
vi: số trường không đúng trên dòng tiếp tục Múi Giờ (Zone)

en: wrong number of fields on Zone line
vi: số trường không đúng trên dòng Múi Giờ (Zone)

en: xtrace: option \`$1' requires an argument.\n
vi: xtrace: tùy chọn « $1 » cần thiết đối số.\n

en: xtrace: unrecognized option \`$1'\n
vi: xtrace: không nhận ra tùy chọn « $1 »\n

en: yes
vi: có

en: yp_update: cannot convert host to netname
vi: yp_update: không thể chuyển đổi máy sang netname

en: yp_update: cannot get server address
vi: yp_update: không thể lấy địa chỉ của máy phục vụ
