initscripts.master - en to is translation catalogue (570 entries)

en: 		Press 'I' to enter interactive startup.
is: 		Sláðu á 'I' til að fara í gagnvirka ræsingu.

en: 		Welcome to
is: 			Velkomin(n) í

en:   OK
is:   Í lagi

en:  done.
is:  lokið.

en:  failed.
is:  brást.

en:  failed; no link present.  Check cable?
is:  brást; Engin tenging. Athuga netsnúruna?

en: $0: $DEVICE not a character device?
is: $0: $DEVICE er ekki bætatæki?

en: $0: CPU microcode data file not present ($DATAFILE)
is: $0: microcode-gagnaskrá er ekki til ($DATAFILE)

en: $0: Link is down
is: $0: Tengingin er niðri

en: $0: Usage: daemon [+/-nicelevel] {program}
is: $0: Notkun: daemon [+/-nicelevel] {forrit}

en: $0: call me as 'halt' or 'reboot' please!
is: $0: vinsamlegast notaðu mig sem 'halt' eða 'reboot'!

en: $0: configuration for ${1} not found.
is: $0: stillingar ${1} fundust ekki.

en: $0: kernel does not have CPU microcode device support
is: $0: kjarninn er ekki með microcode stuðningi

en: $0: microcode device $DEVICE doesn't exist?
is: $0: microcode tækið $DEVICE er ekki til?

en: $BASENAME already running.
is: $BASENAME er þegar í gangi

en: $BASENAME error exporting databases, check ${CONFIGDIRECTORY}/rpm/db_export.log
is: $BASENAME villa við að fltja út gagnagrunnana, athugaðu ${CONFIGDIRECTORY}/rpm/db_export.log

en: $BASENAME error importing databases, check ${CONFIGDIRECTORY}/rpm/db_import.log
is: $BASENAME villa við að fltja inn gagnagrunnana, athugaðu ${CONFIGDIRECTORY}/rpm/db_import.log

en: $BASENAME exporting databases
is: $BASENAME flyt út gagnagrunnana

en: $BASENAME importing databases
is: $BASENAME flyt inn gagnagrunna

en: $NAME is attached to $DEVICE
is: $NAME er tengt $DEVICE

en: $alias device ${DEVICE} does not seem to be present, delaying initialization.
is: Tækið $alias virðist ekki vera til staðar. Fresta uppsetningu ${DEVICE}.

en: $base (pid $pid) is running...
is: $base (pid $pid) er í gangi...

en: $base dead but pid file exists
is: $base er dautt en pid skrá er til staðar

en: $base dead but subsys locked
is: $base er niðri en undirkerfið er læst

en: $base is stopped
is: $base hefur verið stöðvað

en: $base shutdown
is: slekk á $base

en: $base startup
is: $base ræsing

en: $dst: LUKS requires non-random key, skipping
is: $dst: LUKS þarfnast lykils sem ekki er slembinn, sleppi

en: $dst: no value for cipher option, skipping
is: $dst: ekkert gildi við cipher rofann, sleppi

en: $dst: no value for hash option, skipping
is: $dst: ekkert gildi fyrir hash rofann, sleppi

en: $dst: no value for size option, skipping
is: $dst: ekkert gildi við size rofann, sleppi

en: $file is not owned by "$user"
is: $file er ekki í eigu "$user"

en: $file is not readable by "$user"
is: $file er ekki lesanleg af "$user"

en: $prog abort
is: hætti við $prog

en: $prog already running
is: $prog er þegar í gangi

en: $prog check
is: athuga $prog

en: $prog flush
is: Hreinsa $prog

en: $prog is already running.
is: $prog er þegar í gangi.

en: $prog is running...
is: $prog er í gangi...

en: $prog is stopped
is: $prog hefur verið stöðvað

en: $prog not running
is: $prog er ekki í gangi

en: $prog shutdown
is: slekk á $prog

en: $prog: Synchronizing with time server:
is: $prog: Samstilli klukkuna við þjón:

en: ${IP6TABLES}: Applying firewall rules:
is: ${IP6TABLES}: Set í gang eldveggjarreglur:

en: ${IPTABLES}: Firewall is not configured.
is: ${IPTABLES}: Eldveggurinn er ekki stilltur.

en: ${IPTABLES}: Firewall is not running.
is: ${IPTABLES}: Eldveggurinn er ekki í gangi.

en: ${SERVICE}: unrecognized service
is: ${SERVICE}: óþekkt þjónusta

en: ${base} (pid $pid) is running...
is: ${base} (pid $pid) er í gangi...

en: ${base} dead but pid file exists
is: ${base} er dautt en pid skrá er til staðar

en: ${base} dead but subsys locked
is: ${base} er niðri en undirkerfið er læst

en: ${base} is stopped
is: ${base} hefur verið stöðvað

en: 'No route to host' adding route '$networkipv6' via gateway '$gatewayipv6' through device '$device'
is: 'No route to host' við að bæta rútunni '$networkipv6' hjá gátt '$gatewayipv6' um tæki '$device'

en: ($pid) is running...
is: ($pid) er í gangi...

en: (Repair filesystem)
is: (Lagfæra skráakerfi)

en: (no mouse is configured)
is: (engin mús er stillt)

en: *** $0 can not be called in this way
is: *** $0 má ekki nota á þennan hátt

en: *** /etc/selinux/config indicates you want to manually fix labeling
is: *** /etc/selinux/config gefur til kynna að þú viljir laga merkingar handvirkt

en: *** An error occurred during the file system check.
is: *** Villa kom upp þegar skráarkerfin voru yfirfarin.

en: *** Disabling security enforcement for system recovery.
is: *** Slekk á öryggiskerfum meðan á björgun stendur.

en: *** Dropping you to a shell; the system will reboot
is: *** Hendi þér í skel; vélin mun endurræsa

en: *** Please see /usr/share/doc/clamav-server-*/README how
is: *** Vinsamlegast sjá /usr/share/doc/clamav-server-*/README

en: *** Relabeling could take a very long time, depending on file
is: *** Endurmerking getur tekið mjög langan tíma eftir stærð

en: *** Run 'setenforce 1' to reenable.
is: *** Keyrðu 'setenforce 1' til að virkja aftur.

en: *** Warning -- SELinux ${SELINUXTYPE} policy relabel is required.
is: *** Aðvörun -- SELinux ${SELINUXTYPE} endurmerkingar er þörf.

en: *** Warning -- SELinux ${SELINUXTYPE} policy relabel is required.
is: *** Aðvörun -- SELinux ${SELINUXTYPE} endurmerkingar er þörf.

en: *** Warning -- SELinux is active
is: *** Aðvörun -- SELinux er virkt

en: *** problems. Dropping you to a shell; the system will reboot
is: *** Vandamál. Hendi þér í skel; vélin mun endurræsa

en: *** system size and speed of hard drives.
is: *** kerfisstærð og hraði hörðu diskanna.

en: *** the clamav-server can be configured
is: *** ekki er hægt að stilla clamav-server þjónustuna

en: *** when you leave the shell.
is: *** þegar þú hættir í skelinni.

en: /etc/sysconfig/network-scripts/chat-${DEVNAME} does not exist
is: /etc/sysconfig/network-scripts/chat-${DEVNAME} er ekki til

en: /etc/sysconfig/network-scripts/chat-${DEVNAME} does not exist for ${DEVICE}
is: /etc/sysconfig/network-scripts/chat-${DEVNAME} er ekki til fyrir ${DEVICE}

en: /proc entries are not fixed
is: /proc færslur hafa ekki verið lagfærðar

en: /proc entries were fixed
is: Færslur í /proc voru lagfærðar

en: /proc filesystem unavailable
is: /proc skráarkerfið er ekki tiltækt

en: 6to4 configuration is not valid
is: 6to4 stillingar eru ógildar

en: Active CIFS mountpoints:
is: Virkir CIFS tengipunktar:

en: Active NCP mountpoints:
is: Virkir NCP tengipunktar:

en: Active NFS mountpoints:
is: Virkir NFS tengipunktar:

en: Active network block devices:
is: Virk netblokkartæki:

en: An old version of the database format was found.
is: Eldri útgáfa af gagnagrunninum fannst.

en: Applying Intel CPU microcode update:
is: Les inn Intel fastkóðauppfærsluna:

en: Applying arptables firewall rules:
is: Set í gang arptables eldveggjarreglur:

en: Argument 1 is empty but should contain interface name - skip IPv6to4 initialization
is: Viðfang númer 1 er tómt en ætti að innihalda heiti netkorts - sleppa IPv6to4 uppsetningu

en: Automatic reboot in progress.
is: Sjálfvirk endurræsing stendur yfir.

en: Avahi DNS daemon is not running
is: Avahi DNS þjónninn er ekki í gangi

en: Avahi DNS daemon is running
is: Avahi DNS púkinn er í gangi

en: Avahi daemon is not running
is: Avahi púkinn er ekki í gangi

en: Avahi daemon is running
is: Avahi púkinn er í gangi

en: Bridge support not available: brctl not found
is: Brúarstuðningur ekki tiltækur: brctl fannst ekki

en: Bringing up interface $i:
is: Ræsi netkort $i:

en: Bringing up loopback interface:
is: Ræsi netkort loopback netkortið:

en: CIM server ($pid) is running
is: CIM þjónninn ($pid) er í gangi

en: CIM server is not running
is: CIM púkinn er ekki í gangi

en: CRITICAL
is: ALVARLEGT

en: Can not find util-vserver installation (the file '$UTIL_VSERVER_VARS' would be expected); aborting...
is: Get ekki fundið util-vserver uppsetningaskrána (átti von á '$UTIL_VSERVER_VARS') hætti...

en: Can't find $PRIVOXY_BIN, exit.
is: Get ekki fundið $PRIVOXY_BIN, hætti.

en: Can't find $PRIVOXY_CONF, exit.
is: Get ekki fundið $PRIVOXY_CONF, hætti.

en: Cannot add IPv6 address '$address' on dev '$device'
is: Get ekki bætt við IPv6 vistfanginu '$address' á '$device'

en: Cannot delete IPv6 address '$address' on dev '$device'
is: Get ekki fjarlægt IPv6 vistfangið '$address' af '$device'

en: Cannot enable IPv6 privacy method '$IPV6_PRIVACY', not supported by kernel
is: Get ekki virkjað IPv6 einkamálastuðninginn '$IPV6_PRIVACY'. Ekki stutt af kjarnanum

en: Cannot find user $CYPHESISUSER to run cyphesis service.
is: Gat ekki fundið notandan $CYPHESISUSER til að keyra cyphesis þjónustuna.

en: Changing target policies to DROP:
is: Breyti eldveggjareglum í DROP:

en: Checking SMART devices now:
is: Stilli SMART tæki:

en: Checking configuration files for $prog:
is: Yfirfer stillingaskrár fyrir $prog:

en: Checking filesystems
is: Athuga skráarkerfin

en: Checking for $prog daemon:
is: Athuga $prog púkann:

en: Checking local filesystem quotas:
is: Athuga skráarkerfiskvóta:

en: Checking network-attached filesystems
is: Athuga netskráarkerfin

en: Clearing all current rules and user defined chains:
is: Hreinsa allar reglur og skilgreindar keðjur:

en: Configuration file or keys are invalid
is: Stillingaskrá eða lyklar eru ógildir

en: Configured CIFS mountpoints:
is: Skilgreindir CIFS tengipunktar:

en: Configured NCP mountpoints:
is: Skilgreindir NCP tengipunktar:

en: Configured NFS mountpoints:
is: Skilgreindir NFS tengipunktar:

en: Configured devices:
is: Stillt tæki:

en: Configured network block devices:
is: Stillt netblokkartæki:

en: Could not check for running PostgreSQL database.
is: Gat ekki leitað að keyrandi PostgreSQL grunni.

en: Could not set 802.1Q VLAN parameters.
is: Gat ekki stillt eiginleika 802.1Q VLAN.

en: Currently active devices:
is: Virk tæki núna:

en: DEBUG
is: AFLÚSUN

en: DSA key generation
is: Bý til DSA lykil

en: Detaching loopback device $dev:
is: Aftengi loopback tækið $dev:

en: Determining IP information for ${DEVICE}...
is: Leita að IP skilgreiningum fyrir ${DEVICE}...

en: Device ${DEVICE} does not seem to be present, delaying initialization.
is: Tækið ${DEVICE} virðist ekki vera til staðar. Fresta uppsetningu.

en: Device ${DEVICE} has MAC address ${FOUNDMACADDR}, instead of configured address ${HWADDR}. Ignoring.
is: Tækið ${DEVICE} hefur MAC vistfang ${FOUNDMACADDR} í stað þess sem er stillt er ${HWADDR}. Hunsa það.

en: Device ${DEVICE} has different MAC address than expected, ignoring.
is: Tækið ${DEVICE} hefur annað MAC vistfang en búist var við. Hunsað.

en: Device '$DEVICE' is already up, please shutdown first
is: Tækið '$DEVICE' er þegar í gangi. Vinsamlegast keyrðu það niður fyrst.

en: Device '$DEVICE' isn't supported as a valid GRE device name.
is: Tækið '$DEVICE' er ekki stutt sem gilt GRE tækjaheiti.

en: Device '$DEVICE' isn't supported here, use IPV6_AUTOTUNNEL setting and restart (IPv6) networking
is: Tækið '$DEVICE' er ekki stutt hér. Notaðu IPV6_AUTOTUNNEL stillinguna og endurræstu (IPv6) netið

en: Device '$device' doesn't exist
is: Tækið '$device' er ekki til

en: Device '$device' enabling didn't work
is: Ekki tókst að virkja tækið '$device'

en: Device 'tun6to4' (from '$DEVICE') is already up, shutdown first
is: Tækið 'tun6to4' (frá '$DEVICE') er þegar í gangi. Keyrðu það niður fyrst.

en: Disabling IPv4 automatic defragmentation:
is: Stöðva sjálfvirka IPv4 'defragmentation':

en: Disabling IPv4 packet forwarding:
is: Stöðva IPv4 pakkaáframsendingu:

en: Disabling nightly apt update:
is: Slekk á sjálfvirku apt-næturuppfærslunum:

en: ERROR
is: VILLA

en: ERROR: [ipv6_log] Cannot log to channel '$channel'
is: VILLA: [ipv6_log] Get ekki ritað annála í rás '$channel'

en: ERROR: [ipv6_log] Loglevel isn't valid '$level' (arg 2)
is: VILLA: [ipv6_log] ánnálastig er ekki gilt '$level' (viðf. 2)

en: ERROR: [ipv6_log] Missing 'message' (arg 1)
is: VILLA: [ipv6_log] vantar 'message' (arg 1)

en: ERROR: [ipv6_log] Syslog is chosen, but binary 'logger' doesn't exist or isn't executable
is: VILLA: [ipv6_log] Syslog hefur verið valinn en forritið 'logger' er ekki til eða er ekki keyranlegt

en: ERROR: could not add vlan ${VID} as ${DEVICE} on dev ${PHYSDEV}
is: VILLA: gat ekki bætt við vlan ${VID} sem ${DEVICE} á tækinu ${PHYSDEV}

en: Enabling /etc/fstab swaps:
is: Set í gang diskminni í /etc/fstab:

en: Enabling denyhosts cron service:
is: Virkja denyhosts cron-þjónustuna:

en: Enabling local filesystem quotas:
is: Virkja skráarkerfiskvóta:

en: Enabling local swap partitions:
is: Set í gang staðbundið diskminni:

en: Enabling nightly apt update:
is: Set í gang sjálfvirku apt-næturuppfærslurnar:

en: Entering interactive startup
is: Fer í gagnvirka ræsingu

en: Entering non-interactive startup
is: Fer í ógagnvirka ræsingu

en: Error adding address ${IPADDR} for ${DEVICE}.
is: Ekki var hægt að bæta vistfanginu ${IPADDR} á ${DEVICE}.

en: Error occured while calculating the IPv6to4 prefix
is: Villa kom upp við að reikna út IPv6to4 forskeytið

en: Error occurred while calculating the IPv6to4 prefix
is: Villa kom upp við að reikna út IPv6to4 forskeyti

en: Error, some other host already uses address ${IPADDR}.
is: Villa. Önnur vél er þegar með ${IPADDR} í notkun.

en: Exporting $BASENAME databases:
is: Flyt út $BASENAME gagnagrunnana:

en: FAILED
is: VILLA

en: Failed to bring up ${DEVICE}.
is: Gat ekki gangsett ${DEVICE}.

en: Flushing all chains:
is: Hreinsa eldveggjarreglur:

en: Flushing all current rules and user defined chains:
is: Eyði öllum reglum og skilgreindum keðjum:

en: Generating SSH1 RSA host key:
is: Bý til SSH1 RSA lykil:

en: Generating SSH2 DSA host key:
is: Bý til SSH2 DSH lykil:

en: Generating SSH2 RSA host key:
is: Bý til SSH2 RSA lykil:

en: Given IPv4 address '$ipv4addr' is not globally usable
is: Uppgefið IPv4 vistfang '$ipv4addr' er ekki nothæft víðvært

en: Given IPv6 MTU '$ipv6_mtu' is out of range
is: Uppgefið IPv6 MTU '$ipv6_mtu' er óleyfilegt

en: Given IPv6 default device '$device' doesn't exist or isn't up
is: Sjálfgefna IPv6 tækið '$device' er ekki til eða hefur ekki verið gangsett

en: Given IPv6 default device '$device' requires an explicit nexthop
is: Sjálfgefna IPv6 tækið '$device' þarf uppgefið framsendingartæki

en: Given IPv6 default gateway '$address' has scope '$device_scope' defined, given default gateway device '$device' will be not used
is: Uppgefið vistfang sjálfgefinnar IPv6 gáttar '$address' hefur sniðið '$device_scope' skilgreint, uppgefin sjálfgefin gátt verður ekki notuð

en: Given IPv6 default gateway '$address' is link-local, but no scope or gateway device is specified
is: Uppgefið vistfang sjálfgefinnar IPv6 gáttar '$address' er link-local en ekkert snið eða gáttartæki er skilgreint

en: Given IPv6 default gateway '$address' is not in proper format
is: Uppgefið vistfang sjálfgefinnar IPv6 gáttar '$address' er ekki á réttu sniði

en: Given address '$addr' is not a global IPv4 one (arg 1)
is: Uppgefið vistfang '$ipv4addr' er ekki nothæft víðvært (viðf. 1)

en: Given address '$addr' is not a valid IPv4 one (arg 1)
is: Uppgefið vistfang '$addr' er ekki gilt IPv4 vistfang (viðf. 1)

en: Given device '$device' is not supported (arg 1)
is: Uppgefna tækið '$device' er ekki stutt (viðf. 1)

en: Given pidfile '$pidfile' doesn't exist, cannot send trigger to radvd
is: Uppgefin pidskrá '$pidfile' er ekki til. get ekki sent boð til radvd

en: Given remote address '$addressipv4tunnel' on tunnel device '$device' is already configured on device '$devnew'
is: Uppgefið fjartengt vistfang '$addressipv4tunnel' á gangnatækinu '$device' er þegar skilgreint á tækinu '$devnew'

en: Global IPv6 forwarding is disabled in configuration, but not currently disabled in kernel
is: IPv6 áframsending er óvirk í stillingum vélarinnar en er virk í kjarnanum

en: Global IPv6 forwarding is enabled in configuration, but not currently enabled in kernel
is: IPv6 áframsending er virk í stillingum vélarinnar en ekki í kjarnanum

en: Halting system...
is: Stöðva vélina...

en: INFO
is: UPPL

en: INSECURE MODE FOR $key
is: ÓÖRUGGAR HEIMILDIR Á $key

en: INSECURE OWNER FOR $key
is: ÓÖRUGGUR EIGANDI $key

en: IPv6to4 configuration needs an IPv4 address on related interface or otherwise specified
is: Stillingar IPv6to4 þurfa á IPv4 vistfangi að halda á tengdu netkorti eða auka netkorti

en: Importing $BASENAME databases:
is: Flyt inn $BASENAME gagnagrunnana:

en: Initializing MySQL database:
is: Frumstilli MySQL gagnagrunninn:

en: Initializing OpenCT smart card terminals:
is: Frumstilli OpenCT snjallkortaskjái:

en: Initializing database:
is: Frumstilli gagnagrunn:

en: Kernel is not compiled with IPv6 support
is: Kjarninn er ekki þýddur með IPv6 stuðningi

en: Key file for $dst not found, skipping
is: Lykill fyrir $dst fannst ekki, sleppi

en: Loading Firmware
is: Les fastkóða

en: Loading ISDN modules
is: Les inn ISDN reklana

en: Loading new virus-database:
is: Les inn nýjan vírusgagnagrunn:

en: Manifest does not exist: $PUPPETMASTER_MANIFEST
is: Yfirlit er ekki til: $PUPPETMASTER_MANIFEST

en: Missing config file $PARENTCONFIG.
is: Vantar stillingaskrána $PARENTCONFIG.

en: Missing parameter 'IPv4 address' (arg 1)
is: Vantar viðfangið 'IPv4 address' (viðf. 1)

en: Missing parameter 'IPv4-tunnel address' (arg 2)
is: vantar viðfangið 'IPv4-tunnel address' (viðf. 2)

en: Missing parameter 'IPv6 MTU' (arg 2)
is: Vantar viðfangið 'IPv6 MTU' (viðf. 2)

en: Missing parameter 'IPv6 address' (arg 2)
is: Vantar viðfangið 'IPv6 address' (viðf. 2)

en: Missing parameter 'IPv6-address' (arg 2)
is: Vantar viðfangið 'IPv6-address' (viðf. 2)

en: Missing parameter 'IPv6-gateway' (arg 2)
is: Vantar viðfangið 'IPv6-gateway' (viðf. 2)

en: Missing parameter 'IPv6-network' (arg 1)
is: Vantar viðfangið 'IPv6-network' (viðf. 1)

en: Missing parameter 'address' (arg 1)
is: vantar viðfangið 'vistfang' (viðf. 1)

en: Missing parameter 'device' (arg 1)
is: Vantar viðfangið 'device' (viðf. 1)

en: Missing parameter 'global IPv4 address' (arg 2)
is: Vantar viðfangið 'global IPv4 address' (viðf. 2)

en: Missing parameter 'local IPv4 address' (arg 2)
is: Vantar viðfangið 'local IPv4 address' (viðf. 2)

en: Missing parameter 'selection' (arg 2)
is: Vantar viðfangið 'selection' (viðf. 2)

en: Missing remote IPv4 address of tunnel, configuration is not valid
is: Það vantar IPv4 vistfang fyrir göngin. Stillingarnar eru því ógildar

en: Monthly smolt check-in is disabled.
is: Slökkt er á mánaðarlegu smolt tilkynningunum.

en: Moodle cron job is enabled.
is: Moodle cron-verkið er virkt.

en: Mounting CIFS filesystems:
is: Tengi CIFS skráarkerfin:

en: Mounting NCP filesystems:
is: Tengi NCP skráarkerfin:

en: Mounting NFS filesystems:
is: Tengi NFS skráarkerfin:

en: Mounting local filesystems:
is: Tengi staðbundin skráarkerfi:

en: Mounting other filesystems:
is: Tengi önnur skráarkerfi:

en: NOTICE
is: ATHUGIÐ

en: Nightly apt update is disabled.
is: Sjálfvirku apt-næturuppfærslurnar eru óvirkar.

en: Nightly apt update is enabled.
is: Sjálfvirkar apt-næturuppfærslur virkar.

en: Nightly yum update is enabled.
is: Sjálfvirkar yum-næturuppfærslur virkar.

en: No 802.1Q VLAN support available in kernel for device ${DEVICE}
is: Enginn 802.1Q VLAN stuðningur í kjarnanum fyrir tækið ${DEVICE}

en: No 802.1Q VLAN support available in kernel.
is: Enginn 802.1Q VLAN stuðningur í kjarnanum.

en: No parameters given to setup a default route
is: Engin viðföng gefin til að setja upp sjálfgefna rútu

en: No reason given for sending trigger to radvd
is: Engin skýring gefin við boðunum til radvd

en: On the next boot fsck will be forced.
is: Næst þegar vélin ræsir verður fsck keyrt.

en: On the next boot fsck will be skipped.
is: Við næstu ræsingu verður fsck ekki keyrt.

en: PASSED
is: Í LAGI

en: PHYSDEV should be set for device ${DEVICE}
is: PHYSDEV ætti að vera stillt fyrir tækið ${DEVICE}

en: Pidfile '$pidfile' is empty, cannot send trigger to radvd
is: Pidskráin '$pidfile' er tóm. Get ekki sent boð til radvd

en: Please restart network with '/sbin/service network restart'
is: Vinsamlegast endurræstu netið með '/sbin/service network restart'

en: Please run makehistory and/or makedbz before starting innd.
is: Vinsamlegast keyrðu makehistory og/eða makedbz áður en innd er ræstur.

en: Please stand by while rebooting the system...
is: Vinsamlegast bíðið meðan vélin endurræsir...

en: Process accounting is disabled.
is: Slökkt er á ferlabókhaldi.

en: Process accounting is enabled.
is: Ferlabókhald er virkt.

en: RSA key generation
is: Bý til RSA lykil

en: RSA1 key generation
is: Bý til RSA1 lykil

en: Re-reading $prog configuration:
is: Endurles stillingar $prog púkans:

en: Registering binary handler for qemu applications
is: Skrái stjórana fyrir qemu keyrsluskrárnar

en: Reloading $prog
is: Endurræsi $prog

en: Reloading $prog daemon configuration:
is: Endurles stillingar $prog púkans:

en: Reloading $prog for $ez_name:
is: Endurræsi $prog fyrir $ez_name:

en: Reloading $prog:
is: Endurræsi $prog:

en: Reloading $prog:
is: Endurræsi $prog:

en: Reloading ${NAME}:
is: Endurræsi ${NAME}:

en: Reloading ${prog_base}:
is: Endurræsi ${prog_base}:

en: Reloading Avahi DNS daemon...
is: Endurræsi Avahi DNS þjóninn...

en: Reloading INN Service:
is: Endurræsi INN þjónustuna:

en: Reloading RADIUS server:
is: Endurræsi RADIUS þjóninn:

en: Reloading configuration:
is: Endurles stillingar:

en: Reloading cyrus.conf file:
is: Les aftur cyrus.conf skrána:

en: Reloading exim:
is: Endurræsi exim:

en: Reloading icecast:
is: Endurræsi icecast:

en: Reloading infrared remote control daemon ($prog):
is: Endurræsi stórnpúkann fyrir innrauð samskipti ($prog):

en: Reloading maps
is: Endurræsi maps

en: Reloading postfix:
is: Endurræsi postfix:

en: Reloading rules configuration...
is: Endurles stillingar...

en: Reloading ser2net
is: Endurhleð ser2net

en: Reloading smb.conf file:
is: Les aftur smb.conf skrána:

en: Reloading smokeping:
is: Endurræsi smokeping:

en: Remounting root filesystem in read-write mode:
is: Endurtengi rótarskráarkerfið í skriftarham:

en: Removing user defined chains:
is: Fjarlægi notandakeðjur:

en: Reopening $prog log file:
is: Enduropna $prog annálinn:

en: Resetting built-in chains to the default ACCEPT policy:
is: Endurstilli innbyggðu keðjurnar á sjálfgefnu ACCEPT regluna:

en: Resetting hostname ${HOSTNAME}:
is: Stilli vélarheitið á ${HOSTNAME}:

en: Restarting $prog:
is: Endurræsi $prog:

en: Restarting puppet:
is: Endurræsi puppet:

en: Rotating logs:
is: Sný við annálum:

en: Saving $desc ($prog):
is: Vista $desc ($prog):

en: Saving current rules to $ARPTABLES_CONFIG
is: Vista núverandi reglum í $ARPTABLES_CONFIG

en: Saving current rules to $ARPTABLES_CONFIG:
is: Vista núverandi reglum í $ARPTABLES_CONFIG:

en: Saving mixer settings
is: Vista stillingum hljóðblandara

en: Saving random seed:
is: Vista slembisáðkorn:

en: See $SYSDOCDIR/postgresql-$PGVERSION/README.rpm-dist for more information.
is: Í $SYSDOCDIR/postgresql-$PGVERSION/README.rpm-dist eru meiri upplýsingar.

en: Sending all processes the KILL signal...
is: Sendi öllum ferlum KILL merkið...

en: Sending all processes the TERM signal...
is: Sendi öllum ferlum TERM merkið...

en: Setting 802.1Q VLAN parameters:
is: Stilli 802.1Q VLAN eiginleikana:

en: Setting NIS domain name $NISDOMAIN:
is: Stilli nislénið á $NISDOMAIN:

en: Setting hostname ${HOSTNAME}:
is: Setja vélarheitið á ${HOSTNAME}:

en: Setting network parameters...
is: Stilli netið...

en: Setting path to vshelper
is: Stilla slóð að vshelper

en: Setting up Logical Volume Management:
is: Set upp sýndardiskastjórann:

en: Setting up a new ${PEERCONF} config file
is: Set upp nýja ${PEERCONF} stillingaskrá

en: Shutting down $BASENAME:
is: Slekk á $BASENAME:

en: Shutting down $KIND services:
is: Stöðva $KIND þjónusturnar:

en: Shutting down $desc ($prog):
is: Slekk á $desc ($prog):

en: Shutting down $prog
is: Slekk á $prog

en: Shutting down $prog for $ez_name:
is: Slekk á $prog fyrir $ez_name:

en: Shutting down $prog:
is: Slekk á $prog:

en: Shutting down ${prog_base}:
is: Slekk á ${prog_base}:

en: Shutting down APM daemon:
is: Slekk á APM þjóninum:

en: Shutting down Audio Entropy daemon:
is: Slekk á Audio Entropy þjóninum:

en: Shutting down Avahi DNS daemon:
is: Slekk á Avahi DNS þjóninum:

en: Shutting down Avahi daemon:
is: Slekk á Avahi þjóninum:

en: Shutting down BitTorrent seed client:
is: Slekk á BitTorrent sæðingu:

en: Shutting down BitTorrent tracker:
is: Slekk á BitTorrent trackernum:

en: Shutting down CIM server:
is: Stöðva CIM þjónusturnar:

en: Shutting down NFS daemon:
is: Slekk á NFS þjóninum:

en: Shutting down NFS mountd:
is: Slekk á NFS tengipúkanum:

en: Shutting down NFS quotas:
is: Slekk á NFS diskkvótum:

en: Shutting down NFS services:
is: Stöðva NFS þjónusturnar:

en: Shutting down NIS service:
is: Stöðva NIS þjónustu:

en: Shutting down RPC svcgssd:
is: Stöðva RPC svcgssd:

en: Shutting down argus:
is: Slekk á argus:

en: Shutting down console mouse services:
is: Slekk á músarþjónustu stjórnskjás:

en: Shutting down ctdbd service:
is: Stöðva ctdbd þjónusturnar:

en: Shutting down cyphesis:
is: Slekk á cyphesis:

en: Shutting down exim:
is: Slekk á exim:

en: Shutting down interface $i:
is: Slekk á tækinu $i:

en: Shutting down kernel logger:
is: Slekk á kjarnaannálaþjóninum:

en: Shutting down loopback interface:
is: Slekk á loopback tækinu:

en: Shutting down network plug daemon:
is: Slekk á network plug þjóninum:

en: Shutting down openvpn:
is: Slekk á openvpn:

en: Shutting down postfix:
is: Slekk á postfix:

en: Shutting down process accounting:
is: Slekk á ferlabókhaldi:

en: Shutting down restorecond:
is: Slekk á restorecond:

en: Shutting down router discovery services:
is: Stöðva beinaþjónusturnar:

en: Shutting down sm-client:
is: Slekk á sm-client:

en: Shutting down system logger:
is: Slekk á annálaþjóninum:

en: Start service $1 (Y)es/(N)o/(C)ontinue? [Y]
is: Ræsa þjónustu $1 (J)á/(N)ei/(H)alda áfram? [J]

en: Starting $BASENAME:
is: Ræsi $BASENAME:

en: Starting $ID:
is: Ræsi $ID:

en: Starting $KIND services:
is: Ræsi $KIND þjónusturnar:

en: Starting $PRIVOXY_PRG:
is: Ræsi $PRIVOXY_PRG:

en: Starting $desc ($prog):
is: Ræsi $desc ($prog):

en: Starting $prog
is: Ræsi $prog

en: Starting $prog daemon:
is: Ræsi $prog þjónustuna:

en: Starting $prog for $ez_name:
is: Ræsi $prog fyrir $ez_name:

en: Starting $prog for $site:
is: Ræsi $prog fyrir $site:

en: Starting $prog instance
is: Ræsi $prog

en: Starting $prog:
is: Ræsi $prog:

en: Starting $type $name:
is: Ræsi $type $name:

en: Starting ${NAME} service:
is: Ræsi ${NAME} þjónustuna:

en: Starting ${prog_base}:
is: Ræsi ${prog_base}:

en: Starting ${prog}:
is: Ræsi ${prog}:

en: Starting Audio Entropy daemon...
is: Ræsi Audio Entropy þjónustuna...

en: Starting Avahi DNS daemon...
is: Ræsi Avahi DNS þjónustuna...

en: Starting BitTorrent seed client:
is: Ræsi BitTorrent sæðingu:

en: Starting BitTorrent tracker:
is: Ræsi BitTorrent leitara:

en: Starting CallWeaver:
is: Ræsi CallWeaver:

en: Starting Crossfire game server:
is: Ræsi Crossfire leikjaþjónustuna:

en: Starting GNU cfengine environmental history daemon:
is: Ræsi GNU cfengine umhverfissögupúkann:

en: Starting Gnokii SMS daemon ($prog):
is: Ræsi Gnokii SMS þjóninn ($prog):

en: Starting HAL daemon:
is: Ræsi HAL þjónustuna:

en: Starting INND system:
is: Ræsi INND þjónusturnar:

en: Starting NFS daemon:
is: Ræsi NFS þjónustuna:

en: Starting NFS mountd:
is: Ræsi NFS tengipúkann:

en: Starting NFS quotas:
is: Ræsi NFS diskkvóta:

en: Starting NFS services:
is: Ræsi NFS þjónusturnar:

en: Starting NFS statd:
is: Ræsi NFS statd:

en: Starting NetworkManager daemon:
is: Ræsi NetworkManager þjónustuna:

en: Starting PC/SC smart card daemon ($prog):
is: Ræsi PC/SC snjallkortaþjónustuna ($prog):

en: Starting Qpid AMQP daemon:
is: Ræsi Qpid AMQP þjónustuna:

en: Starting RADIUS server:
is: Ræsi RADIUS þjónustuna:

en: Starting RPC gssd:
is: Ræsi RPC gssd:

en: Starting RPC idmapd:
is: Ræsi RPC idmapd:

en: Starting RPC svcgssd:
is: Ræsi RPC svcgssd:

en: Starting UPS monitor (master):
is: Ræsi UPS eftirlit (master):

en: Starting UPS monitor (slave):
is: Ræsi UPS eftirlitið (slave):

en: Starting Wesnoth game server:
is: Ræsi Wesnoth leikjaþjónustuna:

en: Starting Xpilot game server:
is: Ræsi Xpilot leikjaþjónustuna:

en: Starting YP map server:
is: Ræsi YP þjónustuna:

en: Starting YP passwd service:
is: Ræsi YP passwd þjónustuna:

en: Starting YP server services:
is: Ræsi YP þjónusturnar:

en: Starting acpi daemon:
is: Ræsi acpi þjónustuna:

en: Starting argus:
is: Ræsi argus:

en: Starting capi4linux:
is: Ræsi capi4linux:

en: Starting console mouse services:
is: Ræsi músarþjónustu stjórnskjás:

en: Starting ejabberd:
is: Ræsi ejabberd:

en: Starting exim:
is: Ræsi exim:

en: Starting fail2ban:
is: Ræsi fail2ban:

en: Starting hard disk temperature monitor daemon ($prog):
is: Ræsi hitaeftirlitstól hörðu diskanna ($prog):

en: Starting icecast streaming daemon:
is: Ræsi icecast straumaþjónustuna:

en: Starting infrared remote control daemon ($prog):
is: Ræsi innrauða þjónustupúkann ($prog):

en: Starting infrared remote control mouse daemon ($prog2):
is: Ræsi innrauða músarstjórnpúkann ($prog2):

en: Starting ipmi_poweroff driver:
is: Ræsi ipmi_poweroff rekilinn:

en: Starting ipmi_watchdog driver:
is: Ræsi ipmi_watchdog rekilinn:

en: Starting kernel logger:
is: Ræsi kjarnaannálaþjóninn:

en: Starting monotone server:
is: Ræsi monotone þjónustuna:

en: Starting network plug daemon:
is: Ræsi network plug þjónustuna:

en: Starting openvpn:
is: Ræsi openvpn:

en: Starting postfix:
is: Ræsi postfix:

en: Starting process accounting:
is: Ræsi ferlabókhald:

en: Starting puppet:
is: Ræsi puppet:

en: Starting puppetmaster:
is: Ræsi puppetmaster:

en: Starting restorecond:
is: Ræsi restorecond:

en: Starting router discovery:
is: Ræsi beinaþjónusturnar:

en: Starting rstat services:
is: Ræsi rstat þjónusturnar:

en: Starting rusers services:
is: Ræsi rusers þjónusturnar:

en: Starting rwho services:
is: Ræsi rwho þjónusturnar:

en: Starting sm-client:
is: Ræsi sm-client:

en: Starting system logger:
is: Slekk á annálaþjóninum:

en: Starting system message bus:
is: Ræsi kerfisannálabrautina:

en: Starting up APM daemon:
is: Ræsi APM þjónustuna:

en: Starting up CIM server:
is: Ræsi CIM þjónustuna:

en: Starting yum-updatesd:
is: Ræsi yum-updatesd:

en: Stopping $PRIVOXY_PRG:
is: Slekk á $PRIVOXY_PRG:

en: Stopping $desc ($prog):
is: Stöðva $desc ($prog):

en: Stopping $prog
is: Slekk á $prog

en: Stopping $prog daemon:
is: Stöðva $prog þjónustuna:

en: Stopping $prog:
is: Slekk á $prog:

en: Stopping $progname:
is: Slekk á $progname:

en: Stopping $type $name:
is: Stöðva $type $name:

en: Stopping ${NAME} service:
is: Slekk á ${NAME} þjónustunni:

en: Stopping Crossfire game server:
is: Slekk á Crossfire leikjaþjónustunni:

en: Stopping GNU cfengine environmental history daemon:
is: Stöðva GNU cfengine umhverfissögupúkann:

en: Stopping Gnokii SMS daemon ($prog):
is: Stöðva Gnokii SMS þjóninn ($prog):

en: Stopping HAL daemon:
is: Stöðva HAL þjónustuna:

en: Stopping INN actived service:
is: Slekk á INN actived þjónustunni:

en: Stopping INNFeed service:
is: Slekk á INNFeed þjónustunni:

en: Stopping INNWatch service:
is: Slekk á INNWatch þjónustunni:

en: Stopping NFS locking:
is: Slekk á NFS skráarlæsingum:

en: Stopping NFS statd:
is: Slekk á NFS statd:

en: Stopping NetworkManager daemon:
is: Stöðva NetworkManager púkann:

en: Stopping OpenAIS ($prog):
is: Stöðva OpenAIS ($prog):

en: Stopping OpenCT smart card terminals:
is: Slekk á OpenCT snjallkortaþjónustunni:

en: Stopping PC/SC smart card daemon ($prog):
is: Stöðva PC/SC snjallkortaþjónustuna ($prog):

en: Stopping RADIUS server:
is: Slekk á RADIUS þjóninum:

en: Stopping UPS monitor:
is: Stöðva UPS eftirlit:

en: Stopping Wesnoth game server:
is: Slekk á Wesnoth leikjaþjónustunni:

en: Stopping Xpilot game server:
is: Slekk á Xpilot leikjaþjónustunni:

en: Stopping YP map server:
is: Slekk á YP þjónustunni:

en: Stopping YP passwd service:
is: Slekk á YP passwd þjónustunni:

en: Stopping YP server services:
is: Slekk á YP þjónustunum:

en: Stopping acpi daemon:
is: Stöðva acpi þjónustuna:

en: Stopping all ${MODULE_NAME} drivers:
is: Slekk á öllum ${MODULE_NAME} reklum:

en: Stopping capi4linux:
is: Stöðva capi4linux:

en: Stopping denyhosts:
is: Slekk á denyhosts:

en: Stopping func daemon:
is: Stöðva func þjónustuna:

en: Stopping hard disk temperature monitor daemon ($prog):
is: Stöðva hitaeftirlitstólið fyrir hörðu diskana ($prog):

en: Stopping incrond:
is: Slekk á incrond:

en: Stopping infrared remote control daemon ($prog):
is: Slekk á innrauða stjórnpúkanum ($prog):

en: Stopping infrared remote control mouse daemon ($prog2):
is: Stöðva innrauða músarstjórnunarpúkann ($prog2):

en: Stopping ipmi_poweroff driver:
is: Slekk á ipmi_poweroff reklinum:

en: Stopping ipmi_watchdog driver:
is: Slekk á ipmi_watchdog reklinum:

en: Stopping nsd:
is: Stöðva nsd:

en: Stopping puppet:
is: Slekk á puppet:

en: Stopping puppetmaster:
is: Slekk á puppetmaster:

en: Stopping rstat services:
is: Slekk á rstat þjónustunni:

en: Stopping rusers services:
is: Slekk á rusers þjónustunni:

en: Stopping rwho services:
is: Slekk á rwho þjónustunni:

en: Stopping system message bus:
is: Slekk á kerfisannálabrautinni:

en: Stopping vbi proxy daemon:
is: Stöðva vbi þjónustuna:

en: Stopping yum-updatesd:
is: Slekk á yum-updatesd:

en: Syncing hardware clock to system time
is: Stilli vélbúnaðarklukkuna á kerfistímann

en: Table: $table
is: Tafla: $table

en: Telling INIT to go to single user mode.
is: Læt INIT fara í einsnotandaham (single user mode.)

en: Tunnel device '$device' bringing up didn't work
is: Ekki tókst að gangsetja gangnatækið '$device'

en: Tunnel device '$device' creation didn't work
is: Ekki tókst að búa til gangnatækið '$device'

en: Tunnel device 'sit0' enabling didn't work
is: Ekki tókst að virkja gangnatækið 'sit0'

en: Turning off allow_ypbind SELinux boolean
is: Slekk á allow_ypbind SELinux breytunni

en: Turning off quotas:
is: Stöðva diskkvóta:

en: Turning off swap:
is: Slekk á diskminni:

en: Unknown error
is: Óþekkt villa

en: Unloading ISDN modules
is: Fjarlægi ISDN reklana

en: Unmounting CIFS filesystems:
is: Aftengi CIFS skráarkerfin:

en: Unmounting NCP filesystems:
is: Aftengi NCP skráarkerfin:

en: Unmounting file systems
is: Aftengi skráarkerfin

en: Unmounting loopback filesystems (retry):
is: Aftengi loopback skráarkerfin (reyna aftur):

en: Unmounting loopback filesystems:
is: Aftengi loopback skráarkerfin:

en: Unmounting pipe file systems (retry):
is: Aftengi pípuskráarkerfin (reyna aftur):

en: Unmounting pipe file systems:
is: Aftengi pípuskráarkerfi:

en: Unregistering binary handler for qemu applications
is: Afskrái qemu keyrsluskráastjórann

en: Unsupported mechanism '$mechanism' for sending trigger to radvd
is: Óþekkt aðferð '$mechanism' við að senda boð til radvd

en: Unsupported reason '$reason' for sending trigger to radvd
is: Óþekkt skýring '$reason' fyrir boðum til radvd

en: Unsupported selection '$selection' specified (arg 2)
is: Óþekkt val '$selection' tiltekið (viðf. 2)

en: Updating RPMS in group $group:
is: Uppfæri RPM skrár í hópnum $group:

en: Usage $0 {start|stop|restart|condrestart|save|status}
is: Notkun: $0 {start|stop|restart|condrestart|save|status}

en: Usage: $0 {start|stop|reload|restart|showsysctl}
is: Notkun: $0 {start|stop|reload|restart|showsysctl}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|condrestart|configtest|status}
is: Notkun: $0 {start|stop|restart|condrestart|configtest|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|condrestart|reload|status}
is: Notkun: $0 {start|stop|restart|condrestart|reload|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|condrestart|status|panic|save}
is: Notkun: $0 {start|stop|restart|condrestart|status|panic|save}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|condrestart|status}
is: Notkun: $0 {start|stop|restart|condrestart|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|condstart|condrestart|status|condstop}
is: Notkun: $0 {start|stop|restart|condstart|condrestart|status|condstop}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|condstart|condrestart|status}
is: Notkun: $0 {start|stop|restart|condstart|condrestart|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|reload|abort|flush|check|status|condrestart}
is: Notkun: $0 {start|stop|restart|reload|abort|flush|check|status|condrestart}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|reload|condrestart|status}
is: Notkun: $0 {start|stop|restart|reload|condrestart|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|reload|condrestart}
is: Notkun: $0 {start|stop|restart|reload|condrestart}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|reload|status|condrestart}
is: Notkun: %0 {start|stop|restart|reload|status|condrestart}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|reload|status}
is: Notkun: $0 {start|stop|restart|reload|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|status|condrestart}
is: Notkun: $0 {start|stop|restart|status|condrestart}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|status}
is: Notkun: $0 {start|stop|restart|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart|try-restart|condrestart|reload|force-reload|status}
is: Notkun: $0 {start|stop|restart|try-restart|condrestart|reload|force-reload|status}

en: Usage: $0 {start|stop|restart}
is: Notkun: $0 {start|stop|restart}

en: Usage: $0 {start|stop|status|condrestart|reload|restart}
is: Notkun: $0 {start|stop|status|condrestart|reload|restart}

en: Usage: $0 {start|stop|status|condrestart|restart}
is: Notkun: $0 {start|stop|status|condrestart|restart}

en: Usage: $0 {start|stop|status|reload|restart|condrestart}
is: Notkun: $0 {start|stop|status|reload|restart|condrestart}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|reload|force-reload}
is: Notkun: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|reload|force-reload}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|reload|rotate}
is: Notkun: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|reload|rotate}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|reload}
is: Notkun: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|reload}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|stats|notify|reload|rebuild|running|update}
is: Notkun: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|stats|notify|reload|rebuild|running|update}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|try-restart
is: Notkun: $0 {start|stop|status|restart|condrestart|try-restart

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|condrestart}
is: Notkun: $0 {start|stop|status|restart|condrestart}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|reload|condrestart}
is: Notkun: $0 {start|stop|status|restart|reload|condrestart}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|reload|force-reload|condrestart}
is: Notkun: $0 {start|stop|status|restart|reload|force-reload|condrestart}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|reload|force-reload}
is: Notkun: $0 {start|stop|status|restart|reload|force-reload}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|reload}
is: Notkun: $0 {start|stop|status|restart|reload}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|try-restart|force-reload}
is: Notkun: $0 {start|stop|status|restart|try-restart|force-reload}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart|try-restart|reload|force-reload}
is: Notkun: $0 {start|stop|status|restart|try-restart|reload|force-reload}

en: Usage: $0 {start|stop|status|restart}
is: Notkun: $0 {start|stop|status|restart}

en: Usage: $0 {start|stop}
is: Notkun: $0 {start|stop}

en: Usage: $0 {start}
is: Notkun: $0 {start}

en: Usage: $BASENAME {start|stop|restart|reload|condrestart|status|quickstart|quickstop}
is: Notkun: $BASENAME {start|stop|restart|reload|condrestart|status|quickstart|quickstop}

en: Usage: $PRIVOXY_PRG {start|stop|reload|restart|condrestart|status|top}
is: Notkun: $PRIVOXY_PRG {start|stop|reload|restart|condrestart|status|top}

en: Usage: $prog {start|stop|restart|condrestart|reload|status
is: Notkun: $prog {start|stop|restart|condrestart|reload|status

en: Usage: $prog {start|stop|restart|condrestart|reload|status|fullstatus|graceful|help|configtest}
is: Notkun: $prog {start|stop|restart|condrestart|reload|status|fullstatus|graceful|help|configtest}

en: Usage: $prog {start|stop|restart|condrestart|reload|status}
is: Notkun: $prog {start|stop|restart|condrestart|reload|status}

en: Usage: $prog {start|stop|restart|condrestart|status|help}
is: Notkun: $prog {start|stop|restart|condrestart|status|help}

en: Usage: $prog {start|stop|restart|status|condrestart}
is: Notkun: $prog {start|stop|restart|status|condrestart}

en: Usage: $prog {start|stop|status|restart|condrestart}
is: Notkun: $prog {start|stop|status|restart|condrestart}

en: Usage: $prog {start|stop|status|restart|reload|condrestart}
is: Notkun: $prog {start|stop|status|restart|reload|condrestart}

en: Usage: $service {start|stop|restart|list|status|clean}
is: Notkun: $service {start|stop|restart|list|status|clean}

en: Usage: ifup <device name>
is: Notkun: ifup <netkort>

en: Usage: killproc [-p pidfile] [ -d delay] {program} [-signal]
is: Notkun: killproc [-p pidskrá] [ -d töf ] {forrit} [-merki]

en: Usage: killproc {program} [signal]
is: Notkun: killproc {forrit} [merki]

en: Usage: pidfileofproc {program}
is: Notkun: pidfileofproc {forrit}

en: Usage: pidofproc [-p pidfile] {program}
is: Notkun: pidofproc [-p pidskrá] {forrit}

en: Usage: pure-ftpd {start|stop|restart|reload|condrestart|status}
is: Notkun: pure-ftpd {start|stop|restart|reload|condrestart|status}

en: Usage: status [-p pidfile] {program}
is: Notkun: status [-p pidskrá] {forrit}

en: Usage: status {program}
is: Notkun: status {forrit}

en: Users cannot control this device.
is: Notendur geta ekki stýrt þessu tæki.

en: Using 6to4 and RADVD IPv6 forwarding usually should be enabled, but it isn't
is: 6to4 og RADVD IPv6 áframsending ætti að vera virkt undir venjulegum kringumstæðum sem það er ekki

en: VNC server
is: VNC þjónn

en: WARN
is: AÐVÖRUN

en: WARNING
is: AÐVÖRUN

en: WARNING: vconfig not able to disable REORDER_HDR on ${DEVICE}
is: AÐVÖRUN: vconfig gat ekki slökkt á REORDER_HDR í ${DEVICE}

en: Waiting for reader attach/detach events...
is: Bíð eftir tenginga/aftenginga viðburðum frá lesara...

en: Warning: configured MTU '$IPV6TO4_MTU' for 6to4 exceeds maximum limit of '$tunnelmtu', ignored
is: Aðvörun: MTU gildið '$IPV6TO4_MTU' fyrir 6to4 er hærra en hámarkið í '$tunnelmtu'. Hunsað.

en: Warning: interface 'tun6to4' does not support 'IPV6_DEFAULTGW', ignored
is: Aðvörun: netkortið 'tun6to4' styður ekki 'IPV6_DEFAULTGW', hunsað

en: Warning: ipppd (kernel 2.4.x and below) doesn't support IPv6 using encapsulation 'syncppp'
is: Aðvörun: ipppd (kjarni 2.4.x og eldri) styður ekki IPv6 með 'syncppp' rofanum.

en: Warning: link doesn't support IPv6 using encapsulation 'rawip'
is: Aðvörun: tengingin styður ekki IPv6 með rofanum 'rawip'

en: Wine binary format handlers are not registered.
is: Wine keyrsluskráarstjórarnir eru ekki skráðir.

en: Wine binary format handlers are registered.
is: Wine keyrsluskráastjórarnir eru skráðir.

en: You need to upgrade the data format before using PostgreSQL.
is: Þú verður að uppfæra gagnaskrárnar áður en þú getur notað PostgreSQL.

en: adsl-start does not exist or is not executable for ${DEVICE}
is: adsl-start er ekki til eða er ekki keyranlegt fyrir ${DEVICE}

en: amd shutdown
is: slekk á amd

en: cC
is: cChH

en: common address redundancy protocol daemon
is: common address redundancy protocol púkinn

en: dead but pid file exists
is: dautt en pid skrá er til staðar

en: dead but subsys locked
is: niðri en undirkerfið er læst

en: denyhosts cron service is enabled.
is: denyhosts cron-þjónustan er virk.

en: domain not found
is: lénið fannst ekki

en: error in $FILE: IPADDR_START and IPADDR_END don't agree
is: villa í $FILE: IPADDR_START og IPADDR_END ber ekki saman

en: error in $FILE: IPADDR_START greater than IPADDR_END
is: villa í $FILE: IPADDR_START er hærri en IPADDR_END

en: error in $FILE: already seen device $parent_device:$DEVNUM in $devseen
is: villa í $FILE: tækið $parent_device:$DEVNUM er þegar í $devseen

en: error in $FILE: already seen ipaddr $IPADDR in $ipseen
is: villa í $FILE: vistfangið $IPADDR er þegar í $ipseen

en: error in $FILE: didn't specify device or ipaddr
is: villa í $FILE: vantar tæki eða vistfang

en: error in $FILE: invalid alias number
is: Villa í $FILE: ógilt samheitanúmer

en: error in ifcfg-${parent_device}: files
is: villa í ifcfg-${parent_device}: skránum

en: ifup-ppp for ${DEVICE} exiting
is: ifup-ppp fyrir ${DEVICE} hættir

en: ifup-ppp for ${DEVNAME} exiting
is: ifup-ppp fyrir ${DEVNAME} hættir

en: innd shutdown
is: slekk á innd

en: is stopped
is: hefur verið stöðvað

en: no dictionaries installed
is: engar orðabækur uppsettar

en: not reloading $httpd due to configuration syntax error
is: Endurles ekki stillingar $httpd púkans því í þeim er villa

en: not reloading due to configuration syntax error
is: endurles ekki stillingar því í þeim er villa

en: pppd does not exist or is not executable
is: pppd er ekki til eða er ekki keyranlegur

en: pppd does not exist or is not executable for ${DEVICE}
is: pppd er ekki til eða er ekki keyranlegur fyrir ${DEVICE}

en: pppd started for ${DEVNAME} on ${MODEMPORT} at ${LINESPEED}
is: pppd gangsettur fyrir ${DEVNAME} á ${MODEMPORT} á ${LINESPEED}

en: qemu binary format handlers are not registered.
is: qemu keyrsluskráarstjórarnir eru ekki skráðir.

en: qemu binary format handlers are registered.
is: qemu keyrsluskráastjórarnir eru skráðir.

en: radvd control enabled, but config is not complete
is: radvd stjórn er virk en stillingar eru ekki tilbúnar

en: radvd not (properly) installed, triggering failed
is: radvd er ekki (rétt) uppsettur, svo ekki er hægt að senda honum boð

en: reload
is: endurlesa

en: reloading sm-client:
is: endurræsi sm-client:

en: restart
is: endurræsa

en: stale lock files may be present in $directory
is: gamlar læsingaskrár gætu verið í $directory

en: start
is: ræsa

en: to
is: til

en: usage: $0 <net-device>
is: notkun: $0 <netkort>

en: usage: ifdown <device name>
is: notkun: ifdown <netkort>

en: usage: ifup-aliases <net-device> [<parent-config>]
is: notkun: ifup-aliases <netkort> [<stillingar>]

en: usage: ifup-routes <net-device> [<nickname>]
is: notkun: ifup-routes <netkort> [<gælunafn>]

en: vncserver shutdown
is: slekk á vncserver

en: vncserver start
is: ræsa vncserver

en: vncserver startup
is: ræsing vncserver

en: yY
is: yYjJ
